Thông tin: Massage Bụng Giảm Mỡ . Các Mẹ Đã Đủ Kiên Trì

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Mẹ Ber, 21/7/2014.

1. Mẹ Ber

Mẹ Ber Thành viên tích cực

Đây là bài tớ copy và có chỉnh sửa theo những điều tớ biết. Tớ có nick cũ viết về cách làm này và được nhiều mẹ ủng hộ, nhưng mất nick nên mất cả bài tìm ko ra..tớ ngại viết lại search thì ra bài này..Tớ đọc và thấy có 1 số điều tớ viết thêm vào qua sự kiểm nghiệm và phân tích của tớ. Rất mong các mẹ ủng hộ . Mọi người thấy hay tặng tớ bông hoa để làm quà nhé. có gì thì post vô cho tớ và mọi người được biết thêm...Giảm cái vòng 2 cho nó đẹp

Nếu là một trong các cô gái cũng đang có những mối lo về vòng hai "phì nhiều" của mình, các bạn có thể tham khảo một vài gợi ý giảm béo bụng cho dân công sở sau đây.

Một ngày làm việc tại văn phòng khá đơn điệu với bàn giấy, máy vi tính, cường độ công việc cao nhưng ít vận động khiến dân văn phòng có khả năng bị stress cao và dẫn đến nguy cơ tích mỡ tại vùng bụng. Khi ngồi nhiều, chất thải tích tụ nhiều tại phần cuối của ruột, tạo cơ hội cho lượng mỡ dư thừa trong ruột được hấp thu. Hơn nữa, thói quen ăn vặt, tranh thủ ăn tại công ty trong giờ nghỉ trưa cũng là những yếu tố quan trọng khiến tình trạng thừa cân béo phì càng nghiêm trọng hơn

Lớp mỡ bụng ngày càng dày lên khiến bạn trở nên nặng nề, xấu xí và bạn bắt đầu quay cuồng với những cách giảm cân "không đầu không cuối".

Những người bận rộn thường không có thời gian để tập luyện. Tuy nhiên điều này không còn cần thiết nữa bởi có một vài thói quen chúng ta thường xuyên tập luyện nhưng có lẽ là không đúng cách có thể dần dần làm giảm mỡ bụng của bạn.

Tạo thói quen ăn nhiều bữa trong ngày

Đầu tiên hãy tạo cho mình một tâm lý thật thoải mái, ko nên quá hồi hộp và lo lắng vì đây là thời điểm mà bạn cần giảm lượng thức ăn đưa vào cơ thể. Có thể chia thành 5 - 6 bữa ăn nhỏ trong ngày để khi vào bữa ăn chính bạn không còn cảm giác thèm ăn và ăn quá nhiều nữa.

==> Cái này chủ yếu là do mình ăn no, cơ thể hấp thu đủ lượng calo thì lượng thừa sẽ tích vào các khu trung tâm tích mỡ nên cần phải chia nhỏ bữa để lượng chất không bị thừa tránh việc giảm cân. Nếu không có thời gian để chia nhỏ bữa thì các mẹ nên ăn ít cơm thay vì ăn cơm ta ăn rau hoặc ăn thịt. Theo cách giảm béo Lowcal thì ăn thịt và ăn rau ko gây béo mà ăn tinh bột mới gây béo..(hì hì vì thế các cụ ở quê hay cho lợn ăn ngô cũng vì lý do này hê hê tớ nói thẳng nói thật các mẹ đừng giận nhé)

Không được bỏ bữa ăn sáng

Nếu bạn không cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cơ thể sau một giấc ngủ dài thì đó là nguyên nhân khiến bạn trở thành một mẫu người gầy yếu và không có sức sống. Bạn đừng nghỉ nếu bỏ ăn bữa sáng thì bụng mình sẽ 'mi nhon' hơn mà nó còn có tác dụng ngược lại. Bụng của bạn sẽ trở nên béo hơn khi quá trình trao đổi chất bị chậm lại trong nỗ lực tiết kiệm năng lượng và đốt cháy ít lượng calories.

===> Cái này nhiều người mắc phải và tớ cũng thế mải đi làm nên chả nhét gì vào bụng đến lúc ăn thì...ta lại ăn thừa và hấp thụ sẽ tốt hơn..

Đi nhanh như gió

Chỉ cần khiến cho tốc độ đi bộ nhanh hơn một chút là chúng ta có thể làm giảm 1/4 nhiệt lượng.

Các chuyên gia chỉ ra rằng những người có thói quen đi bộ nhanh nhưng ít lần trong một tuần sẽ tiêu hao được số năng lượng nhiều hơn những người tập luyện bền bỉ nhưng tốc độ chậm.
    => Giảm béo bằng đi bộ thì tớ không thấy hiệu quả lắm. Tuy nhiên ai mà có bắp chân nhỏ thì nên đi bộ và chạy bộ => đã được kiểm nghiệm qua nhiều khách hàng cũ của tớ

Ngủ sớm

Ăn uống và luyện tập có kế hoạch sẽ có tác dụng rất tốt cho việc giảm mỡ bụng, tuy nhiên tác dụng đó chỉ được phát huy trong trường hợp chúng ta đảm bảo về giấc ngủ.

Ngủ không đủ sẽ dẫn đến việc hoóc môn cortisol gia tăng, mỡ bụng cũng theo đó mà tăng theo. Một nghiên cứu 6 năm của các nhà khoa học Canada phát hiện có tới 30% những người trưởng thành bị tăng cân nếu chỉ ngủ từ 5 đến 6 giờ đồng hồ.

===> Cái này tốt cho cả da và tốt cho cả mắt

Thường xuyên uống trà xanh

Trà xanh có rất nhiều công dụng, ngoài việc làm đẹp da, chống ung thư các nhà nghiên cứu còn phát hiện ra rằng trà xanh chính là nhiên liệu đốt cháy mỡ bụng.

Nghiên cứu mới nhất của tạp chí "Nutrition" phát hiện những người luyện tập trong 12 tuần và uống 4 cốc trà một ngày sẽ giảm được mỡ bụng nhiều gấp 9 lần những người luyện tập và không uống trà.

=>>>Uống trà xanh vừa đẹp da, đẹp dánh chống ung thư tốt

Massage

Bạn chà 2 tay với nhau mạnh trong 15 giây, sau đó thì dùng tay xoa bụng. Xoa theo vòng tròn trong 1 phút. Thời điểm tốt nhất để làm bài này là sau khi ăn. Các thời gian khác như khi ngủ dậy và trước khi đi ngủ cũng rất tốt. Sức nóng từ bàn tay bạn sẽ đánh văng chất béo tích ở vùng bụng khi thực hiện bài này đều đặn. Xoa bụng vòng tròn cũng giúp tiêu hoá tốt hơn và giúp cơ thể bớt tích mỡ bụng.

=>>Các mẹ xoa bụng đúng như hướng dẫn nhé. tớ thì tớ ko cần xoa 2 tay vào nhau cũng được nhưng các mẹ chịu khó đầu tư chai dầu dừa...cũng rẻ thôi chả đắt lắm. Bôi vào lòng bàn tay và xoa đều bụng giúp đẹp da bụng mà massage được trơn chu không gây đỏ, rát phần bụng. Thi thoảng xoa bụng các mẹ đổi tư thế xoa sang búng, véo, vặn...hay bất cứ gì cũng được để cơ bụng được co giãn đều và được vận động
    Kiên trì 1 thời gian các mẹ sẽ thấy bụng thon gọn rất nhiều...Và làm bất cứ ở đâu chỉ cần cái dạ dày nó đã nghỉ làm việc

Hít bụng

Cách tốt nhất là tập hít bụng nhiều lần. Bài hít bụng là một bài đơn giản. Bạn chỉ cần hít vào cho hóp bụng lại rồi giữ khoảng 5 nhịp đếm. Cứ thế lặp lại. Để giảm 5cm vòng bụng trong 3-4 tuần, bạn cần tập bài này mỗi ngày khoảng 10 phút.

Nhảy theo nhạc
    Cái này theo kinh nghiệm của tớ rút ra...ngoài xoa bụng tớ thi thoảng nhảy theo nhạc đứng lắc lắc theo nhạc sàn. kiểu gì cũng chơi được miễn bạn cử động cái vòng 2...đảm bảo các mẹ giảm vòng bụng mà không mệt như đi bộ hay nhảy dây. Chơi đùa chạy nhảy với con cũng là cách giảm cân...hehe

Còn nữa...đó là hôn và cho con bú cái này tớ ko cần phải tả nữa nhé mọi người biết công dụng rùi hehe

Chú ý tránh ăn vặt, ăn đồ ngọt, đồ tinh bột hạn chế...nên chia nhỏ bữa nhưng đừng có ăn vặt đấy nhé. ăn nhiều rau xanh, hoa quả vừa đẹp da lại đẹp dáng

Chúc các mẹ đẹp - trẻ - khỏe hơn xưa

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Ber
    Đang tải...

2. giayphutuyenuong

giayphutuyenuong Thành viên chính thức

Ðề: Massage bụng giảm mỡ . Các mẹ đã đủ kiên trì

kiên trì hay không quan điểm của mỗi người, cho dù sản phẩm hay phương pháp nào đi chăng nữa nếu không kiên trì và chăm chỉ thì chẳng bao giờ thành cồn, với bản thân mình, sau sinh mình áp dụng phương pháp dân gian cũng được các bạn massage kết hợp sử dụng thêm muối, ngải cứu, r*** gừng và gen bụng kết hợp thêm vận động nhẹ nhàng, hóp bụng thấy kết quả khá tốt.

3. Mẹ Ber

Có rất nhiều cách để giảm mỡ bụng nhờ phương pháp dân gian. Vậy nên tớ góp 1 số cách để các mẹ làm và kết hợp sao cho dáng đẹp và hết mỡ bụng. Tuy nhiên làm gì cũng cần kiên trì nếu các mẹ kết hợp được tất cả các cách trên thì rất tốt nhưng không được thì cũng nên ít nhất chọn cho mình 1 cách đơn giản để hạn chế mỡ bụng tăng cao.
    Kiên trì là cái mà con người khó đạt được nhưng chỉ cần cố gắng thì tớ tin mọi người sẽ sớm đẹp theo sự kiên trì của mình

4. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

cái nhảy theo nhạc thì tớ làm rồi... khổ nỗi mồi lần đứng nhảy trước gương là ông chồng lại ngồi ôm bụng cười lăn lóc,,,mình cũng mắc cười nữa nên dừng luôn :)

5. Me_moka

Me_moka

Cái bụng mỡ nt chi có tập và đến nhũng trung tâm sau sinh thì có khả quan hơn đấy

6. Mẹ Ber

Hii đến các trung tâm này thì các mẹ có rủng rỉnh chút cơ...Tớ thì hay tự tập bằng xoa bụng và nhảy (nghe headphone và nhảy)

7. Mẹ Ber

Ban đầu tớ cũng ngại xong rùi quen. mà cũng chỉ đứng im để lắc thôi

8. chamsocmevabe24h

chamsocmevabe24h Thành viên chính thức

Chủ top có bài viết thật là hữu ích. Mình thấy rất thích hợp cho các mẹ làm văn phòng đấy!

9. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

phải tạo thời gian riêng tập 1 mình hoặc tập cùng các mẹ khác chị ơi =)) chứ tập cho ông ấy nhìn thì các ông ấy coi mình chẳng khác j khỉ làm trò vui đâu :))

10. An Nhien 812

Đứng im để lắc cũng có tác dụng nhưng nhảy nhót có vẻ tác dụng nhiều hơn mn ạ,, tớ đang đăng ký cho hai vc đi học khiêu vũ đây :)

11. Mẹ Ber

Học khiêu vũ thì còn gì bằng
    Hề Hề hai vợ chồng tớ cũng tính đi học khiêu vũ...mà từ hồi lấy xong bầu bí...rồi đủ thứ lằng nhằng giờ vẫn chỉ lắc lắc giảm béo được thôi...haizzz

12. Mẹ Ber

Cảm ơn mẹ nó đã khen..Tớ cũng chỉ do lười vận động nên hay nghĩ ra các trò lười mà vẫn giảm được béo. Ngồi văn phòng vẫn bóp bóp xoa xoa cái bụng được nè hiii

13. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

mình ko đủ kiên trì lên cái bụng mình sau 2 năm nó vẫn vậy, chán chít luôn

14. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

hú hí, nói chung là thèm eo ót lắm, cơ mà lười lém >"<

15. glinh2012

glinh2012 Bắt đầu nổi tiếng

thông tin hay quá, oánh dấu .

16. Mẹ Ber

Hii đây là cách dành cho những người lười vận động nhất rùi đó mẹ nó ạ. Chỉ hoạt động mỗi cái tay để xoa bụng là mẹ nó đã giảm được bao nhiêu là mỡ bụng rồi

17. An Nhien 812

bỏ được bệnh lười là eo ót ngon ngay mn ạ :)

18. Mẹ Ber

Chuẩn đấy chủ yếu là do thói quen lười vận động và do công việc, chế độ sinh hoạt ăn uống nên thế

19. huong_Adoco

huong_Adoco Thành viên chính thức

Có kem massage làm tan mỡ bụng nào hiệu quả ko các mẹ nhỉ? mình đagn quan tâm, có mn biết chỉ mình với nha... :)

20. Mẹ Ber

kem thì thấy các mẹ cũng bán nhiều...nhưng tớ ko rõ có hiệu quả ko. Bạn mà massage thì dùng dầu dừa và chịu khó massage cũng giảm được mà lại đẹp da bụng