Cần giúp: Tư vấn về mua hàng trả góp

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Me Que, 13/7/2014.

1. Me Que

Me Que Guest

Chào các mẹ,

Hiện tại em có ý định mua máy tính bảng để sử dụng cho công việc. Sống trong nhà lại không có dư tiền cho khoản phát sinh này nên em đang tính mua hàng trả góp. Tuy nhiên, hiện nay nhiều siêu thị điện máy quá mà em cũng không rõ có bị mất nhiều phí hay lãi suất không ấy.
    Em muốn mua sản phẩm sớm, trả tiền trong khoảng 4-6 tháng - để không ảnh hưởng nhiều đến chi tiêu trong gia đình. Mong mọi người tư vấn giúp em xem siêu thị điện máy nào cho mua hàng trả góp, lãi suất càng thấp càng tốt và cũng cần đảm bảo - kiểu uy tín một chút ấy ạ.

Em cảm ơn các mẹ trước nhé! ;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Que
    Đang tải...

2. timishop.vn

timishop.vn Thành viên mới

Ðề: Tư vấn về mua hàng trả góp

Máy tính bảng sử dụng cho công việc thì hơi bất tiện vì làm việc rất chi là chậm. Nếu mẹ thường xuyên phải di chuyển thì máy tính bảng là sự lựa chọn hàng đầu. Nếu nhu cầu không nhiều thì nên mua những loại máy tính bảng khoảng 7inch (giá của Asus Fonepad 7 có sim nghe gọi đc dòng lai máy tính bàng và đt giá 3tr)
    hic lạc đề sang tư vấn máy tính roài.

Mua trả góp bạn có thể mua ở Hà Nội Computer, Trần Anh, Mediamart. Lãi xuất thường bi giờ là 2,2%/tháng (tính cho số dư nợ đầu tiên)
    Ví dụ mẹ nó mua máy tính bảng giá 5tr trả trước 2 tr còn 3tr trả góp trong 6 tháng thì tổng số tiền phải trả trong 6 tháng là : 3000.000X0.022X6 + 3000.000 =3.396.000đ tức mỗi tháng mẹ phải trả 566k hìhi.

Lợn bay thích bài này.
  3. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình ko thích mua hàng kiểu trả góp.Lãi suất tính ra kinh khủng lắm.

4. Me Que

Me Que Guest

Em đang phân vân giữa note của samsung với ipad mini ạ. Hai em này cũng tầm 8inch thôi, giá cũng tầm trung. Cơ mà thực sự thì không biết dùng cho công việc thì loại nào là ổn nhất. Em hay dùng các phần mềm văn phòng với vài web quản lý. Bác tư vấn giúp em nếu được nhé!

Nhưng mua trả góp thì lãi suất như bác nêu là giá bình quân - giá chung đúng không ạ? Em muốn mua ở chỗ nào đảm bảo chất lượng tý mà lãi suất thấp chút ạ hì

5. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Chị có thể tìm mua đồ thanh lý trên diễn đàn. Giá hạt dẻ hơn nhiều so với mua trả góp.

6. Me Que

Me Que Guest

Chồng mình bảo mua mới cho an tâm. tại nhà cũng toàn người không biết nhiều về kỹ thuật nên hơi ngại khoản mua lại bác ạ.

7. Me Que

Me Que Guest

Em cũng đang hơi lo khoản trả góp bị trả nhiều hơn ấy. Nhưng tính ra gom đủ để trả trực tiếp thì khá ngại. Tại tài chính gia đình cũng không dư giả nhiều mà công việc của em đôi khi cũng bị chậm trễ rồi cũng ảnh hưởng nên em mới tính thử bước này. Em cũng đang hỏi thêm và nghe các bác, các mẹ chia sẻ, tư vấn thêm rồi mới quyết định ạ!