Chuyện ma có thật không?

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi oanhoanh4558, 25/6/2014.

1. memaicong

memaicong Thành viên rất tích cực

Ðề: Chuyện ma có thật không?

Em nghĩ là có, hic.
    Chưa bao giờ em gặp trực tiếp nhưng thỉnh thoảng, em có cảm giác sởn gai ốc, chân tay lạnh toát, nổi hết da gà lên.
    Còn con bé cháu em thì như này mới sợ chứ. Mẹ nó kể: Nửa đêm tắt hết đèn tối om, con bé cứ lăn lộn nghịch đủ trò trong giường. Đang chơi nó chỉ ra góc nhà "Mẹ ơi, cụ, cụ!" ..@.@..

Đang tải...

2. evaland6868

evaland6868 http://zokada.com

Linh hồn là có thật đó bạn. Ông xã mình cũng đã từng gặp ghost 2 lần nghe ổng kể lại. Thật 100% luôn. Ox nhà mình bảo cứ mỗi lần kể lại chuyện gặp là nổi da gà luôn.

oanhoanh4558 thích bài này.
  3. bachhoavi

bachhoavi Thành viên rất tích cực

Nghe mấy bác kể chuyện ma mà em thấy buồn cười quá, chứ ko thấy sợ chút nào. Sau đây em xin kể câu chuyện của em, có thật hẳn hoi, mà ko phải gặp ở VN mà ở HQ.
    Số là trong đợt công ty cho đi đào tạo ở HQ 1 tháng, đợt đấy em ở Icheon, em cũng lon ton được đi, ngày hôm đó em có lên trên đồi mà ngọn đồi thuộc tập đoàn em làm, trên ngọn đồi đó có mấy ngôi mộ của người nhà chủ tịch, có mỗi em lảng vảng ở đó. Tối hôm đó về ngủ(em nằm cạnh của sổ, hướng ra ngọn đồi), em đang ngủ thì bỗng thấy có một bàn tay rất mềm mại cứ vuốt quanh mặt em, em đã bắt đầu thấy sợ rồi, lúc đó liếc nhìn cái đồng hồ treo tường thì khoảng 2h50', thì thấy cái cánh tay trong suốt, em sợ quá ko cựa nổi mình, bàn tay bắt đầu cứ vuốt quanh mặt rồi đến cổ. Lúc đó em đã nghĩ, thôi rồi, bị bóp cổ rồi và người sợ đến nỗi cứ cứng đờ ra. Nhưng bàn tay chỉ sờ đến cổ rồi lại xoa lên đầu. Em thì cứ nhắm tịt mắt lại cho đến khi ngủ thiếp đi, sang hôm sau tỉnh dậy kể cho thầy giáo người Hàn thì thầy bảo: ờ toàn nhà này có ma mà.hic

4. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Công nhận đàn ông kể chuyện ma sợ thật, lại đúng là người bị ma sờ mặt nên hãi quá....

5. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ MƯỜI MỘT:
    Có ba người đi buôn trâu qua hết làng này đến làng khác, gặp đâu là ngủ đó. Hôm ấy chưa mua đc trâu nên đi mãi chẳng gặp làng mạc nào ,xa xa giữa cánh đồng thấp thoáng trong buổi chiều tà mùa đông giá lạnh , ba người thấy có túp nhà nhỏ đơn sơ nên vào xin ngủ nhờ.
    Trong nhà chỉ có một bà già và một người nằm trên giường đắp một cái chiếu - khí lạnh bao trùm cả gian nhà nên khi bà già nói con gái bà đã chết mấy hôm, bị quỷ nhập tràng làng xóm ko ai dám đến,nếu có người lạ bà e rằng ko được.
    Nhưng bụng đói người rét chẳng thể ngủ giữa cánh đồng, rồi tiếng lái trâu cũng khó ngủ nhờ nhà ai nên ba người cứ nài bà già xin ngủ.
    Họ xin nằm cái giường kê bên này cái thây bị quỷ nhập tràng( dân gian cho là khi chết ko ai trông để mèo chuột nhảy qua)
    Bà già cũng lệt xệt lê dép xuống gian nhà bếp ... Trên nhà lúc này chỉ còn ba người vừa mệt nên chìm luôn vào giấc ngủ.... trong đó có một anh yếu bóng vía cố len vào nằm áp bức tường nhà.... Anh run cầm cập nên mắt nhắm hờ mà ko thể ngủ được .
    Xa xa vẳng đến tiếng gà gáy gọi canh một đã điểm, bỗng xác chết bật dậy ngồi lên , anh hé mắt run bắn nhìn sang , thấy con quỷ nhập xác mắt long lên, tóc dựng bê bết trên khuôn mặt gân xanh nhớt dưới hánh đèn dầu leo lét: nó xỏ dép lẹt xẹt lê bước khất khưởng rẽ sang bên ba anh lái trâu.... rồi vén tóc thè lưỡi liếm dài vào mặt anh nằm ngoài, anh ta ngủ say không biết nên chỉ nghe tiếng thở thượt một tiếng rồi im tịt.... Sau nó lại khất khưởng quay về giường đắp chiếu nằm như cũ .
    Run cầm cập mà anh thứ ba không thể vùng lên chạy, anh sợ đến co quắp chân tay ko dám cựa để lay anh bên cạnh... rồi gà gáy canh hai vẳng đến , bên giường con quỷ nhập lại bật dậy xỏ dép đi sang, vẫn như lần trước nó thè lưỡi liếm vào mặt anh thứ hai và sau tiếng thở thượt phát ra rồi anh thứ hai lại im không tiếng thở.... Thần hồn đã mất từ lúc nào rồi nên anh vẫn hết sức bình sinh sờ sang thì thấy bên cạnh là hai xác chết lạnh toát
    Suy tính để vùng dậy chạy thoát mà ko sao làm được , anh bỗng thấy tiếng gà xa xa vẳng đến báo canh ba, con quỷ nhập xác chết lại bật dậy thò chân xuống xỏ dép để hút máu nốt người còn lại, anh sợ hết hồn lấy hết sức bật dậy lao ra chạy thoát thân, sau lưng anh vẫn thấy vù vù của xác chết đuổi theo, chạy hết hơi trong cơn sợ hãi anh thấy có gốc gạo mờ mờ bên đường ba chân bốn cẳng ôm gốc cố leo lên...
    Con quỷ nhập tràng cũng vừa đến gốc cây gạo ,nhưng xa xa có tiếng khua trống mõ của đám đông được bà già nhờ đến nên nó húc vào gốc cây gạo thoát xác ,để lại đúng hình hài cô gái đã chết mấy ngày.... khi anh chàng thứ ba sống sót kể cho mọi người nhìn thấy cảnh hai người bạn bị chết như thế nào, mọi người quay về thì đúng là hai anh đã chết cứng từ trong đêm!
    Từ câu chuyện này nên ngày nay khi nhà ai có tang, bao giờ cũng có hội phường kèn hay các thanh niên thức đêm chơi bài để canh không cho mèo chuột nhảy qua xác chết là vì thế.
    Lúc bé mình đc nghe nên bây giờ viết ra nên nghe cũng ko sợ mấy! Mọi người có chuyện gì sợ thì thêm vào đây nhé!

Sửa lần cuối: 30/6/2014
  6. oanhoanh4558

Lại nói đến mảnh đất của nhà chị T, kể từ khi hai vc chị bất ngờ ra đi, con cái đc đón đi chỗ khác nên cả khu đất 200m2 trở thành hoang vắng... Chim cú chim lợn tụ họp trên mái nhà và trên mấy cây to trong vườn khoảng 2 ,3 h đêm mới kêu não nùng để bay đi kiếm ăn.
    Cây leo dây dại cũng xoắn suýt mọc leo khắp nơi làm cho ai qua lại cũng thấy một cảm giác ma quái.
    Chung ngõ đó có chị Thoa,bán món lòng tràng nên cứ ba giờ sáng là phải dắt xe buộc hai cái thùng tôn to đến các nhà bán lợn buôn lại bộ lòng của lái lơn về làm hàng để chiều bán. Dậy sớm , trời lạnh chị rón rén dắt xe buộc thùng đi cố ko làm cho cả nhà tỉnh giấc.
    Ra đến chỗ nhà chị T chị thấy có bà già đang với tay kéo cành lá chuối trên tường chị dựa xe kéo hộ trong đêm lờ mờ nên ko rõ mặt, rồi cứ thế chị dắt xe lộc cộc đi luôn theo bà già ra đến đầu đường thì bà mất hút, thôi thì chẳng hiểu sao chị cứ cả xe có buộc đôi thùng đi tít ra sông, rồi cứ lên cao xuống thấp đi xuyên hết chỗ vắng này đến chỗ vắng khác rồi cứ đi cho đến ba giờ chiều xuống đến gần cảng Phà đen .
    Trên xe vẫn hai chiếc thùng không và chắc mặt mày bợt bạt nên một người đập vào chị thành ra chị tỉnh cơm mê. Rồi về được đến nhà sau vài ngày ốm chị mới kể lại bị chính bà già đứng đó rủ đi.
    Đến bây giờ tuy đã đc một thầy phù thủy mua lại nhưng chị cũng chẳng dám qua đâu, nghe nói là nơi thân trung ấm của các tai nạn giao thông lấy làm nơi trú ngụ. Và vẫn u ám dù đã có chủ rồi!

7. mebenabenin

mebenabenin

truyện ma nghe thì sợ nhưng vẫn thích nghe!

8. oanhoanh4558

Em hay vào các bệnh viện có gặp.....m....a không?

9. Thai Anh

Thai Anh

nghe các chuyện của chị mà rợn cả tóc gáy, may mà đọc ban nagyf chứ buổi tối thì đau tim lắm

10. oanhoanh4558

He he, khi mình còn bé ông bà và các anh chị chắc cũng là ng ưa mạo hiểm và có bản lĩnh nên hay tìm các tối mất điện là kể chuyện ma, chắc cũng hư cấu cho các cháu nghe..... rất sợ nhưng rất muốn nghe rồi hét lên khi bị dọa, nhưng bù lại con cháu các cụ sau này rất dũng cảm và nghị lực lắm nhé..... theo cá nhân mình là rèn luyện bản thân nên lại áp dụng kể cho các con.

11. dzinzind

dzinzind

em cũng nghe nhiều chuyện này rồi cũng chưa nhìn thấy bao giờ nên tò mò

12. oanhoanh4558

Bạn có công nhận là nghe xong và nghe nhiều hết sợ đúng ko?

13. dzinzind

dzinzind

vâng nhiều lúc cũng muốn nhìn tận mắt ý vì tò mò mà, em nhớ hồi học lớp 8 ở quê tối như đen như mực ý ko có điện đóm gì vậy mà vào mùa đông tối nào em cũng đạp xem đi học rồi đi về qua 1 bãi tham ma đấy chẳng sợ gì cả

14. roseblue

roseblue Thành viên chính thức

Đọc hết lượt thì chỉ thấy chuyện đầu vừa hay vừa hấp dẫn! :D

15. oanhoanh4558

Mình chưa biết cách kể chuyện ma như mấy anh chị mình , con trai mình vẫn trêu mẹ: mẹ phải kể sao cho biết tiết chế các tình tiết rồi khi ma xuất hiện bất ngờ mọi người mới thấy ma chứ... He he, đây mình kể những gì mình biết chứ có phải ông Ng ngọc Ngạn đâu!

16. roseblue

roseblue Thành viên chính thức

Lâu rồi chưa thấy ra tập mới nhỉ? :)

17. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ MƯỜI HAI:
    Khoảng mười giờ đêm ( những năm 1988) mình đang ngủ thì mẹ chồng gọi nhỏ" mẹ mày ơi nhà có ma" nghe bủn rủn nhưng mình cũng vùng dậy rón rén theo mc ra khỏi phòng,rồi bà chuyển bị bôi nước tiểu vào mình để cho ma sợ thì mình ngăn lại. Bà đi trước mình theo sau nhìn vào trong căn bếp tối om , ở góc có bệ bếp một khối hình cầu đỏ rực, to như quả bí ngô, đang rùng rùng như sắp lột xác,sự thể ma vào tận bếp thì mình chưa hiểu sao thổ công lại ngỏ cửa nên định bụng lầm rầm khấn bà tổ cô giải thoát cho gia đình ... Bỗng toạch một tiếng con ma biến rất từ từ rồi lịm hẳn.
    Hai bà con run bắn nằm im tựa vào nhau ko dám cử động thì mc mình kêu ối ối... ma ma này là cái ấm điện hết nước ...nổ cháy mất rồi!
    Mình chạy vào bật công tắc đèn thì hóa ra con đom đóm to là chiếc ấm Liên xô đã cạn nước và nóng đỏ rực như hòn than giống hệt một con ma khi nổ thì nó nguội từ từ như định biến mất do sợ phát hiện. Dù sao đến giờ nghĩ lại mình thấy buồn cười.

tranha6251988 thích bài này.
  18. yeunhaccho123

yeunhaccho123 Thành viên mới

Ối giời ơi đọc xong vừa cười vừa sợ run cả người huhu:(( thật là đáng sợ quá đi các bác ơi:((

19. oanhoanh4558

Ma ấm điện cũng là ma - cái gì làm cho con người run cầm cập cũng gọi là ....ma!
    CHUYỆN THỨ MƯỜI BA: khi còn chưa lớn mình vẫn hay sợ cái cửa sổ trong phòng ngủ nhà mình, nó cách một cái giường nhưng mình ko mấy khi dám đứng gần nó. Cửa được mở ra một vườn chuối um tùm âm u mà lúc nhỏ nghe mẹ mình nói đó là mảnh đất của mẹ con một bà góa . Sau đi đâu mất tích hoặc chết đâu không ai biết nên nay có một bà già làm một căn nhà gỗ trên đó.
    Sẩm tối bố mẹ chưa đi làm về , các anh chị đi học thì mình phải có nhiệm vụ đóng các cửa lại mặc dù rất sợ.
    Cánh cửa so với con bé 9 tuổi thì nó nặng ghê gớm vì có khi phải thò cả bàn tay tóm lấy cạnh cửa nó mới đủ lực khép vào.
    Hôm đó trời sẩm tối mình leo lên giường cố gắng dẹp nỗi sợ hình bóng bà già xé các tàu chuối mờ mờ ẩn hiện trong vườn, khi cố kéo mình thấy như có ai giữ lại , ép mặt vào trấn song cửa để nhìn ra thì thấy ngay bà cụ xanh mét giữ chặt ko cho cửa quay vào. Thần hồn nát thần tính mình ngã ngửa ra giường thì vừa lúc bố mẹ về đã vào nhà và bị mắng là hậu đậu.
    Vì thi thoảng nghe mẹ kể là do bà già chết ko ai cúng giỗ nên nhiều sáng mẹ thức dậy nấu cơm nhìn thấy bà đứng giữa vườn mặc áo tơi rách tay cầm cái bị nhìn vào chỗ bị bà già kia chiếm nên trí tưởng tượng luôn làm mình run sợ khi nhìn ra đó,một cảm giác lúc chạng vạng tối mà nhìn ra như thể có người sẽ lôi tuột qua trấn song cửa cho đi theo họ.
    Ko biết có ai trong nhà mình sợ không nhưng mình thì đến nay vẫn ko quên khuôn mặt đứng nép sau cánh cửa đợi mình thò tay là lôi tuột ra theo, mình có nói chuyện thì mọi người luôn bảo ko đc làm các cháu sợ nên thôi... Nhưng mình tin đêm đêm vẫn có một bà đi đi lại lại quanh vườn chuối đó mong cho có người thờ cúng để bà đỡ bơ vơ!

Sửa lần cuối: 16/7/2014
  20. Mắt Biếc

Mắt Biếc Thành viên chính thức

cũng khó nói lắm, nhiều điều khoa học vẫn không thể giải thích được mà