Chuyện ma có thật không?

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi oanhoanh4558, 25/6/2014.

1. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Các hiện tượng khó giải thích trong nhân gian làm cho nhiều người sợ, nếu bạn biết nhiều bạn sẽ không còn sợ nữa và thấy tò mò hơn, hấp dẫn hơn. bạn ưa tìm hiểu các chuyện kỳ bí, bạn sẽ thấy cứng bóng vía hơn, sẽ cứng cáp hơn.
    Mình lập TOP này để mọi người cùng vào viết những chuyện SỞN TÓC GÁY cho các mẹ hay sởn tóc gáy đọc và dần thấy bình thường.... CÁC MẸ NÀO CÓ CHUYỆN GÌ LIÊN QUAN ĐẾN CHỦ ĐỀ SỞN TÓC GÁY THÌ VÀO 888 NHÉ.. Nếu có sai mục nhờ Mod chuyển đúng hộ nhé..... Mình nghĩ để thử thách cũng là RÈN LUYỆN BẢN THÂN.
    Chuyện của mình bắt đầu.... Chuyện thứ nhất:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi oanhoanh4558
    Đang tải...

2. mebenabenin

mebenabenin

Ðề: Chuyện ma có thật không?

Có hồn bạn ạ! người ta mất đi chỉ là phần xác, phần hồn vẫn còn thế mới có chuyện luôn hồi chuyển kiếp!

oanhoanh4558 thích bài này.
  3. oanhoanh4558

CHUYỆN CÓ THẬT THỨ NHẤT:
    Trc kia có học BTVH buổi tối: ngày nào tan học đạp xe về bạn này cũng gặp một bạn gái trông mảnh mai đứng ở góc khuất của cổng trường , rồi quen nhau và xin đi nhờ về nhà...
    Hết các đêm mùa đông cô e ấp và bí ẩn ngồi nép sau xe về đến một góc phố vắng rồi chia tay rẽ vào ngõ nhỏ...
    Bạn trai hy vọng qua các đêm đông lạnh giá sẽ tỏ tình vào một đêm xuân ấm áp thì bỗng ko thấy cô gái đó nữa... Bạn này đến đầu ngõ mạnh dạn vào hỏi thăm nhà rồi xem cô ấy ốm đau gì không còn kiếm cớ để tỏ tình: đi theo linh tính mách bảo anh bạn tìm vào ngôi nhà nhỏ chào người đàn ông có khuôn mặt rầu rầu và chợt thấy khuôn mặt quen thuộc đang như nhìn xa xăm; ông nói con gái tôi đấy, cháu đã lìa xa gia đình tôi mấy năm nay cạnh trường XX anh ah, cháu chết thảm lắm nên khó siêu thoát, đêm nào tôi cũng nghe tiếng kẹt cửa của con.... Nhưng cách đây ít lâu không thấy nữa!!!! anh bạn chợt tỉnh ra là mình đã yêu một linh hồn lang thang trên con phố vào đêm đông lạnh giá và đã làm cô xúc động mà buông bỏ!

4. mebenabenin

mebenabenin

Mình thì hay bị các cụ nhập vào khi có giỗ chạp!

5. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ HAI:
    Có một nhóm mấy thanh niên đi phượt cùng nhau , thuê một ngôi nhà trong thị trấn SP để nghỉ... Đến đấy mọi người đều mệt và mong sao có một tiếp viên thì tốt quá, đang mong chờ thì thấy một nàng xuất hiện, các anh mừng định gạ gẫm nhờ cô gái ở lại cho không khí đỡ ngột ngạt sau chuyến di dài.
    Đêm lạnh và nhìn ra phố vắng tanh, cô gái không nói cứ ngồi mắt nhìn lên trần nhà như tìm vật gì, chán với kiểu thôn quê e ấp một bạn lại gần hỏi nhỏ: em đến đây đêm hôm lạnh lẽo như thế này mà cứ lạnh lẽo như ma chơi thế?
    Cô gái quay lại nói xa xăm : em treo cổ tại phòng này đã lâu mà hồn em không ra khỏi được đây các anh có giúp được gì không ?
    Nói xong cô đi lướt ra góc tối........

6. mebenabenin

mebenabenin

sởn gai bác nhỉ may mà đọc lúc trời sáng chứ đêm thì!

7. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ BA: Tiếp theo một chuyện nữa nhé:
    Cô giáo mình cùng địa phương lúc đó chồng đi bộ đội ở nhà buồn hay vào mẹ mình chơi- hôm đó rất khuya cô mới về , nhà cô đi qua một cái cống thủy lợi rất to và tối. Khi đó mùa mưa nước ngập mấp mé miệng cống( phải tuổi bọn tớ mới biết cống ngày xưa nó u tịch như thế nào) cô đi đến gần thấy trên mặt cống sát mép nước có một thằng bé cỡ 5,6 tuổi nằm chân co chân duỗi đá nước bì bõm ... Cô quát lên : con nhà ai mà đêm vẫn nằm đây ngã xuống nước chết bây giờ....!!!!! Nghe tỏm một tiếng thằng bé đó lăn tùm xuống cô hốt hoảng thò tay định lôi nó lên thì nhìn thấy nó nhợt nhạt kêu đã chết đuối ở đây lâu lắm rồi.....!!!! Cô xoắn hết cả chân chạy ngược vào nhà mình ko dám về nữa.
    Nay ở đó đã làm một ủy ban Phường to đùng, những người ở đây vẫn biết nên tối không mấy khi qua đó một mình, có hôm mình vào gửi xe ô tô thấy có bạn trẻ bế con hóng mát... chắc bạn mới về đó nên ko hay biết, mình gọi nhắc bạn ko nên cho con nhỏ ra các nơi vắng vẻ như vâyj dù gió mát trăng thanh....
    Nếu các bạn tin thì mình sẽ kể các mẩu chuyện kỳ bí có thật vào đây nhé!

tranha6251988hoannha thích.
  8. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

chẳng biết mj này kể có thật ko nữa. nhưng mình đọc mn kể o top nhà Mai-van-kiet rùi ma.

9. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ TƯ:
    Gần một doanh trại bộ đội có một khu đất rất đáng sợ, trước kia mọi người đã đến làm nhà nhưng đều nói đêm ngủ giường cứ gọi là bị dựng đứng...
    Sau này đợn vị bộ độ hóa học về đóng ở đó san lấp làm chỗ để xe ô tô, và cũng từ đó các cậu lính trẻ sợ vã mồ hôi khi trực đêm ở đó.
    Một lần đến phiên trực của lính mới tên Hải quê Từ sơn , Hải vốn không bao giờ tin lời của các đồng đội nên hôm đó Hải trực một mình tại đó không cần ai cả.... Vào khoảng 2 h đêm cậu rời phòng trực đi tua một vòng quanh khu vực để xe,đang rảo bước chợt giật mình thấy có cô bé con ngồi khóc dưới gốc cây gạo già trước cổng: cậu lại gần hỏi xem sao giờ này bố mẹ đâu mà ngồi đây lạnh lẽo thế, cô bé tỏ ý nhờ Hải cõng về nhà, cậu quay lưng ngồi xuống bảo cô bé bám vai cậu cõng về nhà cho đỡ lạnh, cô bé bám chặt vào vai rồi cậu sẽ bỏ vị trí gác một lúc đưa cô về.... đi mấy bước chợt cậu thấy lạnh ớn khắp lưng , rồi thấy sao mà không bước nổi và cứ lệt xệt lê lết đằng lưng....câu hỏi cô bé sao thế thì cô nói thì thào.... chân tôi còn dài nữa .....
    Quay cổ lại thì ra một ma chơi mắt xanh lè đang bám vào vai... đôi chân buông thõng dài lê lết một đoạn sau lưng... Tuy cứng bóng vía câu cũng hét ầm ĩ đánh thức cả đơn vị thức dậy chạy ra tiếp ứng.... mặt cậu nhợt như vừa chết đi sống lại....
    Rồi sau đó ko ai dám trực ở nơi đó nữa, đơn vị sau cũng để cho nhân dân làm bãi phế thải vì ko thể làm gì đc ở khu đất đó!

Sửa lần cuối: 26/6/2014
  10. oanhoanh4558

Mình vào top đó nhưng sợ kể mãi ở đó không tiện với chủ đề riêng tư của mn nên nghĩ là phải lập một top riêng, chuyện nào cũng là chuyện mình chứng kiến bạn ah, thế nên mới gọi là kỳ bí mà mẹ nó, đã kể bên kia, nhưng mình lại kể lại ở đây cho cá mẹ chưa đọc sẽ đc đọc....

11. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ NĂM:
    Chị chồng mình kể lại, chị đi làm đêm về rất khuya, gần hai giờ sáng mới về đến nhà. Nhà chị từ đường Âu cơ phải xuống một cái dốc nhỏ dài ngoằn nghèo mà khi nào gần về chị đều phải gọi anh ra đón... Hôm đó anh lại đi vắng không có nhà nên chị thấy chờn chợn vẫn cố gắng bê xe đạp xuống dốc.
    Xuống được một đoạn chị may mắn nhìn thấy một đôi nam nữ khoác áo dạ đen , vẫn chưa chịu chia tay ngồi ôm nhau giữa dốc. Bụng bảo dạ : tuy vướng lối nhưng có người ở đó cũng đỡ sợ hơn, đi gần tới nơi chị nói để họ ngồi gọn lại chị bê xe qua không bị vướng.
    Thấy họ quấn quýt chị giữ ý chẳng dám nhìn, cố nhẹ nhàng đi qua, chợt chị thấy lạnh như đứng cạnh xác chết nên qua rồi chị cũng quay lại nhìn xem sao thì thấy cái dốc ngoằn nghèo sau lưng vắng lặng mờ sương trong đêm mùa đông không một bóng người..... chân chị bủn rủn xoắn vào nhau , chị ngã vật ra bỏ cả xe đó ,mãi mới định thần chạy đứt hơi về nhà. từ đó chị bảo tôi, đừng đi đến đó buổi đêm là vì thế!

Sửa lần cuối: 26/6/2014
  12. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ SÁU:
    Gần nhà có một anh ko bao giờ biết sợ ai chứ đùng nói đến ma.Các đám ma hoặc bốc mộ anh đều nhiệt tình làm giúp, có khi còn xuống bốc hộ gia chủ:
    Thế rồi một hôm anh ra hồ Bụng cá gần nhà, cọ rửa cái bình phun thuốc muỗi cho sạch.
    Hồ đó gần đường sang Phủ Tây hồ cũng có nhiều ngôi mộ từ thời xa xưa ko người chăm sóc. Anh vốn ko sợ lại thấy trời gần tối, gió hồ mát rượi nên vứt bình ngồi cạnh đó hóng mát , sau sẽ cọ rửa rồi mới về...
    Cả nhà đợi anh về ăn cơm mà ko biết sao bố đi mãi ko về , ai nghĩ đi tìm ông trời đánh đó làm gì nên cũng để kệ.
    Sau này anh kể lại: đeo bình phun muỗi trên vai anh cứ leo hết mồ mả khu đó, lại sang khu nghĩa trang leo khắp nơi biết mà không thể về nhà được, anh đi như có người lôi, rồi lại lội ngập ngang bụng dưới hồ, rồi vào khu chợ tối om, sau lại ra bờ sông Hồng đến mệt lử.
    Đi gần tảng sáng thì bỗng có người hỏi: Ông Thực đi đâu từ chiều hôm qua làm cả nhà tìm mãi, quần áo ướt nhẹp vai đeo bình thuốc , lúc đó anh kia chạy đến lay lay vào vai anh mới bừng tỉnh.... Anh nói nếu ko cứng bóng vía chắc anh đã bị chết chìm từ hôm qua vì cứ lội ra đến bụng anh lại lội trở vào.....
    He he, sau vụ đó bác Thực nhà ta hiền từ hẳn lại và bây giờ chắc anh ko còn nói mạnh về những điều kỳ bí nữa!

Sửa lần cuối: 25/6/2014
    hoannha thích bài này.
  13. nana196

nana196

e thì cũng có tin chút mn ak, nhưng cũng hơi sợ nữa

14. oanhoanh4558

CHUYỆN THỨ BẢY:
    Một nhà mua một mảnh đất nằm cuối ngõ , mảnh đất đó ai cũng gọi là đất dữ ... chủ cũ là một bà độc thân sau chết cảm ở ngoài đường...Thế nhưng từ khi chi T về ở thì mọi chuyện kỳ bí dần dần bị mọi người quên lãng... Rồi một hôm tự nhiên xuất hiện một con chó mẹ tha ở đâu mấy con chó con đang bú mẹ đến nằm cạnh cái miếu nhỏ( khi chị T mua đất đã cho xây để thờ cho đất đỡ dữ và chi cũng yên ổn cùng chồng và ba cô con gái, sau chị còn đón mẹ đẻ dưới Thái bình về ở cùng.)
    Lại nói đến đàn chó mẹ con , hỏi khắp cũng ko thấy nhà ai nói mất. Đang nhàn nhã bỗng dưng lại phải chăm sóc chúng, rồi sợ bị bẩn sân vườn chị T xua ra ngoài khu đất trống gần đó.
    Tối hôm đó hai mẹ con chị đưa nhau đi ôn đại học, rồi chị về nhà.
    Tan giờ con gái đơi mãi ko thấy mẹ đón( những năm đó lang ven đô cũng heo hắt chẳng khác nông thôn là mấy) cháu ra nhờ bạn học đưa về... Đi đến cỏng cv Lê nin có một vụ tai nạn, do đường vắng cháu dừng lại và nhận ngay ra mẹ đã bị xe chở rác móc vào và đã chết.
    Cả nhà chưa kịp hoàn hồn thì mẹ chị T ngã gãy cả hai chân-- chưa hết tang tóc thì chồng chị bị cảm mất tại nhà.... chẳng rõ nguyên nhân nhưng xóm làng đều cho rằng xuất phát từ đàn chó mẹ con bị đuổi.... Rồi cảnh ba đứa con trẻ người non dạ sẽ ở ra sao khi bố mẹ và bà ko còn. Các cháu đc chuyển về ở với bà nội và đất đó lại để hoang vu cây cỏ mọc um tùm.
    Và cũng từ đó mà lại thành bao nhiêu chuyện làm người non gan dựng tóc gáy....
    Tại chị có hai con trai nên chị lại quan niệm cái gì chứ con trai mà sợ ma thì ko được: he he cho nên chị cho xem phim ma và kể chuyện ma từ rất sớm.... Bây giờ hai anh chàng ko bao giờ sợ nhưng cũng ko mạo hiểm!
    Tý chị xong việc chị kể chuyên thứ bảy nhé! Không sợ! Không sợ và ko nên sợ!

Sửa lần cuối: 25/6/2014
    hoannha thích bài này.
  15. mrvietlvhn

mrvietlvhn Thành viên đạt chuẩn

Em tin là có thật, nhiều vấn đề xảy ra thực tế rồi các mẹ à

16. dĩchthienhanh

dĩchthienhanh Thành viên đạt chuẩn

Tin thì có, không tin thì không có. Nhưng theo mình thì có thật, vì mình đã từng trải và thấy tận mắt nên đến giờ nghĩ lại cũng sởn gai ốc.
    Chuyện là thế này, mình nhớ đi chơi ở vũng tàu gì đó, nhưng không có ở khách sạn, nên ở ngủ lại ở nhà bạn cho đỡ tốn tiền. Nhưng đêm đó, khoảng 3,4 giờ sáng. Mình giật mình thức dậy, nhìn ra ngoài sân thì có một ông lão đang tập thể dục, nhưng theo quán tình của mình thì ngủ tiếp (không quan tâm). Nhưng sáng ra mình nói chuyện với thằng bạn là người nhà bạn dậy sớm nhỉ, mình nói lại chuyện đó cho bạn ấy biết. Bạn ấy nói không có, lúc đó mình bắt đầu thắc mắc, và hỏi thêm lần nữa thì bạn ấy nói ông ngoại mới mất cách đây một năm. Rồi mình đã hiểu chuyện gì rồi (mặt tái bét). Bạn ấy có hỏi mình nhưng mình không dám nói chuyện gì. Mắc công bạn ấy sợ theo, vì bạn ấy cũng nhát gan lắm. Rồi hôm đó, cả đám quay về thành phố.
    Theo bạn thì mình ngủ mớ hay chỉ là giấc mộng trùng hợp, hay là mình thật sự :(

17. tranhonghue

tranhonghue Bắt đầu nổi tiếng

nếu ko tin thì bảo ko có, còn tin thì sẽ có thật.

18. roseblue

roseblue Thành viên chính thức

Nhiều chuyện sởn gai ốc quá! Bạn lấy nguồn ở đâu vậy? có thật không nhỉ? Mình cũng hay mê tín!

19. babymoonlovely

babymoonlovely My princess - MiMi

Mình cũng từng gặp rồi. Đúng là tùy người tùy lúc các mẹ ạ. Hoảng hốt rụng rời luôn :D

Và nếu có đọc mấy câu chuyện ấy thì cũng để biết và để tin hay không, chứ kẻo thần hồn nát thần tính, nửa đêm không dám dậy đi wc thì chết :D :D

20. oanhoanh4558

Toàn chuyện thật 100%... Mình là người sinh ra và lớn lên rồi lại lấy chồng cũng ở đây nên chuyện gì cũng là thật... Đêm nay mình viết tiếp cho các mẹ ybv đọc nhé!