Các mẹ nghĩ sao về từ THIÊN VỊ...

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi GÀ TẦN NGON NGON, 20/7/2014.

1. GÀ TẦN NGON NGON

GÀ TẦN NGON NGON Thành viên kỳ cựu

Trong cuộc sống bh .. thực sự e gặp rất nhiều ng, nhiều bố , nhiều mẹ có cái tính thiên vị ra mặt... tuy trong lòng ko nói ra nhưng lại rất rõ với những người xung quanh.. Tại sao lại THIÊN vị.. tại sao lại có phân biệt đối xử như vậy.. Vì mình ko hợp hay mình ghét con.. MÌnh ghét cái này.. thiên vị với con út hay con cả thế này thì có bù đắp cái khác không...??
    Khi mà ai cũng nhìn ra , rồi khi con này với con kia có sự phân biệt đối xử thì sẽ đi kèm với cháu ghét , cháu yêu.. E chắc chắn điều đó có xảy ra. Tại sao lại có điều này ah...????????????????
    Chính các mẹ... các mẹ tự thấy mình có thiên vị ko ah.. MÌnh có cứng nhắc với đứa này quá ko ? Hay có nhẹ nhàng với đứa kia quá ko?? hay trong 1 tình huống mà có 2 cách xử lý ko ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GÀ TẦN NGON NGON
    Đang tải...

2. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Các mẹ nghĩ sao về từ THIÊN VỊ...

Nếu mn muốn có câu trả lời vào chủ đề: "1/11/2113 kỷ niệm 27 năm làm dâu nhà anh" của một MC trên LCM, chân thực và nhiều ng đọc,
    Cô rất muốn mọi người nhìn cs theo kiểu hóa giải các khúc mắc, cs tưởng dài mà hóa ra rất ngắn ngủi mn ah!!!!

cungchambekhoe thích bài này.
  3. cungchambekhoe

cungchambekhoe Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ nghĩ sao về từ THIÊN VỊ...

Mình thấy thật khó để mà thiên vị giữa hai đứa con ý. Đối với người ngoài thì dễ chứ là con cái của mình thì khó lắm.