Mẹ bầu em bé,và con bị đi bộ đội.

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi trangiabaohd, 20/6/2014.

1. trangiabaohd

trangiabaohd mẹ bé gia bảo

(mod ơi, nếu e đăng nhầm mục,phiền mod chuyển giúp e nha.em cảm ơn mod nhiều ạ):)

Nhật ký bạn su còi 27th tuổi bị đi học.
    Hẳn là mẹ sẽ nhớ mãi ,nhớ mãi những tháng ngày ây' ,cái ngày mà tối nào mẹ cũng vuốt ve tóc con,nằm bên con,do dành ,Nói những điều âu yếm con,và rồi mẹ lại khóc.Mẹ thương con,xót con đến cháy lòng khi quyết định vài ngày nữa mẹ "phải "cho con đi học!!!!!!
    Sở di mẹ dùng từ phải ở đây vì trong lòng mẹ k hề muốn thế,su. của mẹ còn bé lắm,đến cơm em còn chẳng biết ăn,sữa k biết uống,ở nhà mẹ phải đút từng thìa sữa cho em,thịt thì k ăn đc,cư' cho vào mồm là ngậm rồi nhả bã.....
    Em cuả mẹ còn bé lắm,sắp tròn 27 th mà em cao 81cm với nặng 9.5kg thôi,các bạn bé tuổi hơn chỉ cần huỵch nhẹ là em đã ngã lăn đùng ra rồi,mà đi học làm sao tránh đc ngã chứ,1 lớp có đến hơn 40 bạn trong khi chỉ 2 cô chính.....haiz !.....
    Mẹ cứ thế,cư' ôm con vào lòng,tưởng tượng ra những điều ay,lại lãi nhãi nói với con,đến nỗi bố H con còn phát bực " đi ngủ đi,muộn rồi,Nói nhiều thế k biết":) :) :) :) :).
    Mẹ ước chi mẹ chưa vội có thêm em con,để mẹ cứ chăm con mãi ,đến tròn 3 tuổi rồi mẹ cho con đi học,và mẹ thầm ghanh tỵ với.cô C bạn của mẹ,sinh anh Dũng có ông bà ngoại chăm giúp đến 3 tuổi a D mới phải đi học cơ,
    Mẹ lại sợ cảnh giờ ăn trưa có 1 tiếng,làm sao cô xúc cho 40 bạn ăn kịp ạ???mẹ ước sao mẹ bầu bí khỏe mạnh,k động thai,dọa xảy,và bố làm đc nhiều tiền,để mẹ chỉ vc ở nhà chăm con đến khi em đc hơn tuổi thì hãng cho con đi học......vv..vvv

Đúng là điều ước vẫn chỉ là điều ước,thực tế là mẹ đã chọn ngày đẹp rồi,và cho dù con có khóc, con có ôm' ,có ôm ghì lấy mẹ k chịu vào lớp,hoặc mỗi khi sáng dậy là khóc gào lên (con k đi lớp đâu) giống chị Bống thì mẹ cũng sẽ k để con ở nhà nữa đâu con nhé.

Ngày 5/5/2014 âl ( ngày định mệnh của con :) :) :))
    hôm nay là ngày 3/6,bắt đầu lớp học hè ở trường mầm non An Thắng ,
    5h sang : cả đêm mẹ k ngủ ngon đc ,cư' ti' lại chap chờn nhìn giờ, đúng 5h mẹ dậy,mẹ đã chuẩn bị đủ quần,ao,khăn sữa,sữa tươi,vaò ba lô cho con rồi, hồ sơ con đi học chỉ có mỗi giấy khai sinh thôi còn sổ hộ khẩu gđ thì ở nhà ông nội nên mẹ k về lấy đc, cháo của con mẹ đã nấu sẵn sàng chỉ cần con dậy là mẹ cho con ăn và đưa con tới trường luôn.
    7h sáng mẹ gọi con dậy,cho an và đưa con tới trường,con thích lắm,ở trưởng có bnhieu là đu quay,con muốn nghịch nhưng mẹ phải bế con vaò phòng ban giám hiệu,nhờ bà Xinh (ba xinh có họ với nhà mình và cũng cách nhà mình k xa,bà nhann chóng làm hồ sơ nhập học cho con,tất cả mất chừng 15p và 30k là con đã đc vào lớp rồi.
    Mẹ vẫn hay đưa c bống con đi học,và cho con đến trường làm quen với lớp nhưng hôm nay mẹ bị bất ngờ khi con đc chuyển đến lớp mới rộng,sạch và đẹp đến thế,nhiều phòng chơi,nhiều đồ chơi,không gian thoáng,và sử dụng quạt trần(thay vì điều hòa như trường tư thục)và điều làm mẹ vui nhất là các a c lớn đã chuyển hết sang lớp mới,giờ còn lại 14bạn mới toanh và 2 cô trông,
    Con thấy đồ chơi,xa vào chơi,chẳng biết chuyện j xảy ra cả,cứ lăn vào xếp hình với chị Bống và các bạn( mẹ xin cô cho chị Bống học lại với con vài tháng để con quen lớp)
    Rất may cho con ,bà Chắc ( đối diện nhà mình) lại dạy lớp này,có bà mẹ yên tâm thực sự vì ở nhà bà cũng hay bế con,con quen bà chắc sẽ it khóc.
    Mẹ xin sdt cô chủ nhiệm ,kip nói với Cô vài câu và đi về.bà Chắc dặn mẹ : cứ về đi nếu nó khóc qúa cô gọi đt cho chú T.A bảo cháu ra đón nhé,cứ về đi.
    Mẹ ra cưa,ra sân,ngoái lại nhìn con của mẹ vẫn chơi ngoan chẳng để ý j........rồi lát nữa k thấy mẹ xe khóc khàn giọng cho coi( mẹ nghĩ thế)
    9h : buổi đầu con đi học,mẹ k biết làm gì vào khoảng thời gian trống ay,mẹ cứ đi ra,lại đi vào,lại cầm đt lên,đặt xuống,mẹ nhắn cho cô chủ nhiệm lớp con 1 tn,dài lắm,đại loại là nó có cả ty của ng mẹ dành cho con,cả vc mẹ nhờ cô chăm nom,quan tâm con một chút,và cả những thói quen sh hàng ngày của con,mẹ hẹn cô ăn trưa xong mẹ đến đón con về.tn gửi,nhưng cô k tra lời......
    10h : mẹ nóng ruột qúa gọi dt cho cô,hoi con,cô bảo con k khóc đâu,đang chơi ngoan lắm,trưa e k phải đón về đâu,cứ để cho cháu quen,với đón con về thì nắng lắm.Mẹ chỉ biết vâng theo lời cô,và nhờ cô cho con nghe dt của mẹ,cô dạy con :_a lô,mẹ V à,con ngoan lắm ,k khóc đâu,mẹ yên tâm,chiều mẹ đón con sớm nhé.
    Giọng con vẫn trong treo,hồn nhiên,k khóc khi mẹ tra lời,còn mẹ nghe từng câu,từng lời con nói mà nc mắt la cha rơi,mẹ chi kịp cảm ơn ,chào cô rồi ôm gối nức nở.
    Con của mẹ,chắc giờ này con đang nhớ mẹ và buồn lắm nhỉ,mẹ nuôi con 27th trời,chưa rời xa con 1 ngày nào,giờ con bị mang đến 1 nơi hoàn toàn xa lạ,ở nơi ay con phải ngoan đấy nhé,nếu k con sẽ bị phạt con biết k?
    12h trưa: bố dọn mâm lên,mẹ nhìn 2 cái bát lạnh lẽo qúa,mọi ngày sẽ có con nghik ngợm,khua khoắng tung cả mâm lên,còn giờ đây bố với mẹ,chỉ còn k gian im lặng,chẳng có con để mà mắng,mà cười,mà giục con ăn nhiêu......Mẹ nhớ con,nhớ da riết,bỏ cơm lên giường nằm giả vờ ngủ nhưng thực ta là khóc,k biết tu bao giờ ,con mới đi mấy tiếng thôi mà mẹ khóc nhiều đến thế nhỉ?
    Mẹ lại lên facebook,và than thở những j mẹ nghĩ lúc ay,nhiều like và nhiều cm,có ng động viên mẹ đo lo cho con hơn,dứt cuộc thì ai mà chẳng đi học cơ chứ?
    Mẹ dậy dọn nhà,nhìn đồng hồ liên tục,mong sao đến 2h để mẹ đi đón con. thời gian ơi sao m trôi chậm đến thế?
    14h : trời nắng to,mẹ mặc ao nắng phi đến trường con,dung xe,cả trường vẫn im phăng phac(chắc là chưa lớp nào dảy cả)) mẹ thật nhẹ nhàng,rón rén đến cửa lớp rình xem con mẹ đang làm j,cả lớp vẫn ngủ say sưa,cô chu nhiệm thì đang xi con ,bà Chắc vẫn ngủ,mẹ đẩy cửa vào chào cô,con oa khóc chạy ra ôm lấy mẹ,mẹ mang sữa chua đến biếu cô,ở lại cho con ăn hết bát cháo,xin phép cô đón con và c Bống về,cho con chơi cầu trượt,đu quay thật đã đến hơn 4h mẹ con mình mới về nhà.
    Vậy là kết thúc 1 ngày đi học của Shu.

(còn nữa)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangiabaohd
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 20/6/2014
  2. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

Ðề: Mẹ bầu em bé,và con bị đi bộ đội.

hihi, đúng là mẹ nào cũng tâm trạng thế. con em còn đi học lúc 23 tháng chị ạ

trangiabaohd thích bài này.
  3. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Mn giống ớ thế. Bé đầu nhà tớ tròn 24 tháng là đi bộ đội trong khi mẹ mang bầu em được 5 tháng rùi. Cũng chỉ ì nghĩ cho con đi trước khi sinh vài tháng cho quen, khi sinh bé là con đã đi bộ đội quen rùi.

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Hi, đọc bài của mn mà tâm trạng quá.

5. Nguyễn Thị Xuyến

Nguyễn Thị Xuyến Mẹ của Bi

Thật ra thì em nghĩ là mn quá nhạy cảm rồi, việc cho con đi học là nên làm mà, kể cả mẹ không quá bận thì cũng nên cho con đi học lúc bé khoảng 2 tuổi, bé sẽ dễ quen hơn, học được nhiều hơn, đầu óc phát triển hơn. Thiết nghĩ, yêu con là nên làm nhưng gì thực sự tốt cho con, chứ ko phải giữ còn bên mình, hoặc áp đặt những điều mình nghĩ là tốt bắt con làm theo.

6. mebegiun2012

mebegiun2012 Thành viên tích cực

Hic, e cũng lo lắm đây. e thì có ông bà trông. con e 2t, muốn cho đi lớp cho ngoan, cho tự lập....Ông bà cứ bảo cho ở nhà thêm. nên e khó nghĩ quá. Nhưng nghĩ con đi lớp mà thấy thương, sợ con khóc, huhu

7. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

Mẹ bé đừng nghĩ nhiều quá. Đi học là tốt cho con đấy. Trước mình lỡ mang bầu bé thứ 2, nên cũng phải cho con đi lớp lúc 25 tháng. Mấy ngày đầu cũng xót con lắm, thậm chí còn giận chồng, giận ông bà vì không cho con ở nhà... Nhưng giờ mới thấy cho con đi học là đúng, con ngoan và tiến bộ nhiều lắm mẹ nó ạ :)

8. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Con mình đi học lúc 15 tháng đó. hic hic.

9. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

hì,, bài hay và đúng tâm trạng, đọc mà thấy thương bé

10. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Úi giời, mẹ này yếu đuối quá. Mà mẹ nó dùng từ định mệnh nghe cứ sợ sợ thế nào ý. Con đi lớp có gì đâu, vài ngày sẽ quen mà, đi lớp cháu còn nhanh nhẹn học đc nhiêu nên mẹ nó vui lên chứ.

11. Mẹ Bi Bon

Mẹ Bi Bon Guest

mình thì chưa bầu bì j cả nhưng cũng nghĩ là sẽ cho con đi học lúc đủ 24th, hihi, theo m như thế là tốt, bé đi học sẽ học đc nh và tiếp xúc vs nh bạn hơn.

12. Mun_Shop

Mun_Shop Thành viên tích cực

Đọc bài của mn m thấy cay mắt quá. Thương các bé phải đi bộ đội sớm ghê cơ. Bé con nhà m cũng đi từ hơn 20 tháng, bố mẹ ông bà thương lắm nhưng vì con chậm nói nên phải cho con đi. Cũng may trộm vía con quen lớp nhanh và không khóc nhè.(u)

13. trangiabaohd

Ngày 4/6. Ngày thứ 2 shu đến trường.
    Đêm qua,mẹ cũng ngủ k đc ngon giấc,vì con ho 1 vài lần,ho nhẹ thôi,nhưng mẹ biết dù con có ho nhẹ đi chăng nữa,cũng sẽ viêm họng,hoặc viêm phổi,mẹ biết bệnh của shu rồi mà,k ôm' thì thôi,đã ôm' thì nặng lắm.cái quạt trần ở lớp mo thông,con nằm ngửa gió xộc thẳng vào mũi,nên ho là phải rồi.
    5h sáng: Mẹ lại dậy, đúng ra mẹ con mình đc ngủ nướng đến 7h ,nhưng mẹ cứ có tính chu đáo thế đấy,dậy sớm để sắp sửa những bộ đẹp nhất cho con đến lớp,những bộ mà lát nữa dậy con mặc,và cả đồ ăn của con cũng chính tay mẹ làm.Mẹ cảm giác có lỗi với con qúa,khi mà chưa sinh em đâu ,mà shu đã thiệt thòi hơn rồi.
    7h : Mẹ vào ôm con,hát cho con nghe,massage khắp cơ thể con,để con tỉnh ngủ từ từ,con k muốn dậy,có lẽ trưa hôm qua lạ lớp,lạ cô con k ngủ đc mấy nên giờ có vẻ mệt mỏi,
    Nịnh mãi cuối cùng con cũng dậy,tuyệt nhiên mẹ k dám nhắc đến từ trường,lớp 1 lần nào.Mẹ sợ con gào lên khóc,k đi học.
    vscn cho con xong,con chạy ra đường đòi......đi học trường mầm non,k thể ta đc cảm giác lúc ay mẹ vui thế nào,mẹ chạy theo con,lôi con về ,con k chịu,cứ đòi đi ngay. vật lộn với con mãi,cuối cùng mẹ đã lôi đc con về và cho con ăn hết bát cháo rồi trở con đến trường.
    2 ngày nay,hôm nào trc khi đi mẹ cũng dạy con bài hát;
    _"Con chào bố ạ
    Con chào mẹ yêu.
    Con đi học nhé!
    Chiều con lại về."
    shu nghe thế thik lắm,cứ hát ngao suốt trên đường đến trường vậy.
    Hôm nay,con vẫn thế,vẫn chưa hiểu đc Mình Phải Đi Học.Nên lại xà vào giỏ đồ chơi,chơi rất vui vẻ,và mẹ chẳng khó khăn j trốn con về,lòng mẹ nhẹ nhàng hơn,mẹ đã đc nằm nghỉ ngơi 1 chút,thay vì vừa ôm bụng bầu,vừa đuổi bắt con,gào khàn giọng con cũng vẫn chạy ra sân bêu nắng.
    10h ,nhớ con ,mẹ lại dt cho cô,hỏi cô,và dặn dò,mẹ lại đc cô chuyển máy cho gặp con,đc nghe con nói,mẹ yên tâm lắm ,mẹ cười chư' k mít ướt như hôm qua đâu.:) :) :) :)
    12h trưa: vẫn là cảm giác trống trải,hang hụt,mẹ thì ở nhà chơi,nhớ con ,còn con phải đi lớp,khóc nhớ mẹ,có 1 chút j đó xót xa trong lòng. Nhưng chỉ kịp có thế thôi,mẹ lại trấn an rằng : con phải đi học,bắt buộc phải đi học, vì mẹ k còn con đường lựa chọn nào khác,3 th nữa,mẹ sinh e bé rồi? ai sẽ chăm con nếu con k đi học? thay vì lúc ay con hang hụt,thì mẹ tập cho con đi từ bây giờ,đến khi mẹ sinh chắc shu đã vào nền nếp rồi cũng nên.
    14h 40 : hôm nay mẹ đến đón con muộn hơn,mẹ đến lớp thật nhẹ nhàng,rình rình,ngo' ngo' xem các cô có.... làm j con mẹ k? mẹ mà bắt đc a',có chết mẹ cũng lôi con mẹ về rồi mẹ làm âm lên cho biết tay :) :) :) :)
    dường như con rất rất mong sự xuất hiện.của mẹ.Nên dù nhìn thấy mẹ qua ô cuả bé xíu con cũng chạy ra,oa khóc,bắt cô mơ cửa cho mẹ vào,nhìn mắt con ướt,mẹ hiểu con đã khóc nhiều rồi,bất chợt giọt nc mắt mẹ rơi,mẹ vội quay đi k để cô nhìn thấy,k lẽ mẹ k bằng cả Shu nữa à???
    cô bảo,con ngoan lắm,con ăn đc nhiều,con k khóc.....gi gi nữa mẹ chẳng để ý nhiều,vì mẹ biết cô chỉ nói cho mẹ yên tâm thôi.....
    Mẹ lại xin cô đón con và c Bống về,cho con thỏa sức nghịch nhà bóng,đu quay.....
    Nu cười hồn nhiên nở trên miệng con,sao mà xinh,mà yêu,mà đẹp đến thế!!!!

.

14. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

em sắp rơi vào tâm trạng như mn đấy. Chỉ nghĩ cho con đi học thôi em cũng khóc rồi.

15. trangiabaohd

hồi truớc e chưa lập gđ,e cũng toàn nghĩ thế sr mn nhé,nhà e có 2 đưa cháu,e cứ bảo bm nó cho đi học sớm cho tự lập .
    Vậy mà con m dứt ruột đe ra,thì cho đi học xót xa thật.hihu

16. trangiabaohd

23 th là chưa đc 2 tuổi,nhưng nhiều bé kg nặng 12,14kg rất lém lỉnh,nhanh nhẹn,đối với đi học mn điều đầu tiên là có sk là bé đã thắng rồi mn nhỉ .
    Mình thấy lớp của shu có cả những bạn 19 th tuổi,nhưng lại chững chạc ,biết ăn cơm nên đi học ngoan lắm ý.
    Nhưng dù đi học,bé biết tu lập sớm,thì vẫn k bằng ty mà ông bà,bm chăm chút cho bé đâu phải k mn.
    theo mình,3 tuổi bé nên đến trường là vừa nhất.

17. miun

miun Thành viên rất tích cực

Nói thật m thấy mn nhạy cảm quá, con mình 9 tháng dã pải di gửi ng lạ trông, giờ 16 tháng đi trẻ. Đk bắt buộc pải thế lúc đầu thấy xót con nhưng sau mình thấy con tự lập hơn những trẻ cùng trang lứa đc ông bà chăm. Và m thấy con thông minh nhanh nhẹn lắm. Với con trẻ lo quá quan trọng điều đó đâu, quan trọng là trẻ dc ăn no, dc chơi với bạn và dc bố mẹ yêu thuong

18. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

mn tâm trạng quá, người mẹ nào cũng sẽ có cảm giác này

19. Babysealion

Babysealion Hàng Mỹ cho Bé

Hi, m rất hiểu tâm trạng mn....nc mắt mình rơi rùi

20. trangiabaohd

Buổi học thứ 3 của shu.

Chắc chắn sẽ có nhiều ông bố,bà mẹ chung tâm trạng với mẹ lúc này-con đi học mà mẹ luôn khấp khởi,lo lắng cho con,
    Đêm qua,mẹ bầu bí là thế,mệt mỏi là thế nhưng sao thật khó ngủ,con ho tăng lên rồi,cả đêm chốc chốc con lại giật mình,bấu víu mẹ ,miệng u' ớ :"đi về mẹ V ,đi về mẹ V !...."
    tếng con yếu ớt trong giấc mơ,để thêm một lần nữa chiến tranh trong lòng mẹ trỗi dậy....con ạ,ở lớp cho dù con có nói câu ay 1 lần hay 1 trăm lần thì k ai giúp con thực hiện điều con mong muốn đâu..Chỉ mới đây thôi,khi mà con chưa đi học,con nói j,mẹ hiểu,con muôn' j(trong phạm vi đc phép) mẹ chiều theo.Còn giờ đây,mọi vc con nghĩ,con làm sẽ theo 1 nền nếp,của cô,của trường đặt ra.
    Hôm nay con dậy sớm hon mọi ngày,vì giật mình khi k thấy mẹ,mẹ vscn cho con,rồi lủi thủi vác bụng bầu,bế thêm con đến nhà bs khám,chuẩn đoán viêm phổi kho khè,cho con uống 3 ngày thuốc nếu k khỏi thì phải tiêm.(riêng vụ con ôm' này đều như vắt chanh,tháng nào con cũng thế,nên nc mắt mẹ can khô rồi,k khóc đâu u hê hê)
    Đúng như suy nghĩ của mẹ,con sẽ ôm' !!!
    Và...ôm' thì uống thuốc,chứ mẹ k nản lòng cho con nghỉ học đâu nha.
    Bát cháo nguội ngơ nguội ngắc con mẹ mệt nên chẳng buồn ăn,con chỉ 1 mực túm chặt lấy mẹ,sợ mẹ bỏ rơi con.Hễ mẹ,hay ai nhắc đến từ đi học,là 2 hàng nc mắt con chảy ra,con luôn mồm nói :k đi học,k đi học,ở nhà với mẹ V cơ.
    -Con ngoan nào,đi học 1 ti' tẹo tèo teo thôi,xong mẹ đến đón con ngay mà?
    -Không đi !không đi ,con ở nhà chơi với mẹ cơ !

Từng câu chữ,từng lời nói của con,là sự van xin,sự nài nỉ,là mong ước của con,nhưng con cũng chỉ biết khóc khi mẹ k giúp con thực hiên mong ước ay.
    Con gào mồm từ nhà tới trường,xuống xe là ôm chặt mẹ đòi về,mẹ bế con vào lớp,ngồi chơi với con,nhưng con k vào con k chơi,con chỉ đòi về,mẹ càng do con càng khóc to hơn.Và con đã có kinh nghiêm,nên k đi đâu khỏi lòng mẹ,mẹ cho con uống đc hết hộp sữa nhỏ và vật lộn với con để cho con uống thuốc.Nhưng thuốc vừa hết,me bế con trên vai ,cũng là lúc con phun khắp người mẹ, thuốc,sữa và cháo,cái hỗn hợp kinh khủng ay tràn ra lớp học khiến 2 cô và mẹ cuống cuồng chạy đi dọn .
    "Bằng mọi giá phải cho con uống thuốc,nếu k uống đc con phải nhập viện tiem "Mẹ nói với Cô như vậy,rồi pha 2 cốc thuốc để riêng ra,nhờ cô cho con uống rồi đi về.Lúc này đồng hồ chỉ hơn 9h sáng.mất toi nữa ngày rồi.Mẹ chạy vội sang lớp bà Chắc ,mẹ kịp nhắn nhủ và nhờ bà bế con sang lớp giúp mẹ.
    trưa, cô Huyền nhắn tin fb cho bố con,cô bảo bà Chắc đón con sang lớp,cho con ở với bà,và giơ con đã ngủ.Cô Huyền chụp vội cho bố vài kiểu ảnh con ngủ,con chơi, bm nhìn ảnh thấy con cũng yên tâm hơn.,nhung khi nhìn kĩ lại thì trong bằng ay tấm ảnh, k có nỗi 1 tấm con cười,ảnh' mắt con nhìn đi chứa đựng 1 nỗi buồn.Và lại 1 buổi trưa nữa mẹ k thể nào chợp mắt đươc
    Chiều mẹ đến đón con,cô bảo con ho nhiều lắm,ăn it' lắm,lại buồn và quấy nữa,chắc do ôm' mệt, mẹ biết,mẹ hiểu mà,bình thường ở nhà shu ôm' bố mẹ sẽ vo về,cưng nựng ,giờ đi học rồi ôm'+ đói+khóc khiến con mệt hơn.
    Về đến nhà,con vui vẻ hơn,ra sân chạy nhảy,nhưng lại chửi bậy ,và hơi ti' thì khóc nhè,cáu bẩn với bm.
    Bố thấy vậy cứ mắng con, là càng ngày càng hư,càng láo,còn mẹ thì động viên bố,do dành con : a yên tâm đi ,tại mấy hôm nay con mới đi học, bị ôm' ,lại hụt hẫng khi phải xa mẹ nên cáu thôi,vc mình cô' gảng quan tâm con vài bữa , con sẽ ôn định tâm lý mà.
    nói thì aq vậy chứ con cứ hơi ti' lăn ra đất ăn vạ ,xong lien tục chửi bậy thì cả nhà đều choáng.Mẹ mong rằng những tháng ngày này sẽ trôi qua thật nhanh.....hp ngày 5/6/2014