Thuốc cam Hàng Bạc

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bongbang, 10/5/2005.

Tags:
  1. Bongbang

Bongbang Banned

Chip nhà em 8 tháng nay không tăng cân (Chíp 20 tháng). Em định cho nó uống thử thuốc cam Hàng Bạc mà không biết có hiệu quả không. Đã có mẹ nào xài thử thuốc đó chưa?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bongbang
    Đang tải...

2. Mod VCGT

Mod VCGT Thành viên mới

Bạn cứ thử cho con uống đi, đây là loại thuốc nam không có hại cho bé, đâu. con nhà mìnhc ũng đã từng uống thuốc này rồi, nhưng cái này phải kiên trì đấy, không chỉ chữa cho bé lười ăn mà còn chữa chobé bị táo bón, hôi miệng hay chảy máu cam đấy,

3. me Gấu

me Gấu Thành viên sắp chính thức

Mình cũng cho con Gấu uống nhưng nó nhổ phì phì . Vẫn biết là tốt nhưng chúng nó phải chịu uống cơ .

4. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

Sao vậy nhỉ?

Chip cưng của mình cũng tứng uống Thuốc cam hàng bạc, dược chừng 1 tháng! Nhưng sao chẳng thấy công dụng: "Giúp bé ăn ngon miệng, trị táo bón, trị chứng đổ mồ hôi trộm.v.v..." gì cả! Mà chỉ toàn thấy... tác dụng ngược: Chip bị... táo bón kinh khủng, "đi ngoài" ra toàn... SỎI thôi(!?)
    :? Hay mình cho uống thuốc chưa đủ lâu? Hay tại mình mua phải thuốc giả? :?: :x

5. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Anh Mod ơi chỉ giúp em địa chỉ mua thuốc cam với! nếu đúng công dụng như anh nói thì rất phù hợp với bé còi nhà em đấy ạ ạ ạ ạ :cry: :cry: :cry:

6. Minh Huong

Minh Huong Thành viên đạt chuẩn

thuoc cam Hang Bac

Me be Chip oi!

Neu be nha ban bi tao bon nhu vay thi ban thu theo cach nay cua minh nhe:
    Ban co the cho be an:
    1. Du du chin, chon qua nho va, nao hoac say sinh to.
    2. Ban co the cho khoai lang vao cung voi bot hoac chao, khoai lang la thu cu rat nhieu dinh duong day.
    Ban thu di, minh dam bao se co hieu qua. Neu be Chip nha ban ma do thi cho minh biet de chia vui nhe.

7. Bongbang

Bongbang Banned

Em bắt đầu thử cho Chíp ăn thuốc này rồi. Hai mẹ con đánh vật với nhau mới hết được cốc thuốc. Hy vọng kết quả nó tương xứng với sự vất vả

8. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Bongbang ơi Chíp có chịu uống sữa ko? nếu có thì pha thuốc ít một vào trong sữa rồi cho bé uống. Cún con nhà mình cũng cho uống như thế đấy, cu cậu uống thun thút, ko phải đánh vật gì đâu, bạn thử xem nhé.

9. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Bongbang và mẹ Thuyph ơi ời......
    Cho mình hỏi địa chỉ mua thuốc ở đâu vậy hẩy??? :roll: :roll: :roll:
    Cám ơn trước nhé :eek:

10. oanhsalát

oanhsalát Thành viên chính thức

Gửi

Các mẹ ơi cũng phải nghe ngóng tình hình các bé đấy vì có bé mình đã chứng kiến khi cho thuốc pha với sữa thì các bé bỏ luôn sữa và các mẹ thì thôi rồi... bó tay luôn...

11. Bongbang

Bongbang Banned

Hình như cửa hàng 81 Hàng Bạc là chính hiệu đấy. Xung quanh đấy có một vài hàng nữa cũng bán nhưng là hàng nhái. Cửa hàng 81 nhỏ thôi, ngoài có hình 1 con hươu, chéo chéo với nhà hát cải lương Chuông Vàng

12. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Tumy ơi Bongbang chỉ đúng đấy chỉ có điều mình không nhớ chính xác số nhà thôi, còn 1 hàng nữa ở phố Khâm Thiên nữa, chéo chéo ngõ chợ Khâm Thiên ấy, nếu cần để mình xem lại số nhà chính xác rồi sẽ post lên cho mẹ Tumy nhé :!:

13. me Gấu

me Gấu Thành viên sắp chính thức

Địa chỉ đấy nè
    95 Hàng bạc
    168 Khâm thiên

14. Mod VCGT

Mod VCGT Thành viên mới

Hàng thuốc cam hàng bạc chính thức giờ đã chuyển sang số 1 Đinh Liệt rồi các bác ạ.
    Ngoài ra ở Trần Xuân Soạn cũng có 1 hàng đáy

15. mẹ Bi tẹt

mẹ Bi tẹt Thành viên chính thức

các bác chỉ nhiều địa chỉ thế thì em biềt cửa hàng nào là chính hiệu bây giờ, :( .

Bé nhà em bị hôi miệng thì phải, các bác có mẹo nào khác không? em cám ơn trước nhé

16. beNhe

beNhe Thành viên mới

Be nha minh cung luoi an va coi lam, minh cung da thu cho uong thuoc cam nhung khong do, vi the minh di cat thuoc bac cho be uong, be duoc 11 thang tuoi roi, tu hoi uong thuoc bac mnih thay be trong cung do hon, va chiu an hon, ban thu cho be uong thuoc bac xem.

17. MeNamHai

MeNamHai Bắt đầu tích cực

Thuốc Cam Hàng Bạc và thuốc Cam Tùng Lộc có khác nhau không các mẹ ới ời? Cơ quan em có chị cho con dùng thuốc Cam Tùng Lộc thấy nói cũng tốt lắm, chị ấy nói cũng mua ở Hàng Bạc.

18. haixiu

haixiu Thành viên tập sự

Chào các anh chị. Em cũng có lần mua thuốc cam Hàng Bạc, số nhà 95 thì phải, em không nhớ chính xác nhưng chắc chắn là đối diện với rạp Chuông Vàng ý ạ. Có 2 nhà bán thuốc cam ở Hàng Bạc nhưng nhà số 105 (hay 103 hay 130 gì đó, nếu đi từ Hàng Đào lại thì đến nhà này trước) thì không phải. Nhưng bé Bấc nhà em uống thấy cũng chẳng hiệu quả lắm. Sau đó em có chuyển qua thuốc cam ở 12 Nguyễn Thượng Hiền (cũng gia truyền ạ) cũng không ăn thua. Có lẽ con em không hợp.

Chúc bé nhà các anh chị khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn.

19. lvvk

lvvk Thành viên chính thức

Chao cac bac, con nha em 2 thang nay con gay di 1,5kg co. Con vu tao bon thi cac bac thu doi sua cho em be xem.Con nha em 6 thang dau tao kinh khung, 1 lan dang dem phai dua di cap cuu vi tu nhien no khoc am len( den vien thi nin, ngu ngon lanh) 1 lan nua me chau phai goi bs den nha moi phat hien ra benh. Sau 6 thang em mua thu sua DIELAC cua vinamilk cho chau uong thi cai thien duoc tinh hinh day. Cac bac thu xem nhe, neu co cai thien ma la con gai thi nhan thong gia nhe. Con nha em hoi bi thong minh day hi hi

20. Bong-Boc

Bong-Boc Thành viên đạt chuẩn

Dia chi me gau dua ra la dung day, em cung moi mua cho con em an moi duoc 1 tuan nhung em thay cung co hieu qua tri phan song cho tre, cac chi thu xem. :)