Bị khóa nick với lý do tạo nhiều nick mặc dù không phải (có người cũng bị giống em)

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi taidaidien, 2/8/2014.

1. taidaidien

taidaidien Banned

Dear Mod,
    em có tạo duy nhất 1 nick x64 để hoạt động trên diễn đàn. Tuy nhiên tháng trước em nhận đc thông báo là nick của em bị khóa do em tạo nhiều nick để dùng. Trên thực tế thì em chỉ có duy nhất 1 nick này. Em cũng không buôn to bán nhớn hay làm ăn gì điêu chác mà cần phải tạo nhiều nick (có cùng thông tin để bị phát hiện).

Sau khi đọc bài trên diễn đàn em thấy có bạn bị giống em. Em nghĩ rằng có ai đó hoặc sử dụng phần mềm nhân bản lại thông tin của người khác và tạo nick với dụng ý xấu, dẫn tới những người có nick thực sự bị oan.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1416753-Hỏi-về-lý-do-khóa-nick

Em rất mong Mod xem xét và mở lại nick x64 cho em. Trước đó em có gửi mess trên facebook của diễn đàn để được hỗ trợ nhưng chưa được.

p/s: em tạo nick này với mục đích hỏi và nhờ khôi phục lại nick cũ. Nick cũ của em vẫn đăng nhập nhưng không thể làm đc bất cứ gì
    Thank Mod

Xem thêm các chủ đề tạo bởi taidaidien
    Đang tải...

2. support7

support7 Super Moderator

Ðề: Bị khóa nick với lý do tạo nhiều nick mặc dù không phải (có người cũng bị giống em)

Chào bạn!

Vấn đề này Mod sẽ trả lời bạn vào sáng T2, ngày 4/8 nhé.

3. support8

support8 Administrator

Ðề: Bị khóa nick với lý do tạo nhiều nick mặc dù không phải (có người cũng bị giống em)

Chào bạn,
    Hỏi đáp của bạn BQT sẽ trả lời vào thứ 2 ngày 04/08/2014.

4. taidaidien

taidaidien Banned

Vâng em cảm ơn các Mod. Chúc các Mod cuối tuần vui vẻ

5. support9

support9 Guest

Chào bạn!

Nick: x64, của bạn được khóa với lý do tạo nhiều nick, vì có cùng chung số điện thoại (01678.427.366) với nick: me ma phinh (nick này được để lại và đang hoạt động bình thường) bạn nhé.
    Nick: taidaidien, cũng sẽ được khóa lại.

Last edited by a moderator: 4/8/2014
  6. taidaidien2

taidaidien2 Banned

Dear Mod,
    Đầu tiên em cảm ơn các mod đã dành thời gian check và phản hồi thắc mắc của em. Tuy nhiên về phản hồi của Mod em xin đc trình bày như sau:
    nick Me Ma Phinh là một nick khá uy tín, thuộc dang thành viên lâu năm. Đây là nick của cô em gái em, trước đây em chưa có nick trên diễn đàn nên hay nhờ cô em đăng rao hộ. Sau đấy vì bất tiện nên em tự lập nick mới chứ không phải em tạo thêm nick. Nick của cô em gái em đang là leader member, nếu có bán chác gì thì phải uy tín hơn hẳn so với cái nick new comer của em chứ ạ, vậy thì em cần gì phải mở thêm một nick mới nếu nick đó là của em. Mong mod xem xét và unlock giùm em nick x64. Vì mod lock nốt nick taidaidien nên em chwa kịp có cơ hội trình bày thành ra em phải tạo thêm nick này. Đồng thời em hứa là hoạt động tuân thủ đúng nội quy của diễn đàn. Em xin cảm ơn Mod.

7. support9

support9 Guest

Chào bạn!

Nếu vậy bạn cần nhờ nick me ma phinh gỡ bỏ thông tin trùng lặp với nick x64 của bạn, hai nick cần hoạt động độc lập và không trùng thông tin hay vào topic của nhau tung hứng.
    Mod sẽ hỗ trợ mở lại nick x64 cho bạn và sẽ khóa nick taidaidien2 lại.
    Bạn vui lòng gỡ thông tin trùng lặp với nick me ma phinh trước 17h hôm nay ngày 6/8/2014. Sau thời gian trên nếu Mod kiểm tra hai nick vẫn thấy trùng thông tin, Mod sẽ khóa một nick lại và sẽ không hỗ trợ mở lại nữa.

Last edited by a moderator: 6/8/2014
  8. x64

x64 Bố Ỉn

Dear Mod,
    Giờ em mới vào check đc. Em đã nhờ cô em gái xóa hộ thông tin trùng lặp nhưng vì em em chưa vào để xóa đc ngay nên mong mod để thư cho em 1 hôm. Em hứa là hoạt động nghiêm túc chứ không kiểu dùng nhiều nick tung hứng vớ vẩn.

Cảm ơn Mod rất nhiều

9. x64

x64 Bố Ỉn

Dear Mod,
    Em đc cô em cho mượn nick vào để tự xóa các bài liên quan đến em nhưng không thấy chỗ nào có số điện thoại liên quan đến 01678.427.366 của em. Mod có thể cho em xin cái link bị trùng để em vào sửa, xóa đc không ạ.

10. support9

support9 Guest

Link đây bạn nhé.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/980392

11. x64

x64 Bố Ỉn

Dear mod,
    Em đã xóa bỏ số điện thoại trùng lặp. Cảm ơn các Mod đã hỗ trợ.
    Chúc Mod một ngày làm việc hiệu quả.