Sài Gòn: SÀI GÒN - Tiệm bánh homemade online

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi BẾP CỦA BẠN, 6/6/2010.

1. BẾP CỦA BẠN

BẾP CỦA BẠN Thành viên chính thức

Chị ơi, em pm rồi chị nhé.

Em cám ơn chị.

2. BẾP CỦA BẠN

Bạn ơi, bánh "hoành tráng" thì bạn chọn mẫu hình chữ nhật hoặc mẫu hình xe nôi nhé.

Hình xe nôi theo mẫu bạn đưa là phải dùng khuôn, dùng khuôn thì chỉ có thể chia được 2 lớp thôi, vì mẫu khuôn này thấp. Mình ko dùng khuôn, cắt ghép vẫn ra tương tự như mẫu, và có thể làm 3 lớp được.

Bánh 3 lớp có nghĩa là sẽ gồm 3 lớp cốt bánh gato và 2 lớp kem ở giữa, đi kèm với 2 lớp kem này là syrup và mứt. Bánh càng nhiều lớp thì càng cao, sẽ tùy số lượng người ăn để tăng số lớp lên bạn ạ, nhưng bình thường thì mình thấy 3 lớp là hợp lý, và nhìn cái bánh cân đối.

Bạn xác định mẫu giúp mình, mình sẽ báo giá cụ thể nha.

Cám ơn bạn.

Sóc nâu 22.07 thích bài này.
  3. BẾP CỦA BẠN

Bánh chanh leo 20cm, 2 lớp, trang trí đơn giản nhẹ nhàng

bichtramdo thích bài này.
  4. BẾP CỦA BẠN

Bánh ke Moka, 20cm, 2 lớp.

5. BẾP CỦA BẠN

Ô tô 3D đầy màu sắc, 3 lớp.

Gắn tên

Gắn số (nhìn hình chụp mới thấy biển số bị méo, hic, lần sau mình sẽ chú ý kỹ hơn ạ)

bichtramdo thích bài này.
  6. BẾP CỦA BẠN

Người nhện, được chia thành 2 lớp

7. BẾP CỦA BẠN

Cô bé quàng khăn đỏ, 27cm x 37cm x 7cm

Hình mẫu là một bìa sách chứ ko có bánh mẫu:

Và lên bánh thì nó thế này đây ạ:

Hy vọng mẹ của bé hài lòng. Giờ nhìn lại hình, mình thấy mặt cô bé hơi già, phải như chỉnh lại được nhìn cho cô bé nhìn bé lại vài tuổi.

8. AnPhuc97

AnPhuc97 Thành viên chính thức

Hi em, lang thang tìm topic đồ dùng làm bánh của em lại “phát giác” ra topic bánh ăn liền- cũng của em…phân vân ghê cơ :rolleyes:. Con búp bê vàng này nhìn cứng tay hơn hẳn con trước luôn đó, hâm mộ em ghê, chừng nào sinh nhật chị chắc chị phải đặt con búp bê đó wá, hi hi…
    13/07 tới này sinh nhật con trai chị, chị tính nhờ em làm dùm chị 1 cái bánh, chị tính cốt bánh bằng chiffon cacao, kem bơ sữa tươi, em thấy được không? Tư vấn cho chị với…Thêm nữa em tìm dùm chị coi có mẫu nào hay hay cho con trai khỏang 9 tuổi không nhe, chắc xe cộ gì đó…. (con chị nó thích xe tăng cơ :cool:)
    À, pm giá +kích thước bánh cho chị nữa nhen. Cám ơn em nhiều, chúc cửa hàng làm ăn phát đạt, tiến tới mở tiệm offline luôn nhé :wink:.

BẾP CỦA BẠN thích bài này.
  9. Sóc nâu 22.07

Sóc nâu 22.07 Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn rất nhìu, để gần tới ngày cùa cháu thì mình sẽ gửi order cfm tới bạn ngay nhé, chúc bạn ngày càng thành công.

10. BẾP CỦA BẠN

Hihihi, tại cô nàng này là cô thứ 2 rồi mà chị, nên có kinh nghiệm xử lý nhiều chỗ hơn, làm cái này "bút xa gà chết" í, sửa là xấu ngay.

Em tìm link mẫu xe tăng để chị chọn nè.
    http://www.google.com.vn/images?q=t...esult_group&ct=title&resnum=1&ved=0CCUQsAQwAA

Nhưng chị làm bánh được mà, nếu làm các mẫu trong khả năng, thì chị tự làm cho bé, có gì em tư vấn thêm để chị làm cho suôn sẻ nha. Chừng nào các mẫu khó quá, thì chị hẵng đưa qua em "thử nghiệm" :p.

Cái cốt bánh em đang dùng, cũng bông xốp giống chiffon vậy á, nhưng nó nhiều bột hơn thôi. Chị dùng cốt chiffon nó sẽ dễ bị xẹp bánh lắm chị ạ, ko tạo dáng này nọ được đâu.

Chị cứ chọn mẫu nhé, nếu mẫu nào chị ko làm được thì em sẽ làm, lúc í em pm cho chị giá cả này nọ nhen.

Em cám ơn chị.

11. AnPhuc97

Hihi..cám ơn em đã ...động viên...Chị cũng tính tự làm nhưng thấy tội nghiệp con...hehe..Nói giỡn chứ phần thì chị không có nhiều thời gian, phần thì chị bỏ làm bánh mười mấy năm rùi, từ khi lấy chồng có con, cứ loay hoay miết, bây giờ mới mon men làm lại nên mới làm mấy loại đơn giản thôi, còn phải sắm dụng cụ từ từ nữa…
    Kể lể hoàn cảnh cho em thương…Nói chung là em làm dùm chị đi hén, tình củm lắm thì bonus cho chị cái công thức chị để dành là được rồi. Em thấy cốt nào ổn thì làm cho chị, miễn đừng khô quá. Chị thấy có mẫu xe tăng này được nhưng hình như bằng fondant, với lại màu mè hơi tối nhỉ, em thấy mình có thể “phăng” thêm không?
    http://www.thecakestore.co.uk/acatalog/copy_of_Tank_Cake.html
    Còn nếu không thì chọn đại mẫu ôtô 3D cũng được, pm giá cho chị nhe. Nhà chị ở Phú Nhuận, đường Nguyễn Đình Chiểu- gần Phan Xích Long.
    Sẵn em còn Vanilla Extract 8oz. của Wilton không thì lấy cho chị, bữa nào giao bánh thì gửi cho chị luôn. Nhớ 1 bịch cup giấy 3cm nữa. Thank em nhiều nha.

12. Binduyanh

Binduyanh Thành viên tập sự

Hình gấu 3D:

Mình đặt mẫu bánh này, mùi chanh leo.

Mừng thôi nôi Bé Bảo Anh

Bạn giao đến địa chỉ : 451/42 Hai Bà Trưng, P8, Q3 vào 9h sáng ngày 4/7/10 nhe , số ĐT của mình là : Thy - 0938111168

Sửa lần cuối: 29/6/2010
  13. mebin&bo

mebin&bo Thành viên rất tích cực

Ngưỡng mộ mẹ này quá đi thôi!!!!!

14. BẾP CỦA BẠN

Ui, em cứ tưởng chị vẫn làm bánh đều đều, có biết đâu "lịch sử" dài như thế ạ, hihihi...

Em mới đọc lại cmt cũ của chị, cái câu "bánh ăn liền" làm em mắc cười quá, hahahah....là khỏi phải làm chị nhỉ....

Công thức thì em có post trong blog rồi đó chị, có cả demo, nhưng có bạn làm ok, có bạn vẫn ko được, do thao tác của mỗi người í....

Em làm mẫu xe tăng dựa trên cốt bánh 3D của oto được chị ạ, màu thì em sẽ làm xanh nhạt, đốm loang màu đậm, bánh chắc sẽ sáng màu hơn. Khó mỗi cái nòng súng, hihih, chắc phải giải quyết bằng fondant.

Vanilla em còn chị nhé, bữa đó em sẽ giao luôn, cả cái cup giấy nợ nần từ lần trước, hì hì....

13/7 là thứ 3, chị cần lúc mấy giờ ạ, vì đi bằng oto thì em phải chờ ax về mới đi được. Còn ko tối thứ 2 em giao bánh, cho bé ngắm nghía 1 ngày trước khi cắt chị nhỉ. Chị dọn chỗ trong tủ lạnh cho em í trước nhé :D.

Giá cả em sẽ pm chị nhé.

Em cám ơn chị nhiều.

15. BẾP CỦA BẠN

Thy ơi, mọi thứ ok rồi nhé.

Gấu sẽ mặc váy và đeo nơ màu hồng, chấm bi đỏ bằng kem bơ. Em í sẽ có vị chanh leo với mứt dâu nhé.

Tấm thiệp sẽ bằng fondant để phía trước em gấu.

Mình sẽ giao đúng giờ Thy yêu cầu nha.

Cám ơn Thy nhiều.

16. AnPhuc97

Khakha đúng rồi đó, chị đang phân vân thay vì bỏ ra 6-7 triệu mua KA thì cứ đem số đó gửi em, khi nào muốn ăn bánh gì thì..úmbala là có, "máy" này thông minh hơn, bánh gì cũng biết làm, làm ngon nữa là khác :D....Đùa em xíu thôi...đừng giận chị nghen...Nói vậy chứ sắm dụng cụ là kế hoạch "vĩ mô" của chị, từ từ mà làm... :D
    Chắc khoảng thứ ba tuần tới ngày 6/7 chị sẽ confirm chắc chắn là xe tăng hay xe hơi để em chuẩn bị, chắc kịp mà hen. Còn bánh thì chị tính lấy vào sáng chủ nhật 11/7 khoảng 9h (chị tổ chức trước tại thứ ba chị phải đi làm rồi). Em thấy giờ đó tiện cho em không?
    Chị pm địa chỉ cho em sau he. Cám ơn em nhiều nghen.
    (hic!!!! giao bánh bằng ô tô thì Brodard mí lại Grival nó cạnh tranh sao nổi đây...:))

Sửa lần cuối: 30/6/2010
  17. BẾP CỦA BẠN

Hahahha, vâng, cái vụ tính toán ấy, mọi người cũng tính nhiều rồi chị ạ, cộng thêm cái lò nướng âm mười mấy triệu, thì cũng ăn bánh phủ phê chán chê mà ko cần làm gì hết. Nhưng rốt cuộc vẫn cứ sắm đồ đầy nhà đấy ạ.

Giao CN thì quá ok chị nhé. Em kết hợp cho bé đi chơi hoặc công việc này nọ rồi giao bánh luôn cho an toàn, chứ nếu tính cái xiền xe vào bánh thì chắc toi, hihihihihi

Chị confirm giúp em càng sớm càng tốt nhé, lúc í em sẽ báo giá nha chị.

Em cám ơn chị nhiều.

18. BẾP CỦA BẠN

Cô bé quàng khăn đỏ sau khi được giải quyết do "sự cố đau lòng", hic hic....

Nhìn xa chân viền bánh nổi lên với tông váy rất hay, tấm này mình chụp vội để đem đi cho kịp nên ko rõ. Hôm qua mẹ của bé cho mình xem tấm chụp chung với bé, mình nhìn mà thích lắm, hihihi.....

19. BẾP CỦA BẠN

Bánh kem vị chanh leo làm nhanh:

20. melincum

melincum Thành viên mới

vào trong bếp thì lại thấy top này, bánh đẹp quá chị ơi. Chúc chị luôn đắt hàng và mong sớm có ngày được ăn bánh chị làm (hờ, tận Vũng tàu thì ship sao nhỉ????)