Giúp Đỡ Mọi Người Bằng PHONG THỦY (Miễn Phí).

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tienluu.lv, 15/7/2014.

Tags:
  1. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Ðề: Giúp Đỡ Mọi Người Bằng PHONG THỦY (Miễn Phí).

cứ nghe thays free là thích rồi. ủn cho chủ top giúp đỡ đc nhiều ng

Đang tải...

2. monhon

monhon Thành viên rất tích cực

Minh sinh 1/1979( mau NGO),Chong Minh 1980(canh than),be gai 12/2005(at dau),be gai 10/2010(canh Dan),vo Chong Minh hay cai nhau ,xem giup Minh co cach nao hoa giai bot k,cam on ban

3. tienluu.lv

tienluu.lv Bắt đầu tích cực

Chị đo hướng nhà, vẻ sơ đồ nhà lên đây, tôi sẽ giúp Chị. Chứ tuổi tác người trong nhà thì ổn. Chắc tại phong thủy nhà.
    Thân!

4. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

bác tốt bụng thía, các mẹ có nhu cầu vào đi

5. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Chủ top ơi, e sinh năm 87, xã sinh năm 79 âm (80 dương), con trai đầu lòng cuối 2012 (thìn), vợ chồng e cũng hay xung khắc, công việc cũng không gọi là suôn sẻ, chủ top cho e xin lời khuyên đc ko ah?chủ top cho e lời khuyên ah.

Sửa lần cuối: 16/7/2014
  6. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

cảm ơn chủ top đã trả lời, e đi xem nhiều nơi cũng đều bảo 2 vc có xung khắc nhưng thực tế thì 2vc e lại rất hòa thuận, mặc dù lúc khốn khó,mất tiền bạc rồi cả bị lừa lọc nữa,2vc vẫn hòa thuận động viên nhau chứ ko hề xảy ra cãi vã,chỉ có làm ăn ko thuận thì đúng là như vậy,cứ lúc nào chồng kiếm dc tiên thì e thất nghiệp,lúc e có việc làm kiếm dc tiền thì chồng lại thất nghiệp...nếu 2016 nhà e chưa có điều kiện sinh con thì liệu còn năm khác sinh con hợp cả bố lẫn mẹ,hóa giải cho kinh tế gia đình chút xíu ko hả chủ top?
    e vừa sang topic bên "lấy chồng tránh tuổi 21,23,26,28" thấy chủ top có khuyên e là chọn năm đẹp chụp lại ảnh cưới,vậy chủ top xem giúp e xem năm nào đẹp với ạ.tks chủ top!

7. tienluu.lv

Mình có nói là vc bạn khắc khẩu đâu, chỉ là chồng nhiều khi hơi gia trưởng chút thôi. cái xung khắc ở đây chính là đường làm ăn đấy. Cố gắng sinh năm 2016, chưa có điều kiện thì cố gắng thêm tý chứ đợi đến một năm hợp như 2016 thì lâu lắm mà sợ nhân duyên khi đó có có không. Bạn đo hướng nhà, vẽ sơ đồ nhà gửi cho mình mình xem Phong thủy xem sao, Phong thủy rất qua trọng ko kém tuổi tác con út đâu. Mặc dù Phong thủy không thay đổi đc vận mệnh nhưng nó có thể cải thiện được định lượng số mệnh.
    Còn chụp ảnh cưới là áp dụng co những ai cưới vào năm tam tai của tuổi chông thôi.
    Thân mến!

8. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

P/s: E chờ mãi ko thấy chủ top trả lời nên post lại tránh TH nhiều quá chủ top quên trả lời e lại thiệt thòi :)

9. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

Phỏng thủy là có khoa học đó các bác, e cũng chưa có đủ năng lực mua nhà cửa nên chưa ngâm cứu cái này, nhưng mà sẽ phải chọn lựa nếu có tiền

10. tienluu.lv

Đọc đến đây tôi bật cười. Bạn ah, bây giờ bạn thử suy luận thế này nhé: nếu làm lể, giải hạn mà có tác dụng thì trên đời này làm gì có tai nạn, nghèo khó bất hạnh nữa? Chắc ai cũng giàu có khỏe mạnh hết rồi. Như thế thì cõi trần gian này giống cõi niết bàn rồi. Thật là vô lý. Số mệnh con người là sự tổng hòa của vô số tương tác chằng chịt của Vũ trụ, tự nhiên, xã hội, con người. Thử hỏi ai có đủ quyền năng để thay đổi lực tương tác của vũ trụ không? Ngay cả Đức Phật Thích Ca cũng nói Sống chết là việc thường hằng không ai thay đổi đc, huống gì là mấy ông thầy bà như vậy.
    Mình nói vậy khôg có ý gì cả, chỉ muốn mọi người có một cái nhìn đúng đắn về vấn đề này kẻo bị người ta lợi dụng, lọc lừa. Còn bản thân việc đi chùa, đền là việc rất tốt, việc này là hướng Tâm con người ta đến cái thiện, cái tốt lành. Đi chùa đền cầu xin cũng tốt thôi chí ít đó cũng là bản năng nhân bản "tìm lành lánh dữ "của con người ta. Chính việc cầu nguyện sẽ có tác dụng AN Tâm, hướng Tâm ta đến cái thiện, còn được hay không lại là một vấn đề khác.
    CÒn về vấn đề của bạn mình xin góp ý như sau: Chồng 1979 Kỷ Mùi mạng Thủy (theo sách Tàu là Hỏa), vợ 1987 Đinh Mão mạng Thủy (theo sách Tàu là Hỏa). Con 2012 Nhâm Thìn mạng Hỏa theo Lạc Việt. Khi sinh con ra tới giờ kinh tế có khó khăn, công việc không thuận lợi, tiền tài hay bị hao tốn, về công việc làm ăn thì công việc của bạn có vẻ thuận lợi hơn chồng bạn. Đến năm 2018 Mậu Tuất sinh thêm đứa con út nữa là gia đình sẽ khá giả, cv thuận lợi.
    Thân mến! chúc Bạn và gia đình hạnh phúc, vạn sự an lành.

11. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

nhà e chưa có sổ đỏ nên ko biết vẽ sơ đồ kiểu j cả chủ top ạ,chỉ biết là hướng đông bắc,còn chếch bao nhiêu độ thì về e đo lại đã
    2vc e là tý-thìn nên cùng năm tam tai mà.bọn e cứoi nhau năm 2010,sinh con năm 2011,làm móng nhà năm 2012.hic ngày đấy ko biết nên khổ thía toàn làm việc lớn trong 3 năm tam tai, hay tại cái số khổ nó đã định sẵn rồi ko thay đổi dc nữa...

12. monhon

monhon Thành viên rất tích cực

Nha Minh huong Tay,Minh k biet ve so do nhu the nao(vi tinh rat do),chi Minh cach ve hinh GUI Len day Duoc k,cam on nhieu

13. tienluu.lv

Chị không vẻ được bằng máy vi tính thì hãy dùng thước đo kích thước cụ thể nhà: Dài, rộng, căn nhà sau đó là phòng khách, phòng bếp, nhà vệ sinh, phòng ngủ...rồi vẽ vào giấy rồi chụp hình gửi file cho tôi. Nhớ cho phải đo hướng nhà cụ thể bao nhiêu độ chư không phải nói chung chung là hướng Tây được (hướng Tây nhưng là bao nhiêu độ hướng Tây).
    Thân mến!

14. medautay.hn

medautay.hn Bắt đầu tích cực

chủ top ơi, xem giúp em. Em sinh 19/11/1988. Người yêu em sinh 8/3/1987 (tất cả là dương lịch ạ ) chủ top xem giúp em xem 2 tuổi này lấy nhau có hợp không ? Bọn e định cuối năm nay tổ chức nên nên sinh con vào năm nào sẽ tốt ạ?

15. tienluu.lv

@medautay.hn
    Nam Đinh mão,mạng thủy theo Lạc việt (sách tàu là mạng Hỏa). Nữ Mậu thìn mạng Mộc. Thiên can chông Đinh sinh vợ Mậu rất tốt, thân mạng chồng Thủy sinh vợ Mộc,khá. Địa chi Mão mộc khắc Thìn, xấu. Nam thì quan trọng nhất là Thiên can, nữ quan trọng nhất là thân mạng. Tóm lại hai tuổi này khá tốt, làm ăn thuận, nhưng chồng thường hay chịu thiệt và nhường nhịn vợ. Tuổi Hợi, Mão,Mùi tam tai tại năm Tỵ- Ngo-Mui. Năm nay tuổi chồngphạm tam tai,ko nên cươí hỏi. Nếu cươí thì : chỉ nên tổ chức đãi tiêc mời khách, ko nên rước dâu và cúng gia tiên. Đây cũng chỉ là cách để giảm nhẹ tac hại của Tam tai thôi.
    Thân mến.

16. bebe_91

bebe_91 Thành viên tích cực

e cũng muốn hỏi chút được ko ạ?e sinh ngày 29/4/1991 ( dương lịch) và ng y sinh ngày 14/11/1989 ( dương) hai bọn e có hợp tuổi nhau ko ạ? liệu sau này có làm ăn, có tiền ko ạ? nếu cuối năm nay cưới thì nên sinh con năm nào ạ?e cảm ơn ạ

17. mehancoi93

mehancoi93 Thành viên nổi tiếng

Oánh dấu, chủ top cho em xin sdt để em liên lạc ạ

18. tienluu.lv

@bebe-91
    Nam Kỷ tỵ mạng Mộc, Nữ Tân mùi mạng Thổ. Thiên can Kỷ thổ sinh Tân kim,rất tốt. Thâm mạng Nam Mộc khắc Nữ Thổ,thường thì tương khắc là xấu và tốt nhất mạng vợ nên dưỡng mạng chồng nhưng trong trương hợp này đc coi là khá tốt vì Chồng dương khắc Vợ âm là khắc thuận lý,chồng nói vợ nghe,gia đạo ko bị đảo lôn. Địa chi Tỵ hỏa sinh Mùi thổ ,tốt.Hai tuôi nay tốt,làm ăn thuận,gia đạo yên bình. Nếu cưới năm nay thì sang năm có thể sinh con đâù lòg,tuy bố sẽ vất vả hơn nhưng về kinh tế thì tạm ổn. Còn sang năm 2016.2017 ko đc tốt.
    Chúc bạn vạn sự an lành.
    Thân mến!

19. tienluu.lv

@mehancoi93
    Nếu bạn có vấn đề cần giúp đỡ thì cứ gửi mail cho mình,mình sẽ giải đáp trong khả năng của mình. Mail của mình: tienluulacviet@gmail.com
    Thân mên!

20. diemdiem

diemdiem Thành viên tích cực

Chân thành cảm ơn chủ top nhiều. Bạn ơi bạn xem lại giúp mình với vì vợ sinh năm 1984 chứ không phải 1986 bạn ah. bạn xem lại giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều