kem dưỡng da dành cho da mụn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nano764119, 20/5/2010.

1. giang118

giang118 Bắt đầu tích cực

da hỗn hợp mà..mùa đông khô là chuyện bt.mình bị khô 2 bên má vì da hỗn hợp thường vậy mà, vùng chữ T dầu ẩm còn vùng chữ U khô, ^^ mình dùng artistry bạn ạ. hơi đắt xíu nhưng thấy hợp mà thích :D

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. sociu2002

sociu2002 Thành viên mới

thế thì theo mình, nếu bị nổi mụn thì mẹ nó dùng acnes ấy, mình vẫn dùng, cả ngày sưng đau thì đành chịu, nhưng đêm bôi xong sáng hôm sau nó cũng nhẹ mặt mẹ nó ạ. Còn dưỡng da thì giờ mình nghiến răng chơi cái tinh chất của estee lauder, hơi chát nhưng cũng được mẹ nó ạ. Dùng 1 lần vào buổi sáng thì da nó nhẹ cả ngày, tối về vẫn phải tương acnes. Mẹ nó tham khảo nhé

3. ylang55

ylang55 Thành viên sắp chính thức

ui.ui.sao lại phải chịu cả ngày sưng đau nhỉ, chữa khỏi hẳn được mà, có thuốc bôi để nó không thể sưng đau được mà, trứng cá sưng viêm là bị nhiễm khuẩn nên bắt buộc phải dùng thuốc tây chống khuẩn, chứ mỹ phẩm chỉ hạn chế thôi không khỏi được đâu bạn ơi.có điều kiện dùng hàng cao cấp để dưỡng thì tuyệt rùi

4. mecubean

mecubean Thành viên tích cực

Ðề: kem dưỡng da dành cho da mụn

trc e dùng Derma rồi nhưng hơi nhờn, cảm giác nhớp nháp hơi khó chịu, thấy da ko sạch. Sau đó xã mua cho xà bông đặc trị mụn, tái tạo da và dùng cả dưỡng chuyên cho da mụn, chứa tế bào gốc của Hàn thì da cảm thấy sạch sẽ, mụn cũng khô và biến mất. Bi h thường xuyên dùng kem dưỡng của nó. và tặng bạn bè ai cũng thích, Em mua bằng thẻ vip đc giảm 10% , giá của xà bông đặc trị cũng chỉ 290k. còn kem dương thì cũng hơi mắc nhưng có thể dùng trang điểm đc luôn 1,2tr. ai có nhu cầu thì call e: 0978924658

5. cunxinhhaycuoi

cunxinhhaycuoi Thành viên chính thức

Da mụn thì mình nghĩ là nên dùng các loại sữa rửa mặt không nên có hoạt chất mạnh quá họ quảng cáo nói là tốt chứ thực ra những loại đó dễ gây tổn thương da lắm mà khi ngưng dùng sản phẩm mụn có thể mọc trở lại nữa.

6. meminhon

meminhon Thành viên chính thức

Bạn đừng rửa mặt nhiều quá 2 lần/ngày thôi ,dùng các loại sửa rửa mặt kết hợp đắp mặt nạ nữa, ah ngày xưa mình uống viêm ngừa mụn hoa linh cũng hiệu quả nhưng không biết có phù hợp với bạn không , bạn tham khảo nhe

Sửa lần cuối: 27/9/2010
  7. ngoclinhbeauty

ngoclinhbeauty Thành viên mới

Bạn nên dùng 1 bộ kem trị mụn chứ chỉ dùng sữa rửa mặt và nước hoa hồng ko thì sẽ ko có tác dụng chữa mụn lâu dài.Mình đang dùng cho khách hàng của mình bộ kem trị mụn SROSIN gồm sữa rửa mặt trị mụn,nước hoa hồng trị mụn,nước trị thâm,kem đêm và kem ngày trị mụn.Đã hết quá trình,hết sạch mụn,da cũng trắng hơn.Đương nhiên nếu muón có kết quả trong 1 tháng thì bạn phải làm quá trình.Có thắc mắc gì cứ hỏi mình nhé!

Sửa lần cuối: 18/9/2010
  8. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

Bạn nào bị mụn có thể tham khảo kem trị mụn của mình, rất hiệu quả đó ạ.

9. nano764119

nano764119 Thành viên mới

srosin là của hãng nào ah? nc nào sx ah? e sợ made in china lắm! mụn e cũng ko nhiều đâu ah! nhưng vì da xấu nên e muốn dưỡng da để nó ko xấu thêm ah! nhưng nếu vừa dưỡng đc da vua trị đc mụn thì còn gì bằng ah! lâu e ko vào diễn đàn nên giờ mới pm cho cị dc. dùng bộ trị mụn xong nếu ko dùng nữa mụn có nổi thêm ko ah? nhiều sp lúc dùng thì uki nhưng khi ngừng dùng da lại bị mỏng, nám, mụn nhiều hơn :(

10. gazette13

gazette13 Thành viên tích cực

mấy cái mụn này tốt nhất là không nên bôi mĩ phẩm dày quá,càng hạn chế càng tốt, tốt nhất là trị mụn trược hoặc song song vừa trị vừa dưỡng, mua loại dùng riêng cho từng loại da,mấy cái trị mụn này dùng sản phẩm có chứa lá chè xanh dùng tốt lắm,vì mình bán rất chạy mấy cái sản phẩm này,mọi người cũng khen dữ lắm

11. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

sử dụng các loại dưỡng da từ thiên nhiên, có rất nhiều cách, nhưng cốt yếu là nên dùng đều đặn, và ra đường nhớ khẩu trang găng tay cẩn thận là ok

12. hoangv

hoangv Sản phẩm Dermagevity™

13. VÔ THƯỜNG

VÔ THƯỜNG Thành viên chính thức

Tình trạng da của em cũng bị mụn , cứ hết lại có khi nào mà ko mụn thì nhìn da dẻ mình đâu có đến nỗi đâu .

14. pipi_kaka_chuchu

pipi_kaka_chuchu Thành viên mới

mình thì uống thuốc bắc. Phải kiên trì, nhưng chữa từ bên trong bao giờ cũng hiệu quả lâu dài

15. hoangv

hoangv Sản phẩm Dermagevity™

Các bạn dùng sữa rửa mặt hoặc kem dưỡng da của Dermagevity sản phẩm này có bán ở Diễn Đàn Đấu Giá .Net Các bạn có thể tham khảo ở đó!

16. Khanh un

Khanh un C***ÊN TẤT QUẦN ĐỨC

Quan trọng nhất là em phải hỏi những ai từng dùng mỹ phẩm hoặc chứng kiến người khác dùng ok rồi mới dùng, chứ nghe quảng cáo thì vô vàn lắm, da cũng phải hợp nữa, chứ chưa chắc mỹ phẩm đắt hay có thương hiệu là tốt đâu em ạ.
    Giờ em làm thế này thử xem, ngoài đi khám da liễu xem nội tiết có vấn đề gì không thì em hãy dùng nước hoa hồng sau mỗi lần rửa mặt bằng nước sạch, hạn chế dùng sữa rửa mặt thôi. Da bị mụn thì chỉ nên dưỡng vào ban đêm, ko nên dùng mỹ phẩm ban ngày (trừ nước hoa hồng làm sạch da), vì nếu ko ban ngày bụi bặm, cộng thêm mỹ phẩm thì càng dễ cho mụn hoạt động. Kem dưỡng ban đêm thì mình có biết 1 cô có loại kem làm từ thảo dược trị mụn, mình chưa dùng , chỉ thấy mọi người dùng thấy có kết quả, mình thì dùng kem dưỡng trắng da của cô ấy gần 8 năm nay rồi , thấy ổn lắm. Có gì thì pm mình,

nano764119 thích bài này.
  17. nano764119

nano764119 Thành viên mới

cảm ơn chị trc nà! e se pm họi chị cụ tỉ sau

18. vuha1818

vuha1818 Thành viên rất tích cực

Các hãng mỹ phẩm đều có dòng chuyên dụng cho da mụn mà