Thông tin: Có mẹ nào cho con đi học ở trường mầm non Reggio Emilia không ạ? Cho em xin ít FB

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ cu Bon, 13/5/2014.

1. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

HI các mẹ,
    Chả là e đang ngâm cứu trước mấy trường mầm non cho con. Thấy có thông tin về trường Reggio Emilia. Có mẹ nào đã từng cho con học trường này hoặc biết về trường cho em xin ít thông tin với??? Học phí? Giáo viên rồi cơ sở vật chất thế nào ạ???
    Em cảm ơn các mẹ (u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ cu Bon
    Đang tải...

2. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

Ðề: Có mẹ nào cho con đi học ở trường mầm non Reggio Emilia không ạ? Cho em xin ít FB

Không có mẹ nào có thông tin về trường này ạ?????

3. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Ðề: Có mẹ nào cho con đi học ở trường mầm non Reggio Emilia không ạ? Cho em xin ít FB

Tớ không có con học ở đó nhưng tớ biết trường đó. Nếu bạn gần đó thì nên tới tận nơi tìm hiểu là ok nhất. Tớ biết anh Hiệu Trưởng trường đó. Tớ chỉ ước nhà mình gần để cho con học ở đó thôi. face của trường đây nè bạn https://www.facebook.com/groups/140312889461772/295049453988114/?notif_t=group_activity

4. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

Cảm ơn mn. E cũng mới có FB của trường này. Mn có biết hoc phí cho bé tnao ko ạ? T

5. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Trường này ở đâu đấy bạn? Nhận học sinh từ mấy tuổi, học phí thế nào bạn

6. hoaly1505

hoaly1505 Thành viên chính thức

Bé nhà mình 2 tuổi và cũng đang quan tâm đến Reggio, mẹ nó đã cho con học chưa?

7. Ku God

Ku God Thành viên rất tích cực

Hôm trước em cũng đã đi thăm trường chuẩn bị cho bé nhà em đi học, nói chung là tốt nhưng mỗi tội xa nhà và ngược đường đi làm của bố mẹ. Hic hic.

8. sensini

sensini Thành viên tập sự

Mình cũng thường xuyên theo dõi FB của bác Quang trường Reggio Emillia vì thấy cũng có nhiều thông tin trong việc dạy dỗ con cái, bác Quang là người khá nhiệt tình trong việc chia sẻ phương pháp dạy con. Cũng có một thời gian mình định cho con học ở đó nhưng sau lại thôi vì mình không thích địa điểm ở Keangnam bởi mình thấy đó không phải là nơi phù hợp cho trường học. Các con còn bé mà phải ở trong điều hòa gần như cả ngày suốt mấy năm học mầm non thì quả thật là không ổn cho việc trao đổi chất bình thường ở trẻ nhỏ. Ở Keangnam cũng không hề có sân chơi đúng nghĩa của một trường học. Mấy cái thùng xốp trồng cây bác ấy để ở đó theo mình cũng chỉ là hình thức vì nếu để xây dựng tình yêu thiên nhiên, chăm bón cây cối thì nên để trẻ tiếp xúc trực tiếp với thiên nhiên cây cỏ ngoài trời để thực sự cảm nhận không gian khoáng đạt của thiên nhiên chứ không phải mấy thùng xốp trồng cây bé tí trong nhà :(. Chưa kể có lần có phụ huynh nào đó góp ý trên FB là bác ấy nên cẩn thận vì 1 loại cây nào đó có thể gây nguy hiểm nếu các bé ăn hay chạm phải (mình không nhớ chính xác là ăn hay chạm phải) nhưng mình thấy bác ấy lờ tịt đi và từ đó ít post ảnh về mấy loại hoa, loại cây. Rồi bác ấy còn nuôi mấy con côn trùng hay vật nuôi gì đó mà khi vào mình thấy mùi khá hôi vì không khi trong đó khá bí.

9. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

em chưa biết về trường này hóng kinh nghiệm ah

10. Ku God

Ku God Thành viên rất tích cực

Em cũng theo dõi các hoạt động của Reggio qua face. Đúng là hiếm có trường nào update thông tin các con học gì, chơi gì liên tục như Reggio.
    Trường nào cũng có điểm mạnh điểm yếu. Vấn đề là có gia đình chấp nhận được những nhược điểm đó đến đâu.
    Nhà em thấy Reggio các con được học, được chơi, được hoạt động ngoài trời như Reggio là tốt. Nhưng các nhược điểm: trường đặt trong trung tâm thương mại, học phí cao, xa nhà em quá ( cung đường đi hay bị tắc, ngược đường đi làm bố mẹ) nên chưa dám chọn Reggio cho bé 15 tháng nhà em.
    Em giờ muốn tìm trường nào gần nhà đi lại cho con đỡ khổ( ảnh hưởng sức khỏe con).

sensini thích bài này.
  11. kukitmeyeucon

kukitmeyeucon Call me : 097.9000.997

Mình theo dõi FB trường này thì thấy thích lắm, đọc thông tin này để có được cái nhìn đủ chiều hơn. Tks các mẹ!

Because_of_you thích bài này.
  12. Phuongbkav

Phuongbkav Thành viên sắp chính thức

chỗ này xa nhà em qá nên chưa kịp tìm hiểu

13. Lê Gia Đồ Gỗ

Lê Gia Đồ Gỗ Ba mẹ yêu Sam

e chưa ngâm cứu đến lĩnh vực này, giờ vào hóng với các mẹ

14. elvisshop

elvisshop Thành viên tập sự

Trường có cơ sở vật chất tốt, tuy nhiên do sân chơi đc thuê khuôn viên ở bê bơi nên khi các con chơ toát mồ hôi, đi lên lớp thì gặp nagy điều hoà tổng dưới tầng 1 khá lạnh nên sẽ hay bị ốm. Cây cối trên trường giờ cũng chỉ làm cảnh, các con ít chăm sóc. Một số cố giáo ng việt nhưng lại đặt tên tiếng anh nen phụ huynh dễ nhầm lẫn chuyện trươngf có nh gvien nc ngoài, thực tế chỉ có 2 gv n ngoai thôi. Trường k thoáng lăms chuyện công khai cho thăm các giờ học như các trường khác. Khi phụ huynh góp ý thì k đc tôn trọng lắm, vì bác ấy hay bảo là k trùng quan điểm thì k làm việc đc, tỏ ra bất cần. Học phí hơi cao. Giáo viên phụ trách lớp các con thay đổi liên tục nên phụ huynh khoa nắm bắt đc ai đang dạy con, gvien trẻ nhưng k rõ bằng cấp. Vì hình như có cả gvien tốt ngjieep trung cấp.

nganguyen1512 thích bài này.
  15. sensini

Hic, chào các mẹ,

Lâu rồi mới quay lại diễn đàn và topic này. Không ngờ toàn bộ bài viết review đến trường Reggio Emillia và bác Quang chủ trường đã bị xóa sạch giống như 1 số topic trước đây. Cá nhân mình nghĩ đây là 1 nguồn thông tin tham khảo cho các mẹ đã và sắp cho con học ở Reggio Emillia. Các mẹ có thể tin hay không nhưng những thông tin được bạn memocc và 1 số mẹ đưa ra là có thật. Các mẹ hãy suy nghĩ thật kỹ khi đánh cược việc giáo dục con mình ở một cơ sở như này và đặc biệt với mức học phí rất cao.

Mình vừa tìm thấy đường link ở trang kenhtretho lưu lại toàn bộ luồng trao đổi trước đây, các mẹ có thể vào tham khảo cho khách quan: http://*********/forum/co-me-nao-ch...io-emilia-khong-a-cho-em-xin-it-fb-5280,1.htm. Các mẹ nên lưu lại các bài viết này vì có thể nó sẽ lại bị xóa trong thời gian tới.

Về việc bác í mở trường tiểu học dạy theo textbook Mỹ và đã PR mạnh mẽ thời gian qua, mình gửi các mẹ tham khảo bài viết của 1 mẹ làm ở CEC là người thật việc thật nhé: https://www.facebook.com/notes/chinh-vu/cơn-sốt-textbook-mỹ-và-canh-bạc-mạo-hiểm/941008769253970.

16. me_chich

me_chich Thành viên chính thức

Chà, Mn giờ như "dã tràng xe cát biển đông" rồi. Thành thật chia sẻ sự ngưỡng mộ Mn, một người có trách nhiệm với cộng đồng.

17. zyxcba

zyxcba Thành viên rất tích cực

tại sao các bài post của memocc lại bị xóa nhỉ? feedback là đa chiều, ai nghe thì nghe, không nghe thì thôi, tại sao lại bị xóa? mình muốn pm cho bạn memocc để trao đổi thêm thì bây giờ làm sao để tìm được nick bạn í để pm đây các mẹ nhỉ?

18. sensini

Theo mình được biết thì có 2 topic nói về trường Reggio và bác Quang này.

1 topic là "Sự thật về Mr Quang hiệu trưởng trường mầm non Reggio Emillia" ở bên WTT đã bị xóa hoàn toàn, mọi người có thể xem dấu vết đã từng tồn tại topic đó tại đây http://*********.*********/forum/f2...-khoa-sua-topic-tai-mgod-993280/index383.html.

Topic thứ 2 là topic này do bạn Mẹ cu Bon khởi xướng hỏi, bạn memocc tình cờ thấy nên cung cấp thông tin. Toàn bộ các bài viết của bạn memocc đã bị xóa hoàn toàn không rõ lý do.

2 topic trên nói khá rõ về trình độ chuyên môn lởm khởm, trình PR siêu đẳng và tính cách bảo thủ, cách cư xử rất có vấn đề về văn hóa của bác Quang.

Còn lại 2 topic cực kỳ nổi tiếng bên WTT hiện vẫn còn lưu giữ về Mr Quang là topic của 1 mẹ có con bị bác Quang đuổi học thẳng cánh, các mẹ vào topic đọc và tự đánh giá về con người thật của bác ấy so với những gì bác ấy vẫn viết trên FB. Topic "Con bất ngờ bị chú Quang hiệu trưởng mầm non BBK đuổi học - lý do: mẹ khủng bố cô giáo". Topic này rất nóng 1 thời gian và tên tuổi bác Quang và trường bị ảnh hưởng nhiều, sau đó trường này mới đổi tên thành Reggio.

http://www.*********/forum/f385/con...bk-duoi-hoc-ly-do-me-khung-bo-co-giao-919866/

Topic thứ 2 cung cấp bằng chứng rõ ràng về việc nhà bác ấy đi tham quan trường Sakura về và tạo nick viết bài nói xấu trường Sakura: http://www.*********/forum/f385/mam-non-sakura-montessori-dich-vong-cau-giay-ha-noi-978876/

Các mẹ đọc cách bác ấy trả lời phản ứng trong topic 1, cách ném đá giấu tay trong topic 2 để tự có nhận xét riêng cho bản thân nhé.

19. nguyen.thanhthuy231

nguyen.thanhthuy231 Thành viên đạt chuẩn

Chỗ này bơi xa trung tâm thì phải. Có tốt không nhỉ?

20. Hoaxuanca2

Hoaxuanca2 Thành viên tập sự