Đã mẹ nào bị BMC oánh chưa

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoannha, 7/6/2014.

1. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Đã mẹ nào bị BMC oánh chưa

gặp mình thì chạy khỏi cái nhà ấy luôn đấy chứ. bmc mà đánh con dâu thì còn ra nề nếp gì nữa. nhiều khi ở nhà bố mẹ thương ko hết, chả mắng chửi, đi lấy ck bị bmc đánh vì cái lý do hết sức phi lý thế kia thì ai chịu nổi. chưa chi đã thấy khó mà sống chung lâu dài rồi ](*,)

Đang tải...

2. vợ còi

vợ còi Guest

thời buổi bây giờ hiếm lắm, toàn thấy chiều con dâu thôi, mẹ mình kể hôm nọ có bác bảo là bây giờ phải chiều con dâu nhá, nó ngủ đến mấy giờ thì ngủ, kê nó.
    Mình mà thế mình chả chịu được, có khi cũng mắng nhưng ko đến nối là đánh đâu

3. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

mình thì chưa, còn em dâu mình thì có, bị mẹ chồng nhảy vào tát cho cái... "ai bảo bắt nạt con zai bà ...." hài lắm

4. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Nhưng mà cô ơi cháu nghĩ là ma bắt nạt từng mặt thôi cô ah. CŨng là dâu nhưng cháu và chị thứ 2 thì chắc chẳng bao h xảy ra như thế. Cháu k sống cùng nhà nhưng chị thứ 2 thì ở cùng nhưng BMC có làm gì đc chị ấy đâu dù sáng chị ấy dậy muộn, con cái chị ấy k phải chăm. Nhưng chị này là lớn, mọi việc đều đến tay, thức khuya dậy sớm mà vẫn chẳng đc coi là cái gì cả. Lần BC đánh anh chồng cũng biết nhưng mà 1 bên là vợ 1 bên là bố thì nói đc gì. Lần này cũng thế thôi ah. Lần đầu thì chồng cháu làm ầm lên nhưng lần này cháu k dám kể gì cả vì sợ trong nhà lại ầm ĩ.
    Bây h ac ấy ở riêng mà vẫn chẳng khác trước là mấy, bà nội lên ở cùng nhưng mọi việc là bà chỉ đạo hết, còn không thì cứ vài ngày là ông bà lại lên chỉ đạo phải thế nọ thế kia. Ặc ngày trc cháu cũng hay góp ý, hoặc thấy cái gì không phải thì cũng nói luôn nhưng lâu rồi tự dưng cháu thấy sợ, nên cứ mặc kệ thôi. Cháu chán lắm ấy cô ah, dù có ở riêng ông bà cũng can thiệp từ việc đi thăm nom ốm đau, đám cưới bao nhiêu tiền cũng chỉ đạo phải thế nọ thế kia. Nhiều lúc bực mình cháu gắt um lên với chồng ấy

oanhoanh4558 thích bài này.
  5. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Lại nói đến chiều con dâu. Cái bác gần nhà mình, nhà cũng giàu vì cả nhà làm bác sĩ nha khoa lại có phòng khám nữa bảo thế này "bây h phải gọi là bà dâu chứ k phải là con dâu nữa rồi"
    ỐI giừi lại 1 bà MC ghê gớm nữa, phải xem con bà ntn thì nó mới bắt nạt đc chứ

6. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình mới chỉ nghe chồng đánh vợ chứ chưa nghe bmc đánh nàng dâu, vụ này khiếp quá

hoannha thích bài này.
  7. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Nói thì hơi cổ một tý nhưng câu : biết người biết ta trăm trận trăm thắng, khi ốp lát trong xây dựng ông thợ bao giờ cũng xoay các miếng sao cho vừa vào từng chỗ , cho nên sống nhiều khi cũng biết nhà này tính khí thế nào!
    Có một cô bằng tuổi mình làm dâu phải một nhà MC ngày nào cũng lấy con trai ra cà khịa chửi con dâu: chắc họ thù cô này ở kiếp trc nên nay gặp để trả thù? Hội chúng mình đành tìm kế cho cô bạn: khi bà chửi cứ ra thật nhẹ nhàng chào mẹ, con hỏi hôm nay mẹ đã chửi xong chưa để chúng con xin phép đi... làm. Kiên trì lễ phép một thời gian bà cai , sau bà ốm vì mắc bệnh cô ấy đưa đi khám và sửa lễ tâm linh, rồi bà phải xin lỗi vì đã đối xử ko ra gì! Đó là cách thoát ra của bạn cô đấy!

hoannha thích bài này.
  8. cucarot1080

cucarot1080 http://vcbshop.com/

Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, chắc chị này cũng không cương quyết rõ ràng, cũng nói lại leo lẻo lâu rùi nó thành mãn tính. Chứ tớ nhất quyết ko tranh luận. Thích nói gì thì cứ nói, nói không đúng tớ không làm. Và cấm không bao giờ được động vào tớ và bố mẹ đẻ tớ kể cả chồng chứ không nói bố mẹ chồng. Kể cả 1 câu nói không đúng 1 tuần không nói chuyện, chào hỏi cho phải phép, không khí trong nhà nặng như trịch xem ai chịu tốt hơn ai.

9. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

nghe mà choáng thật đấy, là m chắc m cũng ko chịu nổi đâu

10. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

trong trường hợp này bà mẹ chồng cũng quá đáng thật đấy, bênh cháu thì bênh nhưng cũng không nên đánh con dâu như thế, hic

11. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Nghe choáng quá ạ, em mờ như thế chắc em làm lanh tanh bành lên rồi lướt cho nhanh chứ ko chiu đc cảnh đó ạ

12. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mình đồng ý với bạn này, chắc cũng phải có nguyên do của cả 2 bên,nóng giận quá, Nhưng để đến mức đánh nhau thì sợ luôn rồi

13. akikoi.vn

akikoi.vn Bắt đầu tích cực

Mình đã từng biết rồi. chị họ mình. Còn bị cả bố mẹ chồng, chồng, em chồng đóng cửa lại đánh. Tới nỗi phải đi nằm viện mấy hôm :(
    Ác nghiệt hơn là khi chị đang có bầu mà chồng còn đánh, may mà giữ được đứa bé. Nhưng sau này, sinh ra nó cũng ốm đau suốt.
    Vậy mà chị ấy còn ở được. Tới cái lần đi viện, anh em họ hàng mới ra đón về đó ạ :(
    Vũ phu thật. Thời này mà còn đánh, lại còn đánh con dâu

14. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

e thì chưa. mẹ chồng quý lắm.....

15. ishop Germany

ishop Germany

Ôi, đọc mà bực mình quá.
    Chị của bạn hiền chứ còn phải tớ thì tớ dọn đi ngay. Trc khi dọn còn nói cho một trận - đâu phải cứ già hơn và là bố mẹ của chồng mình thì muốn xúc phạm mình thế nào cũng đc.
    Sống chung cần biết tôn trọng nhau, còn 1 bên mà đã ko hiểu điều đó thì ko cần phải sống chung nữa.

16. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

đúng là có cao kiến của các mẹ chứ

17. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

MÌnh cùng quan điểm với bạn này. Bố mẹ mình sinh ra mình, nuôi dưỡng dạy dỗ mình mà đánh mình thì thôi, chứ bố mẹ chồng sao có quyền động tay động chân với mình dc? Nếu đánh 1 lần mà mình để yên thì sẽ có các lần sau và càng về sau càng nặng hơn cho mà xem.

223B thích bài này.
  18. hightland

hightland Thành viên rất tích cực

thế kỉ hai mươi mấy rùi , vẫn biết cái gì cũng có nguyên do nhưng mà oánh là ko được rùi, em cũng hay cãi nhưng mờ cái gì sai mới cãi, cãi bằng được vì em cũng ngang lắm, cãi mà ko được ấm ức vô cùng , nhưng để bmc oánh thì em chạy trước , ko bao giờ có chuyện này luôn

19. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

ko hiểu BMC kiểu gì, ở với những ông bà thế này mình cũng chẳng dạy nổi con í, tốt nhất là ra ngoài

20. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

Việc bố mẹ dạy con thế nào là việc của bố mẹ, ông bà chỉ nên tham gia góp ý.