Mệt mỏi với cô em chồng :(((

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nhabeo, 8/7/2014.

1. nhabeo

nhabeo Thành viên sắp chính thức

Em chỉ muốn viết vài dòng lên đây cho bớt bực bội trong người. Em sinh cháu xong được thời gian rồi, vẫn trong thời gian nghỉ đẻ ở nhà chăm con. Về chuyện chồng, con, bố mẹ bên chồng, em không có gì phàn nàn cả. Mọi người sống với nhau rất hòa thuận, vui vẻ. Duy chỉ có một điều là em không hợp với cô em chồng. Từ khi vợ chồng em mua nhà ở Hà Nội, cô em cũng dọn qua đây ở luôn. Cô ý sống biết ý tứ, gọn gàng sạch sẽ thì tốt, đây lại rất luộm thuộm, ở bẩn. Em cứ dọn nhà xong cô ấy lại bừa ra. Em thì lại thích sạch sẽ. Nhà có trẻ con cần yên tĩnh, cứ mỗi lần cô ấy về bật nhạc rầm rầm. Lại còn hay rủ bạn bè tụ tập đàn đúm nữa chứ:mad::mad:. Mấy chuyện này em không ngại góp ý nên đã nhiều lần nói thẳng vs em chồng. Nhưng vẫn đâu vào đấy.Con bé với chồng em khác biệt một trời một vực luôn ấy. Tính nó hay đua đòi, thích tỏ ra mình nhà giàu lắm. Biết chồng em hiền và thương nó nên muốn gì là cứ xin anh ấy. Tháng trước xin mua Macbook xong đến tháng này lại đòi đổi điện thoại. Vợ chồng em cũng làm có của ăn của để nhưng phải nai lưng ra làm mới lấy được đồng tiền của ngừoi khác có sung sướng dễ dàng gì đâu. Giờ gia đình có thêm thành viên mới, chi phí cũng nhiều hơn. Em không muốn can thiệp vào chuyện này nhưng cứ để lâu dài chắc nó đòi mua nhà HN cho ở riêng mất. Em không biết phải làm như nào cả? Chả nhẽ đuổi cô em mà chồng thương yêu ra khỏi nhà à ?????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhabeo
    Đang tải...

2. DNA_Furniture

DNA_Furniture Nội thất tân cổ điển

Ðề: Mệt mỏi với cô em chồng :(((

Em nghĩ chị phải trao đổi thẳng với chồng chị

nhabeo thích bài này.
  3. maont_mesoc

maont_mesoc Bắt đầu tích cực

chia sẻ với mn, góp ý với em ý và góp ý cả với chồng nữa mn ạ. Mọi thứ mọi việc đều có "giới hạn" chứ, nhưng mà không thể "đuổi" được đâu mn ạ.

nhabeo thích bài này.
  4. nhabeo

Em từng đề cập đến chuyện này với chồng em rồi. Anh ý cũng có mắng con bé. Khổ nỗi con bé khóc lóc, bỏ nhà đi làm bố mẹ chồng em phải lên Hà Nội. Đợt ấy đến giờ nó cứ như thế. Như tương trong nhà. Lâu dài em sợ mất tình cảm với chồng mất.

5. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

nhà mình cũng vậy, sống cùng với vợ chồng em chồng, rồi bố mẹ chồng, cũng bị tình trạng như vậy, đóng cửa rầm rầm, ở nhà chơi cả ngày, mình đi làm về bực mình lắm, bố mẹ cứ làm ngơ, nói chung là rất chán

6. me_bin_bon

me_bin_bon

thôi chín bỏ làm mười rồi em nó cũng chống lầy thôi mà

7. nhabeo

Em thấy nó thích lầy ấy mn ạ. Nhịn mãi chắc mình chết vì ôm cục hận mất.

8. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Mình hỏi thật nha . Nhà có liên quan đến bên nội không . Nếu không thì 2 vợ chồng phải thẳng thắn và rõ ràng với nhau . Không sửa đổi có quyền mời ra khỏi nhà . Bạn cũng úp mở với BMC như thế . Nếu chồng có kinh tế thì có thể giúp em thuê trọ nhưng phải rõ ràng với vợ

Cũng nói thẳng với chồng là nếu tình trạng kéo dài có khi vợ chồng ta ...hết thương nhau

:) (u)

9. tiuvu

tiuvu Bắt đầu tích cực

Chị nên góp ý với cả em ấy nữa, không nên chỉ nói với chồng. Nói chuyện góp ý nhẹ nhàng thôi chứ để anh ấy mắng thì em ấy sẽ phản ứng mạnh với tính hiếu thắng trẻ con.

10. Nguyên Minh

Nguyên Minh Guest

Nói chung mẹ nó phải "rắn mặt", mình hiền ko muốn thì mẹ nó đanh đá lên 1 chút là ok. Em cứ tỉnh bơ ko thèm quan tâm ko nói chuyện 1 tuần tự biết sợ mà thay đổi (với ai mà quá đáng với em quá em đều thế, kết quả lần nào cũng thành công :3)

nhabeo thích bài này.
  11. nt_chung87

nt_chung87 Thành viên chính thức

Nếu mẹ cảm thấy mình đúng thì cứ góp ý vs chồng ấy nhưng cũng k nên thẳng thắn quá kẻo chồng lại nghĩ này nghĩ nọ, còn về bố mẹ chồng thì mẹ đừng nói gì, dẫu sao mình cũng là con dâu còn ng ta là con đẻ cơ mà

nhabeo thích bài này.
  12. nhabeo

Ðề: Re: Mệt mỏi với cô em chồng :(((

Vợ chồng chị có tính ra ở riêng hok. Công nhân ở thế này xuống tinh thần quá

13. nhabeo

Khổ như này mẹ nó ạ. Trước em có nc vs chồng rồi, chồng cũng mắng con bé ( mắng rất nhẹ nhàng luôn) thế mà con bé dỗi, bỏ nhà đi mới sợ. Bố mẹ chồng em phải từ quê lên mà. Từ đó đến giờ chồng em càng chiều nó hơn. :(

14. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

Kiểu làm lẫy của trẻ con nhỉ, hehe, con mình gần 2 tuổi thôi mà nũng nịu với mình mình cũng cho tắt điện luôn (mình bảo con hư, mẹ không chơi với con nữa...nó hết khóc lại thơm mẹ rối rít).
    Vì bmc và bạn chiều thế thì bạn có nói cũng vô ích, xin chia buồn.

15. nhabeo

Cháu đáng yêu thế. Con em còn bé lắm. Nhà như thế em mới buồn.

16. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Khi mình về nhà chồng có hai cháu con trai của anh chồng đc mc đưa đến trông nom hộ. Phải nói là khi chưa quen làm dâu đã phải đối mặt thêm hai đứa cháu nghịch ngợm và quá hiếu động... Phải nói là đối lập hoàn toàn với nhà mình nên ko biết sẽ ra sao khi mọi thứ đảo lộn.
    Mới 22 tuổi đầu nên ko thể kiềm chế, mình về phàn nàn mới mẹ đẻ.
    Tưởng mẹ sẽ thương con gái và bày cách cho mình thoát cảnh quấy phá của hai đứa cháu chồng, mẹ mình nhẹ nhàng khuyên nhủ mà đến nay mình thấy đúng: mẹ mình phân tích là các cháu có nghịch rồi cũng hết tuổi nghịch, các cháu có bừa bãi thì hãy dạy bảo chứ đừng làm sứt mẻ tình cảm, khi lớn các cháu sẽ chẳngbao giờ muốn thế-rồi nhớ lại cô đã ghét thì sẽ ấn tượng mãi.... Nay các anh chàng đã có vợ con luôn kính trọng mình vì mình đã vượt qua cái bực bội để cùng mc dạy các cháu, nay e chồng bạn rồi cũng đi lấy chồng, bạn hãy khéo léo tâm sự cho e hiểu còn phải đi làm dâu. Rồi mọi thứ sẽ qua khi cô ấy đi theo quy luật XD gia đình, cô ấy sẽ ko ác cảm với bạn, nếu cô ấy ko hoàn thiện hãy để cho ruột thịt hoặc nhà chồng cô ấy(sau này) nhắc nhở! Nhẫn nhịn với các ngôi sao đó bao giờ cũng là giải pháp tốt nhất.

nhabeo thích bài này.
  17. kagome

kagome

Giá như ai cũng có sức chịu đựng như cô nhỉ? Chứ như cháu cháu cũng ức chế lắm ! Nhưng đúng là nhịn chờ em nó đi chống lầy được thì tốt hơn là nói em nó, với cái kiểu cách đó chắc càng rắn nó càng cứng đầu có khi cố tình cho chị tức thêm!

18. me-cubi

me-cubi

mình thấy:
    1 - thứ nhất vợ chồng bạn cũng có kinh tế dư dả không phải ăn bữa này lo bữa sau.
    2- Em chồng 1 vài năm sẽ đi lấy chồng ko ở với mình cả đời.
    vậy thì vô tư như em ruột đi, chứ mình là dâu mà em đang ở cùng anh chị lại đuổi khéo ra ngoài thì bố mẹ chồng nghĩ sao khi anh trai ở nhà cao cửa rộng để em gái nhỏ ra ngoài thuê trọ. sợ về lâu dài sau này mẹ cháu sẽ mất nhiều hơn được, mất hết tình cảm của mọi người nhà chồng, có thể họ ko nói thẳng vào mặt mình nhưng ko ưa là chắc chắn.
    khi vợ chồng bình thường thì ko sao mấy, nhưng.................. nếu có 1 ngày trời xấu, chồng thay tính đổi nết sinh thói nọ tật kia... bạn cần đến sự giúp đỡ từ phía nhà chồng thì có lẽ..... là điều vô cùng khó khăn đó.

oanhoanh4558 thích bài này.
  19. beyeu2014

beyeu2014 Bắt đầu tích cực

góp ý thẳng thắn với chồng về việc này mn ạ, rồi chồng có cách gq cho bạn chứ ở với cô em chồng như thế thì ai mà chịu nổi chứ

20. NguyenAnhHoang

NguyenAnhHoang Thành viên tích cực

Em thế này thì chỉ có vứt ra đường thôi, em út gì, chán quá