Sống cùng bố mẹ chồng sao lại khó đến vậy

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi haisantb, 30/6/2014.

1. haisantb

haisantb Thành viên chính thức

Vẫn biết là sống cùng với BMC là khó nhưng với hoàn cảnh nhà mình thì mình vẫn luôn tin tưởng và hy vọng là chắc sẽ ko vấn đề gì. Thế mà chỉ trong vòng nửa năm BMC thỉnh thoảng mới lên chơi khoảng nửa tháng lại về vậy mà đã có chuyện chẳng hay xảy ra. Mình thực sự ko thế quên được những lời BMC mình đánh giá về mình rồi những câu chửi BM đẻ mình nữa chứ. Trước kia BC thỉnh thoảng vẫn giúp mình nấu cơm rồi trông con cho mình hay dọn dẹp nhà cửa. Thực sự nhiều lúc mình thầm cảm ơn và cảm kích rất nhiều. Ấy vậy mà vừa rồi chỉ vì ông mang cháu ngoại lên chơi mình có quát cháu ngoại của ông rồi một số chuyện xảy ra ông gọi mình mắng rồi nói hết rằng mình lười, mình bẩn ...vv và vv... Lúc đó mình như chết đứng khi ko thế nghĩ rằng trong đầu ông lại suy nghĩ về mình như vậy. và cũng từ đấy mình không còn cảm phục ông và ko còn thiết tha nói chuyện nữa. Mỗi khi cần thì mình nói coi như cho xong chuyện mà thôi.

Chỉ trong vòng 10 ngày mà giờ đây mình đã sút 2kg chỉ vì lúc nào trong đầu cũng hiện lên những lời ông nói cùng những bức xúc, căm hận BC mà mình không thể nguôi được. Có lẽ những điều đó mình sẽ mang theo đến hết đời ko bao giờ quên được. Mình cảm thấy chán vô cùng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haisantb
    Đang tải...

2. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Sống cùng bố mẹ chồng sao lại khó đến vậy

mẹ nó chịu áp lực nhiều quá. Mẹ nó thử tâm sự với chồng để chồng nói chuyện vs bố mẹ chồng xem sao. Chứ sống cùng 1 nhà mà k tôn trọng nhau thì mệt mỏi lắm

3. pur_angelique

pur_angelique Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ mẹ nó nên tâm sự vs chồng bạn, và viết thư cho bố chồng, như lời tâm sự thoy . Hix, hi vọng bạn và bố chồng nhanh chóng làm hòa, đừng buồn nữa nha bạn .

4. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

Mình sắp tới sinh bé chắc cũng phải về nhà chồng đây, hichic

5. vợ còi

vợ còi Guest

chắc là phải có uất ức lắm nên mẹ nó mới nói ra từ " Căm Hận"
    nhẹ thôi bạn, cuộc sống với BMC luôn luôn là thế, hiếm nhà nào mà tránh khỏi xích mích lắm, bạn đừng nóng quá, có khi các cụ ko hiểu rồi lại khó sống ra
    chồng bạn sẽ giúp bạn giải tỏa những khúc mắc này đấy

6. haisantb

Hic mình cũng có nói với chồng rồi nhưng chỉ nhận được sự im lặng, nhưng dù giờ BC có thế nào đi chăng nữa thì mình cũng không còn lưu lại được sự tôn kính và gần gũi với ông như trước được. Bởi mình đã bị tổn thương nặng nề. Giờ lúc ăn lúc nghỉ lúc làm gì mình cũng nhớ đến những lời ông nói với mình. Chả biết khi nào mình có thế quên được. Mặc dù mình là người không để bụng được chuyện gì. Nhưng lần này đúng là mình không thế quên những câu ông chửi BM mình và những lời lẽ xúc phạm mình.

7. me_bin_bon

me_bin_bon

Chia sẻ với mn, cứ nghĩ thoáng đi cho dễ sống, cứ nghĩ cũng giống như bố mẹ đẻ mình mắng mình ý. hihi, còn riêng việc chửi bố mẹ đẻ của mình thì mình ko chịu dc

8. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mình cũng ở với bmc. với mh thì mh căm bố mẹ chồng đến tận xương tủy. vì ông bà sống quá khốn nạn với mình. suốt ngày chỉ rình mh nói cái gì là để ý câu đó rồi đá xoáy chửi bới. mh sinh 2 bé gaí suốt ngày bị dọa đuổi đi.

9. MeNinhHa

MeNinhHa GIÁ GỐC HOA QUẢ NHẬP KHẨU

sống cùng thì dễ nảy sinh va chạm lắm,,,,,,, cố lên thời gian bạn ah

10. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình cũng đang sống cùng bmc cũng có lúc có va chạm xảy ra, nhưng chủ yếu là cả 2 bên đều phải lựa nhau mới ít xảy ra va chạm

11. Ðề: Sống cùng bố mẹ chồng sao lại khó đến vậy

Mn nên nc với chồng vì chuyện này để người cũng nên góp ý với bố mẹ

12. chien

chien Ước gì....

Sống cùng kiểu gì cũng có va chạm, mỗi bên giảm bớt cái tôi đi thì mới sống được với nhau, không thì chỉ có cách đi ra ngoài ở thôi em à

13. haisantb

Trước kia mình vẫn nghĩ BMC mình dù sao cũng tương đối thoáng so với nhiều người cao tuổi khác nhưng có sống cùng mới biết được nhiều cái nó không đơn giản. Mình thì tính hay vô tư cứ nghĩ BMC dù sao cũng hiểu mình rồi nên không chấp nhặt mấy chuyện nhỏ làm gì nhưng mình đã sai vì mình đâu phải là con mà họ sinh ra. Với con trai con gái họ thì điều đó ko vấn đề gì nhưng với mình là con dâu thì lại phải khác. Ông nói thẳng mình là con dâu mình phải giữ ý nọ kia. Cháu ngoại ông lên chơi mình cứ nghĩ nó như con mình, nó hư mình quát thế là bị chỉnh đốn ngay rằng mình không được mắng cháu trong khi thằng cháu thì nghịch hơn tướng cướp mà ông bà biết rõ điều đó. bình thường chồng mình mắng, ông bà chửi thì chả ai nói gì đằng này mình mới quát có một câu đã bị chỉnh ngay rồi. Vậy là giờ mình phải tôn nó lên làm ông hoàng. Nói thật là mình vốn nghĩ trẻ con không có tội nhưng đối khi người lớn làm vậy làm cho mình cũng sinh ra ghét cháu.

Lại còn nữa cháu ngoại lên chơi bị ốm trong khi mình có con nhỏ mới có mấy tháng thôi mình bảo ko được chơi với em sợ lây sang em. Thế là ông bảo người trong nhà ốm cũng phải chịu. Có ai lại suy nghĩ kiểu cổ hủ vậy không mặc dù ông là người văn minh đấy nhé. Lẽ ra người trong nhà thì phải tránh cho nhau, bảo vệ cho nhau chứ người trong nhà lại làm hại nhau vậy ah.
    Kể ra thì rất nhiều chuyện nhưng nếu mình ko bị xúc phạm và không bị chửi BM đẻ mình thì mình cũng chả đến nỗi oán hận như bây giờ rồi mọi chuyện cũng quên ngay thôi. Nhưng chính vì những câu nói làm tổn thương kia đã làm mình liên tưởng tới tất cả và trở thành mọi nỗi oán hận trong lòng mình mà mình ko thể quên được.

14. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình thì may mắn chưa phải sống cùng bmc ngày nào.Nhưng mình nghĩ có sống cùng mình cũng ko sống được.Bmc mình rất gia trưởng lại sống ở quê nên quan niệm còn cổ hủ lắm.Mình thì sinh ra ở phố nên cách sống cũng khác hơn.

15. lee joon kim

lee joon kim Thành viên tích cực

em cũng chán lắm,
    Bình thường Bố mẹ chồng cỏ vẻ tốt,
    Thế mà trước tết , 26, 27 vợ chồng em có về thăm bên ngoại ( bố mẹ đẻ của em - cách xa hàng trăm cây số)
    Vừa về hum trước thì hôm sau , cô em chồng mới đang học lớp 5 gọi lên bảo chồng em thế này:
    " Anh không về đi, ở đấy làm gì mà lâu thế, anh chiều vợ nó vừa thôi,... Bla bla"
    Em tủi thân kinh khủng, Học lớp 5 mà có thể nói lên những lời nói như thế.
    Về nhà chồng mới biết, Bố mẹ chồng bảo nó gọi và nói như vậy,
    Chán kinh khủng, giờ nghĩ lại lại thấy tủi thân,
    Chẳng nhẽ bố mẹ vợ ko quan trọng, thông gia không quan trọng với nhà chồng hay sao....

16. quynhtomi

quynhtomi Banned

đọc những dòng tâm sự của các chị, với nhiều phức tạp và khó khăn. em thì lại sắp lấy chồng , nghe mà tự dưng thấy sợ cuộc sống pahir đi làm dâu :(

17. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

đúng là có những câu nói bên nhà chồng làm mình ko quên đc,nghĩ đến lại giận run người,nhưng lúc nào mình nghĩ đến những điều không hay mình lại cố nghĩ đến những việc tốt mà gia đình chồng đã làm cho mình,dần dần cũng sẽ quên được thôi.

18. huongmv511

huongmv511 Bắt đầu nổi tiếng

khổ thân chị :( em nghĩ chị nên nói chuyện với chồng hoặc là nói chuyện thẳng thắn với bố mẹ chồng :( chứ để lâu thế này chịu nhiều áp lực lắm ạ :(

19. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Chia sẽ mí mẹ nó. Săp tới e cũng sinh em bé, cũng về nhà ck sống cùng bố mẹ ck đây, ko bít sẽ thế nào.haizzzzz. bme ck e là ng tiết kiệm nhất quả đất. mà cái tính e tiêu thì phải thoải mái. haizzz..chắc phải học cách lựa nhau mà sống thôi

20. haisantb

Hic càng nói ra lại càng thấy buồn. CHồng mình thì trước nói anh ấy còn nghe giờ tự nhiên ông ấy như chạy trốn mình hay sao ấy. Vì chồng làm xa nên chỉ nói với chồng qua chát hàng ngày thôi nhưng giờ ông ấy trốn biệt không lên mạng nữa. hic hic mình lại lo ko biết liệu có chán vì chuyện gia đình mà ông ấy đi cờ bạc hay gái gú gì không nữa.