có mẹ nào nhà có hai chị chồng không

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thanhthaoshop, 24/4/2014.

1. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

Ðề: có mẹ nào nhà có hai chị chồng không

không phải thỉnh thoáng cá mà thường xuyên luôn chứ một lúc nói làm gì
    mà lâu lắm rồi may ra một năm phải bắt buộc gặp 1 đến 2 lần thôi nên chả sao

Đang tải...

2. kimthuongchv

kimthuongchv

mình là phạn làm dâu mà, hôm nay e đọc câu làm dâu phải gánh cả giang sơn nhà ck, nhiều lúc là cả tủi nhục vô cùng, uất ức ấy chứ

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Người ta hay nói con dâu là con mình nhưng điều này tớ thấy hoàn toàn sai đối với nhà tớ. Con mk thì vẫn là con mk , chứ làm sao mà thành con ruột được. Công việc gì làm thì phải ưu tiên cho con dâu trước, mặc dù chồng nó chẳng làm gì hoặc thỉnh thoảng có đỡ 1 chút xíu trong việc chăm con chứ cũng chẳng phải là việc nhà. Nhưng mẹ chồng lại quát con dâu rằng những việc đó là việc của đàn bà, mặc dù con dâu đang chông đứa em đang du nó ngủ. Và hôm đó đã xảy ra cãi nhau giữa mẹ chồng và chồng. Vì chồng cũng thấy việc đó bà tham gì là điều vô lý.

thanhthaoshop thích bài này.
  4. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Kha..kha... Mình cũng là chị chồng đây :) . Ngày Em dâu vượt cạn , Bà Nội không khỏe nên Bà Nội nhờ Bà Ngoại trông . Chị Chồng thấy thế cũng thương Bà Ngoại vì Bà cũng không còn trẻ mặc dù kinh nghiệm chăm con và cháu của bà ngoại trên 10 lần nên cũng thay Bà Nội chăm Em và cháu

Em sinh mổ , Cháu chưa bú sữa Mẹ được thế là phải bú bình . qua 2 ngày sau Mẹ gắng ngượng để cho Con tập bú . Con trộm vía háu ăn nên khi khóc phải được ăn ngay . Mà đã quen bú bình rồi nên không thể mút bầu sữa ngay được

Đêm con khóc đòi ăn , Mẹ và Bác đánh vật với Con để cho Con ăn vì nếu không con sẽ quen bình và không bú Mẹ thì sao , con khóc cả bệnh viện nghe thấy:) :) :) nhưng Mẹ và Bác nhất định không cho bú bình mặc dù rất xót . Lừa Con đủ cách , làm đủ cách để cho sữa về , không bị tắt sữa để khi con ngậm vú là có sữa liền , hết mát xa mát gần cho Vú Mẹ rồi lại kéo núm vú ra . Cuối cùng thì Con cũng học được bú Mẹ và bú bình :)

Giờ thỉnh thoảng bên Con . Mẹ vẫn nhắc lại thời gian đó với Bác . Giờ Bác chỉ mong con khỏe mạnh , ăn no chóng lớn . Nhiệm vụ của con giờ chỉ là ăn - ngủ - ị - chơi đùa và phát triển thể chất thôi . Cố lên nhé

:) (u)

minhvuthi thích bài này.
  5. thanhthaoshop

được chị chồng thế này có phải ai cũng tốt không
    mình đây cũng là chị chồng của hai cô em dâu nhưng sống 5-6 năm rồi mà chả có chuyện gì em dâu đi đẻ nửa đêm cũng phải bò đi mệt nhưng vui vì có thêm cháu ,nói chung chị em quý mến nhau chả có điều tiếng gì
    chỉ mỗi mình làm em dâu của hai bà chị chồng lại còn thêm chị dâu chồng cũng tởm nữa may mà cm không ở nhà.....

6. tieuthuyngocson

tieuthuyngocson Thành viên chính thức

mình là chị chồng đây, trên mình còn 1 chị gái nữa cũng có thể coi là ghê gớm hơn mình, nhưng mình thấy câu nói đấy chắc do lúc tức giận họ nói ra thôi (bố mình chửi mình thế suốt). còn mình thỉnh thoáng mới về nên chả nói gì em dâu cả, có nói thì nó cũng chả nghe, nên kệ thôi, quan niệm:mình không ở cùng nó cả đời, thích thì về nhiều, không thích thì về ít. nhưng cô em dâu mình thì............dài tập lắm, chả muốn kể, lại bảo nói xấu em dâu.

7. thanhthaoshop

nói chung cũng tùy từng nguòi bạn à
    quá đáng quá thì phải nói nhưng mình có làm gì đâu thế mới ghét

8. tieuthuyngocson

tieuthuyngocson Thành viên chính thức

Em dâu tớ như này có chấp nhận được không cả nhà? từ ngày về làm dâu, ngày nào em cũng ngủ 8h sáng mới dậy, gần 1 năm nay rồi, mẹ tớ bảo: nhà chả có việc gì kệ nó, cho nó ngủ. ok, không vấn đề gì, nhưng cuối tuần, anh chị về, sáng cả nhà ăn sáng quây quần lúc 7h, vợ chồng em nó vẫn cứ 8h mới dậy, tớ gọi mấy lần coi như điếc không nghe. còn vấn đề lười, bẩn thì thôi kệ, mình làm được đến đâu thì làm, không thì kệ nó bẩn, ông bà chịu được thì kệ ông bà, vì thỉnh thoảng nói ra em trai tớ lại bênh vợ chằm chặp. nó nói lại mẹ tớ trước mặt vợ nó:vợ con làm việc quần quật cả ngày. nhà thì gà không có, chó 1 con, ruộng không làm, sân vườn nhà cửa ông bà quét,giặt thì có máy. chỉ có dậy nấu bữa trưa và tối+rửa bát. quần áo, tã bỉm, vỏ bánh kẹo, vỏ hộp sữa tươi vứt từ tầng 2, xuống tầng 1, phòng ngủ, cầu thang, các kiểu dây phơi đến nhà tắm. bếp, nhà vệ sinh cứ cuối tuần về tớ thấy bẩn thì lau, 1 năm rồi nhưng chưa bao giờ thấy em cầm chổi quét nhà và lau nhà, vì nói thì nó chỉ cười hề hề, xong thôi. mùa đông, nó bầu bí, mẹ tớ giục đi tắm (đã 10h tối), thôi để con chơi nốt ván điện tử đã. lại ngồi đến 11h chả ngủ, bát đũa ăn xong không rửa ngay,con xem nốt phim này rồi ra rữa, thế là để ở giếng bị con chó húc vào vỡ hết, mẹ tớ quát nó thì chồng lao ra bênh ngay:" thằng điệp (là em trai) đâu mà không chịu rửa? mà vợ con không rửa trước thì rửa sau, mẹ có phải rửa đâu", haizzz. thôi tự nhủ, em ngây thơ "vô số tội". chỉ điên là mẹ tớ ngán con dâu quá không muốn ở nhà, cứ đòi đi làm tạp vụ, nói con dâu thì sợ mất lòng con zai (trong khi ông bà không phụ thuộc, mà thằng em tớ hồi trước còn phá của ông bà bao nhiêu tiền).
    ](*,)

9. thanhthaoshop

thế thì em dâu nhà bạn lười quá rồi lận còn bẩn nữa như thế cũng ngán .mình thì từ hồi lấy nhau về ở riêng ăn riêng nên việc nhà mình làm hết mà nhà chồng cũng chả giúp gì từ a-z mình lo hết lắm lúc cũng điên đã thế bố mẹ chồng còn ra vẻ tinh tướng trong khi đó cái gì cũng nhà vợ
    aiza chán ///////////

10. minhvuthi

minhvuthi Bắt đầu nổi tiếng

hi, em cũng có 2 chị chồng ạ, nhưng các chị nhà em khác với các chị nhà chị, chị em em thân thiết , điều gì em làm không phải chị em đều nhắc nhở luôn, xong thì thôi, không để bụng bao giờ, đợt em sinh bé, chị tất tả chạy ngược xuôi, còn xuống ngủ với mẹ con em mấy đêm liền, mặc dù nhà chị cách nhà chồng em 20km

yeuthuong76 thích bài này.
  11. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

nhà em MC chỉ có con trai, nhiều lúc chỉ mong mc có đứa con gái, ko cứ thấy thương bà làm sao í

thuyha1961yeuthuong76 thích.
  12. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

:) Dâu nhà Mình như vậy này : Khi không có chồng ngủ cùng ( Đi làm ca đêm - Em nó lại sợ ma :) ) thì "mò" xuống ngủ chung với Mẹ chồng

Khi có bầu cũng thế , khi sinh con cũng thế , sáng xuống tầng dưới sau đó đêm 2 Mẹ Con ngủ với Bà Nội luôn ( không có Bố ở nhà ) , Khi Chị chồng về thì Chị Chồng vào ngủ chung với Em và Cháu ...Hehe...

Nhiều khi Chị chồng nói vui : " Điệu này khi 2 Mẹ con ra đường mà gặp ....ma thì chắc Mẹ nói : " Con ở lại nhé , Mẹ chạy đây " :)
    Em nó cười bẽn lẽn : " Dạ không có đâu " .

Hi...Mình cũng tin là chẳng bao giờ như thế

:) (u)

minhvuthi thích bài này.
  13. thanhthaoshop

có chị chồng như thế có phải tốt không đây mình đi đẻ chị chồng vào ngó nghiêng bảo nhờ người nọ người kia mà cuối cùng từ sáng đến tối không đẻ được đành phải đi mổ cấp cứu chả thấy mặt chị chồng đâu mang tiếng đi nhờ bác sĩ kiểu này lần nữa chắc em dâu nằm bốn ván luôn

14. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

tớ có 4 chị chồng lận, nhưng được cái là các chị ấy sống cũng tình cảm. lấy chồng mấy năm mà cũng chưa thấy mâu thuẫn gì/

15. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Em thì quan điểm chỉ tử tế vs người tử tế, chứ đã ko tôn trọng mình chả việc gì mình phải nhịn cả, nhất là mình cũng chả dựa dẫm nhờ vả gì họ. Cứ sống tốt vs chồng con mình thôi mẹ nó ạ, đừng mất thời gian nghĩ đến những người làm mình khó chịu, lơ họ đi mà sống.

16. mecubean

mecubean Thành viên tích cực

Khổ quá cơ, hết mẹ chồng con dâu giờ lại sang cả mấy ả bên ck nữa. khiếp thật, gặp phải trường này chắc mệt. Nhịn bỏ ngoài tai đi chị ạ .

17. Me Chuoi

Me Chuoi Guest

Nhà mình cũng có 1 chị chồng mà ko ở cùng nên chưa thấy gì cả. Nhà nào cũng có chuyện nọ chuyện kia nghĩ nhiều làm gì cho đau đầu hả mn

18. thuyha1961

thuyha1961

Ai lại phát biểu thế, cháu cứ lấy chồng đi, biết đâu vào được nhà quý người họ xem con dâu, chị dâu, em dâu như vàng 10 ấy chứ:rolleyes:

19. thanhthaoshop

đúng là chuẩn không cần chỉnh....................

20. dici1990

dici1990 Thành viên rất tích cực

nghĩ nhiều mệt mình ấy c. thôi kệ mà sống thôi :(