mẹ nào từng bị lộ tuyến cổ tử cung chia sẻ giùm em với

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi lulu19882000, 8/7/2014.

1. lulu19882000

lulu19882000 Thành viên mới

Đợt trước em đi khám tổng quát tất cả đều bình thường, song em bị viêm âm đạo, lộ tuyến cổ tử cung, em đặt thuốc 10 ngày nay rồi, chuẩn bị đi khám lại, bác sĩ nói là bớt viêm có thể thả có em bé rồi điều trị dứt hắn, tuy nhiên em tìm đọc trên 1 số diễn đàn nên chữa trị dứt điểm hãy có em bé. Trong các pp có pp đốt bằng điện, laze và áp lạnh, Em nghe nói pp áp lạnh là ít đau hơn mà không nguy hiểm đến việc có em bé, E chưa có em bé nên rất lo, mong mọi người tư vấn giùm em , cho em hỏi mẹ nào ở Đà Nẵng đã chữa pp áp lạnh rồi, và cho em địa chỉ với được ko???em cám ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lulu19882000
    Đang tải...

2. beyeu2014

beyeu2014 Bắt đầu tích cực

Ðề: mẹ nào từng bị lộ tuyến cổ tử cung chia sẻ giùm em với

mình ở HN, mình cũng chưa có bé và đốt laze.. mới khỏi nhưng cũng chưa có bé.. bạn đi Ap Lạnh xem sao, thấy mn bảo an toàn, của mình bị khá rộng nên mình đốt laze

3. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

NHư trên thì bạn nên đốt điện chứ áp lạnh k hết được tế bào gốc đâu

4. mebibongbin

mebibongbin Bắt đầu tích cực

mình cũng đã từng bị viêm như bạn, đã đặt thuốc và cũng đốt rồi, mình đốt ở 108 và bây giờ cũng đỡ rồi., đốt đơn giản mà bạn, ko đau mà nhanh lắm.

5. lulu19882000

lulu19882000 Thành viên mới

Mình nghe người ta nói đau với để lại sẹo , sợ ảnh hươngt đến bé, nên mình lo quá, chủ yếu mà sợ ảnh hưởng sinh sản sau này thôi các mẹ ah

6. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Đốt điện nó cũng có sẹo nhưng k ảnh hưởng sấu nên B an tâm, sau khi đốt phải kiêng qh cv cả tháng mới đảm bảo được hiệu quả nhé.

7. zuzusmile

zuzusmile Thành viên tập sự

Đốt cũng nhẹ nhàng mà bạn, cũng không đau như bạn nghĩ đâu

8. Mẹ bé San San

Mẹ bé San San Bắt đầu tích cực

Mình mang bầu đc 33 tuần 3 ngày, đi khám bs bảo viêm lộ tuyến ctc nặng, cho thuốc kháng sinh và thuốc đặt. Chắc sinh xong mình mới chữa trị.

9. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Về cơ bản âm đạo cấu tạo dạng ống kích thước có thể co dãn được để phục vụ việc quan hệ nam nữ và là nơi em bé sẽ chui qua khi ra đời. Nếu nghe theo bác sĩ để khám, xét nghiệm và đặt thuốc thì nếu a khỏi thì khỏi được một thời gian rồi lại tái phát vì quá trình vệ sinh hàng ngày, vệ sinh sau quan hệ và bản thân việc quan hệ nam nữ khiến phụ nữ chúng mình bị viêm rồi tái phát. Vấn đề mất tiền, mất thời gian đã đành, nhưng mất hứng thú trong chuyện quan hệ thì còn khổ gấp trăm lần. Vì chuyện đó đã 1 lần thì nhất định bạn sẽ có lần 2. Và nếu viêm nhiều sẽ dẫn tới ung thư và có thể mất khả năng sinh con hoặc nặng hơn là mất mạng. Vậy nên không thể xem thường được. Để khỏi hẳn và không tái phát các bạn làm cho mình những việc sau:

Mình muốn các bạn từ hôm nay ăn nhiều rau sạch, uống nhiều nước(2lit/ngày), Cắt bớt lông quanh âm đạo, đừng cắt lông sát hậu môn. Vì cắt lông ở giữa hậu môn và đáy âm đạo sẽ khiến bạn bị kích thích âm đạo và sẽ dẫn đến viêm thêm. Nhưng cũng ko sao, vì chỉ viêm khi cắt lần đầu thôi. Lông ở 2 bên môi lớn thì cắt thoải mái ko sao.
    Bạn dùng quần lót cotton cho thoáng mát, mặc váy thay vì mặc quần, tối ngủ ko mặc quần lót làm gì. Bảo chồng hoặc người yêu vệ sinh thật sạch trước khi quan hệ. Bạn cũng phải vệ sinh khoa học hơn vì sạch quá cũng chết, nhưng đúng cách thì sẽ ok.
    Tập thể dục hay chạy bộ hàng ngày được 30-60p thì tốt.
    Mua 1 túi lá trầu không mà các cụ ăn trầu hay ăn đấy. Mua ở quê tốt hơn vì nó sạch và rẻ, chỉ 10k là dùng xong liệu trình thôi. Rửa theo cách mình bảo bạn sẽ làm bạn hết ngứa tại chỗ. Bạn lấy 1 nắm to khoảng 30-40 lá, rửa sạch, vò nát, đun sôi cho rúm nhỏ muối vào. Đun sôi rồi tắt bếp, đậy vung kín khoảng 5p. Sau đó bạn đổ tất cả bã lẫn nước ra thau nhỏ mới tinh và sạch dành riêng cho việc vệ sinh của mình. Bạn rửa sạch ngoài âm đạo và hậu môn, sau đó lau khô và xông khi nước đó còn nóng. Việc xông này giúp cho hơi nóng mang theo kháng sinh trong lá trầu không ngấm vào trong âm đạo, hỗ trợ điều trị và làm khít âm đạo hơn nếu bạn vữa xông vừa tập co cơ âm đạo. Kiểu như mình nhiện tiểu ấy. Nhớ không pha nước lã vào nhé. Vì trong nước lã nhiều vi khuẩn còn sống lắm. Nước sôi 100 độ do đun lá trầu thì an tâm. Bạn xông khoảng 15-20p. Sau đó chớ cho nước nguội bớt bạn ngồi hẳn vào thau, ngập mông càng tốt. Tay mình phải rửa thật sạch, cắt móng tay ngón trỏ đi. Thò ngón trỏ của tay phải vào sâu trong âm đạo, rửa thỏa thích. Vừa rửa vừa móc hết dịch trắng, nhầy trong âm đạo ra. Rửa cả cổ tử cung luôn. Vì bình thường cổ tử cung đóng kín nên không lo lọt nước đó vào trong tử cung. Cứ rửa khắp bên trong âm đạo và móc ra nhé, đưa nước vào bằng ngón tay cũng không sao. Bạn sẽ thấy móc ra nhiều dịch lắm. Mỗi lần rửa thế chỉ cần 5-7p thôi.

Nói chung phương pháp này rất hay, có thể áp dụng cho những trường hợp nấm, huyết trắng, ngứa, đau bụng, đau lưng khi có kinh...

Các mẹ cứ chịu khó vệ sinh như vậy, đảm bảo sẽ khỏi bệnh nhé.

Nếu muốn nhanh khỏi thì tìm thuốc THYMOZIN.

ộp 3 vỉ mỗi vỉ 10v ngày uống 2 viên trước ăn 30p. Một hộp uống trong 15 ngày, 3 hộp là 45 ngày. Bạn nhớ uống đúng giờ, và uống đều. THYMOZIN là một loại thực phẩm chức năng gồm 2 thành phần chủ đạo là thymomodulin và kẽm. Giúp cơ thể tăng cường miễn dịch, nâng cao sức đề kháng, Giúp cơ thể phòng bệnh, hỗ trợ điều trị trong các trường hợp viêm nhiễm do nấm, vi khuẩn, vi rut…Đặc biệt tốt cho bệnh nhân bị viêm gan, ung thư hay HIV dùng thì hiệu quả tuyệt vời và thấy ngay sau khi dùng 1-2 ngày.

Nếu không tìm mua được thì pm cho mình, mình sẽ cho địa chỉ nhé.
    Mỗi hộp là 650k đấy nhé.

shopgiare thích bài này.
  10. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

mình cũng bị nhưng ma ngai di đot quá.chắc là ko anh huong gi den be dau ban a?minh bi trc khi sinh đứa thứ 2 ma.luc mang thai van bt ma.

11. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

mình nghe nói cái này phải kiêng khen sinh hoạt. nếu ko khó khỏi lắm. và nếu cứ viêm thế này thì khó có em bé nữa.

12. Nguyễn Minh Cúc

Nguyễn Minh Cúc Bắt đầu tích cực

Em bị rồi đây, đốt điện 1 lần ở phụ sản mà chưa hết, bị tái lại, chưa đốt lại lần 2 thì dính bầu :) hỳ hỳ... giờ em mặc kệ đẻ xong rồi tính tiếp ạ.

13. kinkin02

kinkin02 Thành viên tập sự

Bạn thử tham khỏa phòng khám này xem thế nào, nghe nói có các bác sĩ chuyên gia về ngành sản phụ khoa, điều trị lộ tuyến - u thư cổ tử cung nữa( vietclinic.vn/)

14. Mẹ bé San San

Bạn ơi, chi phí đốt điện có tốn kém ko? Mà đốt điện xong có phải nằm viện ko? Nằm bao nhiêu ngày? Mình đang bầu bì, đẻ xong mình dự tính đi chữa.

15. Binhminhmoi

Binhminhmoi Thành viên mới

Cho mênh hóng vụ này ,mình còn chưa có gia đình nên muốn dùng biện pháp gì mà tốt nhất không có sử dụng thủ thuật gì là ok nhất vì ảnh hưởng tới sinh sản sau này mà
    Thật là nhiều bình quá đê thôi à

16. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Mẹ nó vào tham khảo topic nhà mình đi. Mới có khách hàng phản hồi về hiệu quả chữa viêm lộ tuyến nặng bằng thuốc nhà mình đấy. Các mẹ bị tạp khuẩn mình cũng nhận chữa nhé.

17. Nguyễn Minh Cúc

Nguyễn Minh Cúc Bắt đầu tích cực

Bạn ra phụ sản ở La Thành ý, có 200k thôi, đốt xong về luôn, tiền thuốc khoảng 500k. Kiêng quan hệ khoảng 1 tháng thì phải. Sau khi đốt 2 tháng thì mình có em bé luôn. :)

18. Binhminhmoi

Binhminhmoi Thành viên mới

nhà mình chữa bằng cach nào thế ta,cho hóng với nhỉ

19. Mẹ bé San San

Vậy mình sinh e bé xong sẽ đi đốt điện, chẳng biết có kiêng quan hệ vc đc ko nữa, kiêng từ lúc mang bầu rùi.

20. shopgiare

shopgiare Thành viên chính thức

Mình đã bị viêm CTC lộ tuyến diện rộng, năm 2010 mình bị và đốt điện sau 1 tháng thì có bầu em bé đầu tiên. Đến năm 2012 mình dự sinh thêm em bé thì lại bị và đi đốt điện, cũng sau 1 tháng kiêng khem lại có bầu. Mình điều trị chỗ bác sĩ Quyết - viện C. Nhưng bây giờ bé thứ 2 nhà mình được 8 tháng thì có lẽ nó lại tái phát. Bệnh này đã bị rồi thì nó cứ tái đi tái lại và không dứt hẳn được. Chắc vài hôm nữa mình lại phải đến nhờ vả bác ý. Mình nghiên cứu thấy mọi người bảo dùng New Nữ Vương, nhưng không biết hiệu quả thế nào???