Thông tin: Hội các mẹ hàng đổi hàng trên diễn đàn Lamchame

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi lachcach, 19/8/2014.

1. lachcach

lachcach Thành viên chính thức

Em xin chào các mẹ! Em mới tham gia diễn đàn được một thời gian ngắn nếu xét về tuổi đời tham gia diễn đàn thì em là em út rồi. Mà các cụ đã bảo khôn đâu có trẻ khỏe đâu có già. Thôi thì em cứ mạo muội trình bày ý kiến của em cho các mẹ thảo luận xem ý tưởng của em thế nào nhé. Nếu có gì không nên không phải hoặc trùng với ý tưởng của ai trong diễn đàn rồi thì mong các mẹ lượng thứ nhé và nhờ Mod xóa dúp em ý tưởng này luôn. Sau khi tầu ngầm trên diễn đàn em thấy các mẹ trên này hầu như bán đây fđủ các mặt hàng, em nghĩ nó to chẳng kém gì chợ Đồng Xuân đâu ah! Vì vậy em đưa ra ý tưởng thành lập câu lạc bộ hàng đổi hàng. mọi người bán hàng trên diễn đàn tụ hợp nhau lại phân ra từng loại ngành hàng và trao đổi sản phẩm cho nhau theo kiểu hàng đổi hàng còn thừa thiếu thế nào quy ra tiền mặt. Nếu mình làm được như vậy thì sẽ tận dụng luôn khách hàng tại chỗ. Chị em minh đang làm theo kiểu tự cung tự cấp trong diễn đàn. Em xin ý kiến của các mẹ ah!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lachcach
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. OanhSumo

OanhSumo Thành viên nổi tiếng

Ðề: Hội các mẹ hàng đổi hàng trên diễn đàn Lamchame

Cái ý tưởng này tốt nhưng phù hợp hơn với những mặt hàng đã qua sử dụng rồi như mục thanh lý, tặng đồ, đổi đồ. Còn nếu tính sản phẩm mới thì khó lắm. Khó ở những điểm sau:
    1: Tớ thích hàng của bạn và muốn đổi nhưng bạn lại ko thích hàng của tớ thì làm thế nào?
    2: Việc đánh giá giá trị của 1 mặt hàng đồi với những người là khác nhau. Cùng mặt hàng của tớ nhưng có mẹ kêu là đẹp, chất lượng tốt đáng giá 100k nhưng mẹ khác thì lại kêu bình thường chỉ khoảng 70k là hợp lý thôi. Vì giá mình bán là bán giá trị chứ ko phải bán cái chi phí sản xuất mà việc cảm nhận giá trị sản phẩm mỗi người lại khác nhau.

3. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Em cũng bon chen vào hội này!

Trước e cũng hay đổi hàng với vài chị trên diễn đàn, e nhận thấy rằng phải có chút "thân thân" và "không chấp vặt" mới giao lưu hàng hóa kiểu này được :)

4. lachcach

Hi mẹ Oanhsumo. Em cảm ơn chị về những ý kiến đóng góp rất quý báu. Em thì chỉ nghĩ đơn giản là hàng của ai bán thì cũng đã có giá niêm yết sẵn rồi, nên ở đây minh không phải thẩm định giá trị lại mặt hàng đó là như thế nào nữa chị ah!

5. lachcach

Hihi! Mình cũng vài lần làm như thế này rồi, nên mình nghĩ lên nhân rộng mô hình này chứ không nên đi tàu ngầm ăn mảnh ;-)

6. Tùng_Lâm

Tùng_Lâm Guest

Cho em tham gia hội này với. Em thấy ý tưởng của mn hay mà. Ủng hộ ủng hộ