Giãi bày

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi milanhome, 23/4/2014.

1. milanhome

milanhome Thành viên tập sự

Tình hình là em mới có bầu các mẹ à, cái này là ngoài kế hoạch của vợ chồng em. Vì Zai nhớn nhà em mới 15 tháng, mới đưa về bà nội chăm sóc để 2 VC dốc sức làm ăn. Mà giờ lại thành ra thế này, Em mới vào cty được 2thang, làm Sale, CV lại đang trên đà, thăng tiến thuận lợi . Chuẩn bị ký hợp đồng chính thức và được đề bạt làm trưởng phòng kinh doanh. GĐ đang có 1 kế hoạch nhớn cho em quản lý SR mới và đi đào tạo nước ngoài , nhưng giờ thì..... Em dĩ nhiên là ưu tiên con cái hơn công danh, nhưng trong lòng thấy tủi tủi quá. Nhìn GĐ hăng say bao nhiêu dự định, kế hoạch của VC em, kế hoạch tương lại đều bị đảo lộn hết cả. . Em chưa biết nên nói sao với GĐ, và có nên tìm CV khác ngồi văn phòng hay không, mà bầu bí như em rồi thì xin đâu bi giờ. Uhuh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi milanhome
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

Ðề: Giãi bày

khó nghĩ quá mẹ nó nhỉ. em nghĩ mẹ nó nên trình bày với sếp, sau khi sinh xong thì cố gắng phấn đấu tiếp ah

3. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

Chẳng biết nên khuyên mn thế nào... thôi thì vì con cái hy sinh một chút,, 2, 3 năm nữa lại bắt đầu lại mn ak

4. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

cũng khó mn a.chúc mn có lụa chon sang suốt nhe

5. Cu Bon yêu

Cu Bon yêu Thành viên mới

Thế là cũng mừng mn ạ. Thôi mình vì con cái, công danh mình phấn đấu sau này cũng được mn ạ. Em bây giờ có bầu cái thì có nằm nhà cũng được ..hihi

6. milanhome

milanhome Thành viên tập sự

Hự hự, chồng em cũng vừa mừng vừa thương vợ, em định chốt mấy cái hợp đồng lớn đang dang dở rùi tính sẽ nc với GĐ. Quý thì khi nào con cái xong xuôi về làm lại với sếp, koh thì em cũng lại bắt đầu lại từ đầu ở 1 nơi khác vậy

7. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Dù sao cũng chúc mừng mẹ nó trước, đấy cũng là tin vui mà. Mình có năng lực thì sợ gì sự nghiệp không phát triển được sau này. Có lên mẹ nó nhé

8. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Khó thật đấy, nhưng con cái thì vẫn phải ưu tiên thôi, mn xin chuyển sang bộ phận khác nhàn hơn xem sao

9. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

phụ nữ chị em mình khổ, vừa phải lo công danh sự nghiệp, vừa pải lo con cái, nhìu lúc chỉ đc chọn 1 trong 2 mà ko biết phải làm sao, nếu có ông ck nào hiểu va thông cảm cho thì ko sao, chứ vớ pải mấy ông ko biết điều thì khổ lăm >.<

10. miun

miun Thành viên rất tích cực

cũng khó nghĩ quá mn nhỉ, nh người thì hi sinh con cái vì sự nghiệp, ng thì vì con vì cái, theo mình nghĩ nếu kt bạn khá ổn, ck làm thu nhập cao thì nên vì con cái hơn, phụ nữ mà tham vọng quá thì lại hỏng đường con cái.

11. BongLinh2014

BongLinh2014 Thành viên chính thức

Cuối cùng thì cả hai vợ chồng bạn cũng đư a ra được câu trả lời rồi. Chúc bạn và gia đình gặp nhiều may mắn!

12. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

Sự nghiệp và con cái cũng quan trọng nhưng e nghĩ con cái là quan trọng hơn nữa. vì con tới với mình là duyên qua bao nhiêu kiếp mới tới được, nhỡ bỏ rồi sau có vấn đề gì mình sẽ day dứt lắm, con cái ko dễ có được, còn sự nghiệp là cả cuộc đời mình phấn đấu cơ mà. Chắc e hơi duy tâm nhưng e là e chọn con.

13. medangiang

medangiang Thành viên mới

Khó nghĩ thật mẹ nó ạ! Không biết phải khuyên mẹ nó thế nào nữa?

14. Mẹ Bi Bon

Mẹ Bi Bon Guest

Bản thân mẹ nó sai, đã muốn tập trung công việc mà lại làm nhỡ kế hoạch, tại vc mẹ nó ko dùng biên pháp an toàn. Con mình h cũng đc 15 tháng, vì cũng ko muốn sinh con tiếp sớm và tập trung công việc, bản thân vc mình đều cố gắng...dùng các biện pháp an toàn trong sinh hoạt. NHư mẹ nó bây h, nếu là mình thì m sẽ bỏ công việc để sinh con, vì con cái bây h như các cụ nói là khó kiếm, ông trời cho lúc nào thì mình nhận lúc ý. Chứ h mẹ nó mà bỏ con thì tội con quá, mà sau này nếu ( mình chỉ nói trường hợp xấu nhất xảy ra ) là nếu mẹ nó khó có lại lần nữa, có phải lúc đấy mẹ nó hối hận cả đời ko, tiền quan trọng thật đấy, nhưng thời đại bây h, con cái còn quan trọng hơn. Trc mình mang bầu bé thứ nhất phải bỏ cả học ĐH,bỏ cả làm, bây h mới lại bắt đầu đi học lại, vừa học vừa làm,nhưng ko thấy hối hận vì mình đã làm đúng. Hi vọng mẹ nó suy nghĩ thật kí trc khi đưa ra quyết định.

15. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

E đây mong con mãi mà chưa được , nhiều lúc nghĩ cũng chán, mn vì con vì cái cố gắng hy sinh chút, sự nghiệp phấn đấu sau cũng chưa muộn :d

16. conyeu_memongcon

conyeu_memongcon Bắt đầu nổi tiếng

Khó quá ,chúc mn có ý định sáng suốt .

17. Goldenrain2014

Goldenrain2014 Thành viên tích cực

Con cái là lộc trời cho. Lộc sau này của bạn đấy. Cơ hội không phải lúc nào cũng có, nhưng nếu mình cứ chăm chỉ cống hiến, cơ hội sẽ lại đến với bạn thôi.