Cần giúp: Cách trị mụn mủ và kinh nghiệm đi khám da liễu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi KimNgan194, 15/7/2014.

1. tu_hanoi

tu_hanoi Thành viên mới

Ðề: Cách trị mụn mủ và kinh nghiệm đi khám da liễu

mụn mủ theo e phải uống thuốc cho nó rút mủ trước.

Đang tải...

2. linh163

linh163 Bắt đầu tích cực

c ơi. tình trạng của c giống em thế
    1 năm trở lại đây mặt e nó cứ lên suốt
    mấy hnay e thức khuya xong ăn cay, bận bịu ko chăm sóc đk da thế là nó lên cả đống ở cằm
    hết 1 cái rồi lại cái khác ấy:(
    c có định đi khám da liễu ko
    e nghĩ phải đi thôi. chứ tự mình chữ thì nói chung cũng có giảm nhưng ko hết đk
    em định đi khám da liễu mà ko bjt khám ở đâu nữa
    c có đi thì rủ e đi cùng với/ chán quá ạ! mất tự tin kinh khủng luôn

KimNgan194 thích bài này.
  3. BsthanhDL

BsthanhDL Thành viên tập sự

các bạn hạn chế chăm sóc da theo cách dân gian nhé, vì các bạn đắp lá cây và có lời khuyên dùng nước muối, bôi nghệ...đều là những phương pháp gây tổn thương da, dẫn đến viêm nhiễm trùng...tạo ra những mụn mủ, mụn bọc...hậu quả là nhiều vết thâm và sẹo lõm. Các bạn nên đi khám để bs tư vấn về type da của mình và cách chăm sóc mụn hợp lý. Hiện tại điều trị trứng cá có rất nhiều thuốc tốt, thường điều trị sau 3-4 tháng là tình trạng mụn được kiểm soát.

4. Hảithu8x

Hảithu8x Guest

công nhận, mình cũng dùng cái nè, khô da kinh khủng

5. Hảithu8x

Hảithu8x Guest

Hai cái người nè, trường hợp giống mình nè.. đi khám da liễu đi, mình cũng phải cắn răng đi khám da liễu đấy, uống đc 20 ngày rồi, còn 10 ngày nữa uống xong thì đi khám lại đây..nản

6. KimNgan194

KimNgan194 Thành viên mới

Thanks nhé,da mình cũng nhờn nhưng ko nhờn quá,vì trc đây chưa bjo bị nhiều như vậy cả,nhiều ng cũng bảo hay do nội tiết tố,đi khám thì ko biết là hết tầm bnhiu nhỉ?

7. KimNgan194

bạn khám ở đâu đấy?thấy đỡ ko?mình sang tuần tính xin nghỉ 1 ngày đi khám đây,h nó ngứa vs lại mụn cứng đơ ak,khó chịu lắm

8. KimNgan194

Đồng cảnh ngộ,của chị h nó cứ mọc 1 cái nào là biết cái đó,to đau và cứng,để lại vết thâm sì ở cằm,nghe các bạn c dùng mật ong vs chanh thử rồi,nhưng nó chỉ ko thấy mủ thôi,chứ mọc vẫn cứ mọc,qua tuần c định đi khám đây,nhưng ra tận phạm ngũ lão thì xa quá,coi nội tiết có vấn đề gì ko,chứ để lâu thành ra nát hết mặt,hic.không biết có ở đâu gần hà đông ko nhỉ?hic

9. chimdi

chimdi lieng kieng

em dùng boganic tháng đầu thì có giảm mụn,tháng thứ 2 bắt đầu mụn bọc kéo lên ầm ầm đấy ạ

10. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Chắc bạn bị dị ứng mỹ phẩm hoặc bị nóng trong rồi ý. chứ ngoài 20 rồi mà vẫn bị mụn ác liệt thế thì nên đi khám thôi. Da dẻ quan trọng lắm đấy. hix

11. medoremon12

medoremon12 Thành viên tập sự

Giữ gìn da mặt sạch sẽ bằng cách rửa mặt mỗi ngày 2 lần: buổi tối trước khi đi ngủ, buổi sang sau khi thức dậy bằng nước muối loãng
    Mua vài viên Aspirin về, mỗi ngày nghiền 1 viên thành bột mịn, trộn với vài giọt mật ong thành bột nhão rồi bôi lên nốt mụn 30 phút rồi rửa sạch. dùng thêm viên nang antiacne để ngừa sự hình thành và phát triển của mun nữa

ha ham thích bài này.
  12. brightmoon_189

brightmoon_189 Hội rắn 89

bạn đã đi khám chưa? đọc tình trạng của bạn giống hệt mình luôn, ngày trc k bị mụn, còn trắng đẹp là đằng khác, nhưng bắt đầu đi làm là có mụn, nhất là từ 1 năm trở lại đây, cũng bị ở cằm và má giống bạn, có cái đau kinh khủng, tuy nó k lên nhiều, nhưng cái này lành (nhưng vẫn còn sẹo) thì lại các khác lên, đau buồn dã man, cũng tính đi khám, nhưng sợ vào viện thì bác sĩ chỉ khám qua loa (chưa khám da liễu bao giờ, nhưng đi khám ở viện mắt mấy lần, mình ngứa mắt liên tục nên đi khám, lần nào cũng chỉ vào chưa đầy 1 phút là kê đơn và đuổi ra, hỏi bị bệnh gì, bs chỉ quát là cứ mua thuốc theo đơn điều trị là đc, sau 1 thời gian khám và điều trị thấy chẳng dứt, chán, chả buồn đi khám nữa) nên sợ đi khám da liễu cũng thế, còn phòng khám tư thì mình thấy có nổi bác sĩ Hùng gì đó, nhưng thấy đơn thuốc của mấy chị bên wtt đi khám về thì đơn giống nhau, mà mình tìm trên mạng những thuốc ấy đều là kiềm nhờn,... mà bản thân mình thấy da mình k phải là quá nhờn, mình cũng nghĩ là do nóng trong mà ra, vì mình dạo này hay bị nhiệt, chứ da thì k nhờn, mùa hè chỉ nhờn tí tẹo, mùa đông còn thấy khô nữa ấy, nhưng mình ăn đồ mát cũng chỉ giảm nhiệt chứ mụn vẫn bị, nên muốn đi khám và điều trị hẳn hỏi, khổ cái là k biết khám ở đâu. Phòng khám ở Phạm Ngũ Lão thì ngay cổng doanh trại chỗ mình làm, nếu khám ở đấy sẽ rất tiện, nhưng mình chưa thấy có bài nào viết thực sự về pk đó, dạo tháng 6 trở lại đây mới có các cm ở các bài viết nhắc đến pk ấy, nhưng đọc kiểu như quảng cáo hộ phòng khám ấy hay sao ấy, và đặc biệt là trên lamchame hầu như các nick khen về pk ấy đều bị band rồi, nên mình k dám tin tưởng mà khám ở đây. Bạn đã khám ở đâu chưa?, kết quả thế nào? có gì chia sẻ mình với nhé,

13. xuxu2511

xuxu2511 Thành viên tích cực

hê hê, mình cùng chung cảnh ngộ với các mẹ. Mặt em từ đầu năm tự nhiên mọc lên bao nhiêu là mụn bọc, cứ đến gần ngày hk là nổi từng chùm to chù ụ trên mặt, thế rồi nó chả lặn đi gì cả. Em nghĩ là mình bị nội tiết, vì em theo dõi thấy các tháng đều như thế. Em đi khám ở bệnh viện nội tiết, họ bảo mụn của em ko nên khám nội tiết, đi khám da liễu đi. Em lại lon ton chạy sang da liễu trung ương, khám, uống thuốc, cũng chả thấy đỡ các mẹ ạ. Làm sao bây giờ hả các mẹ??? À hôm qua em còn ngu si đến mức để cho bọn ở Spa nặn mụn đầu đen nữa chứ. Cái mặt em bây giờ đã sưng lại càng sưng. Huhu

14. nhantranda196

nhantranda196

Mình bị mụn bao năm, uống đủ loại nam, bắc. Suy ra là nồng độ hormone xáo trộn quá, lại thêm da dầu.

15. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

E dang bị cái mụn bọc to và đau dã man ở fía sau tay. Mụn to, mềm, k có nhân. K biết có fải là mụn k nữa.

16. brightmoon_189

brightmoon_189 Hội rắn 89

bạn chủ top có còn vào nữa k ấy nhỉ, e vừa đi khám sáng nay, làm cả phân tích da, bác sĩ bảo da e vẫn khô, vùng mũi bị hơi nhờn tẹo, mụn là do nội tiết, k phải do nhờn, cho 2 thuốc về bôi, k thấy có thuốc uống gì hết, đc cái bác sỹ nhẹ nhàng, và cho mình trình bảy, chứ k gắt gỏng gì cả, e đợi dùng xem thế nào r khoe với các chị, à mà e khám ở da liễu hà nội ạ

17. Dưa Bở

Dưa Bở Anh VOZ

Giờ rất nhiều phòng khám, spa trị mụn mủ cho thăm khám miễn phí. Em nghĩ là cứ ra đó cho họ soi da để đọc tình trạng mụn rồi về up tình trạng mụn lên cho mọi người tư vấn sẽ dễ hơn.