Thông tin: Nhg điều bạn chưa biết về làm đẹp và cách sử dụng mỹ phẩm đúng cách, tuốt tuồn tuột ở đâyạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mecubenz, 1/8/2014.

1. mecubenz

mecubenz Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ

Sau một thời gian dạo chơi trên diễn đàn, mình thấy có thể mội một chị e phụ nữ chúng ta ai cũng đều đã dưỡng da và trang điểm, nhưng làm thế nào để dưỡng da đúng cách, bảo quản đồ dưỡng da và trang điểm ra sao, sử dụng sản phẩm như thế nào cho hiệu quả nhất thì có lẽ không phải ai cũng biết, nhiều khi chúng ta có khi chỉ nghe người nọ truyền miệng người kia mà không biết thực hư thế nào, có đúng hay không. Chính vì vậy mình mở topic này với mong muốn chia sẽ cho các mẹ các kiến thức về làm đẹp để cho chúng ta ai cũng có thể hiểu rõ được các sản phẩm làm đẹp, các bước làm đẹp, cách bảo quản và sử dụng đúng cách các sản phẩm làm đẹp ạ.

Rất mong các mẹ khác nếu có thông tin gì hay thì cũng giới thiệu để cho mọi người cùng nhau tham khảo nhé.

Chúc cả nhà buôn may bán đắt và luôn vui vẻ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecubenz
    Đang tải...

2. mecubenz

Ðề: Nhg điều bạn chưa biết về làm đẹp và cách sử dụng mỹ phẩm đúng cách, tuốt tuồn tuột ở

Có thể rất nhiều chị em phụ nữ sử dụng mỹ phẩm nhưng làm thế nào để bảo quản cho đúng cách thì chưa hẳn ai cũng đã biết, mình xin giới thiệu đến các bạn cách bảo quản mỹ phẩm đúng cách để các bạn tham khảo nha.

- Tất cả các loại mỹ phẩm trang điểm kem dưỡng, kem đánh mắt và các sản phẩm có chứa chất chống oxy hóa, đều có thể bảo quản trong tủ lạnh. Tuy nhiên bạn nên sử dụng một hộp lớn để đựng tất cả.

- Nếu bảo quản mỹ phẩm ở tủ lạnh bình thường, thì bạn nên giữ chúng ở ngăn bên ngoài cánh tủ, việc này giúp hạn chế việc đóng băng các loại sản phẩm.

- Nên để mỹ phẩm ở những nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ẩm ướt.

- Vào mùa hè, khi nhiệt độ vượt quá 40 độ C, bạn không nên để mỹ phẩm trong xe ôtô.

- Đừng để hộp mỹ phẩm trang điểm gần lò sưởi hay gần nơi làm bếp. Son môi chịu nóng kém, chúng sẽ bị chảy ra, phấn nền hay phấn màu cũng nhanh bị hỏng hơn.

- Rửa và tẩy trùng thường xuyên các dụng cụ trang điểm của bạn ( Chổi quét cần phải được tẩy trùng thường xuyên bằng r***)

- Đặc biệt chú ý đến các sản phẩm dùng để trang điểm mắt như mascara, chổi quét phấn mắt vì mắt là nơi nhạy cảm, dễ bị tác động bởi vi trùng nhất.

- Rửa tay thật kỹ trước khi đụng vào các dụng cụ trang điểm cũng như mỹ phẩm.

- Không nên mượn hay mượn mỹ phẩm dưỡng da hay mỹ phẩm trang điểm của người khác.

- Son môi là trường hợp đặc biệt bởi trong son môi có chứa một hàm lượng dầu nuôi dưỡng da, chính vì vậy nếu giữ quá lâu trong nhiệt độ thấp, lớp dầu này sẽ tự tách ra khỏi son làm giảm hiệu quả của sản phẩm.

3. tinker89

tinker89 Thành viên tích cực

Ðề: Nhg điều bạn chưa biết về làm đẹp và cách sử dụng mỹ phẩm đúng cách, tuốt tuồn tuột ở

Mặc dù chả trang điểm nhưng mặt em vẫn đầy mụn :((, thảm lắm

mecubenz thích bài này.
  4. mecubenz

thế hả e, e đã đi khám nội tiết chưa, có khi bị nóng trong ý. Da như của e thì nên uống nhiều nước vào để thải độc cho gan, 1 ngày uống từ 2l trở lên nhé, hạn chế ăn đồ ngọt và nước có gas, đồ ăn cay nóng cũng hạn chế. Uống bổ sung Vitamin C đi e. E tạm thời đừng trang điểm mà nên mua 1 bộ làm sạch và dưỡng cho da mụn nhé, sau một thời gian chắc da sẽ cải thiện lên đó, cái chính là các bước làm sạch da e phải làm chuẩn nhé và đừng bỏ qua

5. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

e đánh dấu để hóng kinh nghiệm các mẹ ạ :)

mecubenz thích bài này.
  6. mecubenz

hi hi nếu sưu tầm được thông tin gì hay hay thì e cứ đăng vào đây nhé, mọi người cùng trao đổi lẫn nhau mà

7. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Các mẹ ko make up mà mặt vẫn có mụn 1 là do nóng trong, 2 là do khâu vệ sinh/chăm sóc da mặt chưa đúng cách khiến lỗ chân lông bị ách tắc --> nguyên nhân nổi mụn.
    Dù trang điểm hay ko thì mỗi tuần vẫn phải tẩy da chết 1 lần (sau mỗi lần tẩy da chết bắt buộc phải đắp mặt nạ dưỡng da & dùng toner) dùng SRM sáng & tối, đeo khẩu trang & bôi kem chống nắng khi ra ngoài. Thay mới khăn mặt định kỳ, ga gối luôn sạch sẽ. Tránh xa các loại mp ko rõ nguồn gốc, ko ham tắm trắng :D

mecubenz thích bài này.
  8. mecubenz

mẹ nó nói chuẩn đó, quan trọng là khâu làm sạch của mình, da có sạch rùi lúc đó mình mới dưỡng cái gì thì dưỡng ạ, topic cuả mẹ nó hay quá để tớ vào ngắm nghĩa xem sao :D

9. kayoko

kayoko Thành viên tập sự

Mẹo sử dụng các loại sản phẩm dưỡng da dành cho chị em ! :)

Chú ý Trong 5 ngày đầu sử dụng sản phẩm các mẹ nên bôi kem cách xa vùng mắt, bôi mỏng
    Có những da nhạy cảm hơi mẩn đỏ và ngứa, dùng Sữa Rửa Mặt rửa thật kỹ, ngừng bôi kem 5 ngày , sau đó dung kem ít và mỏng.
    Nếu da bị rát ,sưng, tấy đỏ dùng Sữa Rửa Mặt rửa thật kỹ sau đó lấy nước lá trà xanh đun sôi để nguội rửa ngày 3 lần. Ngừng bôi kem 1 tuần sau đó bôi kem mỏng, đều cho kem thích ứng với da.

mecubenz thích bài này.
  10. mecubenz

cám ơn bạn kayoko, các mẹ cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm tiếp nhé

11. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Bạn này giống mình nè :D mình đang dùng thử 1 bộ dành riêng cho da mụn nếu đỡ mình pm cho nhé

mecubenz thích bài này.
  12. mecubenz

mẹ nó nếu cần các sản phẩm làm sạch trị mụn có thể tham khảo bên mình nha, thanks bạn

13. mecubenz

05 VIỆC CHÚNG TA NÊN THỰC HIỆN TUẦN 1 LẦN Ạ
    Hấp tóc

Sản phẩm dùng để hấp tóc có công dụng tương tự với sản phẩm xả nhưng độ đậm đặc và dưỡng chất cao hơn. Dù bạn thường xuyên dùng dầu xả sau khi gội nhưng vẫn nên hấp tóc 1 lần/tuần.
    Có hai cách hấp nóng và hấp nguội. Đối với tóc thường và hư tổn nhẹ, bạn nên hấp nóng còn đối với tóc hư tổn nặng do sử dụng nhiều hóa chất, bạn chỉ nên hấp nguội. Bạn có thể tự hấp tóc tại nhà như sau: Gội đầu và xả sạch. Thoa kem hấp lên thân và ngọn tóc (cách da đầu khoảng 10cm). Dùng một chiếc khăn quấn quanh đầu nếu hấp nguội. Nếu hấp nóng, làm ẩm khăn bằng nước nóng, quấn quanh đầu rồi dùng máy sấy sấy. Sau khoảng 10 phút thì tháo khăn rồi xả bằng nước sạch.

Đắp mặt nạ

Đắp mặt nạ là phương pháp đơn giản nhất để bổ sung dưỡng chất, nuôi dưỡng da đồng thời chống lão hóa. Có rất nhiều loại mặt nạ phù hợp với từng chất da, bạn nên chọn lựa thật kỹ càng. Trước khi sử dụng, bạn nên thoa một chút lên phía trong của cẳng tay để xem liệu da có bị dị dứng với thành phần nào không. Đối với vùng da dưới mắt, bạn nên tìm mua loại mặt nạ chuyên dụng, không sử dụng mặt nạ cho da mặt đắp cho vùng da mắt. Đắp mặt nạ quá nhiều không hề có lợi mà còn có hại cho da. Vì vậy, bạn nên đắp mặt nạ 1 lần/tuần. Thực hiện đều đặn sẽ cải thiện sắc diện đáng kể.

Ngâm chân

Chân là bộ phận thường ít được quan tâm nhất. Đôi chân được coi đó là trái tim thứ 2 của con người, vì thế Đông y rất coi trọng việc tập luyện và chăm sóc đôi chân, đồng thời còn massage chân bằng nước nóng để phòng ngừa bệnh tật. Ngâm chân không chỉ thúc đẩy lưu thông máu trong cơ thể, điều chỉnh hệ thống nội tiết, mà còn tăng cường miễn dịch. Đây là phương pháp thư giãn vừa thoải mái vừa tốt cho sức khỏe. Ít nhất, 1 lần/tuần, bạn hãy ngâm chân nước nóng từ 15 đến 20 phút, có thể thêm một chút tinh dầu để tăng cường hiệu quả trị liệu.

Làm móng

Cho dù bạn có thường xuyên sơn móng tay hay không thì cũng nên làm móng mỗi tuần. Cắt và giũa móng tay đều đặn để tránh móng sứt mẻ, gãy do quá dài. Nếu bạn thường xuyên sơn móng, hãy ngâm tay vào nước cốt chanh để tẩy đi những vết ố vàng.

Tẩy tế bào chết toàn thân

Tương tự như da mặt, da cơ thể cũng cần được tẩy tế bào chết mỗi tuần. Tẩy tế bào chết giúp loại bỏ các tế bào không có lợi, đem lại vẻ bóng khỏe cho da. Nếu sở hữu làn da khỏe, bạn có thể thanh tẩy tế bào chết bằng việc sử dụng bông tắm, khăn hay xơ mướp tắm để kết hợp với sản phẩm tẩy tế bào chết chuyên dụng có chứa các hạt cát nhỏ (được gọi là scrub).
    Đối với da mụn hoặc da cực khô, da dày hoặc bị lột da do nắng, bạn phải nhờ đến các loại sản phẩm thanh tẩy có dạng gel, cream hoặc lotion. Những sản phẩm này thường chứa các axit alphal hydroxyl hoặc beta hydroxyl, axit gốc trái cây cũng đem lại công dụng tẩy tế bào chết hiệu quả.
    Ngoài việc sử dụng các sản phẩm tẩy tế bào chết toàn thân chuyên dụng, bạn có thể đơn giản sử dụng đường, muối hay bã cà phê để thay thế.

14. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

e thì k dám dùng mỹ phẩm gì hết. da nhạy cảm lắm. có tý mỹ phẩm vào là biết ngay

15. mecubenz

bạn đã từng dùng mỹ phẩm của hãng nào rùi, có thể là do mình chưa chọn đúng sản phẩm cho đúng loại da của mình đó

16. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Re: Nhg điều bạn chưa biết về làm đẹp và cách sử dụng mỹ phẩm đúng cách, tuốt tuồn tuột ở

mình ít dùng mỹ phẩm sợ tổn thương da mặt vì một lần dùng bị dị ứng.

mecubenz thích bài này.
  17. MẹBiAnh

MẹBiAnh Banned

Mình mới đi spa hồi chiều, sẵn mua cái kem chống nắng prevention của Image Skincare thì được bác sỹ tư vấn là:

Nhiều người dùng kem chống nắng rất vô ý, họ tưởng là bôi kem lên là dùng được hết cả ngày. nhưng mà không phải. Dùng kem chống nắng thì phải sau 2 - 3 tiếng bôi một lần mới có hiệu quả :)

mecubenz thích bài này.
  18. tranthinam3108

tranthinam3108 Thành viên sắp chính thức

Mình thì thấy những dòng sản phẩm về dưỡng da thì nên chọn những loại lành tính.Như Innisfree chiết xuất trà xanh chẳng hạn.Cung cấp độ dưỡng và làm sạch da, rất dễ chịu

mecubenz thích bài này.
  19. hulahula9x

hulahula9x Banned

Có mấy bộ mỹ phẩm, dùng phương pháp Peel, hãng nào cũng có cái này, thử xem xem, mình cũng tò mò mấy nay, phương pháp này chiết xuất mấy cái tinh chất từ trái cây để tẩy tế bào chết, giống như ở nhà mình đắp dưa leo, nha đam ấy, nhưng cái này có công thức pha chế đàng hoàng, rất hay mấy chị ạ :D

mecubenz thích bài này.
  20. mecubenz

thật ra da mình cũng rất nhạy cảm, từ trước đến giờ mình ko bao giờ dám mua linh tinh mà toàn phải mua hàng có thương hiệu ở vincom như lancome, estee lauder, clinic, clarins... vì sợ da bị dị ứng. Nói thật là tốn kém lắm, mỗi lần mua cả bộ toàn tầm 10trd đổ lên. Nhưng từ khi bác mình có người quen gửi olay, rùi l'oreal hoặc nivea hàng nội địa các nước EU ý mình mới dùng thử thì thấy rất thích và lại kinh tế nữa, nên từ đó mình mới tìm hiểu và quyết định bán đó.

Nói chung là mẹ nó phải chọn hàng chất lượng thì sẽ ko lo da bị dị ứng hay mẩn đỏ đâu, cái này tớ cam đoan luôn, vì tớ dùng hàng cao cấp nhìu lắm rùi sau dùng hàng bình dân hơn như olay và mấy cái tớ nói đó hàng chuẩn nên vẫn okie mẹ nó ạ.

Nếu mẹ nó ở mạn Hoàn kiếm thì nhắn tớ mang bộ của tớ đi cho mẹ nó dùng thử đảm bảo ko phải lăn tăn gì. Còn da mình kiểu gì cũng phải chăm sóc mẹ nó ạ, ko theo thời gian lão hóa đi, đến lúc ko vãn hồi được thì mẹ nó còn tốn nhìu xiền hơn để mà làm đẹp ý :D