Đã mẹ nào bị BMC oánh chưa

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoannha, 7/6/2014.

1. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Hic, em chắc có máu nổi loạn trong người không nhịn được chị ấy đâu. Bình thường BMC e nói gì cũng được,em không thích nghe, thấy không đồng ý cũng gật đầu dạ dạ chứ không trả lời lại, tính em không thích đôi co cự cãi. Được cái 2 ông bà cũng là người tử tế đàng hoàng, nên có gì cũng la ck em chứ ko la e. Mà ck cũng tử tế nên cứ nghe hết thôi, ít khi nào quay qua nạt lại. Chỉ là lâu ơi lâu sau đó mới nói để nhắc khéo thôi. Chứ mà nói nặng nói nhẹ e theo kiểu đay nghiến thì e cũng bỏ đi ở riêng rồi, chứ đừng nói là bạo lực như thế.

Con mình sanh thì mình nuôi mình dạy, ông bà chẳng sống được bao lâu để gánh chịu hậu quả mà con mình gây ra. Vậy nên dạy con chăm con là trách nhiệm của mình. Nhẫn nhịn như thế chỉ gây hại thôi, sau này bị bmc bạo hành, con cái thì leo lên đầu lên cổ vì có ông bà ở đó mẹ chẳng dám nói câu nào, còn ba thì đi làm suốt ngày. Nghĩ thôi cũng thấy cám cảnh. Như em là em ra riêng ngay, chứ không có nhịn kiểu đó đâu.

Em là bị bố đánh mà lớn, nhưng đánh để răn dạy, đánh e 1 mà bố lo tới 10, em biết nó là đánh vì thương yêu. Còn ngoài bố mẹ em ra, mấy ng còn lại chẳng nuôi ăn nuôi ở em được ngày nào, đánh vì ghét bỏ, vì bạo hành, vì cái ích kỷ của họ thì còn lâu e mới nhịn. Họ đánh mình vì mình ko tốt với con họ, đánh mình vì mình nuôi cháu sai ý của họ, đánh vì mình là người ngoài thì việc quái gì phải nhịn ạ. Mẹ chồng chính là = mother in law xếp chữ lại chính là woman hitler ...đấy

Đang tải...

2. beautifultc

beautifultc Bắt đầu tích cực

Chồng đánh còn ức chế vãi ra rồi. Chứ bố mẹ chồng mà đánh thì họ cũng chả coi mình ra gì. Họ nuôi mình đc ngày nào mà đánh.

3. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Nói chung thời buổi nào, hoàn cảnh nào cũng có những câu chuyện như thế.
    Ví dụ như chúng ta thời nay không thể tin nổi là có chuyện BMC đánh con dâu, thế mà vẫn có đấy. Rồi chúng ta không tin nổi sao lại có thể chồng đánh vợ được nhỉ, yêu thương chiều chuộng còn ko hết, thế mà vẫn có đấy.
    Cho nên chúng ta thấy bản thân mình đúng là quá đỗi sung sướng, hạnh phúc mà.
    Chồng quan tâm, chăm sóc gia đình. Bố mẹ chồng mặc dù có thể không yêu thương ngọt ngào với mình nhưng cũng không làm hại hay động chạm gì đến mình cả.
    Còn các bà vợ yêu thương bố mẹ của họ, thì các ông chồng cũng yêu thương bố mẹ của họ. Cho nên chúng ta làm dâu rồi sau đó có thể cũng sẽ làm mẹ chồng.
    Mình có đủ nép đủ tẻ rồi nên mình nghiệm ra điều đó. Khi mình yêu quý, tử tế với bố mẹ chồng, ko so đo thiệt hơn với họ, có tí quà, tí tiền thì biếu cả bố mẹ mình, cả bố mẹ chồng. Mặc dù bố mẹ chồng mình cũng chỉ nhà nông, nghèo lắm, nhưng suốt ngày cũng cho gạo, cho rau, cho khoai. Thế là mình vui lắm rồi.
    Cuộc sống có bao nhiêu đâu mà hững hờ phải không các mẹ :)

4. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

1 sự nhịn chín sự lành. em luôn tâm niệm điều ấy. làm gì cũng phải xuất phát từ hai phía. mình k so đo, luôn yêu thương ông bà, nhưng ngược lại ông bà cũng phải tôn trọng mình và gia đình mình nữa. ở đời thế mới công bằng đc. từ một phía thì sẽ chẳng làm đc gì cả, mặc dù mình có bao dung đến đâu đi nữa

5. Minh Luân

Minh Luân Thành viên mới

Chồng đánh còn nghe được chứ BMC đánh thì hiếm, mà không chấp nhận được BMC như thế

6. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

Ơ sao em thấy cm ko nghĩ theo 1 cách khác là BMC yêu thương mình như con gái trog nhà cho nhẹ cái đầu. Tất nhiên là có thể ông bà xót cháu hoặc có gì uẩn khúc đằng sau mà chúng ta là đc nghe lại câu chuyện nên ko thể phán xét đúng sai đc. Chuyện gì cũng nên lắng nghe từ 2 phía, nhưng cứ cố gắng nhìn nó theo hướng tích cực cho nhẹ cái đầu, cha mẹ nào cũng là cha mẹ, dù đúng dù sai vẫn là cha mẹ mà :)