Lưu ý khi mua hàng ở shop VIGO Kim mã

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi minhlong32010, 26/7/2014.

1. minhlong32010

minhlong32010 Thành viên chính thức

Hôm nay mình mới vào dđ đọc tn của mod cho phép đăng bài ở đây nên mình đăng lại để các mẹ lưu ý tránh mua bực mình như mình nhé
    Tôi cam kết rằng thông tin này trung thực và chịu trách nhiệm về những thông tin này
    Chẳng là cách đây hơn 1 tháng mình có mua đồ tại shop VIGO 173c Kim Mã. Mình đã từng mua nhiều đồ ở shop này rồi vì tk và size hợp với mình. Hôm đó mình mua 2 váy, 1 jup, 1 somi trắng. 2 váy thì phải sửa 1 chút cho vừa nên để lại còn jup và áo mình mang về. Tổng cộng hết gần 2,5tr mình thanh toán trước 2 món mang về và đặt cọc là 1tr. Lúc thử mình vội vì hôm đó tranh thủ nên mình cũng không soi kỹ cái áo trắng và jup ma chỉ hỏi bé nv là jup đen trắng có phai màu không và được trả lời là không. Mình mang về giặt riêng áo trắng và jup mỗi thứ 1 châu. Khi phơi áo thì thấy có những vệt loang ra áo, mang vào vò kỹ thì thấy càng vò nó càng loang ra. Nhg vêt loang nó như kiểu dầu ý không biết tả thế nào. Mình chuyển sang giặt jup thì cũng xảy ra hiện tượng này. Mình thử phơi khô thì không thấy hết. Hôm sau mang ra shop hỏi bé nv thì bé nhận gửi về xưởng hỏi. Mình cũng khẳng định là k hề giặt lẫn hay phơi lẫn đồ khác. Mấy hôm sau quay lại nói chuyện qua đt với chủ cửa hàng thì thế này. Khẳng định không phải lỗi cửa hang vì chị đã mang đồ ra khỏi tức là đồ chất lượng, đã hỏi kỹ thuật bảo không phải lỗi vải, không phải lỗi khi may, shop em bán bao nhiêu không ai bị thế bla bla không để cho mình nói cứ như sợ mình bắt đền. Mình nói là lỗi của mình là k xem kỹ trước khi trả tiền nhg mình cũng khẳng định là mình giặt và phơi rất cản thận(trước tới giờ đồ mới mình đều cẩn thận thế). Mình chỉ muốn họ xem xem có cách nào khắc phục đểi mình có thể mặc được chứ để như vậy thì chịu. Nhg bên kia vẫn cứ không phải lỗ của em có thể tại chị thế nọ thế kia. Bực quá mình bảo thế cứ giữ lấy đồ mình k mang về nữa dù đã trả tiền. Trả lời luôn "tùy chị thôi" kiểu bà k lấy kệ bà tôi cũng k cần rồi cúp máy. Mình nói với nv là mình cũng k lấy 2 cái váy kia nữa trả lại tiền đặt cọc cho mình nhg k được. Từ hôm đó tới giờ mình k quay lại và cũng k ai gọi cho mình. Theo các mẹ mình nên làm gì? Còn mình cũng cạch mặt cái shop này luôn. Về nhà còn 1 lô váy vóc mua từ trước dọn hết ra mang cho mấy đứa em rồi.
    Các mẹ lưu ý khi mua đồ nhé đừng để chuốc lấy bực mình như mình. Sorry các mẹ mình vi dài dòng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhlong32010
    Đang tải...

2. kagome

kagome

Ðề: Lưu ý khi mua hàng ở shop VIGO 173C Kim mã

Mình chưa biết shop này. Nhưng thế này thì bực mình thật ! Mình cũng lưu ý chỗ này!

3. mimishop90

mimishop90 Điều Hoà Daikin Giá Rẻ

thái độ, cách giải quyết của nhân viên và quản lý tn thì quá kém, thế này thì cam đoan khách k bao h quay lại mua lần 2, ít ra cũng p có lời xin lỗi khách chứ

4. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

e cũng chưa mua đồ ở shop này bao giờ mặc dù ở gần nhà e, thế thì từ giờ phải lưu ý thật kĩ mới đc

5. minhlong32010

Mình còn là khách hàng mua đồ ở shop này 2 năm nay rồi đấy các mẹ. Thế mà còn bị đối xử như thế. Mà mình có bắt đền đâu chỉ muốn xem có cách nào xử lý để có thể mặc được thôi. Thế mà cứ liến thoắng kiểu nhà em bán hàng chưa bao giờ xảy ra..... Chưa bao giờ không có nghĩa là không bao giờ.

6. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

1 shop đặt trên vị trí đắc địa mà lại vậy nhỉ. Buôn bán phải lấy chữ tín làm trọng chứ nhỉ

7. meminhduc12

meminhduc12 Hàng Nhật - Nội địa

Dù là buôn bán vì lợi nhuận hay gì đi chăng nữa cũng nên đặt chữ tín lên hàng đầu, tất nhiên là người bán chẳng ai muôn bị đổi trả hàng, người mua lại càng ngại phiền mang đi đổi trả trừ khi có vấn đề thật, thôi mẹ nó hạ hỏa cũng là bài học, nhưng cũng thấy tiếc cho shop kia mất đi khách hàng uy tín lâu năm, có được khách đã khó giữ được khách còn khó hơn mn nhỉ

minhlong32010 thích bài này.
  8. shop8228

shop8228 shop8228 - 096.106.6264

Chưa bao giờ mua hàng ở đây nhưng nghe mẹ nó kể thì cũng hơi bực nhỉ

9. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Re: Lưu ý khi mua hàng ở shop VIGO 173C Kim mã

chia sẻ với những nỗi bực dọc của mẹ cháu khi đi mua hàng
    các mẹ tránh nhé

minhlong32010 thích bài này.
  10. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

e cũng chán nhất là mua đồ về bị phai ra màu. trước mua 1 cái quần dài trên này, lúc bán thì cam kết hàng ko bai, ko phai, về giặt nước xanh lè lè ra,

11. DNA_Furniture

DNA_Furniture Nội thất tân cổ điển

Cũng không hẳn là lỗi của cửa hàng, mỗi loại vải đều có ghi hướng dẫn khi giặt, mn đã đọc kỹ chưa?

12. evaland6868

evaland6868 http://zokada.com

chia sẻ với mn nhé.......................

13. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng bị một lần ở shop khác: mua quần khi thử ôm vừa rất đẹp, mua thêm tổng gần 2 triệu rồi về cho quần ngâm để giặt, quần như có phép màu dài gấp rưỡi... Mình cho khô xem có ngắn lại ko nhung ko đc nên mang đến muốn cho chủ shop biết để xem khi nhập đồ; bạn ấy giãy nảy cho là do mnhf giặt, mình cũng cho chiếc quần kỳ quặc ấy lại làm kỷ niệm!

14. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

đồ mn mua cũng thuộc hàng có thương hiệu rùi mà. Lẽ ra họ phải có cách xử lý chuyên nghiệp và tế nhị để giữ uy tín chứ nhỉ? Làm ăn cái kiểu này thì chán thật đấy, mất tiền mua đồ mà lại đi rước thêm bực mình vào người

15. hadiepot

hadiepot Thành viên rất tích cực

đọc bài xong mn cũng phải rút kinh nghiệm, mua hàng cũng phải kiểm tra kỹ vậy, chứ đợtt trước mn cũng hay mua ào ào ko hay để ý hixxx

16. thungabnbg

thungabnbg

mình bị 1 lần,nhưng là mua hàng chợ ,cả hai đều ko mặc đc,nên cạch rồi..............
    vải về bị phai màu....
    -còn mẹ nó mua hàng tiền triệu bị vậy đúng là rất bực,.............
    -còn tiền đặt cọc thì (ít 100k ko nói làm ghì,còn 1tr mẹ nó nên đòi đòi lại)

17. minhlong32010

Mn ơi, không có HD đâu. Mình mua hàng ở shop này lần nào về giặt lần đầu tiên đều rất cẩn thận. Giặt tay riêng đồ sẫm màu và sáng màu và giặt bằng dầu gội đầu hoặc xà phòng thơm. Lần này không phải nó phai màu mà là giặt xong thì vải có vết loang như kiểu dính dầu máy ý. Càng giặt lại càng loang. Mang đến hỏi có giải pháp gì không chứ có bắt đền đâu.

MeoMap_hp thích bài này.
  18. minhlong32010

Ở đây cũng vậy đấy. Nhất định bảo chị giặt chung đồ với quần áo khác hoặc chị phơi dính vào đồ khác chứ khách nhà em chưa bao giờ phàn nàn. Nản quá mình bỏ luôn coi như không may ra đường bị móc túi.

19. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

nhưng cửa hàng cũng ko phải ko có lý. vì bạn mang về giặt, ng ta có nhìn thấy bạn giặt tn đâu!!! làm bài học thôi vậy.