Tình yêu và tiền

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi it.fumak, 22/6/2014.

1. MinhTrangHoang

MinhTrangHoang Thành viên đạt chuẩn

2. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Tình yêu và tiền

Kết nhất câu của bác này! cơ mà chưa thể đánh giá hết tất cả con gái như thế được! Bây giờ kiếm được nhiều tiền không quyết định mình có tiếng nói trong xã hội không! Các cô gái 24-27 thuộc độ tuổi mặn mà, họ đã có những suy nghĩ khá chín chắn để quyết định con đường phía trước sẽ đi như thế nào rồi! Còn những cô chân dài não ngắn thì em cũng chịu! hì

3. it.fumak

it.fumak Thành viên chính thức

nếu cậu mà là bạn của tớ, tớ sẽ tán cậu và dùng chính những đồng tiền làm cậu nhớ rằng cuộc sống k chỉ có, đúng k có tiền rất khó khăn nhưng có tiền k có nghĩa là hạnh phúc

4. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

hehe mẹ người yêu em cũng bảo kinh tế có vững thì nhà mới yên. Kết luôn đấy ạ

5. it.fumak

thực ra theo mình thì đã làn đàn ông, không ai là k mong muốn dành những thứ tốt đẹp có vợ con, còn con gái bây giờ 1 ví dụ nha
    e là IT quèn lương 5-6 chai đi con dream đến nhà
    1 thằng con nhà giàu, ông bà già lo cho việc nhà nước ổn định đóng con sh đến
    theo các bạn con gái sẽ trọn ai, nếu tự thân mà làm giàu cũng tầm trên 30 mới có sự nghiệp mà tuổi lấy vợ đẹp nhất là tầm 25-30t theo e là thế.
    vậy bây giờ em 25t xe k xịn, nhà k giàu. yêu sao được các cô chân dài.
    nên theo e là chân dài là của đại gia, còn thôi mình yên phận yêu cô 1m50 của mình:rolleyes:

6. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Với mình,tiền là công cụ,mình kiếm ra nó và chi phối nó chứ không phải nó là thứ chi phối bản thân mình.
    Mình biết mình đang đứng ở đâu và mình cần gì ở một người chồng.
    Cuộc sống gia đình đối với mình,chỉ cần biết đủ sẽ thấy hạnh phúc,thế thôi :)

7. quat_ngua_truy_phong

quat_ngua_truy_phong Thành viên đạt chuẩn

Thôi đi, con gái nhà người ta xinh xắn trẻ trung người ta có quyền có yêu cầu chính đáng, chứ như chị đây chắc băm mấy nhát xấu như con ma cấu nhìn người ta ngoảnh mặt đi, ế chổng hết cả một số thứ, nên mới nói vậy, ha ha ha.

8. phamthuy501

Thì mới nói mỗi người mỗi lựa chọn khác nhau,quyền lựa chọn ở tuổi nào cũng có bạn nhé,ai bảo phải trẻ phải xinh mới có quyền. Bạn đẹp trai,giỏi giang thì bạn cũng có quyền sàng lọc và chọn lựa. Già và xấu cũng có quyền chọn,sao bạn lại có thể nói vậy nhỉ ?
    Sao bạn biết tôi băm mấy nhát,mà tôi có băm cũng có quyền được lựa người này bỏ người kia nhé,không tới bạn bình phẩm đâu bạn thân mến ạ :-\"

9. me_be_kk

me_be_kk Thành viên mới

Khiếp cái nhà anh này vô duyên thấy sợ, anh có biết là chê phụ nữ xấu cũng là phạm tội không hả.

10. me_be_kk

me_be_kk Thành viên mới

Chuẩn rồi, tiền không phải là tất cả nhưng là thứ để khẳng định vị trí người đàn ông, vậy mới nói đàn ông cần phải có chỗ đứng và cứng chỗ đó. Chỗ đứng tất nhiên chưa chắc có tiền đã mua được nhưng nó sẽ là công cụ đắc lực để đàn ông sử dụng trong việc củng cố. :)

11. it.fumak

em làm e đồng ý với ý kiến của bác này, hơi phũ nhưng quá thật và thẳng thắn, nói là nói hotgirl chân dài mặt yêu kiều, còn mấy bạn bình thường, thì làm gì có công tử con nhà giàu đến tán. nói chung ai cũng có sự lựa chọn, nhưng đừng có cầm vàng mà nén đi, và cầm đất. e thấy khá nhiều bài báo kêu các công tử về k chụi làm gì phó mặc cho vợ, nói thật nó được chiều từ bé, đương nhiên vợ về mà hầu rồi

12. phamthuy501

Hì hì,muốn tìm thấy vàng thì cũng phải đào bới qua rất nhiều tấc đất mới thấy được và cơ hội cho mọi người là ngang nhau,mình bình thường nhưng không tầm thường là được. Với các em gái trẻ bây giờ tuy thực dụng hơn nhưng lại mơ mộng hơn thế hệ anh chị đi trước rất nhiều,cứ tưởng rằng lấy được công tử về thì mình cũng hóa công chúa :rolleyes:
    Tiền đúng là thước đo sự nghiệp của người đàn ông nhưng nó không phải là tất cả. Một người tay trắng làm nên dù không giàu nhưng vợ con anh ta được hạnh phúc thì còn hơn khối người rêu rao bản thân là kiếm được nhiều tiền nhưng con hư vợ không hiền. Không chỉ phụ nữ mới phải đào đất tìm vàng mà cả đấng mày râu cũng vậy thôi. Cho nên,tình và tiền luôn song hành và tùy nhận thức của mỗi người mỗi khác mà vàng trong tay họ cũng khác nhau. Đời là thế mà :-\"

13. huongmv511

huongmv511 Bắt đầu nổi tiếng

tiền ko phải là tất cả nhưng nó khẳng định đc vị thế của mình trong xã hội, giờ các em hốt gơn cũng toàn yêu đại gia cả thôi :)))
    Mình ko hót, chân lại ngắn nên ko có cửa :)))

14. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Con gái bâh giờ thực tế lắm .

15. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

chuẩn đấy...........................................

16. it.fumak

thực ra e thấy rất nhiều người có câu hỏi đàn ông tốt đâu hết rồi, sorry các chị em đa phần thế hệ 9x bây h đều thích iphone, xe đạp, du lịch hàng hiệu, thế những chàng lương lậu đủ sống như bọn em, chắc phải hết con nhà giàu đá đưa chán mới đến bọn em. hi hi, cuộc sống này tiền và vật chất giúp con người có cuộc sống thoải mái hơn nhưng theo em quyết định đàn ông tốt là ở phụ nữ, chứ lên báo kêu ka thấy tội, nhưng xin lỗi các bạn đàn ông tốt còn nhiều nhưng họ lại là những người k giàu sang k xe đẹp sống và làm việc theo lý tưởng , không lãng mạn, nhưng đa phần con gái k thích típ người đó

17. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Vấn đề muôn thuở có lẽ là đời nào cũng thế

18. it.fumak

thấy bây giờ mình mới thấy nhìn, như phương tây họ rất sằng phẳng, ăn tự trả tiền, con việt nam toàn cô họ đào, nên mới sinh ra chân dài là của đại gia

19. it.fumak

cắt lời bạn 1 chút nếu có 2 người con trai 1 giàu 1 nghèo, cùng tán bạn. người giàu thì luôn mua quà luôn quan tâm bạn, còn bạn nghèo thỉnh thoảng mới mời được cốc nước, ở giai đoạn đó sẽ như thế nào.
    một người khi đi với họ luôn đến những nhà hàng sang trọng, luôn được đi chơi, luôn được người khác phục vụ vì bạn trai có tiền
    1 người thì suốt ngày làm việc cuối tuần mới đưa bạn đi đâu đó đươc, vào quán cà fe cũng chọn quán nào 20-30/ 1 ly. cho hợp với túi tiền của mình, ăn uống thì luôn chọn những đồ vỉ hè, hoặc những hàng ăn tầm tầm.

20. it.fumak

như mình thì mình chỉ dám chọn những cô tầm tầm thôi, vì mình thì được bạn bè đánh giá là ưa nhìn
    nhưng chọn bạn gái cũng k dám mơ cao, vì tâm đó mình k với được. còn cái đẹp đúng là ai cũng thích nhưng mà đẹp thì chắc k đến lượt mình, hoặc đến lượt mình cũng là đồ chơi cho bao người rồi. nên mình bằng lòng với người yêu hiện tại của nói chung cũng ưa nhìn, nhưng k phải là xinh đẹp xuất chúng