Chọn sữa cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me_Nhim_Xinh_1987, 28/4/2014.

1. Me_Nhim_Xinh_1987

Me_Nhim_Xinh_1987 Bắt đầu tích cực

Em cũng sắp sinh tập 2 mà chưa biết chọn sữa gì cho con đây. tập 1 nhà em toàn dùng similac, nhiều khi cũng muốn đổi sữa cho con xem thế nào nhưng nghĩ mãi chả biết dùng sữa gì, thế nên vẫn dùng similac. tập 2 cũng phân vân quá mua hết đồ cho con rồi mà còn thiếu mỗi sữa thôi, chả nhẽ lại như tập 1 vợ vào đẻ chồng mới đi mua sữa cho con. huhu. Nhiều loại quá mà chưa biết cho con dùng gì bây giờ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Nhim_Xinh_1987
    Đang tải...

2. mua08062012

mua08062012 Bắt đầu tích cực

Ðề: Chọn sữa cho con

Giống mình quá, 39 tuần rồi mà cũng chưa mua được sữa cho con. Đang phân vân Friso, NAN. Thích Aptamil nhưng nghe các mẹ nói hàng giả nhiều nên hãi.........

3. Bobby Cute

Bobby Cute Hàng xách tay Châu Âu

Bạn dùng thử Nutrilon Bỉ nhà mình đi, là sữa tốt hàng đầu của Bỉ. Mình có hóa đơn mua hàng tại hiệu thuốc luôn. Sữa Nutrilon nhạt và mát tốt cho hệ tiêu hóa bạn ạ. Có gì ghé top nhà mình nhé.

4. chuphuongvcu1988

chuphuongvcu1988 Bắt đầu tích cực

mình thấy nội hay ngoại thành phần gần như nhau, mình cho con uống sữa nội cho rẻ.

5. Tùng_Lâm

Tùng_Lâm Guest

Mn thử cho con uống physiolac đi, sữa Pháp nhưng giá cũng ko quá cao so với sữa nội đâu bạn ạ.

6. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Mn thử tham khảo sữa bên mình xem nhé dòng của pháp nên rất mát không bị táo bón biết đâu lại hợp với con.

7. IQmart

IQmart Thành viên sắp chính thức

Mình bán hàng bên siêu thị thông minh mẹ bé IQmart tại làng việt Kiều Châu âu mỗ lao hà đông, bên mình bán hàng cho mẹ bé, các mẹ thường xuyên đến đây mua sữa và cũng có chút ít kinh nghiệm
    Theo các mẹ nếu bé không tăng cân hoặc còi đi khi uống sữa thì cần thay ngay, thay đến khi nào bé nhà mình tăng cân dễ uống thì cho bé uống ổn định sữa đó
    Có chị ở công ty để chấu thứ 2 thôi mà biết hết các loại sữa vì phải thường xuyên thay sữa cho con uống. Cuối cùng cháu hợp với biomil nhất. Chị đến bên em tư vấn cho chị. Hợc gọi điện hotline 0915 530 968 để đưucọ tư vấn nhé

8. livetolove21293

livetolove21293 Thành viên chính thức

khiếp toàn thấy các mẹ hoặc các nhà bán sữa vào comment, ai cũng nói sữa của nhà mình tốt rồi nên mẹ nó bế tắc vẫn hoàn bế tắc thôi. Theo tớ khuyên thì thế này (tớ ko bán sữa đâu nhé), mẹ nó nên chọn loại sữa nhàn nhạt cho con, sữa nhạt vị sẽ giống sữa mẹ nên con ko bỏ ti mẹ mà tớ thấy các con ăn sữa nhạt tiêu hóa cũng dễ hơn nữa. Bé đầu nhà mn uống similac mà trvia tiêu hóa ổn là tốt đấy chứ con tớ trc cho thử mà toàn táo bón thôi. sữa ở trên thì mn tránh physiolac ra vì vừa hôm trc có scandal sữa vón cục cả dị ứng các kiểu, thôi tốt nhất là tránh cho lành mn ạ. Còn thì Nan hay friso đều đc, cá nhân tớ thích nan vì trẻ sơ sinh chỉ nên cho uống sữa nhạt như Nan thôi. Mà mn định mua Nan Nga hay Nan thường?

IQmart thích bài này.
  9. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

Cũng phải xác định xem con thiếu j. Cần chât j c ạ... H nhìu loại sữa lắm. đúng là phải chọn kĩ càng...

10. pys_travel

pys_travel Thành viên chính thức

Cảm ơn mn, e cũng đang rất hóng vụ sữa cho con, em thấy mn khuyên rất hữu ích. Cảm ơn mn :D

11. bixa1.0

bixa1.0 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ko cho con ăn sữa bột song song với sữa mẹ thì dùng similac là ổn ah, cháu nhà e mấy đứa nuôi bộ bằng similac trv đứa nào cũng phây phây. Còn vừa cho ăn mẹ vừa bổ sung sữa ngoài thì nên chọn gallia hoặc nan nga cho nhạt, bé đỡ chê sữa mẹ.

sontung21112011 thích bài này.
  12. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

semper, sữa nguồn gốc Thụy Điển, mn thử dòng này xem, rất tốt đó :d

13. Bienxanh.2011

Bienxanh.2011 Bắt đầu tích cực

Mình thấy thị trường có nhiều loại sữa lắm. sữa nào cũng tốt nếu chúng ta không biết, sữa nội sữa ngoại , hàng xách tay ..... Nếu mẹ không có nơi tin tưởng thực sự thì nên lựa chọn hàng nhập khẩu hoặc hàng nội vì hàng xách tay bây h cũng nhiều hàng nhái lắm nên khó yên tâm. còn hàng ngoại hay nội giá trênh nhau cũng không nhiều lắm đâu....... quan trọng mẹ nên tìm hiểu về chất lượng , độ an toàn của sữa , nơi sản xuất ,công ty nào nhập khẩu, tiền án của sữa định mua . chúc mẹ chon được sữa tốt

14. 182baby

182baby Thành viên tập sự

15. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

oi nha me no giong nha mình trc the. con be lon cung toan dung similac sau tren 1 tuoi thi dung padiasur cua ABBOTT thoi. dua thu2 kinh nghiem hon thay doi moi loai sua cho phong phu the ma ku con uong ok het hii

16. mekaka112

mekaka112 Thành viên tập sự

con minh an uong rat duoc nhung chang tang can,di kham thi bsy bao bi suy dinh duong,chang biet phai lam the nao ca mn uii....