Chọn ghế ăn dặm cho bé

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeTieuMinh, 2/4/2008.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Tình hình là bé nhà mình gần 6 tháng rồi, mình đang lên kế hoạch cho bé ăn dặm, và đang định đi mua ghế. Mình định mua ghế như ở dưới đường link này để cho bé ngồi ăn nhưng một số mẹ lại khuyên mua ghế gỗ vì mấy hôm nữa trời nóng bé sẽ không chiụ ngồi. Các mẹ có mẹ nào đã cho con ngồi ghế để tập ăn dặm tư vấn cho mình với :D
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=13060&page=2

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeTieuMinh
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mình cũng chung thắc mắc với meTieuMinh. Bé nhà mình bắt đầu ăn dặm từ lúc 4 tháng 3 tuần, mỗi lần ăn là cho bé nằm trên cái ghế bập bênh của Carter's. Ban đầu thì ok, nhưng bây giờ thì bé rất hay ngọ nguạy, hay ngóc cổ lên để ngồi thẳng lên mặc dù vẫn chưa biết tự ngồi . Thực ra thời kỳ này là thời kỳ dở dở ương ương, tức các bé chưa biết ngồi, nhưng cũng ko thích nằm nữa, cho nên ghế gỗ cũng chưa dùng được, mà ghế bập bênh thì cho ăn rất khó vì ngọ nguậy rung cả ghế .

Các mẹ đã có kinh nghiệm về vụ ghế này thì cho vài ý kiến nhé!

3. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Bé nhà mình không chịu nằm trên ghế bập bênh để ăn,mình toàn để bé nằm trên giường gối đầu cao từ thắt lưng trở lên,như vậy bé cảm thấy an toàn hơn,bao giờ bé biết ngồi thì cho ngồi ghế.

4. anhphamhn

anhphamhn Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì thích bế bé cho ăn hơn, cảm giác yên tâm hơn (chả hiểu sao cứ cảm giác thế)
    - Khi bé chưa biết ngồi thì bế hơi dốc đầu lên
    - Khi bé biết ngồi và thích chơi thì bế ngồi trong lòng mình theo tư thế bé thích và bé có thể cầm 1 thứ đồ chơi nào đó trong tay, còn mình thì vẫn xúc cho bé ăn như thường
    - Ngoài 1 tuổi mình cho bé ngồi ghế (vì bé thích thế), loại ghế vải mua trong siêu thị Big C có in hình hoa văn (1 bộ gồm 1 bàn tròn có cái ô cắm ở giữa bàn và 2 cái ghế vải xinh xinh) - chắc vào hè thì phải tìm ghế gỗ cho mát . Bé ngồi trong lòng ghế, tựa hẳn vào lưng ghế rất thoải mái
    Có thể mỗi bé có sở thích khác nhau, mình cứ lựa thôi

Sửa lần cuối: 10/4/2008
  5. mepinsumo

mepinsumo Thành viên chính thức

Minh thi cho be an dam dung 6 thang nen be ngoi duoc, vay la minh mua 1 chiec ghe an dam co nhung nut nhac, co khay tuc an, ghe ban sat dieu chinh duoc chieu cao va co dai that an toan cho be ghe co boc nem ko tham nuoc, chi co 280k thoi. lau chui de va be ngoi thoai mai an het 1 bat vi me du bang cach bo nhieu do thu bop chip chip len mat ban va mo nhac trong cay dan dien tu co tieng thu keu va dan tren khay an cua be cu dut muong nao be nuot tung chut mot nua tieng la xong 1 chen 200ml, an xong be ngu 3 tieng dong ho, nhung phai dung 1h be moi ngu va moi tieng cho be uong nuoc va ngu den 4h chieu tinh giay.
    do la bi quyet cua minh xin chia se cung ban

6. little Moon

little Moon Bắt đầu tích cực

Mẹ nó mua ghế này ở đâu, của hãng nào vậy?

7. mepinsumo

mepinsumo Thành viên chính thức

Ghe nay em mua o cua hang o tphcm duong quang trung quan go vap de mai em chup hinh cho chi xem , em hay dung de be ngoi vao khi be o 1 minh chan doi me de nhin me nau an. Vay ma be an rat ngon nhung luc nhu vay chi a.
    Em chang nho ten cua hang nua vi nhung luc di voi mua ve de con o nha ba trong dum.
    o cua hang nay hang hoa hop tui tien lam em mua o cua hang nay nhieu mon lam.
    o do con may cai ghe khac gia cao hon 1 chut nhung co khay an lon hon.
    co ghe an go xoan chi co 340 thoi nhung ko co nem lot nen em ko mua vi be con nho so dung dau dau

8. haitien

haitien Thành viên tập sự

9. BoBo1901

BoBo1901 Thành viên chính thức

Ðề: Chọn ghế ăn dặm cho bé

Mình thì cho bé ngồi ghế hiệu Fisher Price, ngồi chắc chắn lăm, mà lại tiện dụng nữa.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.