Đối chất: Nhờ mod phân xử dùm em

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi hoangloank53, 8/8/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hoangloank53

hoangloank53 Bắt đầu nổi tiếng

Câu chuyện là như này ạ, em cảm thấy không thỏa đáng nên nhờ mod đứng giữa phân xử dùm em.
    Mesoc89 có lập topic này ạ,
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1413292-R%E1%BB%A7-mua-chung-b%C6%A1-v%C3%A0-m%C3%ADt-t%E1%BB%91-n%E1%BB%AF
    Em có od 2 quả mít, khi có mít về xã em chở em qua tận nhà mn ấy để lấy 1.9 kg mít với tổng là 66k. Về em có phơi nắng 2 hôm thì thấy mít mềm mềm tay mới mang ra bổ, mặc dù cũng hơi lạ vì không thấy thơm lừng như bình thường em hay mua của các mẹ trên diễn đàn. Khi bổ ra thì cả 2 quả đều là mít non, không thể ăn được. Đây là hiện trường bổ mít nhà em
    Và đây là phản hồi của mesoc89

Sau đó, em có nhắn với mẹ ấy như này:
    Và đây là kết quả cuộc nói chuyện giữa em và mẹ ấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangloank53
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

thienkhoi24pig_pig thích.
  2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nhờ mod phân xử dùm em

Mod đã yêu cầu mesoc89 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu mesoc89 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

thienkhoi24 thích bài này.
  3. hoangloank53

Rất mong mod sớm có phản hồi, chiều mai và chủ nhật em về quê cúng rằm nên không vào diễn đàn được.

4. MeSoc89

MeSoc89 Thành viên rất tích cực

Đầu tiên cho e gửi lời xin lỗi mode và các mẹ vì đã làm phiền các mẹ về 1,9kg mít tương đương 66k vnđ.
    Thưa mode, em có mở 1 toppic rủ các mẹ mua chung mít chứ không có ý định buôn bán gì cả vì 2 lý do. Thứ nhất: em mong muốn các mẹ đều đc dùng hoa quả sạch, mít không dùng thuốc để chín ( nếu e dùng thuốc thì đã không có 2 quả mít ntn) . Thứ 2: em muốn mua bơ về cho con ăn dặm. Vì 2 lý do trên nên em mở toppic ******** mít trên. Vì là mua chung nên em lấy giá các mẹ sát với giá nhập và sau khi trừ đi các phụ phí như ( thuê xe chở p, bến bãi...) thì hầu như không có lãi. Chính vì thế các mẹ oder mua chung rất nhiều. Ban đầu em chỉ gom mua chung 1 tháng 1 lần (vì bản thân em k có lời lãi gì và còn em ăn dặm 1 tháng cũng có vài bữa bơ) nhưng sau khi nhận đc 1 phản hồi của bạn hoangloan về mít em đã báo với nhà vườn mua thêm 10kg mít ra bù cho bạn ấy ( và chiụ cước xe như 30kg). Nhà vườn đã hái mít từ tốinqua và tối nay mít lên oto ra Hn. Tuy nhiên hôm nay bạn Loan y/c em ck lại tiền cho bạn ây (66k) và em đã trả lời cho bạn ấy như trên
    Thưa chị Loan, lần thứ 4 em gửi lời xin lỗi tới chị :1 lần qua tin nhắn sms, 2 lần qua diễn đàn. Các mẹ bán hàng trên diễn đàn có mẹ nào bù hàng cho khách bằng cách trả tiền không? Em nói nhà em bù 1 đổi 1 chứ không hoàn tiền và đã thống nhất mà nhất định chị đòi lại tiền. thứ 2 đơn hàng của chị là 66k lãi em nhận đc của chị chưa bằng 1 lần gọi ship( chỗ chị yêu cầu em ship cách nhà em 7km). Vậy theo chị em phải làm ntn? Thưa chị tại sao chị chỉ biết nghĩ tới bản thân chị, đi mua hàng không vừa ý bản thán chị không vui, Chị đã bao giờ nghĩ và thông cảm Với người bán hàng chưa. Buôit tối nghĩ ra ý định mua chung bơ với mít em ngồi nói với chồng em " Nếu ai có con sinh cùng tháng với Mon và mua bơ về cho con ăn em sẽ tặng chị ấy 1 quả bơ" chứ em không nghĩ được vì 66k như thế này. Vì thế em xin phép mode em giải quyết như sau LẦN 1 CHỊ QUA NHÀ EM LẤY 1,9 KG MÍT THÌ LẦN NÀY NHÀ EM BÙ CHO CHỊ TOÀN BỘ HÀNG CHỨ EM K THỂ MANG QUA NGUYỄN TRÃI CHO CHỊ ĐƯỢC HOẶC EM CÓ THỂ THUÊ CHO CHỊ VÌ EM CON NHỎ KHÔNG ĐI ĐƯỢC. ĐÂY LÀ Ý KIẾN CỦA EM. MODE XỬ SAO THÌ EM NGHE VẬY VI 66k KHÔNG ĐÁNG ĐỂ LÊN ĐÂY CÃI CỌ TRANH GIÀNH.
    Qua đây em cũng tự nhận thấy có lỗi và hiểu được tâm trạng của các mẹ bán hàng trên này khi em kêu ca phàn nàn về hàng hóa của các mẹ, có những lần em cũng kêu um lên í:( nhưng k đến mức này.
    BẢN THÂN EM NHẬN THẤY NGƯỜI MUA NGƯỜI BÁN NÊN HIỂU VÀ THÔNG CẢM CHO NHAU VÌ CHÚNG TA CÙNG SỐNG VÀ SINH HOẠT DƯỚI 1 MÁI NHÀ CHỨ KHÔNG ĐƠN THUẦN LÀ KẺ MUA NGƯỜI BÁN.

5. hoangloank53

mesoc có dự định tặng quà cho các mẹ gì gì đó, mình không biết và mình cũng không nói đến. Mình xin trả lời mesoc như sau:
    Thứ 1: không thể có trường hợp ngẫu nhiên đến mức 1 lô hàng không nhiều lại có 2 quả mít k ăn được lại vào nhà mình cả. Như vậy có thể nói rằng chất lượng hàng nhà mn không được đảm bảo. Nếu hàng nhà mn đảm bảo thì không có lý gì không lấy cả chuyến 30kg về trả hàng cho các mẹ thay vì chỉ lấy mỗi 10kg mà phải trả phí gửi xe cả 30kg về bù cho mình.
    Thứ 2: Lúc đầu mình đồng ý 1 đổi 1, nhưng mình phải đến tận nơi lấy như vậy sao được gọi là đền bù, nên mình không đồng ý.
    Thứ 3: Như mesoc nói, mesoc phải bỏ tiền ra mua hàng mới hoàn để đền bù lại cho mình, tại sao mn không hoàn trả lại tiền cho mình.

6. MeSoc89

Thư1: 10kg bù cho c và 2 mẹ khác còn nhà e ăn. Theo chị e nên gửi 4 kg từ Gia Lai ra HN k chị?
    Thứ 2: cái này đợi mode (đây đc gọi là chia sẻ giữa người mua và người bán thưa c)
    Thứ 3: hàng e đã hái từ hôm qua và tiên em đã gửi cho họ từ khi nghe chị phản hồi, đáng nhẽ hái hang từ thứ 3 t6 ra đến Hn, nhưng nhà xe k nhận nên hoãn sang Hôm nay gửi và cn nhận.

7. MeSoc89

Thôi e với c đừng cãi nhau nữa, mệt lắm, vì 20k tiền ship mà ra thế này. Đợi mod giải quyết đi, chị đăng lên đối chất là mong muốn mod và các mẹ giải quyết hộ rồi thì vặn vẹo e làm gì. Bản thân c thấy chị bỏ tiền ra mua hàng thi phải đc hưởng quyền lợi tuyệt đối. Bản thân em thấy em đứng ra gom oder mua chung thôi nên em thấy nên chia sẻ. Không ai chịu ai thì đợi mod đi chị.

8. hoangloank53

Đợi mod cho ý kiến về vấn đề này. Mình thực sự không tin tưởng vào chất lượng hàng của bạn. Hàng đảm bảo ngon lành thì sẽ không bao giờ bạn chấp nhận chỉ gửi 1 chuyến hàng 10kg. Ngoài mình ra sẽ có rất nhiều các mẹ khác ủng hộ nữa cơ mà. Người bán sẽ có lãi nhưng đồng thời cũng phải chịu rủi ro khi hàng bị lỗi. Người mua chấp nhận mua giá cao hơn để được bảo hiểm.

9. Mod MSTD

Trong trường hợp này mesoc89 đã chấp nhận 1 đổi 1 như vậy là đã giữ lời hứa (chứ không phải là trả tiền hàng).

Về phần ship, hoangloank53 nên thu xếp đến tận nơi để lấy hàng, bạn có quyền bổ trực tiếp để kiểm tra ngon thì lấy hàng để tránh tình trạng hàng ship về rồi lại không ngon.

mesoc89 cần có trách nhiệm hỗ trợ hoangloank53 để lấy được quả mít ngon nhé.

10. MeSoc89

Xong, mod khóa toppic luôn hộ em cái, hẹn chị chủ nhật nhé

11. hoangloank53

Em ở tận Xuân Thủy, em k thể đi mấy chục km xuống nhà mẹ ấy được. Tiền công đi lại và xăng xe quá tội em mua 2 quả mít khác. Như vậy không được coi là đền bù. Em không đồng ý với phân xử này.

12. hoangloank53

Không thể bắt người mua đi lại như vậy được. em không đồng ý.

13. Mod MSTD

Bạn đã đi lấy mít tức là bạn vẫn có thể đi được.

Bạn đã nhờ mod đứng ra phân xử nhưng nếu bạn không đồng ý với cách của bqt đưa ra thì bạn có thể tự xử lý sự việc. Bqt sẽ không tiếp tục hỗ trợ trường hợp này.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.