Ám ảnh tinh thần vì hay bị ba la mắng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tranlien87ld, 23/4/2014.

1. tranlien87ld

tranlien87ld Thành viên chính thức

Có 1 câu hỏi của 1 bạn, các mẹ cho bạn ấy ý kiến nhé. vì các mẹ đều đã có con nên rất hiều tâm lý của con trẻ

Giúp em với em đang bị ảnh hưởng về mặt tinh thần nặng nề. Ba em từ nhỏ ko quan tâm đến cảm xúc của em ông nghĩ rằng chỉ cần tạo ra tiền là đã hoàn thành nghĩa vụ của mình, em đang học đại học năm 3 cách nhà hơn 100km nhưng chưa lần nào ba gọi điện hỏi thăm hay trực tiếp đi xuống …tính ông rất khó chịu ai làm việc gì ko đúng ý của ông là ông chửi mắng rất thậm tệ (dúng từ ngữ thiếu văn hóa) kể cả anh trai của em cũng không thể tiếp xúc với ông được. Đỉnh điểm là hôm nay ông chửi em rồi em có nói lại vài câu để cho ông hiểu nhưng ông nghĩ em đang trách ông và thế là 2 cha con ko nhìn mặt nhau nữa? em rất khó tiếp xúc được với ông vì cứ nói gì không đúng là chửi rủa ? đối với người trong nhà thì như vậy nhưng với người ngoài thì ông rất nhẹ nhàng …em làm sao đây ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranlien87ld
    Đang tải...

2. superkute_chym

superkute_chym Thành viên rất tích cực

Ðề: Ám ảnh tinh thần vì hay bị ba la mắng

Sống trong thiệt thòi về tình cảm là thiếu thốn lớn nhất, cũng có thể do nguyên nhân nào đó mới gây ra sự xa cách như vậy, chứ dù thế nào cũng là ruột thịt mà :(

3. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Ðề: Ám ảnh tinh thần vì hay bị ba la mắng

Khuyên em ấy là nên nói chuyện vs mẹ ruột để mẹ nói chuyện vs ba xem thế nào. Có nhiều người tính nóng, cư xử thô lỗ nhưng bản chất họ ko phải là xấu, vẫn thương con thương gia đình. Em ấy cũng nên chủ động gọi điện hỏi thăm ba, quan tâm đến ba trước. Nếu những cố gắng đó ko thay đổi được thì em nên củng cố mối thân tình giữa bản thân vs mẹ, vs anh trai, họ hàng và những người xung quanh. Có thể thái độ của ba làm em buồn, nhưng chính cách em sống mới tạo nên con người của em. Mong em không vì thế mà trở thành người cục cằn thô lỗ hay khô khan. Vì ngoài kia còn nhiều người sống trong hoàn cảnh khổ sở tệ hại hơn nhưng họ vẫn sống rất tình cảm, ngọt ngào.