yêu c + giận bản thân + mệt mỏi vớii bố c

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi missekay_vn, 9/7/2014.

1. missekay_vn

missekay_vn Thành viên nổi tiếng

gia đình em đơn giản ntn
    em làm bsi việt đuc nhưng bau nghen nghi o nha chi kinh doanh đồ xách tay
    c em làm kiến trúc sư của vinaconex
    nhà em có kuty đc 5 tuổi ruoi và em đang bầu cháu thu 2 đc 5 tháng .

vc em ít khi cãi nhau kể cả ch kinh tế đc cái rất thương nhau . ch xảy ra ntn . bọn e lấy nhau xong 2 bên ông bà đều muốn ở chung nhưng bọn em quyet định thuê ngoài cho tự do thoải mái . bố c xây cái nha to vật vã ngay ngoại thành hà nội cũ ( bọn em cũng đóng gop thậm chí 2vc xót ông đi vay nên rút hết tiền tkhoan bán hết cả của hồi môn cha mẹ em tặng ngày cuói đi ). con cái đóng gop vân thieu k 300 triệu nên vay ngân hàng . thế là hàng tháng giờ bọn em cuốc tiền lãi ngân hàng . e chỉ k hiểu có 1 mình ông ở mà xây cái nhà nói thẳng là cái biệt thự ở đất mê linh làm cái j . con cái thì đều đi làm trên này cả nhà em cả nhà ông anh cả vẫn đang đi thuê nhà . dự định của 2 vc mua cái nhà trong năm nay thế là tiêu tan .

từ đầu năm đến giờ cty nợ lương của chồng thế là hàng tháng toàn sống = xeeng con lại. chi phí bị hạn hẹp nhiều . 1 tháng tong thu chi can phải thanh toán gồm
    + thuê nhà + phụ phí sh ( điện nc ..... khoảng 5 triệu )
    + tiền học cho kuty ( 2tr5)
    + tiền lãi ngân hàng ( 3 tr ) do anh cả k có kinh tế nên bọn em chịu
    đấy là chưa kể ăn uống + quan hệ gần xa ma chay đám ........

2 tháng hè e cho cháu nghỉ. 2 vc đôi lúc cũng khó về kinh tế nhưng c em vẫn cố kiếm thêm việc ngoài đưa 2 mẹ con đi nghỉ . e xót ruột muốn ở nhà cho tích kiệm cho bố cháu đi với cháu thôi nhưng c em k chịu . c em bảo đi 2 bố con thì vui j cứ để anh lo . nhìn c cứ tối tối cắm đầu vào máy tính làm việc mà xót ruột. biết thế em chẳng nghỉ cứ cố đi làm có phải tốt k . c cũng đỡ vất .

mà bựa nhất là bố c em . em chưa bao giờ thấy ông hành động thiếu suy nghĩ như bây giờ .( mẹ c em thì tuyệt vời mẹ mà còn sống chắc bọn e sướng nhất.)
    con cái bí như thế ông còn đi du lịch 1 mình @.@ ) sáng sớm 5h sáng bắt c em đánh xe về đón r đưa ra bến xe đi nghỉ mát 3 ngày . sáng trc khi đi c hỏi e a lấy 4trieu bieu ong em nhé . em cũng đành vâng chứ biết làm sao . nhưng em nghĩ mà giận lắm . ch này là ch nhỏ

- ông đi rao khắp cậu mợ là ngày cưới em về ông phải đi vay lãi ng ta 120trieu . hôm vừa rồi hỏi ra ngô ra khoai thì ông kêu vay ngoài 80 triệu lãi. thế là em đành bỏ 40trieu tiền để em quay tròn lấy hàng xách tay đưa cho ông . thêa là tính ra chỉ còn 40tr nữa . e cung chả biết đâu là thật là dối nữa . bố mẹ em lo cả đám cưới cho em hết 280 triệu chả lẽ đòi em à . mà ông lo đám cưới cho con giờ ông lại bảo bọn em lo trả
    - dạo này thấy ông kinh doanh đa cấp thuốc thiếc j đó chả biết là đóng vào đó bao nhiêu r . em nghi cái tiền nợ lãi đi kể lể với mọi ng la tiền đóng vào đa cấp ý . cứ vin vào cái cớ kêu ngày trc lo đám cưới cho 2 con để vòi tiền vc em . nhà anh cả thì k đủ điều kiện . với cả chị dâu em cũng rắn nên k moi móc đc j

em nghĩ vừa giận c 1 ít nhưng thuơng c là nhiều . nghĩ c mình có hiếu thảo với cha mẹ thì mới yêu thưong mình . mà đúng là vc em đc cái nói k phải " như chứt với đít " hợp nhau chia sẻ từ lúc khó khăn đến lúc có chưa bao giờ phải to tiếng với nhau 1 lời về ch kinh tế . nhưng em giận bố c em lắm . bắt đầu có ác cảm . em chỉ sợ đến lúc nào mà giận quá lại nói buột ra lại k hay ho j .mẹ em hôm vô tình đọc đc tin nhắn trên mặt điện thoại thế là mở ra đọc hết biết hết . xót con gái giận ông thông gia . bố em thì đưa cho 2 vc tiền nhưng vc em cầm sao đc . còn thể diện bố c em nua chứ . về bà ngoại lắm hôm mẹ em xót con cái lại vừa mắng vừa nói em hiểu mẹ xót ruôtj lắm lúc lại về rúc vào lòng c khóc . ức lắm mà k biết làm thế nào cả ,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi missekay_vn
    Đang tải...

2. kagome

kagome

Ðề: yêu c + giận bản thân + mệt mỏi vớii bố c

ôi có ông bố ck thế này thì chán quá ! Mình kiếm tiền hiếu thảo với bố mẹ ko sao nhưng mà sao ông sống cứ như ko nghĩ gì cho con cái thế nhỉ? Sao ko bảo ck chị tìm hiểu xem ông buôn bán đa cấp hay làm gì mà khuyên răn ! Lúc xây nhà sao anh chị cũng hiền quá dốc hết tiền bạc phục vụ mục đích của ông vậy ? đúng là lai lưng kiếm tiền mà cứ bị ném tiền đi như thế này thì chán và stress lắm!

missekay_vn thích bài này.
  3. missekay_vn

nói thì ch dài lắm mẹ nó ạ . định bụng xay c em thiết kế hoàn toàn cửa kính .thi công xong phần thô r ông thay đổi k thích kêu nóng đòi là cửa gỗ thịt . k tính đến phần khung thôi còn phần cánh cửa nữa . cả giếng trời thế là thành ra cả cửa kính lẫn gỗ vào đấy tiền nhôi lên bao nhieu . cả nội thất bọn em bảo phòng ông bà thì mua loại xịn hẳn còn phòng 2 gia đình bọn em thì mua xịn làm j con cái có về mấy đâu 2 tuần về 1 lần có đợt cả tháng mới về . ông k nghe đâu . em cũng khuyên bảo c em chắc chắn là bố có đóng tiền vào cty đấy . trc thời đi học em làm đa cấp em lạ j . c em bảo a cũng gạn hỏi bố nhưng bố bảo k phải đóng xu nào cứ dẫn khách đến ng ta tự mua ........bla................bla ................ bọn em biếu ông cái j chả lẽ đi kể . trong khi ông mua cho cháu cái j hay cho cháu tiền ngày này ngày nọ thì di kể khắp họ hàng mọi ng còn bảo em bố c chiều thế con j . =.= . đúng là chỉ co trong chăn mới biết chăn có rận mẹ nó ạ

4. kagome

kagome

VC chị cứ chiều ông thế nên chắc ông nghĩ VC chị giàu lắm nên ko nghĩ gì nữa :( Các ông bà ở quê thường thích ra oai lắm ! Nhà cứ phải to hoành tráng mới mát mặt !

5. missekay_vn

em cũng k biết nói sao định bụng 2 vc cố dành dụm mua cái nhà mặt đất vì em cũng k thích ở chung cư . nói chung vc e đi làm kể cả e ở nhà kinh doanh thôi đã đủ chi phí sinh hoạt r chưa kể lương 2 vc dành dụm .mà c em thì chiều vợ đc cái k cờ bạc j . nhậu nhẹt cũng chỉ tuần 1 2 lần nhưng toàn đưa vợ đi cùng . dành dụm đc kha khá nghĩ 2 vc mua cái nhà xong là chỉ lo dành dụm cho con cái đi du lịch thật nhiều nơi . thế mà bh cứ phải lo vun vén từng đồng y như những ngày đầu . mệt mỏi kinh khủng . em mong ông nội tìm đc ng đi bước nữa bọn em đỡ mệt mỏi

6. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Bố chồng thế này thì mn phải rắn lên ko là tiền đội nón ra đi cho thiên hạ hết

7. missekay_vn

e rắn r đấy mẹ nó ạ . tỏ thái độ với em ra mặt luôn . ý như kiểu cô đang ở nhà ăn bám con trai tôi ý . c em nói từ đầu năm đến giờ con làm j có lương . hoàn toàn vợ con kinh doanh buôn bán lấy tiền đóng học cho cháu với trả tiền nhà .từ hôm đấy đến giờ đc 3 tuần ông lặn mất tăm k tin nhắn điện thoại j cả . cứ lần nào cần tiền cần việc mới lò dò gọi con gọi cháu . có lần gọi cho c em tưởng e đang bên ngoại là nói kiểu vòi vĩnh ngay . bố cần có việc abcdgf lại làm không khí nhà em trầm mất 1 lúc vì 2 vc tỉ tê tìm hướng giaiquyết . chả lẽ em lại phải to tiếng . em muốn 1 lần cáu gắt để chấm dứt tình trạnh bòn rút của vc em lắm . nhưng bố c em khéo mồm lắm chuyện từ con kiến khéo đi kể lể với họ hàng lại xé ra con voi . r lại mang tiếng bố mẹ em k biết dạy con . k vì thương c em thì em cũng nhảy dựng lên r đây ạ

8. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

giống hệt tình trạng nhà hàng xóm nhà e,nhưng c hàng xóm e cũng ghê lắm,bảo từ ngày nhận ra có bố mẹ chồng như thế c chả cho lấy 1 xu nào cả.

9. me_bin_bon

me_bin_bon

mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh .

10. missekay_vn

làm thế có đc k ạ . em chỉ lo tự dưng mình hằn học chắc quá vc lại nảy sinh mâu thuẫn

11. missekay_vn

mỗi ng có 1 nỗi khổ riêng và cũng có niềm hp riêng mà mẹ nó

12. missekay_vn

Tối qua . Bố c em lại gọi điện ra . K hiểu là nói cái j mà mặt c em vào buồn rười rượi . Thấy c buồn e cũng k dám hỏi j cứ loi choi quanh quẩn cho c vui lên tý . Để xem thái độ thấy đỡ đỡ chút mới dám hỏi . Nghĩ mà xót ruột. Con cái thường bòn rút của cha mẹ chứ mấy khi cha mẹ ntn . K hiểu ông nghĩ j nữa . Con cái vẫn chưa ổn hẳn mà vài bữa lại xen vào thế này . Chắc em phải thu xếp đi hỏi thêm ý kiến r nói quan điểm rõ ràng với ông xem sao . Ông giận thì giận chứ cứ thế này c em vật ra ốm còn mệt hơn @.@

13. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình thấy chắc 2 vc nhà bạn không phải lo nghĩ về kinh tế rồi 2 vc công việc đầy đủ và ổn định

14. missekay_vn

nhà em đang mệt mỏi lắm đây chị ạ . trc mẹ c còn sống bà khéo và tháo vát quá để bó c em ỷ lại nhiều . giờ bà mất đi ông như cụt chân cụt tay ấy . hơi tý là réo con réo cái . mà ông tiêu hoang kinh khủng bọn em chắc đến phải mua cái máy in tiền chắc mới đáp ứng đủ .......

15. Nguyễn Minh Cúc

Nguyễn Minh Cúc Bắt đầu tích cực

Hic hic, Ông bố chồng chị trọng danh mà trọng danh hão huyền, thích thể hiện giờ đổ lên đầu con cái. Vợ chồng nhà chị nên rắn lại, xét lại tổng thế chứ tiền chật vật mới kiếm ra chứ có đơn giản đâu. Hic hic, xót ruột quá đi mất.

16. nana196

nana196

chuyện muôn thưở rồi :((( giờ cứ bình tình nc lại với ck xem, tiền nong nhạ =y cảm lắm mn ơi

17. Gautrucnhoxinh

Gautrucnhoxinh Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, hết chuyện mẹ chồng nàng dâu, lại bố chồng nàng dâu, bao giờ thì mới hết khổ đây, chị hok cho tiền nữa, khuyên chồng tích góp còn sinh em bé chứ

18. missekay_vn

mẹ nó mà rơi vào tình cảnh vẫn mất tiền mà vẫn bị mang tiếng mới ức mẹ nó ạ.nhịn nhịn lắm mà k biết làm thế nào cả. chảlex to tiếng thì chắc ông đi ráo khắp nơi là bố mẹ em k biết dạy em cho mà xem . cho cháu đc bộ quần áo + 100k mà kể khắp 2 bên nội ngoại . sang nhà ông bà ngoại nhà em còn nói . mẹ em bảo chả lẽ t mua cho cháu cái j với đưa vc mày cái j t cũng ngồi đong đếm dưa hành với bố c m à >.<

Nguyễn Minh Cúc thích bài này.
  19. namu82

namu82 Thành viên chính thức

Chuyện bố chồng chị đi nghỉ mát thì em thấy bình thườngg. Nói thật, các cụ lớn tuổi rồi. Các cụ cũng phải được đi chơi chứ, chăm lo gì mãi cho các anh chị? Hơn nữa em đọc thì thấy mẹ chồng chị không còn thì dĩ nhiên phải để bố chị đi chơi với bạn bè cho khuây khỏa rồi.
    Còn cái chuyện vay lãi liếc nợ nần thì bố chồng chị hẳn không nghĩ cho con mấy. Tóm lại, có gì cứ nói thằng vs bố. Dang khó khăn thì cứ nói khó khăn. Đừng cố để đưa cho bố tiền rồi mang rơm giặm bụng.
    Em nghĩ cứ thật lòng nói chuyện, bố chồng chị sẽ hiểu thôi. :)

20. missekay_vn

chuyện bố c đi nghỉ em đã ghi rõ là ch nhỏ . 1 năm ông đi theo cty c em 1 xuất 7 ngày . theo bên em nữa cũng thế . ch các cụ đi nghỉ ngơi nhà e k phản đối đâu mẹ nó ạ mà ủng hộ . thậmchis bọn em còn rất ủng hộ ch ông tìm đc ng đi bước nữa thì càng tốt .
    khi biết ch ông bán hàng đa cấp bọn em cũng cung cáp thông tin ủng hộ ông làm cho đỡ buồn . nhưng cái k ngờ tới là nó tiêu hao kinh tế quá lớn . đã thế c ty bên đấy hay tổ chức đi chơi với hội thảo tỉnh thế là các bố cứ tích cực đóng xeeng r đi . cứ trc khi đi ông gọi điện cho c em . để làm j chắc mẹ nó hiểu . 1 tháng cứ 3 4 lần như thế xem .
    e cũngphaan tích với bố bố cứ làm cho vui thôi cho khuây khỏa k cần nặng nề ch doanh thu bán hàng hay jj . để đảm bảo doanh số ông cứ bỏ tiền mua thuốc để đầy nhà mà có rẻ đâu ạ toa rẻ nhất là 6 triệu @.@. mua về biếu cụ 3 toa thuốc cụ để xó có uống đâu ạ . khuyên ông ông bảo em là cpn cũng giống những ng khác chủ quan coi thường thuốc này .abcdgf lúc em bảo nếu thuốc này chữa đc mọi bệnh như bố nói thì bác sĩ bọn con chết đói hjhj nhe răng ra cười . thế mà bị ông kháy là em cũng la trong những dạng cần phải tẩy não đấy mẹ nó ạ . >.<
    đây dạo này em rắn hẳn . nói nhẹ nhàng với ông bảo dạo này nhà con khó abc.................. .bị ông giận ra mặt luôn viẹc j cũng hoạnh họe r soi mói nói r mắng cả c em luôn . đến anh cả còn nhìn thấy rõ .
    bố c em bảo thủ lắm . nếu giải quyết đc = cách tâm sự nhẹ nhàng em đã k buc xuc uc che nhu bây giờ