Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 38
    Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Exclamation kem dưỡng da dành cho da mụn

có một vấn đề là da e thuộc loại hỗn hợp có 1 ít mụn nên rất kiêng khem trang điểm và dùng mỹ phẩm dưỡng da. Đi làm hay đi đâu e cũng vác mặt mộc đi thôi nhưng giờ da càng ngày càng xấu nên phải suy nghĩ lại. Ngồi điều hòa cả ngày cũng hại da nữa. Vậy nên e cầu cứu các mẹ! mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo e với! Giờ e cần loại kem nào bảo vệ da khi ngồi phòng điều hòa và không gây thêm dầu và mụn.
    e nghe nói về bb cream! cái đó có được không các mẹ? nếu đc thì loại nào là tốt nhất?
    thank các mẹ nhìu!
    bobo upa mia

Click:

Cám ơn
    6
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi nano764119 View Post
    có một vấn đề là da e thuộc loại hỗn hợp có 1 ít mụn nên rất kiêng khem trang điểm và dùng mỹ phẩm dưỡng da. Đi làm hay đi đâu e cũng vác mặt mộc đi thôi nhưng giờ da càng ngày càng xấu nên phải suy nghĩ lại. Ngồi điều hòa cả ngày cũng hại da nữa. Vậy nên e cầu cứu các mẹ! mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo e với! Giờ e cần loại kem nào bảo vệ da khi ngồi phòng điều hòa và không gây thêm dầu và mụn.
    e nghe nói về bb cream! cái đó có được không các mẹ? nếu đc thì loại nào là tốt nhất?
    thank các mẹ nhìu!
    hic! ko co mẹ nào tư vấn cho e cái ah?
    bobo upa mia

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 12 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mụn hay ko là do da mình hợp hay ko nữa chị.

Nhưng em thì dùng tinh dầu và dầu jojoba trộn đều, bôi dưỡng da, tốt ko bóng nhờn mà an toàn cho da, chống lão hóa good

20ml jojoba
    5 giọt lavender
    1 đàn hương
    1 patchouly
    1 jasmin
    1 phong lữ

Lắc đều dưỡng da. ^^

Click:

Cám ơn
    13
    Được cám ơn 56 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Da bị mụn tớ thấy dùng dermalogica cái này cho da mụn khá tót,bạn thử đến hiệu tìm hiểu thêm đi.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 12 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Derma tốt mà giá cả hơi chát chị nhỉ

Click:

Cám ơn
    50
    Được cám ơn 26 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn ở khu vực nào vậy, nếu ở gần quận Long Biên đến nhà mình khám da và hướng dẫn chị tiết cách chăm sóc, dùng sản phẩm,mỹ phẩm, hoặc hoa quả thiên nhiên phù hợp với da của bạn, ngoài ra cũng có các lời khuyên về chế độ chăm sóc da có hiệu quả mà ít tốn kém nhất.Vì các tình trạng da cần phải thăm khám rồi mới có câu trả lời chính xác được, nếu trả lời chung chung thì rất dài dòng và khó có thể tìm được một phương pháp phù hợp nhất.Mình đang làm Spa, chuyên gia về chăm sóc da có nhiều năm kinh nghiệm được làm việc cùng các Bác sĩ, chuyên gia Da liễu nên nắm được hết các phương pháp điều trị da (kể cả dùng thuốc tây), hiện có đặt tại nhà một phòng chăm sóc cá nhân, mục đích phục vụ bạn bè,người thân quen không có điều kiện đến spa,chi phí rất hợp lý,hiệu quả cao.Nếu cuộc tư vấn không tốn kém thì mình giúp bạn miễn phí.Địa chỉ Long Biên-Hà Nội.DT 0912260019
    thay đổi nội dung bởi: ylang55, 05-02-2013 lúc 11:28 AM

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng bị mụn nên đồng cảnh lắm, nhưng không biết bạn đã đi chữa mụn ở đâu chưa? cái mụn này phải chữa đã mẹ nó ạ, rồi mới dưỡng sau. Bạn đi chữa khỏi đi đã nhé, nhớ báo cáo tình hình nhé.

Click:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 23 lần trong 22 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn đi ra đường chịu khó đeo khẩu trang về nhà chịu khó đắp mặt nạ, giữ sạch da là được mà

Click:

Cám ơn
    50
    Được cám ơn 26 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

mình có cơ hội được làm việc cùng Bác sĩ Da Liễu nên hiểu về vấn đề điều trị mụn. Hầu hết các tình trạng bị mụn là do nhiễm khuẩn trong nang lông nên bắt buộc phải dùng thuốc, có thể bôi hoặc nặng thì kết hợp cả uống, nhưng tùy theo loại da mà kê đơn thưốc chứ không phải thuốc nào cũng bôi cho mọi loại da mụn được, các loại thuốc dùng đièu trị mụn rất nhiều, và không quá đắt tiền, bán phổ biến ở các hiệu thuốc, một số loại thì phải vào chuyên khoa.Tuy nhiên phải có người có chuyên môn theo dõi điều trị thì mới có hiệu quả, vì diễn tiến mụn thế nào thì sẽ sử dụng phương pháp thế ấy, ví dụ: mụn nặng(hay còn gọi là mụn cấp) thì có phác đồ điều trị khác,giai đoạn này hoàn toàn dùng thuốc (bôi và uống) theo chỉ định, mụn nhẹ hơn ở các cấp độ có thể dùng thuốc, sản phẩm đặc trị,dưỡng da,hoa quả tự nhiên...để phục hồi da, ngăn ngừa mụn, kiểm soát tuyến nhờn(nguyên nhân chính gây mụn),có những trường hợp chỉ cần dùng một vài liều thuốc mấy chục ngàn là khỏi,sau đó dưỡng và bảo vệ da là ok. :Giá như mình có cơ hội gặp các bạn thì tốt biết mấy.

Click:

Cám ơn
    6
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi sociu2002 View Post
    Mình cũng bị mụn nên đồng cảnh lắm, nhưng không biết bạn đã đi chữa mụn ở đâu chưa? cái mụn này phải chữa đã mẹ nó ạ, rồi mới dưỡng sau. Bạn đi chữa khỏi đi đã nhé, nhớ báo cáo tình hình nhé.
    mình chưa đi chữa trị ở đâu cả! hổi học phô thông thì thấy quảng cáo cái gì chữa mụn thì dùng tất nên bi giờ da nó mới thế này (. Da mình hiện giờ thỉnh thoảng nổi vài cái mụn thôi ( nên tớ nghĩ ko đến nỗi phải đi chữa) và da nhìn không mịn màng lắm nên tớ muốn dùng kem dưỡng da chứ ko phải kem điều trị mụn nhưng cũng có nhiều loại kem dưỡng da ko hợp thì lại làm mụn nổi thêm. có mẹ tư vấn cho tớ dùng dermalday của Abott, tớ cũng dùng rùi nhưng da lại bị nổi mụn nhiều hơn! nghe mấy mẹ nói dùng sp của dermalogica nhưng tớ đang phân vân là dùng sp điều trị mụn luôn hay chỉ dùng mỗi sp dưỡng da dành cho cho nhờn và hỗn hợp thôi mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho e với!
    bobo upa mia

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ