Kinh nghiệm: Bạn muốn bé nhà bạn tăng chiều cao, bạn đã biết cách chưa? Dưới đây là cách tăng chiều cao

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Yến Nhi Babi, 30/7/2014.

Tags:
  1. Yến Nhi Babi

Yến Nhi Babi Thành viên đạt chuẩn

hấp bé khiến con chịu nhiều thiệt thòi. Vì vậy, có phương cách nào giúp con tăng chiều cao là cha mẹ sẽ tìm hiểu ngay, đặc biệt thường chú tâm đến các loại sữa cung cấp lượng canxi đúng tiêu chuẩn để con đạt được chiều cao lý tưởng ngay khi còn nhỏ.
    Điều mong mỏi của cha mẹ với những đứa con yêu của mình là không chỉ khỏe mạnh, thông minh mà còn phát triển thể chất mạnh mẽ, cao lớn vượt trội. Thấp bé con sẽ chịu nhiều thiệt thòi vì vậy có phương cách nào giúp con tăng chiều cao là cha mẹ sẽ tìm hiểu ngay, và đặc biệt thường chú tâm đến các loại sữa cung cấp lượng canxi đạt tiêu chuẩn cả về chất lượng và hàm lượng để con có thể đạt được chiều cao lý tưởng ngay khi còn nhỏ.
    Hầu như tất cả các phụ huynh đều biết, chiều cao của trẻ được xác định phần nhiều do gen di truyền và sự hấp thụ dinh dưỡng hàng ngày.
    Các phụ huynh đều biết, chiều cao của trẻ được xác định phần nhiều do gen di truyền và sự hấp thụ dinh dưỡng hàng ngày
    Theo KidsHealth, những em bé nhà bạn thường tăng trưởng chậm lại sau năm đầu tiên của cuộc sống. Điều này thường khiến các phụ huynh lo lắng. Tuy nhiên đây là sự phát triển bình thường của trẻ. Bởi vì khi con bạn bắt đầu bước vào độ tuổi vị thành niên (8-15 tuổi), tỷ lệ tăng trưởng chiều cao của con sẽ còn tiếp tục tăng lên một lần nữa.Để đảm bảo rằng con của bạn phát triển chiều cao tối ưu và có trọng lượng khỏe mạnh, bạn hãy chú ý duy trì và hướng dẫn con áp dụng những lối sống lành mạnh khác nhau trong chế độ ăn uống và luyện tập hàng ngày nhé.
    Bước 1
    Cho con đi ngủ sớm vào buổi tối. Theo KidsHealth, trẻ em cần phải ngủ từ 10-12 giờ cho giấc ngủ đêm. Bởi vì cơ thể trẻ không thể phát triển nếu không được nghỉ ngơi đầy đủ.
    Trẻ em cần phải ngủ từ 10-12 giờ cho giấc ngủ đêm. Bởi vì cơ thể trẻ không thể phát triển nếu không được nghỉ ngơi đầy đủ
    Vì thế, việc cho con đi ngủ đúng giờ và tạo cho con giấc ngủ ngon, ngủ sâu vào ban đêm sẽ giúp con tăng trưởng chiều cao tối ưu.

Bước 2Cho trẻ nhà bạn kết thân với nhiều các thực phẩm giàu protein như cá và thịt nạc và chọn loại sữa giàu Canxi đồng thời tắm nắng bé thường xuyên để cơ thể tổng hợp lượng Vitamint D cần thiết.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yến Nhi Babi
    Đang tải...

2. Ong vàng

Ong vàng Guest

Ðề: Bạn muốn bé nhà bạn tăng chiều cao, bạn đã biết cách chưa? Dưới đây là cách tăng chiều

Trộm vía bé nhà mình đạt cả 2 bước trên, không biết chiều cao có được cải thiện so với bố mẹ không:)

3. Yến Nhi Babi

Yến Nhi Babi Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Bạn muốn bé nhà bạn tăng chiều cao, bạn đã biết cách chưa? Dưới đây là cách tăng chiều

Trôm vía. chúc bé nhà bạn cao 1m8 trở lên nhé. :)

4. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

Thanks top chia sẻ. Và cũng thúc đẩy pt chiều cao 1 phần nếu có chế độ ăn. Thể thao và uông sua phù hợp ạ

5. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

bé nhà mình trước 18 tháng đo thì được 86cm, ko biết sau này có cao ko nhỉ? thấy mọi người ai cũng nói bé cao

6. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ tham khảo các chỉ số này nhé

7. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Đây là chỉ số của bé trai hay gái vậy bạn.Bé nhà mình 3 tuổi cao 1m.ko biết thế có cao ko nhỉ.

8. ho_ngoc_ha

ho_ngoc_ha Thành viên mới

Hình như cái này lá chỉ số chung cho bé nam và nữ luôn thì phải

9. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Trộm vía con mình từ bé đến lớn đều ngủ ngoan và ngủ sớm.