Em có quá cổ hủ trong tình yêu.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hocotengang, 6/8/2014.

1. hocotengang

hocotengang Thành viên sắp chính thức

Em chào các bác
    Tình yêu và vật chất, thực ra ở xã hội bây giờ yêu thương hay gắn liền với vật chất, em mang một câu chuyện cũng từ lâu rồi từ năm đầu của em ra kể và đến bây giờ em vẫn giữ nguyên quan điểm đó.
    Ngày xưa lúc e đi cưa người yêu cũ có thể nói như thế, nói chung bạn ý thuộc mẫu người xinh xăn, cao dáo. Tất nhiên có nhiều người để ý, thời sinh viên thì mọi người biết đến em như một người ít nói, vẻ ngoài của e và bạn ý cũng tương đương vì e cũng thuộc mẫu người ưa nhìn, học thức cả hai cùng học đại học.
    Các mẹ chắc cũng có không ít tán khi học đại học chứ ạ. Thực ra là sinh viên e cũng chẳng có tiền, mỗi lần đi chơi chỉ là trà đá, hoặc cùng nhau thảo luận về học tập. nếu nhìn bề ngoài và học thức có thể nói e tương xứng với cô ấy. chỉ có điều em không có tiền, nên không có những lần đi chơi được vui hơn, không mời được những món ăn mà cô ấy yêu thích. Khi yêu nhau chúng ta đều quan tâm nhau bằng cách này cách khác. Nhưng con gái họ hay cảm nhận được những tình cảm thông qua những lần đi chơi, mọi thứ họ đều mua được nhưng em thì không thể, không phải em nói là bạn ý ham vật chất, hay những món quá, khi yêu chúng ta luôn có sự lựa chọn, đương nhiên khi có tiền mọi thứ sẽ tốt hơn người không có tiền rồi.
    Sau cuộc tình đó cô ý khóc hết nước mắt vì người yêu cô ý bỏ, mỗi lần đi uống r*** thì cô ý bùn vì thất tình và em lại là người bên cạnh cố ấy, mỗi khi cô ấy bị xua đuổi, cũng là em dậy cô ấy học lại môn tin học cơ sở, toán cao cấp. hình như khi nào cô ấy buồn cô ấy mới cần đến em, em chỉ như một sự lựa chọn sau cùng, và đã có lúc cô ý nhắn tin kêu yêu em, nếu là tin nhắn đó mà thời gian trước chắc em đã phát điên lên vì sung sướng. nhưng khi nhận được tin nhắn đó em nhắn lại, nếu là bạn thì có thể nhưng người yêu thì không.
    Đến bây giờ nếu thật sự người con gái yêu em, em nghĩ là không có nếu là sinh viên chỉ cần em nói em là kỹ sư tin học, lương 7t cứng thu nhập đá ngoài hơn 3-5t nữa. nhìn ngoại hình của em, cao to khẻo mạnh ưa nhìn, công việc ổn định có học thức, đi chơi nói chuyện một thời gian là họ yêu em, chắc họ yêu vì cái đó, chứ có ai yêu sâu thẳm con người em đâu.
    Trong tình yêu tất nhiên không lên mang bất cứ cài gì đó ra đong đến, sâu thẳm trong tâm trí mỗi người, ai cũng cần người chia sẽ hết lòng vì mình, và mình hết lòng vì người ta. Nhưng trong cái xã hội hiện đại này con người trở nên thực dụng hơn, thật khó để kiếm người vợ yêu mình xuất phát từ con tim.
    Cuộc sống đầy đủ vật chất, mẫu người con trai ( đẹp trai, chung tình, giầu có, ga lăng. Chiều người yêu , 25 tuổi đi ô tô, lãng mạn, hoặc em muốn có người yêu như kim tan.) theo các mẹ có không.
    Em chẳng cần ai đó giầu có, xinh đep. Mà em cần một người bạn, một người vợ đúng nghĩa, mà quá khó ở cái xã hội bon chen này. Nhưng thôi nước chảy chỗ trũng mà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hocotengang
    Đang tải...

2. HLan

HLan Thành viên sắp chính thức

Ðề: Em có quá cổ hủ trong tình yêu.

đọc được nửa thì ko hiểu bạn nói gì cơ í :(

SShip thích bài này.
  3. hocotengang

có lẽ khả năng viết văn mình hơi kém, nên chưa diễn tả được ý của mình nhưng mình k có thói quen là làm gì làm một nữa rồi dừng lại

4. me_bin_bon

me_bin_bon

bạn này xem ra hơi bi quan thì phải. tớ chắc nhiều tuổi hơn bạn, có thể bạn đang nhìn hơi phiến diện và thống kê với số mẫu ko đủ lớn. Tớ và ox tớ yêu nhau từ hồi sinh viên này, từ khi 2 đứa chả có cái gì trong tay luôn. đâu phải ai cũng như bạn gái hụt của bạn, đừng bi quan như thế, còn đầy người tốt đang chờ bạn

5. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

bạnc ó bị quan quá ko...giờ ng ta thực tế chứ ko hẳn là thực dụng đâu

6. hocotengang

k hẳn là bi quan bạn ak, thực ra mình kệ thôi chứ nói thật là mình k quá quan tâm chuyện đó, cuộc sống mỗi người đều có lý do để chọn chồng con. còn mình đâu có đánh giá ai đâu chỉ là k thích cái kiểu coi mình như một món đó k cần thì vứt, lúc cần lại nhặt lên chơi tiếp

7. nana196

nana196

cái j cần cổ hủ thì cổ hủ, cái j thoáng thì hãy thoángm mình chỉ có lời này muốn nói với bạn thôi

8. hocotengang

cái chuyện này chỉ xảy ra với các bạn gái ngoại hình xinh xắn, cao dáo, con trai vây quanh chứ hơi ít với mấy người trung bình khá và trung bình

9. MeCunvaVit

MeCunvaVit Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy em chủ top là người sống nội tâm và sâu sắc đấy chứ, nhưng có vẻ cũng hơi tự ti thì phải, có mẹ ở trên nói đúng đấy em ạ, Thời buổi vật chất này thì đồng tiền quyết định nhiều thứ đôi khi cả lương duyên nhưng không phải ai cũng nghĩ vậy đâu em.
    Luôn có người thế này người thế khac mà, em là chưa gặp người con gái của mình, hợp với mình mà thôi hay nói lạc quan hơn là mối lương duyên tốt chưa đến.
    Chị nghĩ rất nhiều cô gái sống tình cảm và thật lòng đang mong chờ em đến kết đôi đấy, lạc quan lên em nhé. Chúc em thành công.

10. hocotengang

thực ra tự ti và bi quan thì k chị ạ, nhưng do em tán 1 bạn sinh viên mới ra trường chưa đến một tháng đã đổ, e hỏi sao em yêu anh, bạn ý bảo yêu mà cũng cần lý do ak, xong e hỏi tiếp thế chia tay được k bạn ý làm mỗi câu cái gì k pải của e, thì e sẽ k níu kéo, lên e mới nghĩ k lẽ tình yêu đến dễ dàng và đi cũng vội vàng thế sao, đến người ta yêu e vì cái gì họ cũng k biết thì e cũng chẳng hiểu.

11. me_bin_bon

me_bin_bon

yêu mà cũng cần lí do hả, tớ cũng yêu ox tớ mà ko cần lý do cậu ah. có lẽ cậu bị ác cảm với các bạn nữ rồi nên thành ra như này

12. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

hi, chả phải em ấy đâu, mà nếu người yêu tớ hỏi tớ cũng trả lời thế. Yêu vì lý do thì bảo hóa ra yêu vì n cái đó à, nếu n cái đó k còn thì k yêu nhau nữa à, thực dụng nọ kia??? còn khi đã nói đến chia tay thì níu kéo làm gì khi ng kia muốn như thế.:D
    Hồi yêu nhau, 2 vc tớ tranh luận gay gắt, bảo chia tay, tớ đồng ý luôn, anh ấy đi 1 lúc rồi quay lại bảo rằng anh biết em sẽ k điện thoại hay tìm anh để nối lại nên anh tự quay lại.

13. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Vậy cậu muốn nhận câu trả lời thế nào từ em ấy nữa? Con gái cũng có lòng tự tôn của mình, yếu đuối thật đấy, cần người che chở thật đấy, nhưng sống với người luôn hoài nghi mệt mỏi lắm :D

14. Mơ Phạm

Mơ Phạm Guest

đẹp trai, chung tình, giầu có, ga lăng. Chiều người yêu , 25 tuổi đi ô tô, lãng mạn, hoặc em muốn có người yêu như kim tan - Chỉ có thể là đại gia con nhà giàu :)

15. keo.bong

keo.bong Thành viên đạt chuẩn

những cô ngoại hình bt thì họ lại giản dị và có nét đẹp riêng, nhưng nói chung những ng như vậy ít được con tra để ý

16. hocotengang

chính vì vậy các bạn này sẽ k có nhiều điều kiện nữa chọn, và ít cơ hội bị tổn thương hơn.

17. hocotengang

đâu phải hoài nghi bạn, nói chung đôi khi người mình yêu thương cả đời, lấy làm vợ mình cũng cần biết lý do, còn nếu thực đơn giản và mấy lý do linh tinh mà yêu, mình nghĩ cuộc tình đó cũng k được lâu

18. love_u_so_much

love_u_so_much

trùi ui, a zai này chưa gì đã bi quan thế. Mới 25t thôi a ạ, cứ tìm hiểu r quyết đinh, ko fai xoắn. Con trai 30 tuổi hoặc hơn ko ế đc đâu mà lo :))))) Chúc a sớm tìm đc 1 nửa trọn vẹn của mình nhé ^^

19. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Cái gì đến dễ thì đi cũng dễ em ạ
    Nếu yêu nhau chỉ vì cái bề ngoài hoặc đúng ra là cảm mến, thích chứ không phải là tình yêu thực sự thì hời hợt lắm
    Trang bị kiến thức cho mình, khả năng kinh tế và sự khéo léo, chắc chắn em sẽ được nhiều cô để ý

20. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

ng iu m mà thế chắc m chia tay lun, bạn ơi, bạn đùng đem ng iu ra so sánh như thế, con gái túi m có lòng tự trọng, kiêu hãnh nữa mà. Thế sao b k bảo vì sao bạn iu bạn nữ đó? hãy nhớ: nhiều khi con gái" nói có là không, nói không là có" bạn nhé