Kinh nghiệm: Kinh nghiệm đi phượt cát bà

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Van-sumo, 23/7/2014.

1. Van-sumo

Van-sumo Thành viên tập sự

hiện nay mình thấy có khá nhiều mẹ đi du lịch cùng gia đình hoặc cơ quan lựa chọn Cát bà là điểm đến khám phá trong mùa hè năm nay mình xin chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm đi lại tới cát bà sao cho thuận tiện mà có thể tự đi giảm chi phí mà cũng vẫn vui.

Đầu tiên, phải xem xét xem đoàn của nhà mình có bao nhiêu người không nhất thiết phải thuê xe riêng các mẹ có thể đặt ghế xe hoàng long giá vé xuông hải phòng khoảng 80 k / vé cũng khá ngon chất lượng phục vụ tương đối ổn - đó là theo ý kiến cá nhân của em

sau khi xuống xe các mẹ có 2 phương án lựa chọn - 1 là đi tàu cao tốc cánh ngầm ra thẳng đảo cát bà , 2 là đi tàu thường.

Nếu lựa chọn đi tàu cánh ngầm thì các mẹ sẽ xuất phát ngay từ điểm cuối dừng bến xe hoàng long và đi thẳng tới cát bà tuy nhiên giá tàu cánh ngầm cũng không hề rẻ giá vé khoảng 200 -> 220 K/lượt

còn nếu lựa chọn cách 2 các mẹ sẽ được xe hoàng long đón đi khoảng 30 phút xuống bên tàu - tuy nhiên đường ở đây hơi gồ ghề đi cảm giác khá là mệt mỏi nếu mẹ nào say xe thì cần lưu ý nhé phải nói là khá là gian nan sau đó các mẹ sẽ lên tàu bình thường có khoảng gần 200 chỗ ngồi - ngồi tàu khoảng 1 giờ thì lên bờ và sẽ được xe hoàng long đón tiếp tục lên xe đi khoảng 30 phút thì tới cát bà giá ve tổng cho đoạn đường này là khoảng 160 k /lượt cả tiền xe đưa đón và tiền tàu - tổng trung bình 2 lượt cả xe đi và về vào khoảng 500 k/ người/ 2 lượt.

Đến cát bà các mẹ nên đặt phòng khách sạn trước để trành tình trạng chặt chém lần trước do mù mờ đi lần đầu nên em bị khách sạn cho lên tận tầng 5 mà không có tháng máy mỗi lần lên xuống phát mệt luôn ý và 1 lý do rất đơn giản là em không đặt ăn ở khách sạn (so với ngoài ăn ở khách sạn đắt hơn khoảng từ 30 -> 40 k/suất) ví dụ các mẹ đặt suất ăn 100k thì chỉ đc 70 k nhưng nếu mua hải sản tươi sống ở chợ mà tự chế biên thì lại tương đối rẻ mình thấy chợ cát bà không nói thách bắt bẻ khách du lịch nên không lo bị chặt chém nhiều mà đồ ăn lại tươi ngon.

Thăm thú cát bà các mẹ có thể ra các bãi tắm 1,2 hoặc 3 đi xe thì 10k/lượt nếu muốn đi thăm thú các nơi có thể thuê thuyền thủ công đi từ 5-> 7 người giá 300k/thuyền mình có thể mang đồ ăn đi để tự tắm và nấu nướng khá là thú vị .

buổi tối có thể ngồi ở 2 bên bờ biển ngắm cảnh và nói chuyện khá là thú vị thông thường mình thấy đi cát bà khoảng 2 ->3 ngày là ok nhưng các mẹ lưu ý nên đi từ tháng 5 đến hết tháng 8 thui nhé sang tháng 9 đến mùa khách tây dịch vụ ở cát bà giá cả tương đối cao đó.

chúc các mẹ có chuyển du lịch vui vẻ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Van-sumo
    Đang tải...

2. Mẹ Thanh Hà

Mẹ Thanh Hà Thành viên chính thức

Ðề: Kinh nghiệm đi phượt cát bà

nên đi từ tháng 5 đến hết tháng 8 thui nhé sang tháng 9 đến mùa khách tây dịch vụ ở cát bà giá cả tương đối cao đó. - See more at: http://www.lamchame.com/forum/showt...h-nghiệm-đi-phượt-cát-bà#sthash.pniw4duH.dpuf

Cái này thì chưa đúng rồi bạn ơi! Từ tháng 5 đến hết tháng 8 là mùa cao điểm du lịch ở Cát Bà, giá cả nhà hàng khách sạn đều cao, nhất là 2 tháng cao điểm nhất (tháng 6,7). Sang tháng 8 là vắng khách hơn rồi nhưng giá phòng ks, resort 3 sao trở lên vẫn tính là mùa cao điểm. Còn từ sau 2/9 thì Cát Bà vắng teo. Mẹ nào không bận con cái đi học thì đi tầm này là ok nhất. Tháng 9, tháng 10 mát mẻ, KS vắng tha hồ lựa chọn, thời tiết và cảnh thì phải nói là tuyệt vời.

Mình làm du lịch ở Cát Bà 10 năm nay rồi.

3. evitco2012

evitco2012 Thành viên rất tích cực

Theo mình, đi ra các bãi tắm thì đi bộ cũng được vì không xa lắm, mà đường lại khá đẹp nữa. Ngoài ra, các bạn nên thuê xe đạp đôi dạo chơi, rất thú vị. Hồi mình đi cùng bạn bè, giữa đường còn dừng xe trèo cây tự sướng nữa :D (nhưng mà trèo ít người và cẩn thận thui nhé không thì hại cây đấy). Buổi tối thì ra bờ biển nướng mực, hoặc dạo ở các sạp hàng lưu niệm. Đi vào mùa hè có thể thấy toàn bộ dãy hàng lưu niệm được phủ bởi hoa phượng đỏ trên mái, rực rỡ cực!

4. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

Em nghĩ đi phượt thì phải đi xem máy chứ đi ô tô thì còn gì vui ạ.

5. nguyenlamcb1978

nguyenlamcb1978 Thành viên đạt chuẩn

Phượt thì nên đi bằng xe máy đi bằng ô tô còn gì thú vị nữa.

6. BruderGmbH

BruderGmbH Thành viên chính thức

Chuẩn luôn!

7. greencanal89

greencanal89 Thành viên rất tích cực

đấy là bạn trẻ thôi còn những gia đình tự đi hoặc có cháu nhỏ đi theo nhóm thì sao mà đi xe máy được. Oto vẫn là sự lựa chọn hàng đầu. Những năm gần đây đã có thể đi oto thẳng ra cát bà được rồi mình thấy như vậy khá thuận tiện cho moi người.