Kinh nghiệm: Xin ý kiến học TOEIC

Thảo luận trong 'Học tập' bởi sominamxk, 7/7/2014.

1. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Em đang muốn tìm trung tâm học Toeic. Lên diễn đàn thấy nhiều người khen MsHoatoeic, nhưng có người cũng nói đó là PR thôi chứ chất lượng bình thường. Em ở SG.
    P/S: ai học Ms Hoa rồi có thể cho em xin cái đề cương ôn tập chi tiết được không? Em muốn biết kế hoạch dạy thế nào chứ học phí thấy cao quá. Xót lòng

Cũng xin nói thêm là chim lợn vui lòng không vào đây tân bốc hay dìm hàng nhé. Đang cần xin ý kiến thật. Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sominamxk
    Đang tải...

2. lnbi

lnbi Bi ú nù

Ðề: Xin ý kiến học TOEIC

Mình thì chưa học Ms Hoa bao giờ nhưng mình học bên thầy Tuấn, khúc Thành Thái á bạn, thấy được, mình không phải quảng cáo nha, mình học thấy được nên chia sẻ thui ^^!
    Học phí mình thấy cũng không mắc, giá sinh viên hà, tuần 2 buổi, mỗi buổi 2 tiếng, 1 tháng 600k. Chủ yếu là thầy bắt về nhà phải làm bài tập, đọc báo với nghe VOA (mình nghĩ như vậy cũng hợp lý, tại TOEIC hay anh văn thì phải hơi siêng và đầu tư 1 tí), nếu không làm bài tập thì được chụp hình đưa lên Facebook. Hehehe. Trên lớp chủ yếu là sửa bài tập ở nhà, dạy ngữ pháp với mẹo làm bài, loại trừ các câu sai khi đi thi thội. Mình thấy giá cả hợp lý với học okie nên mình chia sẻ cho bạn thui. À, với lại lớp hơi bị đông nữa. Hì hì

3. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Lớp bao nhiêu người vậy bạn? Có chia cấp độ gì không? 1 khóa học là bao lâu. Học giáo trình gì? Thanks

4. lnbi

lnbi Bi ú nù

Lớp mình học >150 người á. Hehehe. Lớp đông nhưng mà mình thấy học okie. Không có chia cấp độ gì hết, mình học lấy mẹo nên thầy mở lớp mới là nhào vô học thôi ^^!, một khóa TOECI từ 3-6 tháng, học tháng nào đóng tiền tháng đó, không bắt đóng nguyên khóa đâu. Giáo trình thầy tự soạn, lần đầu học thì đóng 800k tiền học phí 600k+200k tiền sách, thầy phát cho tờ báo nữa, về nhà tha hồ mà dịch và làm bài tập. Nói chung mình thấy học thầy thì phải hơi siêng siêng 1 tẹo ^^! Mình học thì thấy thích còn không biết bạn sao, bạn cứ tham khảo 1 số chỗ nữa đi, chỗ nào được thì nhào vô học. Hé hé

5. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Có ai học Mshoatoeic rồi cho em ý kiến với

6. MaizyBiBo

MaizyBiBo Bắt đầu tích cực

Mình chưa học nhưng xem clip thấy cô giáo thì trẻ nói giọng nghệ An cứ cô cô em em là ko thích rồi.

7. Trang's Cosmestic

Trang's Cosmestic Vì một vẻ đẹp tự nhiên!

cho e oánh dấu hóng với nhé !

8. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Cảm ơn ban levidino. Nghe thấy thích thật nhưng mình ở đầu bên này của SG, đi đến q2 chắc mất 1tiếng rưỡi. Hic, xa quá

9. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Cô cô em em là sao chị? Bên đó chỉ toàn giáo viên trẻ thì phải.

10. MaizyBiBo

MaizyBiBo Bắt đầu tích cực

ukm thì thế, toàn giáo viên trẻ mà cứ xưng cô cô em em mình ko thích, nghe giáo điều quá :D kiểu cứ "các em nhé, các em nhỉ, nghe chưa, các em thấy chưa" nghe khó chịu ý ^^

bạn xem mấy cái clip trên trang chủ của cô Hoa thì sẽ thấy: https://www.youtube.com/watch?v=DO45IuMBScw
    review của mấy bạn

Sửa lần cuối: 10/7/2014
  11. Ðề: Xin ý kiến học TOEIC

tớ là giáo viên tiếng anh, tớ có nhận xét như sau, bạn có thể tham khảo nhé:
    1/ Tớ k thích phong cách của Ms Hoa lắm, xem trên youtube bạn ấy hơi điệu dù phát âm tốt. Vấn đề t2 tớ k thích là vì các hoạt động trong lớp chủ yếu là thúc đẩy học sinh học, nhưng hình như nhiều quá, nó chỉ phù hợp với 1 lớp học theo chương trình trên lớp nhưng lớp luyện thi hơi tốn thời gian. T3 là bạn ấy chia các giai đoạn k phù hợp, vì vậy muốn đạt kết quả các học viên học tương đối lâu và tương đối tốn. Ví dụ như trươc ( k biết bây giờ còn không) bạn ấy có lớp khởi đầu 300 điểm. Tớ hơi thắc mắc là toeic là trắc nghiệm, với số điểm tối đa 990, vậy khoanh bừa có bạn may mắn đc hơn 200 điểm. Học hẳn 1 khóa lên có gần 100 điểm hơi phí. Muốnd đạt 650 điểm TOEIC phải học tận 3 khóa quả thực tốn.
    2/ Bạn ở đâu tớ căn cứ vào khu vực bạn ở để giới thiệu chỗ học phù hợp và gần.
    p/S: tớ k PR cho ai đâu nhé!

hanoi toeic thích bài này.
  12. saobang

saobang Thành viên tích cực

Mẹ Bảo bảo biết khu vực Ngã tư sở, Thanh Xuân có thầy cô, trung tâm TA nào tốt thì giới thiệu cho mình? TA dành cho người đi làm nhé. Mình ko thích học cùng các em SV lắm, hoặc mới ra trường. Vì học TA cần tương tác nhưng vì trình độ, sự trải nghiệm cuộc sống không cùng ton nên rất khó nói chuyện. Thanks

13. muoitieu9x

muoitieu9x Thành viên đạt chuẩn

Thật ra học TOEIC đâu có cần nhiều tips, chỉ cần nắm chắc ngữ pháp và thao tác tốt là ok mà. Các vị hoàn toàn có thể tự học, mình thấy nếu fai học với giáo viên thì chỉ nên học toeic speaking & writing thôi.

14. Ðề: Xin ý kiến học TOEIC

Nếu các bạn kiên trì thì tự học TOEIC là khá tốt, vì TOEIC là kỳ thi tương đối dễ chiụ trong các kỳ thi quốc tế: thành phần ngữ pháp dựa trên ngữ pháp cơ bản kết hợp thuật ngữ và thành ngữ kinh tế, nghe dựa trên kỹ năng nghe lấy thông tin, mà thông tin ở đây khá ngắn và tốc độ chưa hẳn là nhanh nên có thể tự ôn.
    Tuy nhiên, nếu có kiến thức vững chắc kết hợp tips thì điểm sẽ lên như diều gặp gió :)

15. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Em ở SG, bên quận Bình Tân giáp quận Tân Phú ạ.
    Đúng là Toeic tự ôn được thì tốt nhưng vì bận việc em đành bấm bụng học 1 khóa lớp nào đó, nắm lại kiến thức rồi tự ôn sau. Có vẻ như bên MsHoa hoạt động giống công ty hơn là 1 trung tâm tiếng anh nhỉ. Mẹ bảo bảo có đề cương chi tiết học bên đó không cho em xin với.

16. nt_chung87

nt_chung87 Thành viên chính thức

Mình thấy học ở hoangtoeic.com cũng hay mà, ở Lê Thanh Nghị nên phù hợp vs các bạn ktế, bkhoa mà chất lượng cũng đảm bảo

17. sominamxk

sominamxk Thành viên mới

Mình ở SG chứ ko phải Hà Nội. Có ai biết chỗ dạy Toeic hay thì chỉ cho mình

18. quynhhoa209

quynhhoa209 Bắt đầu tích cực

Mình cũng đồng ý với bạn. Học TOEIC có thể theo 1 hoặc vài bộ sách là có thể đạt đến 800 point rồi. Mình cũng từng học trung tâm rồi. Ngày đầu tiên thầy đến giới thiệu +học viên giới thiệu nhau hết giờ, phát sách, các ngày tiếp theo chỉ dạy 1 chút ngữ pháp rồi tự ngồi làm bài tập, chữa bài, giao bài tập về nhà ( về nhà hì hụi tra từ điểm làm bài) hôm sau đến chữa bài + chém gió chơi chơi......
    Sau phát hiện ra toàn bộ bài tập toàn lấy trong sách ra cả, chủ yếu là bộ Longman new real TOEIC với mấy quyển sách khác ra cả. Thấy mất tiền, mất công mưa gió đi mà thực sự học không đáng đồng tiền cho lắm.
    Mình thấy Ôn thi toeic nghe-hiểu thì không cần thiết phải học trung tâm, bạn đi theo 2 bộ sách này là có thể đạt được mục tiêu rồi. Khi nào học giao tiếp thì chọn trung tâm uy tín học thôi.
    Bộ Compass Pubnishing và Longman new real toeic. Nếu mua sách trọn bộ thì hơi mắc. Trên website ôn thi toeic online mình thấy có khá đầy đủ các bộ sách mà giá rẻ, toàn bộ các bộ sách cũng chỉ bằng tiền mua 1 cuốn sách bên ngoài mà giao diện đơn giản nên việc học cũng "trôi". Hơn nữa học trực tuyến cũng có cái lợi là bạn có thể hỏi- đáp được.

19. malehanoi

malehanoi Thành viên mới

Đã là ngôn ngữ là phải bao gồm cả 4 kĩ năng chả hiểu cái Toeic là cái gì từ bé tới lớn mà thấy bảo chỉ đòi có mỗi 2 kĩ năng bla bla...

Tớ thì thấy Ielts là chuẩn nhất. Bạn nào thích học Ielts tớ dạy cho nhưng học Ielts thì phải có quá trình nếu trình độ còn thấp !!!

Mà các trung tâm thì toàn thấy thu tiền là chính chứ dạy dỗ gì. Lớp học thì toàn vài chục người thế thử hỏi speaking làm sao mà tiến được hix2

Sửa lần cuối: 19/7/2014
  20. malehanoi

malehanoi Thành viên mới

Yap tự học là 1 chuyện hoàn toàn đồng ý, nếu như ai cũng có khả năng tự học được thì sẽ chẳng bao giờ có thầy cả.
    Nhược điểm của tự học English là:
    - Ko sửa được cách nói chuẩn
    - Ko natural trong cách nói, cách viết
    - Khả năng phát triển Vocabulary ko đều (thực ra vấn đề này ko phải là điều phải nghĩ, nhưng đều dựa vào chạy thi lấy điểm nên lại thành nhược điểm)
    - Phải có sự tưởng tượng phong phú nên đôi khi nhiều người tự học thường hay ảo quá về trình độ English của mình.