Tâm sự của bà mẹ có con bị tim bẩm sinh

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi zinzin30092011, 18/7/2014.

1. zinzin30092011

zinzin30092011 Thành viên mới

Con gái àh! vậy là mẹ con mình đã vượt qua giai đoạn đầu tiên của hành trình gian khổ rồi con nhỉ? hãy cố gắng lên con nhé ! hơn tất cả tình thương yêu mẹ dành cho con là vô bờ bến dù phải đánh đổi tất cả chỉ để con có trái tim khỏe mạnh, chỉ để nhìn thấy nụ cười thơ ngây hiện trên nét môi con mỗi ngày thì dù gian khổ khó khăn đến mấy cũng không làm mẹ ngã quỵ đâu con...!
    Mẹ sinh con vào một ngày xuân lạnh giá, tiếng gió bắc rít lên từng hồi như những cơn đau vồn vã để chờ sinh con nhưng cơn đau ấy không thấm gì so với những gì con đang phải chịu đựng đúng không con... ? SInh ra con đã không được chào đón trong gia đình ( chỉ vì bà nội con là thầy bói, ông nội con là thầy cúng) hai người ấy bảo sinh con năm ngựa sẽ không hợp tuổi , sẽ làm cả gia đình ảnh hưởng.... bà bắt mẹ bỏ con từ khi con còn là trứng nước... tình thương , tình mẫu tử không cho phép mẹ làm như vậy,, quyết định sinh con cuộc đời mẹ rẽ theo một hướng khác... Con sinh thiếu một tháng trộm vía con cứng cádduwwocj 2.7kg , mẹ mừng trong nước mắt thầm cảm ơn cuộc đời cho con và mdduwwocj gặp nhau... dòng sữa ngọt ngào mẹ mang đến cho con nhưng con từ chối, con chỉ bú có một vài phút rồi lại nhả ra khóc,, lúc ấy mẹ chỉ nghĩ con chưa thích nghi được .. tháng đầu tiên mẹ cho con hoàn toàn sữa mẹ thấy con tăndduwwocj 0.6kg mẹ nghĩ sữa không đủ, sang tháng thứ 2 mẹ chuyển qua cho con an thêm sữa công thức , ăn sữa công thức con lại bỏ sữa mẹ, mẹ cho con ngậm là con lại chớ ra và khóc... mẹ vụng về làm mẹ lần thứ 2 rồi mà không nhận ra sự khác thường của con.. ngày trước anh con một tháng đã được 5 kg rồi... thấy con không giống anh lên cân chậm mẹ cũng đi hỏi bác sỹ rồi họ đều nói là con còi thôi không có bệnh gì đâu( mẹ chưa mang con đi khám trực tiếp) ... thời gian cứ vậy trôi đi đến khi con gần 4 tháng tuổi cân nặng của con được 4.7 kg hum đó con hơi sốt mẹ mang con đến nhà bs khám( bs hay khám cho anh con)sau khi nghe phổi và tim con bs bảo" em ơi sao bé con nhà em nghe tim có tiếng thổi bất thường, to lắm ,em mang cháu về cho đi viện nhi khám ngay nhé" lúc ấy mẹ mới tá hỏa mang con về ... đã bao nhiêu áp lực về bà nội con chẳng được câu nào động viên lại nói mẹ đẻ ra ma quỷ về ám hành hạ bà... mẹ ức đến phát khóc nhưng vẫn nhịn chỉ mong con được bình an... nhưng bà con không để yên lúc nào cũng mắng nhiếc mẹ bảo tao bảo không nghe cho chết cả lút.... lúc ấy tức nước vỡ bờ mẹ không nhịn được nữa, mẹ nói lại bà rằng" sao mẹ lại nói con đẻ ra ma ra quỷveeff ám hành hạ mẹ, mẹ nỡ lòng nói thế trong khi cháu lớn được 3 tuổi cháu bé 4 tháng... con hận mẹ mai sau con của con lớn con kể cho chúng nghe rằng bà nội nói thế" vậy là con biết không? bà lao vào đánh mẹ như chưa bao giờ được đánh, đuổi mẹ đi , bóp cổ , giật tóc mẹ, mẹ chỉ biết ôm 2 anh em vào lòng khóc và khóc, bà gọi bố về để đuổi mẹ đi... mẹ bảo đi thì 3 mẹ con cùng đi một đứa ỏa lại thì mẹ cũng không đi đâu hết.... con cảm nhận được không? từ đó chỉ có 2 mẹ con ta trong những nổi nhọc nhằn... nửa tháng ở viện gia đình nhà nội không một ai hỏi thăm( ngoại trừ bố con) ngày con lên bàn mổ cũng chỉ mẹ và con ngày con về viện cũng chỉ con và mẹ... về đến nhà bà con còn nói không xin phép bà mà đã về,,,bệnh viện cho xuất viện mà bà bắt mẹ con mình phải ở trọ 3 ngày sau mới về vậy mà vẫn bị chửi... từ ngày mẹ con mình về đến nay có ai hỏi thăm hay ôm ấp con không nhỉ? mẹ hận sự nhẫn tâm của họ với chính cháu ruột của mình.... ngày nào cũng mặc áo nau tụng kinh niệm phật nhưng tâm thì ác quá... đến một ngày con lớn hơn khi con bình phục hoàn toàn mẹ sẽ kể cho con nghe hết những nhọc nhằn đi qua cuộc đời mẹ... ! cố gắng lên con!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zinzin30092011
    Đang tải...

2. botgaia

botgaia Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Tâm sự của bà mẹ có con bị tim bẩm sinh

Đọc chuyện của bạn mà rớt nước mắt. Bác sỹ có chỉ định khi nào cần phẫu thuật không bạn? Mong bạn đủ sức khỏe và ý chí để cùng con vượt qua căn bệnh này.

3. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

Tội nghiệp 2 mẹ con. Ông bà như thế gọi gì ông bà nữa, thế chồng không đứng ra bảo vệ 2 mẹ con à? Chúc e và con vượt qua được khó khăn này. Ông trời ko phụ lòng mình đâu. Con em cũng sẽ qua khỏi thôi. Chúc e có nhiều sức khỏe để chăm con nhé

4. me_bin_bon

me_bin_bon

thương 2 mẹ con quá, chúc con luôn khỏe mạnh

5. sieuthivimart

sieuthivimart

Đọc bài của chị mà em thấy cảm động quá, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua chị hãy cố gắng lên nhé, chúc chị 2 mẹ con sớm vượt qua khó khăn này nhé

6. zinzin30092011

zinzin30092011 Thành viên mới

Cảm ơn các mẹ đã dành thời gian nghe tâm sự của em... cháu nhà e đã phẫu thuật được gần một tháng rồi, trộm vía cháu khỏe hơn nhưng ăn vẫn ít và chưa có dấu hiệu tăng cân... em vẫn rất lo lắng... Hy vọng mọi điều bình an!

7. mecuanem

mecuanem Tinh dầu Tràm

Hic, e đọc mà thấy thương mẹ con chị quá. Nếu là em, chắc em ko chịu được đâu. Chị với chồng và hau cháu ko thể ra ngoài sống được ạ? chứ cứ tiếp tục sống thế thì sao mà chịu được chứ. Con mình đau, mình đã xót xa lắm rồi, lại thêm cảnh nhà ck như thế, uất ức lắm. Cố lên chị nhé!

8. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi mẹ nó cố gắng lên nhé. Đọc mà thấy tội nghiệp đứa trẻ quá. Chúc bé mau khỏi bệnh hay ăn chóng lớn cho me đỡ vất vả nhé.

9. Mẹ Minh Lâm

Mẹ Minh Lâm Thành viên rất tích cực

Chúa trời ban phước. mọi đièu tốt đẹp sẽ đến với hai mẹ con

10. kienML

kienML shoptuancua 0934.622.711

bạn ơi cố lên nhé. thương hai mẹ con nhiều lắm. mọi điều rồi sẽ tốt đẹp thôi