Hoa quả đóng hộp Hipp

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Nhoc4I, 2/4/2008.

1. Nhoc4I

Nhoc4I Thành viên mới

Các mẹ cho em hỏi với, khi cho con ăn hoa quả đóng hộp các chị có hâm hay đổ ra nấu nóng lên không hay cứ thế cho con ăn luôn ? Em thấy một số vị khá chua thì có nên pha thêm đường không ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhoc4I
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Tớ thấy hướng dẫn là nếu đang để ngoài thì cứ cho ăn như thế hoặc cho vào cốc nước nóng cho nó ấm lên tí thôi . Thấy hướng dẫn cả cách cho vào quấy với bột gạo HIPP để thành bột gạo ngũ cốc hoa quả, nhưng tớ chưa thử . Con nhà tớ chưa ăn được mấy món này vì mới cho vào đầu lưỡi nó, nó đã nhăn mặt như khỉ rồi . 2 lần thử đều thế, mẹ đành phải xơi hết hộ (vì mở nắp rồi để được có 2 ngày)

3. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Mình làm theo hướng dẫn ghi trên vỏ hộp thôi:

- Ngâm lọ hoa quả vào nước nóng để con ăn hơi ấm ấm một chút . Nếu là mùa hè nóng nực, ăn hoa quả thì có thể không cần ngâm nước nóng, cứ thế mở ra cho con ăn . Còn các đồ ăn đóng hộp thì cũng có thể làm ấm cho con bằng ngâm vào nước nóng, hoặc mở nắp cho vào lo vi sóng khoảng 1' . Tùy theo trẻ, nhưng bé nhà mình ăn cứ âm ấm mới thích .

- Mình nghĩ không nên pha thêm đường, vì các loại hoa quả đóng hộp có đầy đủ các thành phần rồi . Mình thường cho con ăn nguyên trong hộp thế nào cho con ăn thế đấy .

4. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Em thì thấy hoa quả Hipp không ngon, và hơi chua chị ạ, em cho Tiểu Minh ăn mấy lần nhưng có vẻ bé không thích lắm, đợt vừa rồi mua chỗ MeBond 1 ít táo nghiền nguyên chất thấy có vẻ ngon và ngọt hơn, chị thử cho bé ăn cái đấy xem sao. Nhưng túm lại hoa quả tươi vẫn là ngon nhất, mỗi tội mua cái gì cũng sợ có thuốc :(

5. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Từ 6 tháng trở lên bạn ạ. Khi con ban lớn hơn sẽ có loại cho bé 8 tháng. Hipp có 1 số loại ít chua hơn đó là Mận, Mâm xôi táo tây.... Nếu vẫn thấy chua quá bạn có thể cho thêm chút đường phèn. Vì hoa quả đóng lọ Hipp bảo quản được trong nhiệt độ thường nên bạn có thể cho bé ăn ngay, nếu muốn ăn nóng thì bạn mở nắp lọ rồi ngâm cả lọ vào cốc nước sôi cách thuỷ. Ko được đun vì sẽ "cháy' hết vitamin đấy.

6. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Chính vì sợ hoa quả Tàu, hoa quả ngâm phun thuốc nên mới nghĩ đến hoa quả đóng hộp chứ . Bây giờ rau củ dùng để ninh lấy nước quấy bột cho con cũng phải rửa nhiều nước, ngâm nước muối chán chê mà vẫn còn sợ .

7. akai_sakura

akai_sakura Bắt đầu nổi tiếng

hoa quả Hipp

Nếu vị hơi chua, bạn có thể cho thêm một chút bột sữa CT. Mình thường làm thế thấy thơm và vị ngon hơn.

8. RedMoon

RedMoon Thành viên mới

Có bé nhà mình này ^^ Từ lúc 5 tháng tới giờ (17 tháng) ngày nào cũng đều đều 1-2 lọ trái cây Hipp. Bé ăn nguyên chứ không thêm đường hay sữa gì cả. Thỉnh thoảng mình trộn thêm chút váng sữa Nga thôi:cool:
    Mình thường cho vào lò vi sóng chừng 30 sec ở nhiệt dồ trung bình 400W