Tranh luận: Học tiếng anh giao tiếp công việc ở đâu hiệu quả nhất

Thảo luận trong 'Học tập' bởi nguyenthinga123321, 13/5/2014.

1. nguyenthinga123321

nguyenthinga123321 Thành viên tập sự

Muốn đi học tiếng anh quá mà không biết chỗ nào cả. Đang cần học gấp bạn nào biết không? Share với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenthinga123321
    Đang tải...

2. Ðề: Học tiếng anh giao tiếp công việc ở đâu hiệu quả nhất

trung tâm Aroma đào tạo khóa học cho người đi làm lâu rồi đó bạn. Nhưng hiện nay trung tâm luyện thi toeic ms Hoa mới thiết kế giao trình cho người đi làm theo format toeic speaking writing với phương pháp học mới khá hay. nge nói nhiều người theo học lắm, bạn tìm hiểu thêm nhé

nguyenthinga123321 thích bài này.
  3. Tieu_yeu_tinh_88

Tieu_yeu_tinh_88 Thành viên chính thức

Ðề: Học tiếng anh giao tiếp công việc ở đâu hiệu quả nhất

Mẹ muốn đi học tiếng Anh nhưng là tiếng anh giao tiếp hay như thế nào vậy mẹ? Để em còn biết đường giúp :D

4. tamahedulink

tamahedulink Bắt đầu tích cực

Bạn có thể xem link chữ ký của mình nhé, hiện nay bên mình có mấy chị khách hàng đang muốn học giao tiếp, mình định tổ chức cho các chị ấy học tại văn phòng nên cân tìm thêm mấy bạn nữa, 100% học với gv nước ngoài.
    Nếu bạn quan tâm thì email cho mình: nt.education.vn@gmail.com nhé
    Hoặc gọi cho mình theo số: 0466849446.
    Thanks

5. hardwork

hardwork Thành viên chính thức

Em cũng đang ham hố , Toeic ms hoa có web gì không ạ, mà ở hà nội này bao nhiêu trung tâm ý, PR thì nhiều, nói chung là không biết đường nào là lần,
    Cái nào tên tuổi thì đắt ơi là đắt, bây h tìm được cái rẻ mà hiệu quả khó phết ^^

6. englishouse

englishouse Banned

chào bạn, mời ghé thăm English House tại 848/1L Hậu Giang P12, Q6, 1/6 sẽ khai giảng các lớp Tiếng Anh giao tiếp. LH Mr. Nam 093 404 7834 để được tư vấn nhé bạn.

Đến thăm English House và thư viện nhỏ của chúng tôi nhé.

Englishouse.

7. chuottui00

chuottui00 Thành viên đạt chuẩn

Chị cần học giao tiếp thì nên chọn các trung tâm có Gv bản xứ chị nhé mà chị ko nói rõ ở Sg hay HN nên ko chỉ giúp em thì ở SG nên có vài địa chỉ cho chị nè

Acet: nổi tiếng đắt nhưng chất lượng cũng tương xứng
    ILA: hình như dạo này chuyên em bé thì phải
    Vus: cũng dạy em bé nhiều còn chương trình người lớn thì ít hiệu quả như lúc mới ra đời
    ĐHSp: dành cho ai có nhu cầu học ngữ pháp
    Không Gian: cũng thế luôn anh chị nào cần học ngữ pháp bay hết vào đây
    ILI: trung tâm mới nhưng dạo gần đây được nhiều người khen về giao tiếp và luyện ielts,

Chị tham khảo xem mục tiêu chị là gì nhé???

8. nguyenthinga123321

Mình đang đi làm nên muốn học tiếng Anh đi làm, để giao tiếp, kí hợp đồng, thuyết trình, viết email bằng tiếng Anh. Đại loại như vậy bạn ạ. Muốn xin vào cty nước ngoài làm. Trình tiếng Anh của mình cũng khá, đọc và nghe thì ok, chỉ cái không dám nói tiếng Anh bao giờ...

9. nguyenthinga123321

aroma thấy trước kia khá nổi nhưng giờ mình thấy bt. Không biết nên đi học ko

10. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Giờ trung tâm mọc lên như nấm mình muốn chọn một trung tâm tốt tốt một tí thì toàn học tối chứ ko học cuối tuần. hic

11. me ngan an

me ngan an Thành viên mới

mình cũng kha khá TA nhưng đang có nhu cầu học thêm để sử dụng trong công việc.mẹ nào có khóa học nào hay hay cho mình đi học với!

12. hungmai110

hungmai110 Thành viên đạt chuẩn

học tiếng anh cho công việc thì em chẳng biết. Biết mỗi trung tâm tiếng anh Lesh chuyên dạy về giao tiếp thôi. ko biết me nó có thời gian rảnh rỗi ko lên mạng mà học. em trước toàn học trên youtube hoặc là trên paltalk. cái này khá hay chẳng mất phí mà lại được học với ng nước ngoài cũng được sửa lỗi như bình thường. me nó quan tâm thì có thể học theo phương pháp em bảo ấy. mất công down phần mêm paltalk về và có cả skype nữa thì tuyệt.Em học ở trên đấy nhẵn mặt luôn.

13. Tieu_yeu_tinh_88

Tieu_yeu_tinh_88 Thành viên chính thức

Vậy là mẹ cần một môi trường giao tiếp và một nơi cho mẹ các kĩ năng: thuyết trình, viết VC, viết report, thảo luận, trình bày ý kiến, viết mail...
    Một là mẹ có thể xem đường link ngay chữ kí của em, với khóa 3 của thầy (mẹ có thể chọn học khóa 3 được lun á) mẹ sẽ được trải nghiệm toàn bộ những điều mẹ đang cần. Khóa học cung cấp một môi trường giao tiếp hoàn toàn cho mẹ lun á! :D
    Trung tâm của thầy cho học viên học thử miễn phí 3 buổi lun, nếu thấy thích hợp mới đóng học phí nên mẹ ko cần sợ đầu tư sai chỗ, hehe. Vả lại, vì học tối nên ban ngày mẹ có thể đi làm, ban đêm học tuần 3 buổi, được luyện tập thường xuyên nữa :D
    Hai là mẹ có thể tranh thủ ra công viên, tìm gặp người nước ngoài, dạy họ học tiếng Việt, họ sẽ giúp mình học tiếng Anh vào mỗi cuối tuần.
    E đảm baỏ với cách học như vậy (nếu mẹ ko ra công viên cũng không sao, chủ yếu giúp mẹ luyện tập thêm), kĩ năng nói của mẹ sẽ lên rất nhìu lun á! hehe(vì theo thầy Nguyễn Quốc Hùng, một ngày mẹ nên có ít nhất 1 giờ tiếp xúc với ngọai ngữ) Đôi khi lúc mình suy nghĩ, thử diễn đạt bằng tiếng Anh, và từ từ biến nó thành thói quen, mẹ sẽ thấy tốc độ nói, và phản xạ mình tốt hơn trước á! :)
    Chúc mẹ học tốt nha! (u)

14. cún xjnh

cún xjnh Thành viên kỳ cựu

mẹ nó vào mấy tủng tâm uy tín ấy

15. Mẹ_heocon

Mẹ_heocon Guest

Mẹ nó nên vào trung tâm như ACET để học nhé, em thấy ổn mà tính ra chi phí cũng ko phải quá đắt đâu. Còn nếu theo 1 số lớp của mấy giáo viên ĐH SP thì cũng ok đó.

16. kimbaongoc

kimbaongoc Thành viên tập sự

Theo em nghĩ Chị nên đến học lớp giao tiếp thương mại ở trung tâm anh ngữ Tome í, kháo học này là dùng cho những người đi làm phải giao tiếp bằng tiếng anh đó Chị ^^ còn mình mún du lịch nước ngoài ỏ học cho biết thì giao tiếp tổng quát được rùi hjhj

17. Máy lọc nước RO

Máy lọc nước RO Thành viên mới

Mình đã từng tham gia học ở Langmaster và thấy ở đó môi trường học rất tốt và hiệu quả. Không vhỉ học được tiếng Anh mà cả kinh doanh và kỹ năng sống nữa.Sau khi học xong mình đã có bước thành công thực sự: vừa xin đựoc chỗ làm có mước lương cao lại biết thêm nhiều kỹ năng phục phụ công việc kinh doanh của mình nữa. Nhà mình ai có nhu cầu hay cần chi sẻ gì thì cứ gọi điện để mình chia sẻ giúp cho. Số điện thoại của mình: 0974 290 632

18. hochoity

hochoity Thành viên đạt chuẩn

thầy giáo e, du học và làm việc ở bên Anh 10 năm, giờ về VN nhưng vẫn làm cho một công ty ở bên Anh, thầy đang mở lớp tiếng anh dành cho người mới bắt đầu chỉ 40k/buổi thôi. Thầy dự định mở thêm lớp business và lớp ielts. Lớp học chỉ tối đa 10 người thôi nhé. Học ở ngã tư sở. Mẹ quan tâm thì inbox e hoạc gửi thông tin vào email ntt.quynh86@gmail.com để em nói chi tiết cho. thầy có cho test và học thử nha

19. nguyenthinga123321

sau một tháng quyết định học tại Ms hoa vì cai Fomat toeic speaking writing khá mới và hấp dẫn :D mình thầy level lên hẳn, giao tiếp tương đối và đang tập viết CV rồi. Mong rằng sau khi kết thúc khóa học sẽ hoàn hảo hơn nữa. Tôi ơi Cố Lên nào! (y)

nhimconxinhxinh thích bài này.
  20. mauxam90

mauxam90 Thành viên tập sự

Nhà mình ở khu vực Hai Bà Trưng, có trung tâm nào ở đó không, đi học xa ngại lắm :d