Hội các mẹ có con sinh 2009 chọn trường cho con đi học lớp 1

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi trantueanh09, 6/6/2014.

Tags:
  1. PhanHong125

PhanHong125 Thành viên chính thức

Ðề: Hội các mẹ có con sinh 2009 chọn trường cho con đi học lớp 1

con em vẫn nhỏ nhưng em thấy bây giờ trường quốc tế là ok nhất ah. chế độ ưu đãi cũng tốt hjjhj

Đang tải...

2. Dam sen

Dam sen Thành viên chính thức

Theo như mình nghĩ thì công hay tư ko quan trọng mà vấn đề là con mình có ham học hay ko mà thôi và có tiếp thu được hay ko mới là vấn đề chính. Nhiều mẹ cứ nghí phải cho con học trường có tiếng chưa chắc con mình đã học tốt nếu như bé ko muốn học mà chỉ mải mê game. Mình thấy nhiều gia đình ở quê họ ko có tiền cho con cái học những trường đắt tiền vậy mà vẫn đỗ đại học ầm ầm mà lại là đỗ thủ khoa. Các mẹ thấy mình nói có đúng ko?

trantueanh09 thích bài này.
  3. Shop T&T

Shop T&T Thành viên tích cực

Mình thì lại nghĩ là các mẹ đã trăn trở trường cho con nghĩa là các mẹ hiểu con mình ntn rồi và có thể lựa chọn, để tìm đc môi trg nào mình cho là tốt nhất, phù hợp nhất với con và gđ thôi. Còn những trường hợp ko có sự lựa chọn nào khác or có mà ko muốn chọn như bạn nói thì họ thấy như thế là phù hợp rồi nên cũng happy mà?

4. mittit

mittit BonBon & BimBim

Con m năm nay cũng vào lớp 1, mình đang lăn tăn giưa Nguyên Tri Phuong và VietNam Cuba. Mọi ng bảo m con học truòng công thì truòng nào cũng như nhau cái chính là gv tốt. Có mn định cho con học 1 trong 2 trg này k

5. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Mình thấy bạn nói đúng nhưng mới một nửa thôi. Công nhận là "nhiều gia đình ở quê họ ko có tiền cho con cái học những trường đắt tiền vậy mà vẫn đỗ đại học ầm ầm mà lại là đỗ thủ khoa" . Còn những người có điều kiện, cho con học trong môi trường tốt, con họ đã đi Du học hay nhận Học bổng toàn phần từ cấp 2, 3 rồi, chả chờ đến thi Đại học đâu bạn. Và tương lai thì chắc chắn là tốt hơn so với đối tượng chỉ học đại học mà thôi? Hì, theo mình môi trường tốt + con thông minh, ham học = kết quả vẫn hơn.

6. me.tenten

me.tenten Thành viên tích cực

Mn ơi, các mẹ có nghĩ bây giờ cho con đi học đánh vần, ghép chữ với toán là sớm ko, xã nhà em cứ giục cho đi học trc. Em có đứa cháu họ cũng 2009, bme nó cũng đang đi hỏi xem có chỗ nào học trc đc ko... Em chỉ nghĩ là hơi sớm nhưng mn trong nhà cứ bảo vừa học vừa chơi, vào năm học là vừa. Hic... em cũng thử cho con tập tô ở nhà, với học đánh vần với mẹ, nhưng gái lười lắm. Em lại vướng nhóc 2014 nên cứ loạn hết cả lên, 2 mẹ con chả dc chữ nào vào đầu cả.
    Đến là nản ý!!!

7. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Mình thấy các mẹ ra tết là sẽ cho con đi học thêm luyện chữ, toán... Hoặc muộn hơn thì học 3 tháng hè trước khi vào lớp 1. Học ngay cô giáo mà con sẽ theo khi vào lớp 1 đó ah.

8. Me_kubob

Me_kubob Thành viên rất tích cực

Tớ cũng xin 1 chân trong hội nhé. Bé lớn nhà mình tháng 9 tới cũng vào lớp 1 rồi. Nhà tớ thì hơi loằng ngoằng 1 tí, con theo hộ khẩu của mẹ ở Hà Đông, bố thì hộ khẩu ở Đống Đa nhưng nhà thì lại ở khu Mỹ Đình nên chắc phải tốn 1 khoản để xin học cho con rồi. Nhưng vì điều kiện kinh tế nên nhà tớ chỉ có thể cho con học công lập thôi. Vẫn biết là dân lập tốt hơn đấy nhưng vẫn phải chọn công lập để phù hợp với hoàn cảnh nhà mình thôi các mẹ ạ. Bé nhà mình mới biết hết mặt chữ cái nhưng chưa biết ghép vần. Sắp tới chắc cũng phải tìm một lớp cho con đi học thêm. Tớ cũng ko mong muốn là bé biết trước, chủ yếu chỉ là để bé quen dần với việc học và có ý thức học thôi đã.

9. Me_kubob

Me_kubob Thành viên rất tích cực

Mẹ nó có hộ khẩu Văn Khê thì cho con học ở đấy luôn, trường đấy là trường có tiếng thứ 2 ở Hà Đông mà. Còn nếu chạy vào Nguyễn Trãi thì cũng hơi khó. 2 đứa nhà chị gái tớ cũng học ở Nguyễn Trãi nhưng xin học vất vả lắm ý

10. me.tenten

me.tenten Thành viên tích cực

Học hè là học tại trường mà bé sẽ theo học, hay học tại nhà cô giáo ý hả bạn?
    Bé nhà mình chắc là trái tuyến rồi, vì hộ khẩu là học Thái Thịnh, nhưng nhà thì gần Khương Thượng nên mình đang tìm cách xin vào KT. Nhưng mà thấy có vẻ khó khăn ghê!

11. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Là học tại nhà cô giáo đấy mẹ Tenten ah. Khương Thượng cũng là trường tốt nên chắc xin vào cũng khó hơn các trường bình thường khác.

12. metom11.2009

metom11.2009 Đông trùng hạ thảo Gold Health

Hà Đông thì nên cho con học trường nào nhỉ các mẹ ơi, con mình cũng 2009 mà chưa học thêm gì hết

13. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Hà Đông nếu bạn ở khu Văn Quán thì học Trường TH Nguyễn Du hoặc Văn Yên.

metom11.2009 thích bài này.
  14. shopthanhly

shopthanhly 091.142.3639

Gái nhà mình chưa thuộc hết bảng chữ cái. có bạn nào giống gái nhà mình ko? hị hị..

15. VyPhuc

VyPhuc Thành viên tập sự

Có mẹ nào ở khu cầu diễn muốn xin vào trươngf hồ tùng mậu k. Bé nhà mình năm nay đi học định xin vào trg đấy mà trái tuyến k biết có đc k. Có mn có con học ở đấy r cho xin ít kinh ngiệm với ạ.

16. VyPhuc

VyPhuc Thành viên tập sự

Gái nhà mình cũng thế. chưa nhớ hết mặt chữ. Cứ để kệ n bạn ạ. đi học biết hết ý mà. biết hết r đi học lại tinh vi rồi lại kém so vs các bạn. Lúc đấy vực dậy khổ lắm.

shopthanhly thích bài này.
  17. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của mình là nên cho con đi học trước, nhưng không cần học nhiều, sau tết học tuần 1 buổi là đủ để cho con làm quen. Bây giờ hầu hết các mẹ đều cho con học từ lúc 4, 5 tuổi nhưng mẹ nào không có điều kiện cũng ko phải lo. Với những bé thực sự có tố chất, thông minh và tiếp thu nhanh và chịu khó (được bố mẹ kèm thêm) thì chỉ cần sau 1 học kỳ, con nhà bạn sẽ theo kịp và thậm chí còn vượt các bạn khác. Vất vả lắm cũng chỉ mất năm đầu thôi, những năm sau có lực, con bạn tự học lại đỡ vất hơn thôi.

18. Hà Anh +

Hà Anh + Mình đã trở lại, lợi hại hơn xưa. Hà Anh=>Hà Anh +

con mình 2009, định tháng 3 này bắt đầu học chữ đây, mà thấy cô giáo ở trường định xin bảo tháng 6 mới bắt đầu học.

19. latdat_loklak

latdat_loklak Thành viên tích cực

Nhà mình có mẹ nào sắp tới cho con vào lớp 1 ở trường Kim Liên ko ạ? E cũng đang muốn tìm 1 cô giáo ở trong trường nhờ kèm 1buổi/tuần từ giờ đến khi vào năm học mà ko biết cũng như quen ai để hỏi. Có mẹ nào biết giới thiệu em với nhé. Em cảm ơn

20. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Có mẹ nào biết ở khu hoàng liệt hoàng mai ko ah. E đang tính cin cho con sang đấy học. Cscsmej tue vấn giúp e trường lớp với. Cảm ơn các mẹ.