yêu c + giận bản thân + mệt mỏi vớii bố c

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi missekay_vn, 9/7/2014.

1. missekay_vn

missekay_vn Thành viên nổi tiếng

Ðề: yêu c + giận bản thân + mệt mỏi vớii bố c

Em k dại chị a . Tiền riêng của e mót còn đc chứ bảo e về ngửa tay lấy của bố mẹ em nửa đồng thì k bh có đâu . Từ năm vào đại học gần như e k xin bố mẹ đến 1 đồng tiêu vặt chứ đừng nói đến chuyện xin cả đống tiền cúng cho ông đi hầu thiên hạ . Em nhịn hết nổi r ý . E chỉ muốn nói hết cho bõ tức mà nghĩ mang tiếng bố mẹ em k biết dạy con nên em im lặng cho ông thích diễn tuồng diễn chèo ca cải luơng j cứ ca . Em cho từ tai trái qua tai phải hết . Thời gian phí phạm ngồi bực tức nghĩ ngợi thì thà em đưa con đi chơi với làm thêm cái j cho no nhanh . Mà đưa tiền ông kd bọn em có đòi hỏi hoa hồng hay nửa xu tièn j đâu đã thế còn đi cả gốc . Kêu mua thuốc cho cụ hết 30 triệu r . E chỉ còn nước vái cả nón thôi chị ạ

Đang tải...

2. Hạt-Tiêu

Hạt-Tiêu Guest

em chẳng tin làm giàu được bằng đa cấp . Em khuyên đứa bạn em rút ra khỏi cái đấy đi mà nó cứ suốt ngày cấp bạc vàng kim cương các kiểu . Mơ đến vài tháng sau sẽ kiếm đc 15tr rồi vài năm sau sẽ kiếm được 30tr/tháng . Ôi thôi . Dễ thế thì dân mình đi làm đa cấp hết :( Nhẽ ra ngay từ đầu vc chị ko nên ủng hộ bố chồng mới phải , thà mở 1 hàng tạp hóa cho cụ buôn bán túc tắc đông ra đồng vào mà đỡ cảm thấy nhàm chán thì hơn :(

3. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

ơ, bố chồng chị cũng không biết là ngây thơ hay cố ý nữa. Nhưng anh chị phải rắn lên, chứ không chị còn phải than dài dài vì chuyện bố chồng.

4. missekay_vn

đầu tiên chị chỉ nghĩ là ông kinh doanh cùng bạn thôi em ạ . thấy bố chị bảo là kinh doanh thuốc. nghĩ là ông đi trông hàng cho ng ta . đầu tiên thì nói là do trc lo cưới cho bọn chị phải đi vay ng ta . bọn chị mới ok đưa tiền . sau có thêm nhwuxng chi phí phát sinh vô lý . chị mới sinh nghi em ạ .

5. nhantranda196

nhantranda196

Thế này thì chán và mệt quá nhưng mn phải nghĩ cách làm sao để tự lo cho mình khá hơn trước đã.

6. missekay_vn

đây mẹ nó ạ . k cúng cho ông thì đến giờ bọn em cần vốn lấy hàng cũng k phải vay phải mượn . làm ơn mắc oán . tiền mất tật mang . tự bọn em đưa chính mình vào thế bí . biết thế em cứ giấu ẹm vốn đi . nghĩ thuơng c cũng nghĩ c có hiếu thảo có trân trọng cha mẹ thì mình là vợ mới tin đc . nhưng ...................................... mệt lắm . giờ tưởng mua đc cái nhà riêng 2 vc an cư lạc nghiệp thoải mái r . giờ k khác j làm lại từ đầu mẹ nó ạ. lắm lúc chán nản em muốn buông xuôi lắm . mà nghĩ đến kuty . lại sắp có thêm em nữa nên cố gắng đến cùng vì con vì cái và cũng vì chính mình luôn .

7. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

y như một nhà bạn e vậy, ông bà xây nhà to vật vã ở không hết, rất lãng phí. nhà to để làm cái gì giờ nai lưng đi trả nợ mệt mỏi lắm ấy. Mong sao vc chị kinh tế đi lên, nhanh chóng hết nợ nần, có tiền sắm cái nhà nhỏ nhỏ ở trên nay ở cho nó đỡ vất vả thuê mướn. Nhiều khi cuộc sống thật khó khắn, ko phải vợ chồng bất hoà mà là bố mẹ chồng, chẹp chẹp. giờ chị đang bầu bí chắc sắp sinh e bé rồi, sức khoẻ và tinh thần tốt cần giữ gìn chị ạ. chúc chị mẹ tròn con vuông nhá

missekay_vn thích bài này.
  8. missekay_vn

2 tháng nữa nhảy ổ r e ạ . cũng tích cóp đc ít nhiều .hơi mệt mỏi vì làmlaij từ đầu em ạ . chán lắm

9. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

mình nghĩ vợ chồng bạn phải xem lại ngay vụ ông bán hàng đa cấp

10. beha99vn

beha99vn Thành viên rất tích cực

Mỗi nhà mỗi cảnh, thương c và gia đình bé nhỏ của c. Cs mà cứ phải đong đếm nhiều làm mất tình cảm. Thôi thì bố ck có khái tính nhưng CK c rất đáng ngưỡng mộ đấy. C phải rạch ròi và nói chuyện thẳng thắnc ah. CHúc c may mắn và luôn dc ck iu nha

11. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

ông xây cái nhà to thế làm gì cơ chứ, trong khi tiền còn chưa đủ lãng phí quá cơ

12. missekay_vn

cái này em cũng k hiểu . bố có thể xây khi con cái đã ổn định mà thẳng thắn với thu nhập của vc em thì chỉ chậm lại cùng lắm 3 năm là xây đc cái nhà cg k phải đi vay mượn trả lãi trả lời cho ai . em cg k hiểu ông vội vã xây ngay lam j ? e nghĩ bụng hay là ong định lấy vợ . @.@

13. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Chia sẻ với chị, nếu thực sự bố ck chị dính vào đa cấp mù quáng thì khó dứt lắm đấy ạ. giờ kinh tế chị đừng chiều ông thế, thi thoảng về chị cứ than thở là dạo này làm ăn chán quá , ba la khéo khéo chút để xem ông có biết ý không.

14. missekay_vn

nói ra thật là " đẹp mặt" mẹ nó ạ . em từ chối khéo . cũng than thở sắp nhảy ổ r cg lo chưa dành dụm đc nhiều ................... gần 2 tháng nay ông k thèm đến nhà bọn em luôn :sad:
    bh vốn đang dành dụm lại còn phục vụ việc kinh doanh . với tự dưng phải chung vốn chia lãi vói bạn bè . ng ta giúp m lúc m cần chả lẽ lúc đủ vốn hất cẳng ng ta đi thế thì khốn nạn quá =.= . tự dưng vào thế khó xử đủ đừong . ông làm khổ bọn em mà ông có biết đâu . đã thế hom trc gọi điện còn bảo em với chồng em . 2 con tìm cho bố 1 cai laptop với 1 cái máy ảnh bố có việc cần ](*,)](*,)](*,)](*,) . em cứ phải gọi là chết đứng ](*,)](*,)](*,)](*,)](*,) con dâu sắp sinh cháu nữa ông cứ làm như vợ chồng em di cướp ra tiền ý :rolleyes:

15. missekay_vn

ngăn cản r bạn ạ . thuýet phục r abc dgf . lúc dầu m chỉ bảo ông cứ đi cho đỡ buồn . đi gặp mặt nhiều ng trò chuyện cho vui vẻ . k quan trọng việc kiếm xeng làm j . vi moi thang ngoai tien cua ong + tien tra lai vc mình và vc anh ca van bieu ong cố định chưa kể mỗi lần về thăm lại biếu ông thêm . ông cứ ở nhà k thì đi du lịch ngắn ngày thoải mái . tham gia thể thao clb cờ tướng ....................... có phải tót k