Kinh nghiệm: Tiền lương của chồng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hongtrinh_it, 19/7/2014.

1. hongtrinh_it

hongtrinh_it Thành viên chính thức

Chồng em mỗi tháng lương được 5tr, khi mới lấy nhau anh bảo từ giờ anh đưa cho vợ 4tr còn anh giữ 1tr để tiêu. Nhưng từ ngày lấy nhau cho đến giờ được 10 tháng rồi, anh đưa được cho vợ đúng 1 tháng đầu 4tr, và có 1 tháng nữa 4tr, thì tháng sau đó anh lại đưa vợ 2tr vì anh bảo anh phải trả tiền tạm ứng mấy tháng trước. Còn đều đều tháng nào anh cũng đưa vợ 3-3,5tr.
    Anh thì rất hiền lành, chăm chỉ. Vợ có bầu anh cũng rửa bát cho vợ (không phải hôm nào cũng rửa, nhưng hay rửa hộ), anh cũng ko để vợ phải làm 1 việc gì nặng nhọc cả. Đêm đang ngủ mà vợ bị đau chân, anh bật dậy bóp chân cho vợ. Ngày nào cũng nt nhớ vợ, yêu vợ nhất....Đi làm về thấy vợ nấu cơm toát mồ hôi, chồng lại đứng quạt cho vợ, thơm vợ, rồi làm giúp vợ.
    Nói chung nếu không vì kinh tế thì em thấy chồng em rất tuyệt vời. Nhưng cứ tháng nào cũng đưa vợ ít tiền thế thì sống thế nào được. Trong khi bây giờ có bầu sắp đẻ mà chồng chẳng biết lo toan kinh tế cho gia đình gì cả. Có lẽ chồng em lấy tiền đó để cho em chồng. Cả nhà cho em ý kiến với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongtrinh_it
    Đang tải...

2. NgaBeauty

NgaBeauty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Tiền lương của chồng

:v chồng mình tháng còn chẳng đưa nổi mình 2tr ý :v

3. hoacuanui

hoacuanui Thành viên đạt chuẩn

Liệu cơm gắp mắm thôi em ơi, nhất là căn cứ vào khả năng kiếm tiền của chồng, nếu chồng có năng lực hoặc có khả năng làm thêm lăn lộn kiến đc hơn thế mà chồng cứ đủng đỉnh an phận thì mới phải góp ý, chứ vc mới cưới mà nặng vấn đề tiền bạc quá sẽ dễ nảy sinh mâu thuẫn giảm niềm vui HP, Sức chồng cõng đc 50kg mà bảo chồng cõng 100kg là ko thể, như gđ chị lấy nhau gần 15 năm rồi mà vẫn đều đặn lương chồng ko bao giờ đưa quá đc 4tr, trung bình chắc chỉ 2-2.5tr thôi, vậy mà vẫn p sống, phải lo đủ chứ biết làm sao, khả năng có vậy ko lẽ bảo chồng đi cướp nhà băng,hihi.Hơn nữa, chồng em như thế là tình cảm và thương vợ rồi, thường con người ta được mặt nọ sẽ kém mặt kia, trời ko cho ai tất cả bao giờ, đặc biệt là ko nên nghi ngờ nhau, nếu có gì ko rõ ràng có thể hỏi thẳng để cùng gq, nếu có cho em chồng thì cũng ko phải là vđề lớn, bởi anh em như thể chân tay, nếu người chồng ko biết hiếu với cha mẹ, ko thương em thì chưa chắc đã là người chồng tốt với vợ con, miễn sao chồng em cư xử đúng mực và thương yêu em chị nghĩ là ổn rồi.

4. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Lúc trc khi cưới chồng mình bảo mỗi tháng đưa 3tr mà cưới xong toàn thấy đưa nhiều hơn ý

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

70% luơng rồi còn gì nữa. Ck mình á, chắc số tiền đưa cho vợ chỉ bằng 1/10 ông ý tiêu vặt hàng tháng. Còn tiền để đâu ko biết, có khi rơi vãi hết ngoài đường rồi.

6. Ðề: Tiền lương của chồng

Chồng bạn đi làm, cũng phải chi tiêu nữa mà. Ăn sáng, ăn trưa rồi còn hiếu hỷ nữa. Lương 5tr mà đưa 3-3.5tr mình thấy cũng hợp lý bạn à

7. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

5 tr mà đưa cho chị 3-3,5 triệu là được rồi ạ. Cố gắng liệu cơm gắp mắm thôi ạ.

8. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

chồng e lương 15tr/tháng, tháng nào cũng đưa tiền hết cho vợ, e chả bgio phải để chồng bảo đưa tiền, cứ kiểm tra ví thấy hết lại cho vào 5-700k. Nhưng được cái chồng e ít nhậu nhẹt lắm, làm xong thì về, thi thoảng đi đá bóng với cty thì mới bia bọt. Còn bạn bè thì chia nhau trả tiền.

sunflower95 thích bài này.
  9. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Kiếp trước bạn ăn ở thế nào, mà kiếp này sướng dữ vậy? ](*,)
    Chồng t làm dc rất nhiều tiền, nhưng đến tay t chẳng còn bao nhiêu. Mà toàn phải giục mới đưa

10. thucpham336

thucpham336

bạn ui, ck bạn là ok rùi, đừng đòi hỏi nhìu nữa
    nhìu khi việc cơ quan cần tiền chi tiêu này nọ mà ko dám nói với vợ, 70% lg là ok ruìu

11. mehello

mehello Bắt đầu tích cực

Mình thấy chồng bạn là ok rồi. Thương vợ, yêu vợ là mình thấy quá tuyệt. Vc mình cưới nhau được 16 năm rồi. Lương chồng dc khá cao 68,5tr/ tháng. Tự OX chỉ lấy 6,5 chi tiêu còn lại đưa vợ hết nhưng mà vc nhà thì ko làm gì đâu ( trừ nhg vc khoan, điện mình ko làm dc). Tối về ôm tivi và hình như cả thư giãn sau 1 ngày làm vc strees. Tuy vậy mình vẫn vui vẻ chấp nhận vì cái gì cũng có giá của nó. Hi, nhưng mình cũng nói thêm là mình cũng tích cực cầy cuốc để đủ SH gia đình hàng tháng chứ không ăn bám chồng đâu. He, cứ vui vẻ nhá

12. trang.dth191988

trang.dth191988 Thành viên tích cực

Chồng bạn như thế cũng là tuyệt vời r, thu nhập thấp thì chi tiêu theo kiểu thấp thôi. Ck mình thì cũng giúp vk nhiều việc lắm nhưng mỗi tội đợt này thất nghiệp nên cũng chỉ có mỗi lương mình, cũng stress lắm.

13. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

nhà em cũng thế, đưa vợ không quá 2tr, đấy là chưa tính khoản tiền nhà, còn đâu gửi hết về cho bme, hic, gửi tiền cho bme nên chẳng bt nói thế nào, chỉ bt bảo anh tính toán chi tiêu rùi gửi về cho hợp lý chứ tần ấy tiền thì tiêu sao được! hic

14. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

giông tâm sự cua 1 bạn bên webtretho ........................

15. sanphamgaolut

sanphamgaolut Thành viên chính thức

chồng chị như vậy là ổn rồi đấy . chứ có nhiều ông chồng đã ko đưa tiền cho vợ rồi lại còn ko biết thương và chiều vợ như chồng chị đâu

16. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

1 tháng mà anh í giữ lại 1 tr thì em sợ ko đủ tiêu ấy ạ, ck em lương cũng chỉ tầm đấy, tháng lĩnh về đưa hết cho em, nhưng em cũng chỉ đưa lại cho 1,5tr thôi, hiii thiếu thì ổng tự kiếm thêm,

17. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình nghĩ chồg bạn cũng không phải là bớt nhiều quá đâu bạn

18. trangumi2015

trangumi2015 Thành viên chính thức

ck bạn như thế ok ruid. ck tớ có 2tr mà tháng nào cungz cò kè . bớt xén. chán lắm

19. Ðề: Tiền lương của chồng

hx, chắc bạn mới cưới đc 10 tháng nên cuộc sống vẫn màu hồng, nên được ông chồng ngoan rồi vẫn muốn hơn nữa... chứ chỉ cần có 1 phép tính nhẩm cũng thấy là 1,5tr/ tháng tiêu vặt cũng k đc là bao, xăng xe, bảo trì xe, ăn sáng, đt cũng hết 2/3 chỗ đó rồi. Chồng tớ đi làm 7.5tr, 1 tháng đưa vợ 4tr nhưng sau có việc tớ vẫn đưa gần hết, hoặc hết, hoặc quá số 4tr đó.... Nói chung liệu cơm gắp mắm, cái gì cần chi thì vẫn phải chi thôi, trách chồng sao đc. Quan trọng là thái độ sống với vợ thì chồng bạn quá ngoan rồi.

20. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

chồng mình thì đưa hết cho vợ, rồi cả hai cùng tính toán chi tiêu sao hợp lý. Mình thấ chồng bạn nt là tuyệt vời rồi. Khó khắn 2vc đành khắc phục vậy