Cần giúp: bé bị tiêu chảy kéo dài

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hạt điều rang muối, 31/7/2014.

1. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

Ðề: bé bị tiêu chảy kéo dài

hicic con mình uống kháng sinh, cũng đang bị tiêu chảy đây, nẫu hết cả ruột

Đang tải...

2. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

bạn thử cho uống rộp ổi với rốn chuối lùn xem sao hồi xưa bé nhà mình cũng uống vậy

3. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

mn thử đổi sang dòng sữa semper chuyên cho bé táo bón, tiêu chảy xem nhé, sữa này đang rất đc nhìu mẹ tin dùng đó

4. thuymesoc

thuymesoc Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đã từng có con bị tiêu chảy dài ngày, nhìn con mà sốt cả ruột. Con mình bị tiêu chảy nguyên nhân là do Con bị ho, mình mua lá hẹ và đường phèn về hấp cho con uống, cơ địa con không hợp thành ra bị đi ỉa, lên viện Nhi TW cũng chẳng khỏi. Có ngày con đi tới 20 lần, mình mang con đến nhà bác sỹ Khánh hàng hòm và được kê thuốc cho uống, con uống trộm vía cũng đỡ, nhưng phải thay sữa con đang uống sang sữa không chứa đường Lactose.
    Và từ đó đi con mình phải uống thời gian dài sữa này mới không bị đi ỉa. Đôi lúc mình cũng thử chuyển dần sang sữa bình thường cho con bằng cách 2 bữa sữa Lactose thì 1 bữa sữa thường rồi tăng thêm, nhưng cứ tăng thêm sữa thường là con lại bị đi ỉa lại.
    Mình quyết tâm cho con uống luôn sữa Không chứa đường Lactose 1 thời gian dài. Nhờ trời, sau khi uống khoảng 3 tháng liên tục thì con mình đã khỏi hẳn đi ỉa và uống sữa bình thường được.
    Mình đã tìm hiểu rất kỹ và kinh nghiệm của mình thế này : Sữa không chứa đường Lactose uống lâu không tốt, gây cho con bị thiếu canxi, nên các mẹ để ý bổ xung canxi cho con. Các loại sữa Không Lactose rất khó uống, mình phải nhờ người mua bên kia S26 không chứa Lactose về, sữa này uống ngon cực kỳ, mình thử uống cũng thấy ngon và ngậy chứ không giống như Enfa hay Nan.

5. mẹ suboi

mẹ suboi Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mẹ được mấy tháng rồi, chắc do con k hợp sữa, mẹ thử đổi sữa khác xem sao