Sài Gòn: SÀI GÒN - Tiệm bánh homemade online

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi BẾP CỦA BẠN, 6/6/2010.

1. meTeppi0607

meTeppi0607 Thành viên tích cực

Chị cho em hỏi, em muốn đặt bánh mẫu tàu lửa như ảnh trên kèm các yêu cầu chi tiết sau nè chị:
    - Dạng 1 tàu lửa + 3 toa xe (SN các bé Heo tháng 6/2007 tròn 3 tuổi, khoảng 8-9 bé)
    - Background nhiều họa tiết hơn tý (hình này em thấy khoảng trắng trơ nhiều quá).
    - Giao giúp em 9.30 sáng Chủ Nhật 18/7 tại KFC Superbowl

Chị PM báo giúp em vật liệu làm bánh là gì ạ (kem sữa tươi?), kích thước bánh, giá bánh, chi phí vận chuyển, cũng như mua giúp em nến (dạng nến que nhỏ, cao) và tầm 10 cái hộp nhựa trong, dài để chia phần bánh đấy chị.
    Em chờ tin chị.:D

2. AnPhuc97

AnPhuc97 Thành viên chính thức

Ui, thế thì chị quyết luôn vậy, để em ngâm cứu cho kỹ :rolleyes:. Vậy em làm xe hơi cho chị đi, cho nó tươi tắn....Em làm giống cái em làm vừa rồi ở mấy trang trước đó, cốt ca cao, kem bơ sữa tươi, nhưng màu chính là xanh lá cây, decor màu đỏ + trắng,số trên xe là số 8, à em thêm cho chị mấy cái bánh xe màu đen và vài phụ kiện (kiếng, đèn..) bằng fondant như hình này được không???
    Chữ chắc em làm fondant luôn rồi gắn ở tấm đế luôn hén???
    Chị pm địa chỉ cho em rùi đó. Cám ơn em nhiều lắm nhen.

Attached Files:

3. BẾP CỦA BẠN

BẾP CỦA BẠN Thành viên chính thức

"Một đoàn tàu, nhỏ tí xíu....." :)

Bánh vị chanh leo, kích thước 27 x 37, 3 lớp

4. BẾP CỦA BẠN

Bạn ơi, bạn xem giúp mình hình bánh mình mới đưa lên nhé, nếu mình vẽ như thế thì có được ko. Với lại giảm số toa tàu lại, chỉ còn 1 đầu tàu và 3 toa, để hình vẽ có thể to hơn nhé.

Ổ bánh đấy là size 27 x 37, cao tam 6 đến 7cm, bên trong giữa các lớp có mứt và kem tươi (whipping), bên ngoài là dùng kem bơ để trang trí. Bánh gồm 3 lớp nhé.

Nếu bạn ok size bánh này, mình sẽ pm báo giá và các chi phí khác cho bạn nha.

Cám ơn bạn nhiều.

meTeppi0607 thích bài này.
  5. mth

mth Thành viên đạt chuẩn

nàng này mải mê với topic này mà quên topic kia mất rùi hixhix, toàn phải ăn bánh ngó thế này có chán ko cơ chứ

6. BẾP CỦA BẠN

Em nhận được pm của chị rồi ạ, nhưng em đang bị dí tơi tả quá, hic...chị chờ em qua cơn bão này, rồi em nghiên cứu vụ chị yêu cầu xem có được ko chị nhé.

Trước mắt là em thấy ko ổn rồi, vì kem bơ phải để tủ lạnh, fondant mà để tủ lạnh thì chảy nước ngay. Nên đặt tấm banner để viết lời chúc thì ok ạ, còn phối các chi tiết nhỏ nhỏ của xe thì coi bộ hơi phức tạp, em sợ tụi nó ko chịu ở chung với nhau đâu chị ơi.

Chị cho em thêm vài ngày nữa nhé, hihihii....

Em cám ơn chị nhiều.

7. BẾP CỦA BẠN

Hic, tự nhiên cái topic kia nó bay đi đâu rồi nàng ơi, đang pm hỏi Mod xem thế nào, ko biết trước giờ có ai bị trường hợp này chưa nàng nhỉ.

Tình hình là có 2 món nàng order đã về rồi í, để mình tổng kết rồi chuyển hàng cho nàng nha, cái rắc đường Wilton thì chưa có nàng ạ

8. FoodShop

FoodShop Yến Sào - 0908.888.906

ôi bánhhhhhhhhhhhhh kemmmmmmmmmmm ..... xèm hiz hiz
    Sắp đến kỷ niệm 1 năm đám cưới rồi ... đang suy nghĩ đây hiz hiz

9. AnPhuc97

AnPhuc97 Thành viên chính thức

OK em, còn lâu mừ...:) Vậythui khỏi gắn fondant vào cái xe, chỉ có cái banner thì em thay bằng từng chữ cái rời khoảng 2-3cm (tùy theo kích thước của cái xe), trước khi em đem qua chị thì em ịn nó vô tấm đế, còn không em làm chữ rồi chị ịn vô sau cũng được, tại chị muốn chữ nhảy nhót nghiêng ngả cho nó vui, chứ banner thì hơi formal quá :rolleyes:. Vậy thui à!!!!
    Vậy nghen, ráng 'chạy bão' xong rùi giúp chị hen. Best.

10. bapxao

bapxao Thành viên mới

chị ơi cho em giá của bánh này với nhé. sắp sn con trai em rồi ah

11. meTeppi0607

Hi chị,
    Em đồng ý chọn mẫu bánh này, kích thước như trên, bề dày bánh tầm 6-7cm, 3 lớp, 1 nhân mứt thơm và 1 nhân mứt dâu (cho đỡ ngán hơn là dùng nhân kem)
    Bề mặt bánh, chị làm mịn hơn nữa dc k ạ? Em cảm thấy bánh này, bề mặt chưa láng lắm?
    Họa tiết:
    Ảnh chính: 1 đầu tàu + 3 toa xe đánh số 3 + 1 toa hàng cuối (tượng trưng cho tuổi thứ 4 sắp đến) chạy trên đường ray, to hơn mẫu này nha chị. (chị chọn màu các toa tươi sặc sỡ như mẫu bánh trước đấy ạ)

Chi tiết phụ:
    - Trang trí thêm khói, xương rồng, cỏ (như màu và mẫu trong ảnh bánh này)
    - Dòng chữ "Mừng Heo vàng tháng 6/2007 tròn 3 tuổi" dùng tông màu và các chấm sặc sỡ như dòng chữ trên mẫu bánh em đề nghị trước kia.
    - Thành bánh, nếu có thể, chị trang trí lần lượt bằng tên các bé trong nhóm (tầm 9 bé là maximum ạ), xen kẽ giữa 2 tên là các nét quệt ngẫu nhiên hay gì thì tùy chị sao cho đẹp và dễ đọc ra tên con là được ạ :)

12. BẾP CỦA BẠN

Cám ơn bạn, mình pm nhé.............

13. BẾP CỦA BẠN

Bánh của mình phối hợp đủ vị, cả mứt và kem tươi bạn ạ. Bạn cứ nếm thử phần kem tươi đúng nghĩa xem thế nào nhé, ko có nó, bánh sẽ mất ngon hẳn đó.

Vấn đề bề mặt, một phần là do mình chụp hình lúc bánh cứng, thêm phần ánh sáng chiếu, nên những gì lồi lõm nó hiện lên rõ, chứ bạn nhìn bên ngoài thì ko thấy gì hết (nếu thấy mình sửa rồi í). Riêng phần rìa bánh, lúc đầu mình ko làm kỹ, do định viền viền bánh lại, nhưng sau khi vẽ xong, lại thấy để mở rộng cho không gian lớn ra, nhìn hay hơn. Nhìn thực tế lại ko thấy rõ những vết chưa chuẩn, nên mới quên tút tát lại :).

Các họa tiết mặt bánh mình sẽ làm như bạn yêu cầu, riêng phần tên bé ở thành bánh, viết hơi khó, mình sẽ thử xem thế nào, nếu ko viết bằng kem bơ được, mình sẽ viết bằng chocolate rồi đặt lên nha.

Mình sẽ pm giá cho bạn nhé.

Cám ơn bạn nhiều.

meTeppi0607 thích bài này.
  14. BẾP CỦA BẠN

Bánh sinh nhật 1 tuổi với chủ đề "gấu bông" :). 5h phải giao bánh, mà hơn 4h mới hoàn tất mọi khâu, hic...nên mình chụp nhanh vài tấm, ko có thời gian sắp xếp để chụp hình cho gọn gàng nữa. Hình thì tối thui.

15. meTeppi0607

Ok chị, em đã nhận được PM báo giá.
    Để em hội ý với các bạn trong nhóm rồi sms hay PM xác nhận thông tin gửi lại chị nhé. Chậm nhất là hết tuần này.
    Cảm ơn chị :D

BẾP CỦA BẠN thích bài này.
  16. Binduyanh

Binduyanh Thành viên tập sự

Mặc dù Thy đã đặt làm gấp như vậy mà Hương đã làm 2 cái bánh cho con gái mình thật đẹp & thật là ngon, mọi người ai cũng khen bánh ngon hết . Cám ơn Hương nhiều nhe !

17. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

ủng hộ bạn...oánh dấu co gì lien hệ

18. BẾP CỦA BẠN

Hình của mẹ bé Bảo Anh mới gửi cho mình đây ạ, sáng sủa hơn nhiều. Cám ơn Thy nhiều nha.

19. lycam

lycam Thành viên sắp chính thức

Chào chị, sắp đến sn bố em nhưng em ở đà nẵng nên không thể đặt bánh chị làm đc. Em rất thích chiếc bánh hình cốc bia, chị có thể chia se công thức và cách tạo hình cho em được không ạ? Để em thử làm coi sao. Em cảm ơn chị!

20. BẾP CỦA BẠN

Công thức thì em xem ở đây nhé, chị có làm demo luôn rồi đấy
    http://dodungnhabep.wordpress.com/2...o-danh-cho-những-ai-mới-bắt-dầu-học-lam-banh/

Còn cách tạo hình thì như thế này:

- Em dùng khuôn hình chữ nhật (bất cứ size nào em đang có)

- Vẽ size này lên giấy hoặc bìa carton, phác thảo hình ly bia theo mẫu trong khung size đã xác định (tip: luôn vẽ nhỏ hơn size khuôn, vì bánh thực tế lúc nào cũng nhỏ hơn khuôn khoảng 1cm mỗi chiều)

- Cắt rập theo hình đã vẽ.

- Đặt rập lên cốt bánh đã chuẩn bị sẵn, dùng tăm hoặc mũi dao vẽ theo rập. Sau đó thì em dùng kem để bóp hình sao, tô màu theo hình đã vẽ. Dùng chocolate để viền lại những chỗ cần nhấn trên hình.

Chúc em thành công nhé.