Bán hàng trên Lamchame.com khó quá!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi babymot, 16/7/2014.

1. babymot

babymot Thành viên rất tích cực

Chào BQT và các TV,
    Em bán hàng trên này hơn 2 năm rùi dù lúc bán lúc nghỉ, lúc thì bẵng đi vài tháng không update hay buôn bán gì trên này lúc lại chăm quá mức.
    Em cũng đọc qua về cách bán hàng và hướng dẫn làm sao để không bị nhắc nhở rồi nhưng em vẫn bị nhắc nhở vài lần. Lý do là: em tạo 1 thread tự comment cho nổi lên, sau đó các mẹ vào comment hỏi hàng và chúc bán đắt hàng, bla...sau đó nữa bài của em chìm vào quên lãng và em lại tự comment mời các mẹ vào xem hàng mới nhập, chúc buổi sáng vui vẻ...kết quả là thỉnh thoảng lại bị cảnh cáo làm nhiều lúc cũng oải. Mua sticky em cũng nghĩ tới nhưng đó là trong tương lai gần khi đk chín muồi (mà nghe nói còn phải xếp hàng, rất khó khăn).
    Các mẹ có ai giống em không hoặc có cách nào bán hàng hay hơn nhưng không phải 888 nhiều không? Đã bận bán hàng tg đâu mà ngồi 888 suốt. Ôi thật là đau đầu! Em mà có 1 diễn đàn em sẽ cố gắng làm cho diễn đàn của mình thân thiện hơn, hihi.
    Cảm ơn mọi người đã dành chút thời gian đọc bài này nha! Nếu em nói gì sai xin được chỉ giáo!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babymot
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ðề: Bán hàng trên LCM khó ghê!

Mình cũng chẳng có cách nào, chỉ biết chịu khó thôi. Hóng xem các mẹ có kinh nghiệm gì không?

babymot thích bài này.
  3. khanhcun

khanhcun Hàng mỹ authentic

tớ cũng giống bạn, lúc chăm lúc chán lại bẵng đi, thi thoảng có bài viết cho topic thì bị cảnh báo up bài. khách hàng chỉ lên đây mua hàng thì chắc chả bao giờ nhìn thấy topic nhà tớ. còn stickly thì ko có xiền, bán lãi đc bn đâu, chỉ là thêm thắt cho thỏa cơn shopping

babymot thích bài này.
  4. Shop hàng xách tay

Shop hàng xách tay Thành viên sắp chính thức

Thời đại bây giờ buôn bán ở đâu cũng khó khăn cả, mỗi người cần phải cố gắng và nỗ lực thì mới mong đạt kết quả tốt !

babymot thích bài này.
  5. quyet94sl

quyet94sl Sống vì mọi người

Như em đây,tự thiết kế 1 site và thường xuyên lên diễn đàn cmt thì lại đánh mất mảng facebook

babymot thích bài này.
  6. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Đúng là như vậy bán hàng tại Lamchame.com quả thật không đơn giản.

Nhưng các bạn có bao giờ thấy những người cực kỳ thành công như Messi có được thành công một cách dễ dàng chưa?

Còn các bạn có thấy ai làm nghề đơn giản như trông xe, đánh giầy mà được lương cao như Messi chưa?

Cũng có người chơi lô, đề cũng khá đơn giản và thắng được khá nhiều tiền nhưng thường sau đó lại thua sạch.

Sửa lần cuối: 17/7/2014
  7. babymot

Cảm ơn Bác Kiên đã để tâm. Em biết thành công thật sự chưa bao giờ là dễ dàng nhưng nếu cơ hội nhiều hơn 1 chút, sự giúp đỡ nhiều hơn 1 chút thì thành công sẽ tới nhanh hơn và sẽ đến với nhiều người hơn.
    Em chỉ có 1 góp ý nho nhỏ là: nếu TV diễn đàn không up bài một cách trắng trợn bằng những câu vô nghĩa thì hãy cảnh cáo. Đây em cả ngày không có ai ngó ngàng up lên bằng lời chào hay lời mời cũng thành thật và chân thành đấy chứ, vậy mà cũng bị nhắn tin riêng. Em vẫn hi vọng sẽ thành công tại LCM của Bác. Em cám ơn.

8. babymot

À, nói đến Messi, thành công thế cũng phải buồn vì chưa mang lại ngôi vô địch cho đội nhà. Mong rằng anh ta sẽ lập được chiến tích tại wc 4 năm nữa.

9. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

đúng là để kiếm được đồng tiền thì ko có chuyện dễ dàng đâu ạ.
    Làm thiết kế như em, tuy ko phải bỏ vốn, ko sợ rủi ro nhưng lại xì choét lắm.
    1 banner 50k nhưng phải mất tối thiểu 2h đồng hồ ngồi miết trước máy tính (nếu gặp khách hàng dễ tính), còn những khách hàng yêu sách thì có khi 6-7 tiếng cặm cụi mới làm xong mà còn sửa lên sửa xuống.
    Làm cái gì cũng khó nhọc chị ạ. Đành cố gắng hết mình, kiến tha lâu cũng đầy tổ!
    Ở đâu cũng thế thôi, có luật lệ thì mới duy trì được tổ chức, ko thì loạn hết à. Chị làm tốt việc của mình là đc rồi, cố gắng đi giao lưu nhiều, làm cái chữ ký nổi bật cho mọi người chú ý đến mình thì sẽ ko phải up bài, topic sẽ ko bị "rơi vào quên lãng" nữa ;)

10. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

công nhận khó thật ạ, em thấy phải chiu khó lên diên đàn tham gia vào các topic, giao lưu chia sẻ kinh nghiệm thì mọi ng mới để ý topic của mình, mới có nhiều khách hỏi ạ. Em con nhỏ, cũng ít có thời gian nên topic cũng hay bị chìm ngỉm lắm:)

Sửa lần cuối: 17/7/2014
    Jean 135 - 165babymot thích.
  11. PRUDENTIAL0

PRUDENTIAL0 Bảo hiểm Số 1 Việt Nam

Ðề: Làm thế nào để bán hàng hiệu quả trên LCM?

Trong cuộc sống để đi đến được thành công quả không hề đơn giản chút nào.bất cứ nghề gì cũng vậy mẹ nó ak.đọc báo hàng ngày thấy có những bạn có tới 2 bằng đại học vậy mà lại....đi rửa xe,đi phụ hồ....
    Nhiều năm trước mình cũng có rất nhiều suy nghĩ tiêu cựu...luôn luôn đặt câu hỏi đâu là mục tiêu của cuộc đời mình,thay đổi nghề nghiệp như cơm bữa.và rồi mình đã tìm ra mục tiêu và dành nhiều thời gian.rất nhiều sự cố gắng rồi cái ngày đó cũng đến với mình.đó là ngày mình rất hạnh phúc,bao nhiêu cố gắng đã được đền đáp.
    Xin chia sẻ với các mẹ 5 điều vô cùng đơn giản nhưng rất quan trọng để thành công.đó là
    1 . Niềm tin
    2 . Mục tiêu
    3 . Chăm chỉ
    4 . Đúng cách
    5 . Phụng sự
    Mình sẽ phân tích kỹ hơn những điều này ở một topic khác,(nếu các mẹ quan tâm)
    Xin chúc tất cả các mẹ gặp nhiều may mắn an lành và thành công.

babymot thích bài này.
  12. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: Làm thế nào để bán hàng hiệu quả trên LCM?

Quả thật là BQT cũng gặp khó khăn như mọi người thôi. Nhưng cái khó khăn có thể khác nhau.

Nhưng mình nghĩ khó khăn sẽ giúp chúng ta phải suy nghĩ, và quan trọng là tìm cách tăng hiệu quả làm việc. Cắt bỏ những thứ tốn công, tốn thời gian mà không đem lại kết quả để tập trung vào một số ít thứ quan trọng và tiềm năng.

13. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Ðề: Bán hàng trên Lamchame.com khó quá!

Tóm lại bán háng ko phải dể, nếu dễ thì mọi người bỏ hết các việc khác để bán hàng rồi :)
    Để bán được nhiều hàng thì phải có hàng tốt, giá tốt, dịch vụ tốt và một chút duyên nữa - có lẽ vậy(u)

babymot thích bài này.
  14. thanhson1975

thanhson1975

bây giờ làm gì cũng khó các mẹ ạ, chỗ nào dễ thì không đến lượt mình

15. Mẹ bé San San

Mẹ bé San San Bắt đầu tích cực

Bây giờ làm gì cũng khó khăn, kiếm được đồng tiền cũng ko dễ. Phải có niềm tin và chăm chỉ thì mới thành công. Xã hội mà, chẳng có thành công nào mà dễ dàng cả. Buôn bán cũng thế, nếu bán hàng dễ thì ai cũng bán hàng rồi, cần gì phải đi làm công việc khác. Bán hàng còn phải tùy duyên mỗi người nữa.

16. remember_me

remember_me Thành viên rất tích cực

Em cũng thấy hơi khó, căn bản mình chẳng quen biết ai trên này.
    Mong đc giao lưu với cm ah.

17. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

giờ làm gì cugnx khó các mẹ ạ! thôi thì tự động viên bản thân là phải cố gắng thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

18. babymot

Cảm ơn bạn đã đọc bài viết chứ không phải đọc mỗi cái tiêu đề rồi góp ý kiến.

19. cun_gialinh

cun_gialinh Bắt đầu nổi tiếng

Đúng đấy, như tớ đây, tớ chấp nhận mở cửa hàng, chấp nhận năm đầu tiên là lỗ nhưng bù lại mình đeo đuổi được đam mê của mình, nhiều lúc khó khăn chỉ muốn vứt quách nó đi để chuyên tâm vào công việc chính, nhưng lại tiếc vì bao nhiêu công sức của mình bỏ vào đáy, lại phải cố gắng...

20. Thamnt104

Thamnt104 Thành viên rất tích cực

Đúng là tâm trạng chung của nhiều người; rất là khó khăn để bán được hàng. Biết làm gì ngoài sự cố gắng đâu ad;