Tranh luận: Hội các mẹ có CON HỌC MỄ TRÌ, LÔMÔNOXỐP cùng 8 và trao đổi học hành của con nhé!!!!!!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi baby_bobby, 3/6/2014.

1. kienML

kienML shoptuancua 0934.622.711

còn mẹ nào không yên tâm thì tập nhau lại mở lớp cho con học đi. Tôi đang đinh mở lớp Tiếng Anh bản địa cho cháu nhà tôi đây

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. shopjapanorder

shopjapanorder Bắt đầu nổi tiếng

Hi, mình có 2 bé học trường Lomonoxop Mễ Trì, 1 bé học lớp 2, 1 bé học lớp 1, năm nay lên lớp 3 và 2. Không biết các mẹ có con học trường này thế nào chứ mình thì hoàn toàn hài lòng về các cô giáo dạy ở đây. Các con học tiếng Anh ở trường này tương đối tốt. Nếu so với trường công thì chắc hơn hẳn. Lớp lại ít nên cô giáo rất quan tâm đến các con. Cô thuộc đặc điểm đến từng chân tơ kẽ tóc của các con luôn. Nói chung là mình không ân hận vì đã chọn cho con học trường này. Nhớ lại cách đây 2 năm vật vã đau đầu vì chọn trường cho con mà sợ. Hy vọng các mẹ có thêm nguồn thông tin tham khảo để quyết định

3. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

Mn ơi, năm sau con mình mới vào lớp 1 nhưng đang tìm hiểu dần về các trường. kinh phí 1 tháng học ở Monoxop khoảng bn vậy mn? Đúng là học dân lập thì chất lượng lúc nào cũng tốt hơn nhưng song song với nó lại là các khoản tiền nên mình rất muốn được mn chia sẻ, có mấy chị bảo nên cho con đi học thêm từ năm nay để năm sau con khỏi bỡ ngỡ, trước khi vào lớp 1 fai biết hết các mặt chữ rồi. Nhờ mn có kinh nghiệm chia sẻ nhé, cảm ơn mn rất nhiều

4. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

em tham gia 8 với ạ. Em tận Phú Thọ, chồng em tận Ba Vì giờ sống ở Mễ Trì Hạ, xóm 1 ạ. Bác chủ chỗ em cũng có 2 nhóc đều học tiểu học ở lomonoxop cả, đứa đầu học hết tiểu học giờ lên cấp 2 cũng học lô mô nô xốp luôn. Thấy bác ý khen ở đó học tốt, tiếng anh có vẻ đầu tư mạnh, nhưng vẫn phải thuê gia sư về dạy 5 buổi/ tuần vì sợ con không theo kịp, chi phí đóng học hàng tháng cũng có vẻ xót ruột ạ.

5. shopjapanorder

Chi phí tổng 1 tháng khoảng 2,5 tr bạn ạ. trước khi học lớp 1 thì cũng nên học viết chữ và đọc trước để vào đầu năm đỡ vất vả hơn thôi, nếu không học trước thì kỳ 1 vất vả, sang kỳ 2 là như nhau hết, bạn nào tư duy tốt hơn thì học vẫn tốt hơn.

6. shopjapanorder

Hi gia sư nữa cơ à. Con nhà mình thì không học thêm gì hết. 1 bé được học bổng tài năng, còn 1 bé thì cũng giải nhì, ba các môn toán , TV và tiếng Anh, Nói chung theo mình lượng bài vở cô cho ở lớp là quá đủ rồi, lại học gia sư nữa thì thời gian đâu con học nữa, vất vả quá. Có chăng thuê gia sư để cô hướng dẫn làm các bài ở trường cho, hii như thế thì hơi tốn ................

7. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Úi bé nhà chị đáng tự hào quá. Em cũng kêu với bác chủ là cho học nhiều quá, trẻ con nên cho chúng thời gian vui chơi khám phá nhưng mẹ bé chắc lo nên bắt học suốt chị ạ. Trẻ con giờ khổ vì học quá, thời xưa chị em mình có phải thế đâu nhì, vẫn học hành ngon lành. hic

8. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

mn có sdt cô giáo dạy thêm viết chữ hay đọc trước khi vào lớp 1 k, cho mình sdt với, ở nhà mình mà bắt nó tập viết là cứ kêu buồn ngủ, rồi viết dc vài chữ lại thôi, fai có cô giáo nó mới nghe, tuần chỉ cần học 1 buổi 1 tiếng thôi cũng dc cho nó vào nề nếp. Đầu vào trước khi vào trường có nhiều k mn chứ 2,5tr/th thì chắc nhà tớ cũng lo dc. 2 con nhà bạn giỏi quá, thật đáng tự hào

thuyha_pt thích bài này.
  9. shopjapanorder

Các cô ở trường lomonoxop lớp 1 không dạy thêm bạn ạ (hoặc có thể mình không biết) nhưng mình đã hỏi cô giáo dạy bọn nhà mình ở đó rồi (cô này viết chữ đẹp nhất trường) cô ấy không dạy thêm.
    Mình cho đi học ở trung tâm thôi, còn tháng 3 hay tháng 4 gì đó ở trường đấy mở lớp tiền tiểu học, mn cho con học ở đó cũng được. Nhưng lớp tiền tiểu học này không chỉ tập trung vào chữ và đọc mà là tổng hợp các môn, như kiểu sinh hoạt CLB nên hiệu quả viết và đọc sẽ không được như mình luyện chuyên về 2 thứ đọc và viêt đâu.

10. shopjapanorder

à đầu năm đóng hình như 3 triệu thì phải, hihi tớ cũng không để ý chi tiết lắm....

11. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

mn cho con đi học thêm ở trung tâm nào vậy?

12. shopjapanorder

mà mn có cho con đi học thì ra tết mới cần học , tầm đầu tháng 3 học là vừa, chứ không cần học sớm đâu.
    Mà mình nói thêm nhé, có nhiều mẹ phàn nàn trường đấy học nặng đấy, nhưng mình thì thấy bình thường. Nên mn cứ tham khảo nhiều ý kiến nhé!

13. shopjapanorder

Trung tâm này phình phường lắm, cô giáo dạy chữ cũng bình thường, không đẹp, gọi là đi học trước cho biết chữ và biết đọc thôi nhưng tớ cho đi học vì gần nhà. Mn có biết trường justkids ở KĐT Mễ Trì không. Vì mình có chơi với em hiệu trưởng trường đó nên cho đi học. Ra tết là trường đó mời cô giáo ở Nam trung yên về dạy, mình có nhu cầu thì gọi đến đó đăng ký.bạn tra google ra thông tin trường đó ngay

14. Babysealion

Babysealion Hàng Mỹ cho Bé

E thấy nhiều ng ca ngợi trường TH Lomonoxop Mễ Trì, cạnh The Manor mà.

15. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

tks mn nhé, trường justkids kia cũng là trường mầm non nhỉ. Để mình tìm cô giáo dạy viết chữ đẹp quanh Mễ trì xem sao vậy

16. vanktv

vanktv Tiếng anh nghe nói 100% với giáo viên nước ngoài

Con nhà mình đang học lớp 5 trường Lomonoxop. Trường có cho các cô dạy bồi dưỡng thêm nhé các mẹ, trên nguyên tắc là bồi dưỡng cho các con học đuối nhưng giới hạn mỗi lớp 5-7 cháu mình không nhớ chính xác. Một số cô vẫn dạy chủ yếu cho các bạn ở gần trường không đi xe tuyến. Thời gian thường từ 4h đến 5h30. Mẹ nào cần có thể hỏi cô chủ nhiệm nhưng phải gấp vì như lớp con mình hình như học từ tuần trước rồi.

17. bomeNhim2010

bomeNhim2010 Thành viên tích cực

Em cũng đang phân vân trường lomo này và trường Mễ Trì, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với, học phí 2,5 tr hàng tháng có phải đóng thêm khoản gì nữa ko ạ. Thú thật là gd em ko có điều kiện nhưng muốn dành những. Gì tốt nhất cho con

18. vanktv

2,55 tr của năm 2015-2016 đã bao gồm ăn sáng nhưng chưa có tiền đi xe tuyến và câu lạc bộ. Nếu bé đi xe tuyến sẽ phải đóng thêm, câu lạc bộ thì tự chọn, hình như có CLB bóng đá và kỹ năng sống phải đóng tiền thêm. Các CLB khác sinh hoạt trong trường do GV trường hướng dẫn thì không phải đóng thêm tiền.

19. bomeNhim2010

bomeNhim2010 Thành viên tích cực

Cám ơn mn nhé, em ở cạnh đó thì ko cần xe rồi, lớp kỹ năng sống là thế nào mn nhỉ, có bắt buộc ko, học thêm thì sao ah, như lomo mỹ đình mỗi tháng mất thêm tiền học thêm tiếng anh với người nước ngoài nữa thì phải. Mẹ nó có ở khu Mễ Trì ko, trường tiểu học Mễ Trì có được không ah, em tính trước nếu ko vào đc trường kia thì vào trường này.

20. vanktv

Trường Lomonoxop trước đây có thuê 1 tổ chức nào đó vào dạy kỹ năng sống, lớp 1 thì gần như bắt buộc vì lớp nào học tại lớp đó. Nếu ko đăng ký học thì chẳng lẽ để con lang thang bên ngoài lớp. Bây giờ thì mình ko biết có còn thế ko. Tiếng anh thì không phải nộp thêm tiền.
    Mình ở khu vực này nhưng ko biết bên Mễ Trì thế nào đâu.