mẹ nào từng bị lộ tuyến cổ tử cung chia sẻ giùm em với

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi lulu19882000, 8/7/2014.

1. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

Ðề: mẹ nào từng bị lộ tuyến cổ tử cung chia sẻ giùm em với

mn à!
    em cũng bị VLT khi bị hỏng thai lần đầu đây
    đặt thuốc 2 lần ở PSHN nhưng k khỏi
    hồi ấy cũng tìm hiểu các pp chữa như đốt laze hay áp lạnh gì đó mãi, suốt ngày lang thang trên này thôi
    em còn viết topic về vấn đề này ý
    cơ mà về sau nhiều ng khuyên là VLT k rộng thì nên có em bé sau đó hãy diệt tuyến
    chứ chưa có em bé thì k nên
    thế là em chẳng chữa nữa, kệ cha nó
    trộm vía bjo em đang bầu được 34w rồi( cũng có chữa gì đâu:D)
    để sinh xong rồi mới chữa ạ
    nên mẹ nó k phải lo đâu nhé?cứ có em bé đi

Đang tải...

2. kenzin_shop

kenzin_shop Thành viên chính thức

Hic e cũng phát hiện ra bị vlt sau khi hỏng thai lần đầu, rùi bs còn kêu có bất thường ở cổ tử cung, có vệt trắng. Yêu cầu e xét nghiệm tế bào, kết quả là bt. Vậy mà bs vẫn bảo như thế bs chưa kết luận đc buồn quá, e chưa có bé nào ko bik có ảnh hưởng không? Có mẹ nào rơi vào tình trạng như e hoac có kinh nghiệm không chia sẻ cho e với:(( e mất con đc 3 tháng h nghe thêm tin này thì buồn nối tiếp buồn :(

3. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

To tuong dot thi khong si h thuong duo. Ha ban.

4. shopgiare

shopgiare Thành viên chính thức

Tớ ngoài bị viêm lộ tuyến còn có u đế cổ tử cung nhưng sau khi đốt xong 1 tháng tớ có bé đầu tiên luôn và cả 2 bé nhà tớ đều đẻ thường nhé. Tớ đã hỏi bác sĩ Quyết - viện trưởng viện C khi tớ chuẩn bị sinh, nhưng bác trả lời việc đốt này ko ảnh hưởng gì cả. Các mẹ cứ yên tâm.

5. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Chưa có em bé và bị từ 2cm trở xuống thì nên áp lạnh mn ạ. Áp lạnh nhẹ nhàng và phù hợp hơn vs mn chưa có baby. Nhưng ờ Đà Nẵng thì mình ko biết chỗ nào cả vì mình ở hn

6. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Nhà tớ có thuốc Đông y, xông, ngâm kết hợp bơm xilanh có thể làm lành tổn thương ở cổ tử cung mẹ nó ạ, ko cần đặt, ko cần uống.

7. Mẹ_Tèo

Mẹ_Tèo Guest

chị ơi e cũng như chị,
    thế chị có tiêm phòng gì trước khi mang thai ko chị
    e lo quá
    định có bầu mà đi khám họ lại kêu mình bị lộ tuyến
    bảo đốt đã
    mà hỏi mọi người, mọi người bảo cứ thả có bầu đi, ko sau đâu
    e lo lắng quá,
    có biên pháp nào phòng tránh xảy thai 3 tháng đầu ko nhỉ, em mà đi tiêm phòng thì lại phải đợi 3 tháng nữa cơ :(

8. LinkNgok

LinkNgok Thành viên chính thức

mình cũng bị lộ tuyến ven lỗ ctc. nghe nói đốt thì sẽ để tại sẹo sau này khó có em bé lắm. khg biết áp lạnh có trị được tận gốc không. chứ mình chưa có gia đình nên lo lắm.

9. trau_coi

trau_coi Thành viên rất tích cực

Mình vừa đi đốt vlt về chia.sẻ ít kn cho các mẹ. Mình bị vlt độ 2, đang muốn có bé nên bác sĩ khuyên nên đốt để tránh viêm nhiễm nếu ko đốt thì khi viêm tn tinh trùng sẽ khó gặp trứng nên kho có con. Thực ra mình trước đây khám vài chỗ ở pk tư họ toàn bảo ko đốt, nhưng lần này mình qd đốt vì đc nghe bác trưởng khoa sản giải thích kèm theo chị họlà bác sĩ giải thích nữa nên quyết định làm. Quy trình như sau đây. Đầu tiên bạn phải khám và làm xn ung thư ctc, nếu kq bình thường bạn mới đc chỉ định đốt còn ko thì phải chữa theo K. Mình làm xét nghiệm này hết 600k. Sau khi có kq xn thì sạch kinh vài ngày đến đốt. Chi phí 1t5. Mình đốt trong 5 phút, lúc đầu hơi đau do cái mỏ vịt, sau lúc đốt thì hơi rát vs tức bụng ( do tâm lý mình nhát sợ đau nó thế) nhưng khi làm thì bác sĩ họ có gây tê rồi nên chỉ hơi rát tí, thi thoảng mình ngửi thấy mùi khét cháy( do đốt nó thế, cháy thịt :))) 5 phút xong ra về được kê kháng sinh uống. Nhưng khi làm xong bác sĩ cầm máu bằng cách để 1 cái gạc ở đấy về nhà sau 2 tiếng mới tự rút ra nên nó cứ khó chịu. Bạn nào làm thì nên có người đèo về hoặc đi taxi như mình ko biết tự lái xe về đau tức và rát khó chịu lắm :)). Còn mình làm thì trực tiếp bác sĩ trưởng khoa làm nên hi vọng chắc bác bắn chuẩn .
    Giờ sau khi làm 4h thì cảm giác đau rát giảm chưa phải uống viên giảm đau nào

10. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

mình cũng bị vlt độ 3, bị từ trước lúc sinh bé đầu cơ (bé đầu sinh 2015),, sau m thấy cũng ko ảnh huong nên cứ kệ,, bs khám cho mình bảo vlt có nhiều người đốt với áp lạnh xong vẫn bị lại bình thường. chính bs đó cũng bị và để kệ nó tự khỏi.. nên mình cũng kệ. Giờ m đang bầu đứa thứ 2 (vẫn bị vtl độ 3 nhé), mà đứa này là mình bị nhỡ do 1 lần qh ko dùng bao.. nên các mẹ đừng lo bị vlt khó thụ thai

11. anhhoanglananh

anhhoanglananh Thành viên tập sự

12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

em hóng với ạ