Đối chất: Đối chất nick tranngoc1412

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi Sông Đông êm đềm, 26/5/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Sông Đông êm đềm

Sông Đông êm đềm Thành viên rất tích cực

Ðề: Đối chất nick tranngoc1412

bạn nên chụp ảnh thể hiện giao dịch với nick mepichu0904 có sdt 0943613073 thì chắc Mod sẽ xử lý giúp bạn
    Vì sdt này cũng chính là số của nick tranngoc1412
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1332066-Đã-thanh-lý-xong-ạ?p=27414242#post27414242

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. hadong2002

hadong2002 Thành viên rất tích cực

3. thuytien2006

thuytien2006 Thành viên nổi tiếng

M cg là nạn nhân bị cái nic tranngoc1412 này lừa Các mẹ ạ. M Xin đưa toàn bộ thông tin cá nhân của m cho Mod và thông tin chi tiết bị nic đó lừa ra sao.
    Ngày 13/5 m có Như cầu Mua thẻ giảm giá của Bigc và nic tranngoc1214 này có pm cho m là đg có một số thẻ giảm giá mà k có nhu cầu muốn tl thế là m đã bị mắc bẫy của b này( vì m cg Mua bán rất nhìu đồ ở trên này Nhg chưa bao giờ bị lừa cả , các m trên đây m đã từng gd rất Uy tín, m cứ ok đồ gì là ck ngay thậm chí có Nhg lần m ck đến cả 30tr luôn đer Mua đồ của 1 b trg Sài Gòn Nhg có vd gì đâu hàng vẫn nhận đầy đủ và cg rất ok về chất lượng, m tl đồ cg vậy... Chưa Bao giờ sai hẹn b nào cả) thế nên khi 2 bên đã bàn bạc về giá cả xong thì ngày hôm sau m đã ck luôn cho b ngọc này 3,5tr( m sẽ up các tn và giấy chuyển t lên ) rồi chờ mãi mà chg thấy b ý gửi lên.
    Số đt của nic tranngoc lừa đảo này là 01688915336.
    M đã nhờ ng quen điều tra được tên , đc của số tk mà m đã ck rồi.

4. thuytien2006

Mình bổ xung thêm các số điện thoại mà nick tranngoc1412 đã đưa cho mình nhé.
    1; 0945021320
    2; 0943613073
    3; 01688915336
    Còn đây là số TK của nick tranngoc đã đưa cho mình để mình chuyển tiền và tranngoc1412 đã chiếm đoạt luôn
    Tên chủ tài khoản: Trần Hữu Ngọc
    Số TK: 3203205140962
    Ngân hàng Agribank chi nhánh Nam Định

5. thuytien2006

Sau khi biết chắc nick tranngoc1412 là đứa lừa đảo thì mình có nhờ Mod check giúp địa chỉ IP của nick tranngoc1412 nhưng Mod đã từ chối cung cấp thông tin add IP. Mod có khuyên mình vào mục đối chất để mở thread nhưng Mod cũng nói tiếp rằng " chức năng đối chất đang tạm dừng" mình quá chán nản nên nghĩ rằng thôi coi như bị mất cắp vậy. Hôm nay thấy mấy Mẹ mở thread này nên cũng cũng vào để Cung cấp các thông tin cần thiết

6. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Bạn vui lòng chụp màn hình nội dung email cung cấp số tài khoản nhé.

Cảm ơn bạn.

7. Mod MSTD

Thứ nhất: Bạn vui lòng chụp lại ảnh biên lai chuyển tiền vì ảnh hiện tại nhỏ và bị lộn ngược.

Thứ hai, BQT trao đổi với bạn ngày 16.5.2014 và nói rằng tạm ngừng hỗ trợ trong khoảng thời gian này 17.5.2014 - 21.5.2014 vì đây là thời gian nghỉ phép của BQT. Bởi vậy, nếu cung cấp thông tin, bạn vui lòng cung cấp thông tin thật chính xác.

BEPANDA thích bài này.
  8. thuytien2006

Đây là Giấy chuyển tiền mà mình đã thực hiện chuyển số tiền 3,5 triệu cho nick tranngoc1412 và bị nick tranngoc1412 chiếm đoạt ( đã nhận tiền nhưng không giao hàng cho mình, gọi không nghe máy)

9. thuytien2006

Dưới đây là toàn bộ tin nhắn giao dịch giữa mình và nick tranngoc1412
    - Số điện thoại của nick tranngoc1412
    - Các thỏa thuận.

- Giao dịch

- Và đây là sự luyên thuyên, vòng Vo của kẻ lừa đảo

- Đây là những số điện thoại mà nick tranngoc1412 đưa cho mình với lời khẳng định các số dưới đều là bạn, là em của tranngoc1412 và sẽ nhờ chủ nhân của các số đt này chuyển hàng cho mình nhưng chẳng thấy hàng đâu cả.

[​IMG][/IMG]

- Kết quả

Mình đề nghị tranngoc1412 cung cấp cho mình địa chỉ nhà hoặc địa chỉ nơi làm việc của tranngoc1412 để mình nhờ người quen ( cũng là 1 mẹ ở trên diễn đàn này) đến lấy hàng hoặc lấy lại tiền. Nick tranngoc1412 cho địa chỉ nhà là 221 đường Giải Phóng - Nam Định, nơi làm việc là Bưu điện số 4 phố Tràng Thi - Nam Định. Mình nhờ người quen đến các địa chỉ đó thì tất cả đều là địa chỉ ma

- Mình đã nhờ Ngân Hàng thì được biết địa chỉ số TK của nick tranngoc1412 là đây

10. tranngoc1412

tranngoc1412 Thành viên mới

Gửi Mod và các mẹ trên diễn đàn , em công nhận là m đã sai khi làm việc này nhưng thật sự em ko còn cách nào khác là phải làm như vậy , m là 1 ng mẹ đơn thân , hiện tạ con m đang mắc bệnh viêm đường tiết niệu bị biến chứng thành viêm thận ,trông lúc khó khăn đưa con lên Hn chữa bệnh nhưng ko đủ tiền đã mắc phải sai lầm này , mọi ng có thể ko tin nhưng m là 1 ng mẹ ko đời nào lại tự nhiên nói con mắc bệnh .hiện tại m đã đưa con về viện nhi nam định do ko đủ tiền chạy chữa trên Hn , nếu mn có ng quen ở nam định có thể vào xác định thực hư . Còn số tiền m đã lấy của mọi ng nhờ Mod và các mẹ hãy cho em 1 thời gian là trong khoảng 2 tháng em sẽ trả lại các mẹ đầy đủ ạ , em cảm ơn

11. thuytien2006

C k còn tin tưởng đc ở e nữa rùi:(
    Giờ e cho c biết con e nằm ở bv nào dưới nam định, số phòng, số giường , tên chính xác để c nhờ một mẹ cg ở dưới nam định trc là đén thăm bệnh tình con của e sau là xác nhận lời e nói có thật hay k???
    Nếu đúng là sự thật như lời e nói thì c sẽ để cho e đến cuối năm trả cũng đc.
    C có ng nhà làm PGĐ viện huyết học truyền máu TƯ hà nội, c sẽ giúp con của e..
    E liên lạc lại cho c ngay.

12. Sông Đông êm đềm

Xâu chuỗi lại tất cả những ngừoi bị lừa thì mình thấy bạn đã có sự tính toán rất kỹ.bạn cố tình lừa nhièu ngừoi với những món tiền nhỏ để mọi ngừoi chủ quan.
    Khi đến nhà mesukem612 lấy 150k tiền đặt cọc, bạn đi cùng 1 cháu nhỏ, và 1 ngừoi đàn ông. Nên hoàn toàn không thể có chuyện con bạn bệnh nặng phải đi viện nên bạn phải lừa tiền, con đang bệnh nặng thì không ai mang loăng quăng ngoài đường để đi lấy 150k như thế đâu. Và ngừoi đàn ông chở bạn đi là ai? Khi đó bạn sử dụng sdt 0943613073, với danh xưng là em gái của Ngọc. Bạn giải thích thế nào
    Với mình, bạn cho địa chỉ bên Xuân Nộn, Đông anh
    Với mấy mẹ khác, mỗi mẹ bạn cho 1 điạchir, nhưng chốt lại vẫn là stk mang tên Hữu Ngọc
    Các cụ đã có câu, đời cha ăn mặn, đời con khát nước. bạn hãy nhớ lấy câu đó
    1 sự bất tín, vạn sự bất tin

Nếu thực sự bạn hối lỗi. Yêu cầu bạn tự thành khẩn kê khai trên này là đã lừa của những mẹ nào, mỗi nick lừa bao nhiêu tiền
    Tiếp theo, để chứng minh con bạn bị bệnh thật, thì bạn cần gửi thông tin cá nhân cho Mod hoặc công khai lên đây, ảnh chụp Giấy khai sinh của con bạn, ảnh chụp bệnh án của con bạn ở viện trên Hn, và ảnh chụp bệnh án hiện tại ở Viện Nhi Nam định
    Nếu bạn chứng minh đựoc những điều đó, mình nghĩ những mẹ đã bị lừa với số tiền nhỏ nhỏ, chắc cũng sẽ bỏ qua cho bạn mà không lấy lại. bản thân mình thì chưa bị lừa, nhưng nếu bạn chứng minh con bạn bị bệnh hiểm nghèo thật, khiến bạn nghĩ quẩn thì mình cũng sẽ gửi vào TK Trần Hữu Ngọc của bạn 1 khoản tiền nho nhỏ để ủng hộ cháu

Còn nếu bạn cố tình vòng quanh, thì từ thông tin của chủ TK, mọi người thừa sức tìm đến tận Mỹ Trọng để tìm đựoc đầy đủ thông tin về bạn. Trái đất này nó nhỏ lắm thôi bạn ạ. Lúc đó đưong nhiên bạn sẽ phải chịu hoàn toàn mọi trách nhiệm và hậu quả

13. Mod MSTD

BQT nhắc lại, hiện tại hadong2002 và mesukem612 chưa cung cấp đầy đủ thông tin cho BQT nên các bài viết của bạn sẽ bị xóa bỏ.

Về phía tranngoc1412, bạn vui lòng cung cấp thông tin cá nhân cho BQT trong vòng 48h. Nếu sau 48h, bạn không cung cấp thông tin cá nhân, điều đó đồng nghĩa với việc lời hứa trả nợ của bạn ở phía trên chỉ là lời hứa xuông, và BQT sẽ có kết luận cuối cùng.

14. Mod MSTD

Bạn vui lòng resize ảnh nhỏ lại nhé, để ảnh to như vậy thành viên và BQT khó theo dõi. Cảm ơn bạn.

15. hadong2002

hadong2002 Thành viên rất tích cực

Mình đã sửa lại ảnh, thông tin đây ạ!

16. thaomeo

thaomeo Thành viên mới

Em làm ở Agri nên tra được số CMND của chủ TK này. Nếu MOD và các mẹ cần em sẽ cung cấp ạ.

17. Sông Đông êm đềm

Được thế thì tốt quá, bạn có thể tra giúp sdt và thông tin cmnd của chủ tk thì tốt quá
    Để làm cho ra vấn đề mới được, sau nó chừa đi

18. thuytien2006

Thk b trc nhé, hôm trc m ck cho tranngoc xg về chờ mãi mà b ý k chuyển Hg chư đã thỏa thuận m có lên ng hàng nơi m đã ck thì cb cho m đc chung chung thui, m cg đang cần đc chính xác và cả số CMT nữa .. Có như vậy mới nhờ ng về tận nhà b tranngoc để làm cho ra nhẽ chứ cứ để b ý lộng hành lừa hết ng này đến ng khác thế thì coi cái LCM này ra gì nữa? Liệu mọi ng có còn tin tg trên này để mà mua bán nữa hay k???

19. metimit

metimit Xưởng sofa Nhật Hân

mình cũng tý nữa bị lừa các mẹ ạ
    trả là hôm trước mình có đăng muốn mua xe máy điện cho con ,thấy bà ý nhắn tin cho em và baỏ chị có xe máy điện thanh lý 500k ,em bảo đắt quá nên không mua ,sau rồi bà ý tự động bớt xuống 350k còn chụp hình gửi mail cho em em xe nữa chứ,bà ý bảo ở nam định em nghi nghi rồi nhưng vì muốn mua cho con nên em đồng ý ,bảo sáng mai đưa số tài khoản em chuyển tiền ,oke mọi thứ tối bà ý gọi lại bảo em là em gái đang cần gấp tiền chị cho em gái sang lấy nhé,em bảo không rùi bà ý còn bảo em không tin chị tý nữa chị chụp ảnh chị gửi chuyển phát nhanh cho em xem,thế mà có thấy đâu .Đúng là ko thể hiểu được em còn giữ tin nhắn của bà ý nè ,em gọi còn không nghe cơ chỉ nhắn tin ,may sao em không bị lừa ,Thông cảm với chị ạ.em chưa bị nên cũng không muốn nói nhưng giờ đọc được top này em thấy bực quá ạ ,
    đọc tin nhắn lại và em tự hỏi nếu con ốm như thế xin em cho ngay chứ đừng làm ăn cái kiểu lừa đảo như thế này ạ chỉ được vài người thôi
    [​IMG][​IMG]

20. metimit

metimit Xưởng sofa Nhật Hân

em úp lại cho các mẹ dễ nhìn ạ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.