Phản hồi của nick saobien1983.

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi saobien1983, 22/5/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. saobien1983

saobien1983 Thành viên tích cực

Gửi Mod và các bạn tham gia diễn đàn.

Mình cũng như bao bạn tham gia diễn đàn để trao đổi thông tin, tìm hiểu xã hội và hỗ trợ lẫn nhau khi cần giúp đỡ. Vì quá cả tin mặc dù chưa gặp mặt các thành viên tham gia diễn đàn bao giờ đặc biệt là các thành viên tham gia bát họ nhà Mẹ Hà Vi_2004 (tên thật: Nguyễn Bảo Ngọc), nhưng vì cả tin nên mình vẫn tham gia bát họ.

Khi tham gia bát họ mình cũng đã gặp mặt các thành viên trong họ, đến bây giờ ngoại trừ Chủ họ tất cả các thành viên đều rất tốt hỗ trợ lẫn nhau. (vì các thành viên cả tin nên thế mới xảy ra sự việc như bùng họ, nợ trây lì, khó đòi như hiện nay).

Đây là đường link mình tham gia họ nhà Mẹ Hà VI_2004 (tên thật: Nguyễn Bảo Ngọc)

http://www.lamchame.com/forum/showt...(5M-tháng)-ĐÃ-CHẠY-ĐÓNG-HỌ-NGÀY-25-hàng-tháng

Tại thời điểm mình nhận họ, Chủ họ khất vì lý do chưa thu hết họ, rồi khất hết lần này đến lần khác, mình thực sự thấy mệt mỏi với kiểu lthế này. Mong các bạn khác đừng dễ tin người giống mình nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi saobien1983
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 15/9/2014
  2. saobien1983

Ðề: Cảnh báo về các Bát họ - Trú trọng nick "Mẹ hà vi_2014"

Gửi Mod:

Hiện tại Mẹ Hà Vi_2004 (tên thật: Nguyễn Bảo Ngọc) vẫn nợ mình 30.000.000đ và 1 số người không muốn đưa lên đây. Mong Mod có hướng giải quyết triệt để hoặc có cách kiểm soát chặt chẽ hơn vấn đề này nhằm đảm bảo cho những người cả tin không gặp phải những vụ việc như hiện nay.

linhtit87 thích bài này.
  3. saobien1983

bạn ơi, đối chất ko giải quyết được gì cả nên mình chỉ cánh bảo để mọi người biết mà tránh mặt thôi, còn lại sẽ chờ công an phương giải quyết. Họ nó thừa đk để khởi tố và ngồi tù rồi.

4. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

BQT đã có cảnh báo về vấn đề chơi họ, và thực tế đã xảy ra một số việc liên quan đến bát họ, nên trách nhiệm của người chơi họ là cần tìm hiểu kỹ thông tin cũng như rủi ro khi liên quan tới chơi họ.

BQT sẽ yêu cầu đối chất, tuy nhiên, vì số tiền lớn nên bạn nên nhờ cơ quan chức năng can thiệp.

nbngoc181saobien1983 thích.
  5. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu Mẹ Hà Vi_2004 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Mẹ Hà Vi_2004 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

6. saobien1983

Gửi Mod,

Mình cũng đã nhờ công an vào can thiệp, vấn đề đưa lên đây chủ yếu là để cánh báo các bạn tham gia diễn đàn cần cân nhắc thật kỹ trước khi chơi họ và muốn cảnh báo cho các bạn lường trước những hành động của bạn này tránh xảy ra những rắc rối như mình gặp phải.

Cảm ơn!

7. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Ðề: Phản hồi về nick mẹ hà vi_2004.

Gửi mod!
    Mình là nick Mẹ Hà Vi_2004.
    Mình xin xác nhận mình có nợ tiền họ của bạn Thu Hoài số điện thoại : 0987.305.558 số tiền họ 30.000.0000 VNĐ chưa thanh toán.

Trước hết mình rất xin lỗi mod và bạn Thu Hoài vì mình đã làm phiền mod, và làm ảnh hưởng đến kế hoạch tài chính của bạn.

Qua đây mình cũng xin lỗi các mẹ, các bạn của diễn đàn, vì trường hợp của mình mà làm hoang mang và ảnh hưởng tâm lý của những ng chơi họ.
    Đồng thời mình chân thành xin lỗi những bạn bè trên lamchame.com thật sự thân thiết, đã giành tình cảm yêu quý tới mình, đã gọi đt chia sẻ động viên mình trong lúc mình khó khăn, vận hạn.
    Xin lỗi các khách hàng của mình, vì ít nhiều sự việc này xảy ra, mình biết là mọi ng sẽ có cái nhìn ko tốt về mình!

Gửi mod và bạn Thu Hoài :
    Việc gì xảy ra cũng đã xảy ra rồi, có thể bạn Hoài và mọi ng có quyền nói/ nghĩ/ đánh giá về mình bằng suy nghĩ của bạn và mọi ng. Điều đó mình ko trách vì đây là lỗi do mình gây ra, nên mình phải trả giá đắt về điều đó. Nhưng mình xin khẳng định với mod và bạn Hoài, mình ko phải là kẻ lừa đảo như bạn nói. Vì nói thật, chẳng ai dại gì mua danh ba vạn, bán danh ba đồng cả bạn ạ. Mình lv và gắn bó với diễn đàn lcm này đc 4 năm nay. Kinh doanh trên này mình chưa thât sự xuất sắc, nhưng cũng ko phải là nick ko uy tín trong việc bán và phục vụ hàng bán tới tay khách. Để giữ chữ tín đc 4 năm qua nếu như mình là ng ko ra gì, thì chắc mình đã ko tồn tại đc trên lcm này rồi. Nếu mình là kẻ rắp tâm lừa đảo, mình đã chơi tràn lan tất cả các bát họ của ng khác, và bản thân mình khi có vấn đề về tài chính, mình sẽ mở thêm bát họ, thậm chí là chịu lãi thật cao để thu hút thành viên chơi họ rồi.

Quay lại vấn đề tiền họ của bạn mình xin trình bày qua với mod và bạn thế này ( mặc dù điều này mình đã nói với bạn rồi ). Thời gian cuối năm 2013 mình có chung tiền làm ăn với bạn bè mình, và mình bị mất trắng một khoản khá lớn hàng hóa giá trị. Vì thế đồng nghĩa với việc toàn bộ số tiền tích góp bao năm của mình cũng mất theo. Vì sự cố trên nên trong kế hoạch thanh toán nợ cho bạn mình bị lỡ hẹn. Khi sự việc chậm họ của bạn xảy ra, mình cũng đã liên lạc với bạn qua đt và tin nhắn để có lịch hẹn trả nợ, và đã đc bạn đồng ý. Mình rất cảm ơn bạn về sự thông cảm đó. Nhưng quả thật khi đến kì hẹn mình chỉ thanh toán gửi bạn đc 8 triệu, khi đó mình rất ngại và xấu hổ vì lỡ hện. Minh cũng đã liên lạc để bạn thông cảm giúp. Cũng là do những ng nợ mình, nợ bạn mình ( khi mình có kế hoạch trả bạn thì mình cũng đã cân nhắc mấy phương án, vừa vay bạn mình, vừa đòi nợ những ng nợ mình ) họ lỡ hẹn, chứ mình thề chưa bao giờ mình có ý lươn khươn, hẹn vớ vẩn, chây ỳ, có mà ko trả, hay mình định lưa đảo, bùng họ, ăn ko tiền đó của bạn cả. Mình và bạn cùng là mẹ đơn thân, cùng vất vả nuôi con 1 mình, nên mình hiểu lắm những đồng tiền nhọc nhằn của bạn tích góp chơi họ, gửi gắm niềm tin nơi mình, mà giờ sự việc xảy ra như vậy bạn mất niềm tin và tức giận là đúng. Thế nên mọi sự việc mình biết đều là do lỗi tại mình nên mình chỉ biết liên lạc xin bạn thông cảm cho mình thanh toán dần, nhưng bạn ko đồng ý và nhất định muốn đưa mình ra pháp luật ( công an phường ).
    Mình cũng đã xin bạn là mình còn buôn bán trên này, mình cần giữ uy tín nên mong bạn đừng đưa lên đối chất. Người thông cảm và hiểu mình ko sao, người ko thông cảm và hiểu sẽ có nhiều lời lẽ bàn tán đơm đặt ko hay về mình. Và nó sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến uy tín và công việc của mình trên lamchame nhưng bạn vẫn đăng lên đây, mặc dù nhiều lần mình đã nt, gđ cho bạn nhưng bạn ko muốn nghe, hoặc nghe đc vài câu bạn tắt bụp máy đt đi. Mình gọi lại bạn vẫn cương quyết ko nghe. Thế nên mình cũng ko biết làm sao cả, chỉ đang rất cố gắng thu xếp đòi nợ và vay mượn để trả lại bạn số tiền mình còn nợ thôi. Và bạn hãy tin là bao ngày nay, ko ngày nào mình ko lo nghĩ xoay sở thu xếp để có tiền trả bạn trong time sớm nhất cả. Tin hay ko là tùy bạn.

Gửi mod !

Sự việc đáng tiếc đã xảy ra. Bạn ấy đã nhờ BQT giải quyết nên mình cũng chỉ biết xin lỗi bạn ấy và đưa ra phương án trả nợ, khắc phục hậu quả mình gây ra như sau : ( Năm 2014).

- 25/6 mình gửi bạn 10 triệu.
    - 25/7 mình gửi bạn 10 triệu.
    - 25/8 mình gửi bạn 10 triệu.

Ngoài ra bạn mình có trực tiếp alo cho bạn, hẹn nếu 30/5/2014 này bạn mình lấy đc nợ sẽ cho mình mượn 30 triệu thanh toán dứt điểm cho bạn. Vì việc này phụ thuộc ng khác nên mình ko dám hứa chắc, vì thế nếu có mình sẽ gửi bạn sớm hơn. Còn ko có thì mình sẽ gửi bạn theo lịch hẹn như trên. Rất xin lỗi và mong bạn thông cảm giúp mình.

8. Mod MSTD

Saobien1983 vui lòng xác nhận kế hoạch trả nợ của Mẹ Hà Vi_2004 trong vòng 24h.

Về phía Mẹ Hà Vi_2004, bạn vui lòng giữ đúng lịch hẹn thanh toán.

Mẹ Hà Vi_2004 thích bài này.
  9. saobien1983

Gửi Mod và các bạn tham gia diễn đàn:

1. Về bát họ: Mình lấy họ cuối cùng vào ngày 25/05/2014, với số tiền chủ họ còn phải trả là 38.000.000đ. Và số tiền này là do các bạn chơi họ góp lại trả cho tôi chứ không phải Hà vi tự bỏ tiền túi ra trả nên không thể nói là do thua nỗ mà không có khả năng trả.

2. Mặc dù biết là không phải tiền của Hà vi bỏ ra để trả tôi nhưng cũng vì lý do cả tin và cảm thông vì khó khăn và Hà vi xin khất nợ lại 1 tháng rồi trả hết nên tôi đã đồng ý cho nợ lại. Tuy nhiên khi đến hạn thanh toán lại khất, khất hết lần này đến lần khác với lý do này nọ và còn có thái độ nếu đưa lên đối chất tôi sẽ không có kế hoạch trả bạn. Tôi thử hỏi Mod và các bạn tham gia diễn đàn đây hành động của một người giữ uy tín? tử tế? hay gọi là gì?

3. Trong nhóm tham gia bát họ có 1 bạn cũng khó khăn nên chưa trả cho các bạn chơi trong bát họ (nhưng bạn này chỉ nợ mỗi ng 5tr, nên chúng tôi đồng ý đòi sau). Chúng tôi có ý kiến thuê luật sư để đòi số tiền đó. Nhưng thời gian góp tiền để đưa Ls giải quyết hộ cũng rất lâu mà không thấy thông tin gì của Ông Ls đó, trong đó tôi đã góp 1.000.000đ cùng các bạn để mời luật sư. Tôi đề nghị Hà vi trả lại tôi số tiền đã góp 1.000.000đ.
    Tổng cộng: 30.000.000 + 1.000.000 = 31.000.000 (Ba mốt triệu đồng chẵn).

Gửi Hà Vi: Cái gì nó cũng có sức chịu đựng của nó, còn không thì hãy đón nhận sự ngược lại của nó nhé.

Trân trong!

Sửa lần cuối: 16/9/2014
  10. saobien1983

Ðề: Re: Phản hồi về nick mẹ hà vi_2004.

Gửi Mod!

Tôi xin nói thêm 1 câu: Tôi không đồng ý cho Hà vi nợ thêm 1 ngày nào nữa vì trên thực tế đã tạo điều kiện rất nhiều rồi.

tun_!, trungvodetsurivanhim thích.
  11. saobien1983

Gửi các thành viên tham gia diễn đàn,

Tôi đưa các thông tin về thành viên này nhằm giúp mọi người cảnh giác và tôi có lời khuyên chân thành với các thành viên tham gia diễn đàn nếu muốn tiết kiệm thì gửi ngân hàng không lên gửi các bát họ rồi đến lúc lại như tôi mất công mất việc đi đòi nó.

Còn tiền của tôi tôi sẽ có cách lấy lại nó, mọi người yên tâm.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và chia sẻ với tôi.

Sửa lần cuối: 16/9/2014
  12. Mod MSTD

Trong vòng 24h, nếu saobien1983 không cập nhật thông tin mới, topic sẽ được tạm đóng lại và được mở ra khi bạn cần cập nhật thông tin mới.

saobien1983 thích bài này.
  13. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

A/ Mình xin cập nhật tình hình mình đã thanh toán đủ số tiền : 31.000.000 VNĐ trả tiền họ bạn saobien1983.
    Cụ thể các ngày mình đã chuyển khoản như sau :

- Ngày 30/6 : 22.000.000
    - Ngày 7/7 : 4.500.000
    - Ngày 14/7 : 4.500.000

B/ Vấn đề ngoài lề, nhưng bạn saobien1983 nói mình lừa đảo 1 triệu số tiền bạn tạm áng đóng góp trong việc trả chi phí thuê luật sư thì mình xin post ảnh chụp màn hình internet banking của vietcombank gửi mod và mọi ng xem ạ.

Thông tin luật sư : Nguyễn Hồng Giang.
    SĐT : 0912.068.696.

Mình công khai, để những ai đang nghĩ mình lừa đảo 1 triệu đó dùng vào việc riêng thì có thể check thông tin từ luật sư ạ.

@ Gửi mode !

Sự việc đã qua, những gì e sai e đã khắc phục hậu quả bằng cách thanh toán đủ tiền trả bạn saobien1983 và e đã trực tiếp xin lỗi bạn ấy vì sự việc đáng tiếc xảy ra.
    Mong mode xóa bài của bạn ấy giúp e, vì thật sự chưa bao giờ e có ý định lừa đảo bạn ấy hay bất kì ai cả.
    Nếu lừa đảo e phải ôm tiền họ ngay từ khi các bát họ mới chạy, và e mới nhận đc họ kìa. Và đã lừa thì phải lừa số tiền cho đáng với cái nhục mà mình phải chịu tiếng suốt đời cơ ạ, chứ ko phải lừa mấy chục triệu như vậy.
    Bài đăng này ảnh hưởng đến uy tín và danh dự của e!
    E chân thành cảm ơn mode ạ!

pony35 thích bài này.
  14. Mod MSTD

Mời saobien1983 vào xác nhận tình hình. Sau 17h00 Thứ Hai ngày 15.9.2014, nếu bạn không vào xác nhận, điều đó đồng nghĩa với việc bạn đã nhận đủ số tiền của mẹ hà vi_2004. BQT sẽ có kết luận cuối cùng.

15. saobien1983

Gửi Mod!

Tôi xin xác nhận đã nhận đủ số tiền 31tr của Mẹ Hà Vi (mặc dù đã phải trầy trật để lấy nó về nhưng cũng xin nói để Mod biết).

Gửi Hà Vi! bạn ko nói có lẽ tôi cũng không lên tiếng đâu.
    1. Bạn là người bùng họ của mọi người, gọi điện nói đàng hoàng, mọi ng cũng muốn cho bạn cơ hội thì bạn còn dọa thick mang đầu chó đầu mèo đến thì tùy tôi, và bạn ko có kế hoạch trả nợ cho tôi (bạn làm như tôi và mọi ng đi xin tiền của bạn ấy).

2. Tiền mời luật sư giúp đỡ để đi đòi nợ, mặc dù đã gần nửa năm mọi ng quyên góp để nhờ giúp đỡ trôi qua bạn cũng không thấy ý kiến gì, cũng chẳng thấy động tĩnh gì từ phía ls. CÒn để có 1 số lạ gọi là luật sư thì không phải chỉ mình bạn có mà tất cả mọi ng đều có.

3. Hành động lúc nào cũng biện hộ của bạn như thế vẫn chưa thể coi là hối lỗi hoàn lương đc đâu.

Mọi việc có thể tha thứ nếu thực sự ng đó biết hối cải còn đối với havi thì không.

Tôi chỉ xin nói ngắn gọn như thế, còn lại tùy Mod quyết định.

Thân! saobien1983.

16. Mod MSTD

Mẹ hà vi_2004 đã trả hết số tiền họ. Topic sẽ đc tạm di chuyển ra ngoài mục đối chất để saobien1983 gỡ bỏ hình ảnh của mẹ hà vi_2004 tại trang 1 và các nội dung khác như "lừa đảo", "không trung thực",.... Nội dung cần được gỡ bỏ trước 17h ngày mai tức thứ Hai. Nếu sau thời gian trên, nội dung không được chỉnh sửa, bqt sẽ gỡ bỏ toàn bộ topic.

Về phía Mẹ hà vi_2004: nếu bạn để thêm 1 lần chậm họ, bạn sẽ mất cơ hội được hỗ trợ từ phía bqt.

Mẹ Hà Vi_2004 thích bài này.
  17. saobien1983

Ðề: Phản hồi của nick saobien1983.

Gửi Mod!

Tôi có đôi lời thắc mắc cần hỏi như sau:
    Bài viết của tôi phản hồi về Mehavi là đúng sự thật, với hành động của bạn này chưa có gì gọi là hối cải cả.

Chẳng lẽ cứ trả nợ xong thì phải thay đổi nội dung hoặc xóa bài. Tôi muốn để nguyên cho nhưng ng khác cảnh giác khi chơi họ với nhà Mehavi chẳng lẽ ko đúng?

Thân!

hanhhh1989, ngocp4my híp thích.
  18. Mod MSTD

BQT nhắc lại: Việc bạn gọi người khác là lừa đảo trong trường hợp này không được chấp nhận bởi vì bạn lấy lại đầy đủ tiền từ phía người bị khiếu nại. Bởi vậy, trước 17h00 ngày hôm nay tức 15.9.2014, nếu topic này không gỡ bỏ các nội dung gọi người khác là lừa đảo, không trung thực, toàn bộ topic sẽ được gỡ bỏ. Và bạn sẽ mất quyền khiếu nại bất cứ trường hợp nào khác.

@các bạn khác: Các bạn vui lòng đọc kỹ thông tin, trường hợp này saobien1983 đã nhận lại đầy đủ số tiền do chủ họ mẹ hà vi_2004 nợ.

19. Mod MSTD

Ðề: Cảnh giác về chơi bát họ nhà Mehavi

BQT cũng nhắc lại: Bạn cần gỡ bỏ một số từ ngữ và hình ảnh của mẹ hà vi_2004 cũng như không sửa tiêu đề của topic. Nếu bạn tiếp tục sửa tiêu đề topic, bạn sẽ mất quyền tham gia diễn đàn lamchame.com.

saobien1983 thích bài này.
  20. saobien1983

Gửi Mod!

Tôi đồng ý với yêu cầu gỡ bỏ hình ảnh, những từ ngữ như lừa đảo. Nhưng bùng họ xong rồi đòi chày trật mới trả (mặc dù không phải hứa là trả mà tôi phải mât rất nhiều thời gian để lấy lại nó) như thế từ ngữ không Trung thực có lẽ không đúng sao?

hanhhh1989 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.