Kinh nghiệm: Nhật Kí cho con

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi yeuchinsu, 19/5/2014.

1. yeuchinsu

yeuchinsu Thành viên chính thức

Bảo Anh và Linh Anh à ! Mẹ không biết được các con có tha lỗi cho mẹ không ?! Nhưng giờ đây chính mẹ còn không tha thứ được cho bản thân mình nữa. Ngày nào mẹ cũng dằn vặt. Cũng đau khổ. Chỉ cần nhìn các bạn mình ngày ngày up stt con đạp, háu hức nhìn mặt con , ôi sao đau lưng , ôi sao khó ngủ , ... mẹ cũng muốn cảm giác đấy nhưng sao mẹ không được. Anh Duy Anh ngày nào cũng hỏi Em Bé trong bụng mẹ hư không? Em Bé đâu r ? Em bé đi chơi à ? Hư quá . Mà bố mẹ chỉ biết lặng im .
    Bảo Anh à ! Nếu con được ra đời thì giờ cũng 1 tuổi rưỡi rồi đấy nhỉ. Mang thai con rất tự nhiên. Bố cũng muốn đẻ luôn 1 lèo nuôi 1 thể. Nhưng bà nội con khôg cho. Gọi điện mắng chửi mẹ . Cộng thêm suy nghĩ nhiều vì bố muốn đẻ mà giờ bà nói không cho bố cũng dồng ý nên mẹ bị cúm , đau đầu không vì ốm mà vì bố con là người không biết giữ ý kiến của mình ngày đi bỏ con mẹ đã nhảy lên nhảy xuống bàn tiểu phẫu mấy lần. Nhưng bà ngoại đã can mẹ. Nếu con bình thường thì không sao. Nhưng con chẳng may bị làm sao thì khổ cho con. Anh Duy Anh cũng mới 1 tuổi rưỡi. Trông đã mệt lắm rồi. Giờ nghén ngẩm vậy liệu mẹ chịu được không? Mẹ chịu được con à. Dù có sinh đôi mẹ cũng chiu được. Nhưng thật sự mẹ bị cúm quá nặng. Đau khổ khi bỏ con. 2 tháng sau đấy mẹ vẫn bị cúm không hết. Dằn vặt. Ám ảnh. Đau khổ. Từ đấy mẹ tự hứa k đẻ thêm nữa. Không dành yêu thương cho ai khác ngoài 2 đứa con của mẹ. 1 phần cũng vì quá hận bố con. Sinh linh bé bỏng của mẹ. Mà mẹ phải dứt ruột bỏ đi. Mẹ chán lắm. Thuốc bsi kê cũng uống lắt nhắt. Q.hệ k dùng bcs thì bắt bố đi mua thuốc tránh thai khẩn cấp.

Bẵng đi được 1 năm rưỡi . Mẹ cũng nguôi ngoai được phần nào. Bố con cũng quyết định muốn sinh thêm. Nhưng mẹ không đồng ý. Mẹ không muốn bà nội lại bảo bỏ là bố bỏ. Bà chỉ muốn Anh Duy Anh thôi. Vì bố mẹ lỡ lầm mà phải cưới nhau khi còn quá trẻ. Bố con vì thế không sang bên Bà Nội được. Nên ý bà muốn đẻ 1 đứa về sau cho bố cả Anh Duy Anh sang. Đàn bà mà. Nghe 1 cái là hiểu ý ngay. Mẹ buồn lắm. Mang tiếng lấy chồng, tuy không phải làm dâu, nhưng cũng chưa được coi là dâu.

Bố đã an ủi mẹ. Thay đổi, làm cho mẹ tin được là giờ bố con có thể đứng lên có ý kiến riêng về chuyện con cái. Thế rồi mẹ cũng đồng ý. Bác con, bạn mẹ. 8,9 người đều chửa. Nhìn rất hạnh phúc. Mẹ cũng muốn thêm cô nhõi cho vui cửa vui nhà.

Mang con được 4 tuần. Chưa có dấu hiệu gì rõ rệt nhưng chỉ cần ngực cứng mẹ đã nhận ra rồi. Mẹ đi sâ ngay khi thử đc 2 vạch. Cả bố mẹ đều vui. Bố đi làm về, thổi cơm, quét nhà, giặt quần áo, phơi quần áo, tắm cho Anh Duy Anh,... mọi việc bố đều làm. Mẹ không nghén ngẩm gì nên cũng không mệt lắm. Tối tối bố hết mua gà tần đến sôi gà rồi pha sữa. mẹ thì chỉ lên mạng tìm thuốc tốt. Chỗ sâ tốt cho con. Vì Anh Duy Anh ngày xưa thiệt thòi, nên giờ có điều kiện, bố mẹ muốn con được tốt nhất. Cái gì cũng chọn tốt nhất. Từ sữa đến viên sắt rồi Canxi.

28/4 sâ con được 7 tuần. Tim thai tốt.

Về nhà cứ cầm ảnh sâ chỉ anh Duy Anh xem. Bảo em bé trong bụng mẹ.

Bố cũng vui lắm. dù đi làm mệt hay nhà sắp hết tiền đi chăng nữa. Thì vẫn bắt mẹ uống sữa đủ, mua gà tần với xôi gà.

Mẹ cũng tưng tưng. Cảm nhận sinh linh bé bỏng của mẹ ngày 1 lớn dần. Tìm chỗ sâ 12 tuần tốt nhất đặt lịch. Tìm bình sữa nào tốt nhất để tham khảo, sữa nào uống tốt nhất, mọi thứ tốt nhất đang chờ đợi con.

Vậy mà ... 16/5 đi khám với bác con. Bác con cũng đang mang chị gái 18 tuần. Thế là 2 chị em sinh cùng năm rồi. Háo hức đi sâ. Bsi bảo TIM ĐÃ NGỪNG PHÁT TRIỂN. Mẹ khôg còn suy nghĩ gì trong đầu. Về ntin cho bố. đang đi làm bố về nhà ngay. Mẹ quyết định đi khám thêm chỗ khác uy tín hơn. Nhưng cũng cùng kết quả như vậy.
    Lí do?? Lí do tại sao chứ. Năm nay bố mẹ đang rất vui mà. Đang định cả nhà sẽ đi biển. Vì sắp phải ở cữ rồi. Tại sao con lại thế???

Bsi chỉ bảo có thể do mẹ uống nhiều thuốc tránh thai khẩn cấp trong 1 thời gian ngắn nên nội tiết tố làm sao đấy. Mẹ không nghe rõ. Ù tai rồi. Tâm trạng cứ mơ hồ thôi.
    Đi dến chỗ bệnh viện làm thủ tục để mang con ra. Vì lưu rồi. Mà tại sao mẹ không biết. Tại sao mẹ k có phản ứng gì.??? Tại sao con bỏ đi không nói tiếng nào ??

Bố mẹ buồn lắm. Tối nào Anh Duy Anh cũng hỏi. Hôm nay em bé có hư không. Mẹ không giám khóc. Không giám bảo buồn với bố. Sợ bố con đi làm suy nghĩ nhiều. Chỉ biết nói chuyện đã vậy biết làm tnao được. Đi chỗ nào khám mẹ cũng cầu nguyện rằng đấy chỉ là mơ thôi. Tối trước hôm làm tiểu phẫu. Mẹ cả bố đều không ngủ được. Anh Duy Anh như biết rằng mẹ buồn nên ngủ rất sớm. Không hò hét không cười đùa.

Có lẽ là mẹ đã hứa với Bảo Anh rằng sẽ không đẻ thêm em nữa, để Bảo Anh không cảm thấy thiệt thòi. Nên Linh Anh cũng bỏ mẹ mà đi ???

Mẹ dằn vặt lắm. Tại mẹ. Tại mẹ không kiểm tra sức khoẻ hay tại mẹ thất hứa. Nhưng tất cả đều tại mẹ. Mẹ là 1 người k biết giữ lời hứa. Là 1 người không biết chăm sóc cho các con. 1 dứa mẹ bỏ. 1 đứa bỏ mẹ. Nhưng mẹ vẫn rất nhớ các con. Lúc nào cũng cầu, mong các con tìm được gia đình nào thật tốt đẹp, yêu thương các con thật nhiều. Bù đắp hết những gì các con thiếu thốn.

Bỏ con xong, thật sự mẹ không đau. Có đau cũng không cảm nhận được vì trong tim mẹ còn đau hơn. Nếu giữ được con trong người. Thì mẹ sẽ giữ cả đời con ơi ! Dù bố con có an ủi mẹ. Có chăm sóc mẹ cho khoẻ. Nhưng trong lòng mẹ thì k thể nào đứng dậy được nữa rồi. Bố bảo mẹ rằng. Cố lên ! tẩm bổ thật khoẻ thì con mới về. Nhưng mẹ giờ đây k có tâm trạng nào mà chửa với đẻ nữa. Hoang mang, lo lắng ,đau khổ, sợ hãi, dằn vặt ... Có lẽ là Quả báo của mẹ.

Chỉ mong được các con biết rằng. Không bao giờ mẹ ngừng yêu thương các con !!
    Bảo Anh và Linh Anh của bố mẹ ! Những đứa con chỉ bằng giọt máu thôi. Nhưng chiếm cả trái tim của mẹ !

Nhật ký cho con 19/5/2014

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yeuchinsu
    Đang tải...

2. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

Ðề: Nhật Kí cho con

Mẹ nó đừng tự dằn vặt mình nữa. Các con cũng ko muốn nhìn thấy mn đau khổ thế này đâu. Mn nghỉ ngơi một thời gian đi rồi con yêu lại về với mn nhé. LỖi đâu phải tại mn đâu

3. yeuchinsu

Buồn lắm mn ơi. ! Giờ vẫn muốn các con về với mình. Nhưng lại sợ bị tiếp diễn như vậy. Ngày nào cũng lên mạng tìm tòi chỗ khám phụ khoa, khám nội tiết để có kinh lại đi khám. xem mình có bệnh tật gì không. nếu phải chăng do mình chắc mình dằn vặt lắm luôn. phải chăng mình quan tâm đến sức khoẻ của mình hơn. thì các con cũng k phải chịu thiệt thòi :(

4. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Mẹ nó đừng dằn vặt nữa, tinh thần tốt lên thì niềm vui mới đến

5. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Bạn không nên như vậy sẽ rất mệt mỏi và ảnh hưởng đến 2 bố con anh Duy Anh nữa, nên lạc quan và tin tưởng vào bạn ạ! Sau khi bỏ thai bạn có thể uống cao ích mẫu để điều hòa kinh nguyệt và thay đổi nội tiết. Biết đâu con lại về sớm hơn dự định thì sao. Đừng buồn nữa bạn ạ, đôi khi con cái nso là cái số ấy, các cụ vẫn bảo "trăm đường tránh không khỏi số" mà bạn! Chúc bạn mau khỏe và luôn lạc quan yêu đời để đón bé yêu!

6. yeuchinsu

cảm ơn các mẹ. e đang cố gắng lắm. nhìn các chị chửa mà thèm qá. :(

7. samny

samny Bắt đầu tích cực

mình cảm ơn cuộc đời đã mang con đến bên mẹ

8. muathuhanoi2011

muathuhanoi2011 Thành viên tích cực

hik, khổ thân mẹ nó, mẹ nó cố lên, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi

9. dieutranganh

dieutranganh Thành viên tích cực

Đọc chia sẻ của mẹ nó mà em xúc động quá. Thôi thì cứ tự an ủi mình đó là cái số. Các con không có số ở lại được với mình thì mẹ nó cũng đừng tự dằn vặt để các con đi cho thanh thản. Rồi các con sẽ dẫn em về cho mẹ nó thôi. Chúc mn mau lấy lại tinh thần và sức khỏe,chuẩn bị điều kiện tốt nhất để đón con nhé.

10. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

cố lên mẹ nó ơi, con cái no cũng là cái duyên mà, chỉ trách là mình chưa đủ duyên với con để đi đến cái đích mà ai cũng mong muốn thôi, chúc bạn sớm manh khỏe để chăm cậu anh nha :D

11. miumiu2907

miumiu2907 Thành viên chính thức

cố lên mn nhé, các con ở trên trời luôn dõi theo mẹ mà, rồi 2 đứa lại dẫn em về cho mn thôi. cố lên

12. yeuchinsu

cảm ơn mn nh nhé :) mình cũng đang cố gắng kiêng cho hết để chờ con

13. trangxu1810

trangxu1810 Thành viên tích cực

Mình đã khóc rất nhiều khi đọc nhật ký của bạn, bé thứ 2 nhà mình cũng giống Linh Anh nhà bạn vậy, hơn 8 tháng trời mình mong ngóng, đến lúc nghe bác sỹ nói mình chết lặng, sinh con ra nặng 3,2kg mà k được nuôi con, 1 năm rưỡi rồi nhưng mình vẫn k sao quên được những ngày đó.

14. yeuchinsu

k thể nào quên được bạn à. cái cảm giác mong ngóng con thật là tuyệt vời của người làm mẹ. vậy mà nghe tin nthe như bị nghẹn tim luôn vậy. cùng cố gắng để đón con lại lần nữa nhé mn

15. kim08031991

kim08031991 Banned

Chia sẻ lỗi buồn với mẹ nó. Nhưng chưa muộn đâu mẹ nó. cố nên. mẹ nó hãy chăm sóc cho bản thân thật tốt bằng cách đi khám tại các cơ sở y tế có uy tín. 2 năm sau mẹ nó quyết tâm 1 lần nữa nhé. cố gắng hết lên. lúc mang thai thì nghỉ làm đi, ở nhà ăn uống rèn luyện. ông trời và các con của bạn ở trên cao sẽ phù hộ cho bạn mà. cố nên nhé. đừng bao giờ bỏ cuộc vì làm mẹ là điều vô cùng tuyệt vời của phụ nữ.

16. sieuthihangthung

sieuthihangthung Thành viên rất tích cực

chia sẻ với bạn bản thân tớ cũng kế hoạch 1 lần và uống thuốc hằng ngày nên bj chuẩn bị đẻ tập 2 tớ cũng phải đi khám tước xem mình có vấn đề gì ko rồi mới mang bầu

17. bạch_dương_hn

bạch_dương_hn Thành viên rất tích cực

Cố gắng lên mn nhé. Đừng bao giờ bỏ cuộc!

18. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

mn đừng tự dằn vặt mình nữa,, giờ mn cố gắng chăm sóc sức khỏe cho mình để ko bị lặp lại một lần nữa,,, trưôc mình cũng đã mất con một lần do chủ quan của mình,,,mọi chuyện qua rồi, giờ phải cố lên để các con lại về với mình mn ạ

19. yeuchinsu

tks các mẹ nhiều nhé. tuy vẫn muốn con về với mình lắm. nhưng lỗi lo canh cánh vẫn hiện lên hàng ngày :(

20. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

đọc bài viết này súc động quá, chắc các bé kg trách mẹ m đâu