7 tháng có nên cho bé uống nước cam không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi hai thien than nho, 7/5/2005.

1. hai thien than nho

hai thien than nho Thành viên tập sự

Chào các mẹ,
    Em đọc 1 số báo thấy khuyên là trẻ dưới 1 tuổi không nên cho uống nước cam và quả dâu, có đúng không hả các mẹ? em cho bé ăn quýt có được không ạ?
    Thanks các mẹ nhiều nhiều......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hai thien than nho
    Đang tải...

2. hang

hang Thành viên chính thức

Cho bé ăn khẩn trương đi thôi kẻo lại tiếc vì không cho bé ăn sớm.Nhưng không nên cho bé ăn chua quá,nên pha thêm ít đường cho ngọt,thêm chút nước nóng cho ấm là được rôi

3. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Mẹ Hằng nói đúng đấy, có người còn cho uống từ lúc 4t cơ. nếu ngại nước cam chua có thể cho em bé uống nước quýt Sài gòn cũng được (nhớ đừng mua quýt tàu và hoa quả tàu nói chung). Nên cho em ăn nhiều loại hoa quả để quen dần vì em Su nhà mình lúc đầu chỉ cho ăn chuối vàhồng xiêm, bây giờ chỉ ăn hai thứ ấy.

4. hai thien than nho

hai thien than nho Thành viên tập sự

Thế là báo xui dại mẹ con em rùi!!!!

Bé nhà em rất thích uống nước cam, vậy mà chỉ vì mấy bài báo đó mà em không dám cho bé uống. Tạp chí Mẹ và Bé họ viết thế đấy các mẹ à.
    Thanks các mẹ nhiều, mai em cho bé uống luôn.

5. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Bé nhà mình mình cũng cho uống từ lúc 4 tháng, bé rất thích nước cam. Nếu cam chua, bạn có thể mua đường gluco để pha cho bé.

6. vanha

vanha Thành viên chính thức

Mình thì cho bé uống từ khi bé 6 tháng. Nhưng bé không thích uống chua đâu, cam phải ngọt mới uống, nên bạn nên pha đường vào và pha loãng ra nhé, như thế bé hấp thụ tốt hơn.

7. Minh Huong

Minh Huong Thành viên đạt chuẩn

Co cho be uong nuoc cam khi 7 thang tuoi?

Tap chi Me va be noi nhu vay chac cung co co so day. Con theo minh thi: ban van nen cho be uong nuoc cam nhung phai cach bua an it nhat 01 - 02 gio dong ho de thuc an ko bi len men ket tua se co hai cho da day cua be (thuc an chu yeu cua be trong nhung thang nay la sua va bot hoac chao nen neu co axit se rat de bi len men). Be nha minh tu 3 thang da uong nuoc hoa qua (cam, quyt la chu yeu) the nen ban dung ko cho be uong ma toi nghiep be. Co dieu ban nen chon nhung thu hoa qua dam bao, ko ngam hoa chat doc hai (Ve cach nay phia tinh y moi nhan thay).

8. Phạm LA

Phạm LA Thành viên sắp chính thức

Ðề: 7 tháng có nên cho bé uống nước cam không?

Chị mua cam canh về vắt cho bé uống. Cam vị ngọt, không có tí chua nào luôn mà lại không lo là hàng Trung Quốc, thuốc bảo quản các kiểu. Nhà em có bé uống từ tháng thứ 5, đến giờ hơn tháng rồi, không vấn đề gì cả mà bé thích uống lắm :).