Tại sao mình ko thể đăng bài? Cứ đăng bài là bị xóa hoặc band nick???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi ThaoTkoo, 14/8/2014.

1. ThaoTkoo

ThaoTkoo Banned

Mình xin hỏi về quy định của việc đăng chủ đề mới của forum mình. Tại sao mặc dù mình đã làm đúng theo quy định để đăng bài nhưng cứ đăng bài là bị xoá và band nick?

Trước mình bị band là vì buôn bán trong phần Đồ Thanh Lý, nhưng hôm qua sau khi lập nick mới mình ko hề đăng tin buôn bán nữa, thay vào đó là mình chỉ có ý định thanh lý duy nhất 2 bộ chăn ga của gia đình mình nhưng ko sử dụng đến và thanh lý lại cho các mẹ giá chưa bằng 2/3 giá thị trường mà vẫn bị band. Khi mình vào nick thì thấy thông báo bị tước quyền truy cập vì lý do tạo nhiều nick. Đúng là trước mình có tạo nhiều nick để buôn bán nhưng bây h thì chỉ có duy nhất 1 nick này thôi. Xin hỏi nếu mình đăng bài có bị xóa tiếp ko? Và nếu có thì lý do là sao ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThaoTkoo
    Đang tải...

2. support5

support5 Moderator

Ðề: Tại sao mình ko thể đăng bài? Cứ đăng bài là bị xóa hoặc band nick???

Chào bạn,

Nick "ThaoTko" của bạn bán hàng tại mục Đồ Thanh Lý đã được Mod nhắc nhở và khóa tạm ( trong thời gian tạm khóa bạn tạo nick khác để bán hàng tại mục Đồ Thanh Lý).
    Khi hết thời gian tạm khóa bạn vẫn tiếp tục tạo topic bán hàng tại mục Đồ Thanh Lý, do đó nick "ThaoTko" của bạn đã được khóa vĩnh viễn. Sau khi nick "ThaoTko" được khóa vĩnh viễn, bạn vẫn tiếp tục tạo các nick khác để bán hàng tại mục Đồ Thanh Lý ( dưới hình thức chia nhỏ lẻ sản phẩm ra để thanh lý), như vậy là tạo nhiều nick khi chưa cam kết, tiếp tục bán hàng tại mục Đồ Thanh Lý,vi phạm quy định của diễn đàn. Nick "ThaoTkoo" này của bạn cũng sẽ được khóa lại.

Để tiếp tục tham gia diễn đàn, sau 1 tuần, bạn vui lòng cam kết không vi phạm quy định tại phần Cam kết của thành viên, đồng thời sau khi tạo nick mới, bạn vui lòng không thanh lý hàng hóa đang kinh doanh, thanh lý nghỉ kinh doanh tại mục Đồ Thanh Lý dưới mọi hình thức.

Sửa lần cuối: 14/8/2014
  3. Thuốc Nam

Thuốc Nam Th uốc Nam chữa bệnh Gout

như vậy là cấm bán hàng à mod, như vậy có hơi quá ko? Thành viên muốn bán bằng cách lập accou mới mà ko được là sao?

4. support5

support5 Moderator

Chào bạn,

Mod đã bổ sung và nêu rõ "sau khi tạo nick mới, bạn vui lòng không thanh lý hàng hóa đang kinh doanh, thanh lý nghỉ kinh doanh tại mục Đồ Thanh Lý dưới mọi hình thức." chứ không phải cấm thành viên bán hàng tại diễn đàn.

Thân!

5. Thuốc Nam

Thuốc Nam Th uốc Nam chữa bệnh Gout

cảm ơn mod sau khi đã chỉnh sửa và bổ sung thì ý nghĩa sẽ thay đổi đi nhiều mà